Khu đô thị văn phú

hunter1b

Xe tải
Em không đủ tuổi mua BT, em là ô số 1 ở TT20 thôi, đi qua phòng công chứng đến ngã ba thì ô đầu tiên bên trái :D
Bên đó đắt phết ạ. Còn chỗ BT1 2 ô thông nhau là e nói ông a họ của cụ ấy.

dream 2

Xe buýt
Em làm ở khu này 3 năm. Phải nói chiều đến trông đìu hiu lăm. Dân ở ít lắm.

Em ở Văn Phú này được 3 năm rồi nên xin được đưa ra nhận xét khách quan cho các cụ như sau :

1. Về tiện ích
- Trường học :
+trường công có Văn Phú, Lê Lợi, Lê Hồng Phong, Nguyễn Trãi, Nguyễn Huệ.
+trường tư, quốc tế : Ban Mai, Marie Curie ( cấp 1), trường quốc tế IQ. Ngay trong toà nhà Văn Phú Victoria thì có tận 2 trường mầm non. Xa hơn chút có trường Thần Đồng và đặc biệt ở Vạn Phúc có trường quốc tế GIS của Nhật ( học phí trường này thì siêu đắt các cụ nhé, nhiều nhà tít trung tâm mà phải lặn lội cho con xuống đây học).
Ngoài ra còn nhiều trường nữa e k nêu tên.
- Siêu thị: Metro, Big C ( ở Hồ Gươm Plaza, cách Văn Phú 4km), Auchan (ngay tầng 1 toà Văn Phú Victoria), ngoài ra còn có vô số các siêu thị bé e k thể nêu tên hết được.
- Bệnh viện: Bệnh viện Hà Đông, 103, Viện Bỏng Quốc Gia, Viện K cơ sở 2, v.v... Phòng khám tư thì đông như quân nguyên, chất lượng quốc tế cũng có luôn.
- Chợ cóc : E loại cái chợ trời ra thì xin lỗi chứ e khẳng định với các cụ là ở cái Hà Đông này chắc mặt hàng về độ phong phú chả thua bố con thằng nào. Các cụ cứ lượn chợ Hà Đông 1 vòng thì sẽ rõ. Từ hồi về đây e mua cái gì cũng có, từ thượng vàng hạ cám đến những đồ hiểm hiểm có hết luôn.
- Giao thông : Bus tuyến 85 vào tận trong khu đô thị, còn trục chính thì thôi miễn kể, ngoài ra còn có BRT ngay đầu khu ĐT nhé. Sắp tới có tuyến đường sắt trên cao. Các tuyến xe khách đi các tỉnh thành phố khác chạy qua Văn Phú thì nhiều vô biên, rất tiện lợi.
Còn có cụ nào ở trên bảo ở đây đi vào phố khổ vì tắc đường thì xin lỗi chứ ở cái HN này đường đếch nào chả tắc. Các cụ cứ ở thử mạn Trường Chinh, Phạm Hùng, Chùa Bộc... xem có tắc vỡ mồm k.

2. Dân Số
Do khu ĐT Văn Phú quá rộng nên các cụ cảm thấy vắng thôi ah. Chứ ở đây có toà nhà Văn Phú Victoria đông như quân nguyên, toà này người ta ở full rồi, chưa kể toà CT12 bên cạnh và sắp tới có toà đối diện đang xây.

3. Cơ sở hạ tầng
- Nhà liền kể, Biệt thự : E k ở nên k rõ, phần này dành cho cụ nào đang ở ý kiến
- Chung cư : quá ổn luôn so với gía. Có điều kiện các cụ ghé thăm CC ở đây, e khẳng định với các cụ là thiết kế các căn ở đây rất hợp lý.
- Vào hôm nào mưa to thì có bị lụt, nhưng 1 năm may ra 1 đến 2 lần bị, mà lụt cục bộ chứ k lụt toàn bộ khu đô thị. Cơ mà e so với nhiều điểm khác ở HN thì vẫn tốt chán vì ở đây nước rút rất nhanh. Như ở Hoàng Mai thì lụt vài hôm chưa rút nước.

Kết luận lại ở đây phù hợp với những cụ nào thích yên tĩnh k xô bồ, mà em không hiểu sao nhiều cụ phán như đúng rồi là ở đây k có tiện ích gì??? Những thứ e liệt kê ở trên liệu đã đủ chưa ah? Em k PR gì cho khu này vì đây là đánh giá của e sau 3 năm ở đây, Với lại e thấy các cụ tranh luận nhiều ý kiến trái chiều quá, và nhất là những cụ e khẳng định chưa xuống bao giờ mà chỉ nghe lều báo viết rồi phán như thánh. Có điều kiện e vẫn muốn chuyển về khu Cầu Giấy ở cho tiện đi làm.

Em có mấy cái ảnh chụp tại KĐT Văn Phú tặng các cụ. ( Nguồn FB Văn Phú)

Liền kế thì thiết kế xấu thật, khu này lấu rồi mà, nhưng nói chung giá cũng ổn, do môi trường khá thoáng.Cũng đất ấy mà nó xây kiểu mới thì đẹp vãi hàng :D

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Bên đó đắt phết ạ. Còn chỗ BT1 2 ô thông nhau là e nói ông a họ của cụ ấy.
Ông anh em không ở đấy mà ở cái BT 400m2 ở cạnh KS Conti ấy cụ, chỗ này ô ngoài ông bác em ở, ô trong bà chị thứ 3 ở, sâu hơn tí hình như ông út ở, em không đủ lực phải bán miếng của em đi để mua cái nhà hiện tại đang ở, năm xưa bán miếng dưới đó lãi nguyên cái nhà này đấy (3 tầng 1 tum rộng 75.6m2 ô tô đỗ cửa, con Ỉn nhà em đỗ xong vẫn vừa 2B đi vô tư, con Mor của Gấu có thể chui vào cổng được, giờ bán cũng được tầm 6 tỏi). Em được thế này cũng là nhờ ông T, thế nên em bị nghỉ việc ở đấy cũng không có ý kiến gì sất, em vẫn mang ơn ông ấy mà, với lại nghỉ rồi bỏ XD thì em mới lại lên được nữa chứ ở đấy mãi có khi cũng chả biết cái 4B là gì, ngày xưa mơ ước con Mor mãi, dòm mà thèm rỏ rãi, giờ cứ Ỉn mà phang vì nhà em buôn bán quần áo, bán buôn nên cần xe rộng rãi để chở hàng, nó thì rộng vô địch rồi, tất nhiên bé hơn Mini Van :D

hunter1b

Xe tải
Ông anh em không ở đấy mà ở cái BT 400m2 ở cạnh KS Conti ấy cụ, chỗ này ô ngoài ông bác em ở, ô trong bà chị thứ 3 ở, sâu hơn tí hình như ông út ở, em không đủ lực phải bán miếng của em đi để mua cái nhà hiện tại đang ở, năm xưa bán miếng dưới đó lãi nguyên cái nhà này đấy (3 tầng 1 tum rộng 75.6m2 ô tô đỗ cửa, con Ỉn nhà em đỗ xong vẫn vừa 2B đi vô tư, con Mor của Gấu có thể chui vào cổng được, giờ bán cũng được tầm 6 tỏi). Em được thế này cũng là nhờ ông T, thế nên em bị nghỉ việc ở đấy cũng không có ý kiến gì sất, em vẫn mang ơn ông ấy mà, với lại nghỉ rồi bỏ XD thì em mới lại lên được nữa chứ ở đấy mãi có khi cũng chả biết cái 4B là gì, ngày xưa mơ ước con Mor mãi, dòm mà thèm rỏ rãi, giờ cứ Ỉn mà phang vì nhà em buôn bán quần áo, bán buôn nên cần xe rộng rãi để chở hàng, nó thì rộng vô địch rồi, tất nhiên bé hơn Mini Van :D
Sướng nhất cụ :)

SPL

Xe container
Cụ nhầm chút, căn của cụ là LK20C chứ không phải TT20 :))
Hiz, lâu em không nhớ, trước nó là TT14 sau đổi tên :D Chỉ nhớ đi qua cửa phòng công chứng đến ngã 3 là căn góc đầu tiên của dãy đó. Căn đó trên giấy tờ là 83.5 nhưng đo trên bản vẽ là 85.7 nên em bán theo cái to còn nộp xèng về công ty theo cái nhỏ :D Lô góc đường 19.5m thì mặt tiền 10.8m và 12.5m thì 6.8m, hình ngũ giác, dòm vào kiểu gì cũng là nở hậu :D

The Peace

Xe tăng
Vẫn chưa đúng, lô cụ lúc đầu là LK20C sau đổi thành TT14. Ô góc đường 19,5m đối diện Trung tâm đào tạo của Bộ CA, hướng ĐN và ĐB. Giá ưu đãi 5 tr/m2 cho nợ không phải đóng xèng =)) l=)) =))

ubisapro

Xe trâu
Vâng, để dành cho người có tiền đi. ;))

mua hè bác cứ đi ngoài đường rồi bác đi vào khu này cảm giác nó sẽ khác. Chỉ người không có tiền mua mới chê thôi :)
dịch vụ đầy đủ cả: trường học, siêu thị, xe bus, tàu điện... chả thiếu gì.
Người mua nhà bây giờ người ta quan tâm tới chất lượng sống, không gian trong lành và đặc biệt là có khu vui chơi cho con. Chứ ông xem mấy chung cư xung quanh khuân viên, dịch vụ tiện ích làm sao bằng được khu này

pes109

Xe hơi
Khu này chắc phải sau khi xong tuyến tàu điện trên cao thì mới đông lên được.

DangHoangDe

Xe điện
Khu này chắc phải sau khi xong tuyến tàu điện trên cao thì mới đông lên được.
Khu này giờ đông quá rồi ấy ạ, chán lắm cụ ạ, lại lắm xe đi trục Lê Trọng Tấn nên bụi, ồn... E đang hóng qua bên An Hưng cho vắng và sạch ạh

step321

Xe tăng
Nhà e ở gần đó, e cũng đã xuống tiền mua bt phú lương sát văn phú. Nói thực là mấy năm nay khu đó đã đông đúc lên nhiều rồi. Đường trong khu đã phải lắp đèn đỏ đèn xanh. Khu đó tiện ích đủ cả, gâng bệnh viện, thẳng đường lê trọng tấn to đùng ra xala là đến bv 103. Trường học thì đầy. Khu ở gần đường 6 đắt lòi, khu lk mới quá đẹp. Nói chung e nghĩ khu này sẽ rất tương lai.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Khu này giờ đông quá rồi ấy ạ, chán lắm cụ ạ, lại lắm xe đi trục Lê Trọng Tấn nên bụi, ồn... E đang hóng qua bên An Hưng cho vắng và sạch ạh
Cụ hóng khu Eden Rose ngay bên cạnh công viên Chu Văn An ở Thanh Liệt, Thanh Trì không :D

Nhà e ở gần đó, e cũng đã xuống tiền mua bt phú lương sát văn phú. Nói thực là mấy năm nay khu đó đã đông đúc lên nhiều rồi. Đường trong khu đã phải lắp đèn đỏ đèn xanh. Khu đó tiện ích đủ cả, gâng bệnh viện, thẳng đường lê trọng tấn to đùng ra xala là đến bv 103. Trường học thì đầy. Khu ở gần đường 6 đắt lòi, khu lk mới quá đẹp. Nói chung e nghĩ khu này sẽ rất tương lai.
e hỏi ngu tý sao không nhập luôn thằng phú lương vào văn phú nhẩy :))