[Funland] Khu đô thị Hùng Vương - Phúc Yên Xin các cụ chia sẻ pháp lý khu này ổn không, giá cả như nào, mình đi qua đây nhiều lần thấy dự án khá đẹp mà đìu hiu

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Khu đô thị Hùng Vương - Phúc Yên Xin các cụ chia sẻ pháp lý khu này ổn không, giá cả như nào, mình đi qua đây nhiều lần thấy dự án khá đẹp mà đìu hiu. Các cụ có thông tin về pháp lý, giá cả xin chia sẻ giúp em phát, đang quan tâm khu này cũng rất gần Hà nội. Từ Hà đông về đó hết 40-50 phút.

Tố Hữu

Xe tải
em hóng, khu này giờ giá cao phết rồi. tầm 16tr/m2, ô nào đẹp thì 20tr/m2 cũng có

Đường bộ

Xe điện
Khu này pháp lý rất ổn. Mặc dù nhiều nhà chưa làm sổ đỏ nhưng không có vấn đề gì. Người nhà nhà tôi năm kia cần tiền bán đi và đến giờ vẫn tiếc.

Tố Hữu

Xe tải
khiếp, 2 cụ cùng hỏi ở đâu mà lệch đến gấp đôi nhau thế
1 người 16 1 người 35trd, vậy khác gì loạn giá
em cũng giật mình, chả lẽ mình chậm cập nhật thế. Bố mẹ vợ em ở kđt hùng vương.
giá mấy khu xung quanh đấy như Đồng Sơn, TMS, cũng chỉ loanh quanh 16, 18, 20 triệu m2.

mà các cụ đang bàn về phúc yên, vĩnh phúc, hay phúc yên ở đâu =.=

ducquang0423

Xe đạp
em cũng giật mình, chả lẽ mình chậm cập nhật thế. Bố mẹ vợ em ở kđt hùng vương.
giá mấy khu xung quanh đấy như Đồng Sơn, TMS, cũng chỉ loanh quanh 16, 18, 20 triệu m2.

mà các cụ đang bàn về phúc yên, vĩnh phúc, hay phúc yên ở đâu =.=
Cụ cho hỏi pháp lý khu TMS Wonder World có ổn ko ạ?

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nói chung các dự án bds của Vĩnh Phúc mà ko đặc sắc kiểu Flamingo thì đa số sẽ đìu hiu thôi
Dân VP khá ít, mà giới trẻ bỏ ra tỉnh ngoài hết, kinh tế VP 10 năm nay gần như ngoài bds ra thì dậm chân tại chỗ
Khối FDI thì do gần HN quá nên đa số đi làm về là về HN ở luôn cho đông vui ko ở lại
Có ai quê VP gốc VP thì mới thích mua 4-5 ô làm biệt thự cá Koi ở quê thôi (mà toàn mua giá gốc chứ k phải giá 2 năm nay)
Dù thổi BĐS 2 năm rồi nhưng giá vẫn chả cao lên dc như Bắc Ninh hay BG do tiềm lực dân yếu
Rất nhều dự án lởm khởm chưa có gp nhưng mua bán góp vốn đều đều, dẫn tới mất niềm tin
p/s: Chút góp ý của người con VP xa quê

levietanh5555

Xe tăng
View hồ thường 39tr/m rồi cụ. Nhưng hđ góp vốn, mà ko biết bao giờ có hđmb
Nói chung các dự án bds của Vĩnh Phúc mà ko đặc sắc kiểu Flamingo thì đa số sẽ đìu hiu thôi
Dân VP khá ít, mà giới trẻ bỏ ra tỉnh ngoài hết, kinh tế VP 10 năm nay gần như ngoài bds ra thì dậm chân tại chỗ
Khối FDI thì do gần HN quá nên đa số đi làm về là về HN ở luôn cho đông vui ko ở lại
Có ai quê VP gốc VP thì mới thích mua 4-5 ô làm biệt thự cá Koi ở quê thôi (mà toàn mua giá gốc chứ k phải giá 2 năm nay)
Dù thổi BĐS 2 năm rồi nhưng giá vẫn chả cao lên dc như Bắc Ninh hay BG do tiềm lực dân yếu
Rất nhều dự án lởm khởm chưa có gp nhưng mua bán góp vốn đều đều, dẫn tới mất niềm tin
Đi ngược về xuôi rổi cũng phải vể Hà nội hết

anhnt2105

Xe hơi
Chắc bác ở thành phố nên ko thấy khác hay tn ấy chứ, em ở thị trấn thôi mà thấy 10 năm nay cuộc sống thay đổi nhiều ghê gớm :D

levietanh5555

Xe tăng
Chắc bác ở thành phố nên ko thấy khác hay tn ấy chứ, em ở thị trấn thôi mà thấy 10 năm nay cuộc sống thay đổi nhiều ghê gớm :D
Ko có ngành nghề thủ công or đặc tính nghề của vùng mà dựa vào thổi đất tăng rồi nhà nhà cắt đất bán xây nhà thì hậu sau 5-10 năm sẽ thấy rõ