Khử mùi hôi trên ôtô

thoatlut

Xe tải
Xe em đi dán chống ồn về, chẳng thấy có sự khác biệt giữa trước và sau khi dán về độ ồn nhưng lại thấy mùi hôi kinh khủng khi xe đỗ lâu qua đêm. Cụ thể là em đã dán sàn xe bằng 1 lớp nhựa đen + 1 lớp giấy bạc. Trước lúc dán thì ngửi thử ko thấy mùi nhưng sau đấy lại thấy mùi kinh khủng. Bác nào có kinh nghiệm cho em biết làm sao mà khử hết mùi trên? Qua 1 thời gian thì mùi trên có hết ko và ko hiểu nó có độc hại gì ko hả các bác? Em xin cám ơn!
đơn giản thôi cụ. lại ra cái bọn làm chống ồn bảo nó bóc ra là hết mùi. :))

Viking

Xe điện
Xe em đi dán chống ồn về, chẳng thấy có sự khác biệt giữa trước và sau khi dán về độ ồn nhưng lại thấy mùi hôi kinh khủng khi xe đỗ lâu qua đêm. Cụ thể là em đã dán sàn xe bằng 1 lớp nhựa đen + 1 lớp giấy bạc. Trước lúc dán thì ngửi thử ko thấy mùi nhưng sau đấy lại thấy mùi kinh khủng. Bác nào có kinh nghiệm cho em biết làm sao mà khử hết mùi trên? Qua 1 thời gian thì mùi trên có hết ko và ko hiểu nó có độc hại gì ko hả các bác? Em xin cám ơn!
Nhà bác dán phải loại bitum lởm nên mùi nó kinh khủng.
Nhẽ ra cụ dùng loại màu đen nhưng có 1 lớp thiếc/nhôm mỏng thì hầu như không có mùi.

Cái giống này hầu như không bóc ra được cụ ạ, bóc ra công bằng 4 lần dán vào, nhất là cụ đã đậu xe dưới nắng độ vài lần rồi thì coi như không thể.

Mà bóc ra thì vẫn mùi :102::102::102::102::102:

Sống chung với lũ thôi. (b)(b)(b)(b)(b)

PS: CỤ dán mà không thấy tác dụng gì à???
Lạ nhờ, cháu tự thi công ở đây, thấy hài lòng lắm lắm (l)(l)(l)(l)

Thdoan

Xe đạp
cái này tùy loại mùi cụ ạ. sợ nhất là mùi nước mắm, mùi sầu riêng, ... để khử các mùi này cụ phải tìm hiểu ra nguồn gốc mùi từ đâu. Nếu bị dây vào nội thất thì cụ lau bằng khăn ẩm thấm xà phòng loãng sau đó lau khô và hút bụi vết bẩn để loại bỏ nguồn gốc mùi hôi. Sau đó cụ có thể dùng các phương pháp khử mùi hôi không khí trong xe như: (1) đốt vỏ cam; (2) để một đĩa cafe bột trong xe; (3) đốt nến; (4) để một quả dứa tươi; (5) sử dụng các loại nước hoa và sáp thơm dành cho ô tô. Nếu vẫn không khắc phục được thì chỉ còn cách mang đi dọn nội thất thôi cụ ạ.

namviet2008

Xe buýt
Chào các bác, tôi cũng xài cafe' Mai, khi nào thấy hết mùi, để tiết kiệm tiền, tôi cho cafe' vào Lò vi sóng 1 phút là lại thơm phức. Nhưng lưu ý phải đảo vài lượt và cũng chỉ làm thế thêm đôi ba lần thôi... Cẩn thận kẻo cháy khét.

shikari

Xe tải
Cái Cafe Mai này bán ở chỗ nào HN vậy bác.Em có dùng túi cafe của nhật nhưng không thơm lắm
Đầu phố Lê Văn Hưu (gần chợ Hôm) cụ ạ, mà cụ lưu ý là nếu ghế nỉ thì cho cafe vào khi hết mùi càng nặng.

OmegaO9

Xe container
Em thì trước mua cafe rang trên Nguyễn Du,nhưng mùi cafe không phải ai trong gia đình cũng hợp,nên em đổi sang chè,em cứ làm 2 kg chè búp khô,để dưới gầm ghế,thơm thoang thoảng,cảm giác mát dịu nhất là khi nhậu về chứ không như cafe.Hơn nữa chè lại có tính hút ẩm cao.

anhtho

Xe ngựa
Em thì trước mua cafe rang trên Nguyễn Du,nhưng mùi cafe không phải ai trong gia đình cũng hợp,nên em đổi sang chè,em cứ làm 2 kg chè búp khô,để dưới gầm ghế,thơm thoang thoảng,cảm giác mát dịu nhất là khi nhậu về chứ không như cafe.Hơn nữa chè lại có tính hút ẩm cao.
Hút ẩm thì cũng chẳng để làm gì bởi vì cụ mà bật điều hòa, nó hút ẩm mạnh gấp mấy lần cân chè của cụ. Vấn đề là nó có hấp thụ được các mùi khó chịu hay không. Em chưa thử chè, nhưng vẫn túi cà phê cũng phải 3 tháng rồi. Chắc sắp phải thay !

donguoi

Xe tải
bác cẩn thận hít mấy cái này ung thư đấy

Mobifone

Xe tải
em hỏi khí không phải có phải thỉnh thoảng bác lại lấy chè đấy ra đãi anh em không thế???? ha ha ha. khi đấy chè có khi còn ngon hơn cả ô long ấy chứ..........:D :D

OmegaO9

Xe container
em hỏi khí không phải có phải thỉnh thoảng bác lại lấy chè đấy ra đãi anh em không thế???? ha ha ha. khi đấy chè có khi còn ngon hơn cả ô long ấy chứ..........:D :D
Có nhiều loại chè khác nhau cụ ợ,chè mà cho vào trong xe là loại chè cám thôi,tức là những mẩu vụn của chè búp khi sàng sẩy tuyển chọn đó cụ. Loại chè này cũng có thể đun làm trà đá được như hàng quán vỉa hè,bởi vì nó khá rẻ.Chỉ có giá khoảng 40 ngàn /kg =1/3 đến 1/5 chè ngon.
Còn chè ngon nhất Thái Nguyên nôm na có 3 loại:Chè Nõn Tôm,chè Tân Cương ,chè Trại Cài.

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Đốt nến (Nến đại càng tốt), khóa cửa xe - Đi uống cafe - Xong :)) :)) :)) :))
Cẩn thận đốt nguyên cả xe.
Em học anh em taxi để quả dứa (trong nam foji trái thơm) và thay thường xuyên.
Có cách nữa là để túi cafe đã rang.
Tuy nhiên thì khi rửa xe vệ sinh bên trong xe thường xuyên

lifeprovietnam

Xe hơi
Kho K1, Cảng Hà Nội, số 956 đường Bạch Đằng, HN
Website
www.lifepro.vn
Tôi thì không chịu đc cái mùi ozon khi ngồi trong xe. Có bật thử lên vài giây rồi và phải tắt không bật nữa. Chỉ xài nút tạo ion- thôi: thư thái lắm :41::41:
Em mời cụ vodka nha \:D/. cụ chỉ nên dùng trong vòng 10 - 15 phút thôi. vì khoảng đấy thời gian xe cụ sạch mùi rồi ạ. mà lúc nào dùng nút tạo ozon thì cụ đóng cửa xe đi làm tách cafe là ổn, vừa thư giãn lại vừa không bị khó chịu mùi ozon.

beefburger

Xe tăng
Em có lần đi xe cậu bạn có cái máy tạo OZONE gì đó, nhưng sao em thấy nó cứ mùi như là cái mùi.....cây TRE NGÂM nước ấy các cụ ạ không chịu nối nếu nó cứ bật lên sau tầm 10p là bị. Em khiếp vãi

toanthangcs

Xe điện
Cái mùi OZONE nó hơi có vị tanh tanh (như trời sau cơn mưa), em cảm giác thấy sạch sẽ, dễ chịu...nhưng không nên hít trực tiếp vì không tốt cho niêm mạc của mũi và phổi (nếu hít thở trong thời gian dài-em nghe nói thế). Để an toàn và xe sạch mùi: em bật nút OZONE, ra khỏi xe và đóng cửa khoảng 5 phút thì tắt, xe thơm tho hẳn.

motoba

Xe hơi
Em cũng đã thử dùng phương pháp đốt nến và thấy nó cũng có hiệu quả.nhưng mà cứ phải trông,thỉnh thoảng nại phải ra ngó.

CDX AT

Đi bộ
cafe mai mua ở góc ngã tư Lê Văn Hưu , Nguyễn Du . Các bác co thể tiết kiêm bằng cach khi thấy hết mùi thơm thi lấy tay vần vò cái túi cafe đó thì các hạt phía bên trong lại thơm ngào ngạt do bị cac hạt cafe bên ngoài che lấp ___> tiêt kiệm được vài lần đổi túi cà fe .