Khu vực kẻ ô quả trám trên đường biểu thị điều gì?

dktdh20

Xe hơi

Đá Ốp Lát

Xe điện
Vạch này chả có ý nghĩa gì trong quy chuẩn cả.
Hiện nay ở HN tại 1 số ngã ba, ngã tư có kẻ các gạch sơn hình ô quả trám trên đường
Cụ thể tại ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Láng theo hướng Cầu Giấy => NTS làn giáp lề đường có kẻ vạch này nhưng cột đèn ko có biển phụ đèn đỏ dc rẽ phải. hôm đó em dừng vào làn đó thì bị xe sau còi inh ỏi, vượt đèn đỏ thì ko đc mà đường thì có ký hiệu lạ . Vậy bác nào am hiểu về luật cho em biết vụ này . Ký hiệu như vậy ở lòng đường là gì? Điều luật nào quy định??? Mời các bác ....=D>

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay ở HN tại 1 số ngã ba, ngã tư có kẻ các gạch sơn hình ô quả trám trên đường
Cụ thể tại ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Láng theo hướng Cầu Giấy => NTS làn giáp lề đường có kẻ vạch này nhưng cột đèn ko có biển phụ đèn đỏ dc rẽ phải. hôm đó em dừng vào làn đó thì bị xe sau còi inh ỏi, vượt đèn đỏ thì ko đc mà đường thì có ký hiệu lạ . Vậy bác nào am hiểu về luật cho em biết vụ này . Ký hiệu như vậy ở lòng đường là gì? Điều luật nào quy định??? Mời các bác ....=D>
Nghĩa là mời ông đi học luật!

biển số 90

Xe hơi
Vach uqra trám như hình này báo hiệu cho lái xe biết sắp đến chỗ có đường cho người đi bộ qua đường:

Còn vạch kẻ sọc như hình này là vạch kẻ tại các vị trí có làn dành riêng cho xe rẽ phải, vạch này có ý nghĩa cấm dừng, cấm đỗ trên vạch:
Chuẩn rội ợ, hình thoi đấy là báo hiệu sắp giao nhau với đường dành cho người đi bộ....