[Funland] Khu Đô thị đáng sống tại Hà Nội

Khù khờ

Xe đạp
1. Garmuda: Loại ngay vì đây là vùng trũng nhất HN cũng gần nơi xử lý nước thải. Cần tránh xa.
2. Ecopark cho 1 điểm vì xa HN. Ngày có 16 tiếng trừ 8 tiếng ngủ. Cư dân Ecopark còn 12 tiếng do mất 4 tiếng đi lại.
3. Parkcity cũng cho 1 điểm vì nằm ở vành đai 3.5, ô tô tải đi suốt ngày, bụi, ồn. Hơn nữa nằm ngay cạnh Trạm điện cao thế Ba la, sống lâu sẽ nhức đầu không tốt cho sức khỏe.
4. The menor central park, Vinhome Mễ Trì: Chưa xây xong nên chưa biết thế nào.
5. Vinhome Thăng Long: Loại ngay vì xa xôi, lụt lội, tiện ích kém.
Tóm lại còn Ciputra và Vinhome Long Biên thực sự đẳng cấp.
------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ nói chuẩn, em hiện nay chỉ thấy Ciputra và Vinhomes Long Biên là ổn nhất về mọi mặt, Ciputra đi lại thuận tiện hơn Vinhomes Riverside, nhưng lại ko có bệnh viện và khu TTTM như kiểu Vinmart. Được cái em thấy cư dân Ciputra rất ổn, nhìn chung ý thức tốt và văn minh. Trẻ con được sống thân thiện với môi trường.

Mr_Larva

Xe hơi
vote +1 EcoPark

Mrcuu

Xe hơi
Chỗ nào nhà em ở thì chôz đấy đáng sống thôi :D

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Em thấy cipucha ổn, nhiều cây xanh yên tĩnh. Mỗi tội cái gì cũng đắt :)) nó đang xây thêm bệnh viện quốc tế nữa là đủ

Cuti0907

Xe hơi
Ở cái kiểu ụ tù xoẹ này cực chán, đó là tư tưởng của kẻ chợ đầu thế kỷ trước, chất lượng sống sẽ rất thấp.
Các nhà quản lý xây dựng và chủ đầu tư cũng như người dân chưa thoát ra được lối cổ hủ này, kể cả các chủ đầu tư hàng đầu VN, mà nói luôn là lớn nhất cũng vậy.
Một khu đô thị đáng sống nhất là tách bạch, chỉ 1 lối cổng vào, không siêu thị, không trường học, không hàng quán...
Nhiều cụ nghe lạ và sẽ gạch đá, nhưng đấy mới là khu cao cấp thực sự, hình như Vn có rất ít, Hà đông có 1 cái thì phải.
Mịa biệt thự gần 100 tỷ mà một bên thì nhà trẻ mẫu giáo trống inh ỏi (lấy biệt thự làm trường), đằng sau quán nhậu ầm ĩ suốt đêm xe đỗ kín đường, đường thì 4 hướng trộm cắp như rươi...là hình ảnh quen thuộc của các khu gọi là cao cấp ở Hn
tiêu chí k siêu thị ,bv ,trường học hàng quán thì chắc là tái định cư thôi cụ ạ :))

vietran

Xe ba gác
tiêu chí k siêu thị ,bv ,trường học hàng quán thì chắc là tái định cư thôi cụ ạ :))
TĐC Thì siêu thị vào tận cầu thang nhé :)) cơm bd bún chả, hàng nước...k thiếu thứ gì, lộn xộn hơn cái chợ

Gamuda Gardens nếu bác nào không chê xa thì OK ạ. Quy hoạch tốt, mật độ cây xanh cao, Chất lượng xây dựng thì khó dự án của cđt trong nước nào bằng

Em cũng vote cho Ecopark, công nhận lag xanh và ở thích thật các cụ ạ, sau có thêm thằng https://www.vin-city.vn/2018/06/du-an-vincity-ocean-park-gia-lam.html bên cạnh nhưng cũng chưa biết như thế nào, nhưng Em là em vẫn thích ở ecopark hơn ạ
Em chỉ sợ Ecopark 1 vài năm nữa gia thông chắc chỉ có bay thôi cụ à. Bây giờ chưa về ở nhiều mà đã Tắc rồi, sau Vincity nó xong nữa thì không biết đi đứng kiểu gì

diện tích xây nhà lớn, không gian bị tận dụng quá đáng, đường to mà vỉa hè đi bộ bé, trồng cây ko biết bao h mới lớn
theo em đánh giá thì 5 năm nữa cảnh quan mới có chút cải thiện
Theo em thì nên xây không gian xanh nhiều hơn, bớt diện tích nhà tăng diện tích vườn
Cụ bán hàng cũng chụp có tâm chút, khoe nhà nhiều quá mà các tiện ích và khu vui chơi ko thấy đề cập. Chú em mua cái biệt thự mà xung quanh đến cái siêu thị vs khu vui chơi ko có, cây cối thì lèo tèo trồng lại chết, xa khu trg học bệnh viện mà lỡ đầu tư r mới hối hận
Starlake giá lên ầm ầm. đầu tư trúng lớn còn giề bác. Sao lại hối hận

CỤ làm em giật mình >:D<
Về cơ bản thì khối nhà thấp tầng ở giai đoạn 1 thi công gần như xong hết phần thô.
Khối cao tâng của giai đoạn 1 có 7 toàn thì cuối năm sắp tới triển khai. Giai đoạn 2 thì CĐT bắt tay với đối tác ngoại.: https://baomoi.com/bitexco-bat-tay-mitsubishi-lam-du-an-1-9-ty-usd-tai-ha-noi/c/19947889.epi Còn cái Công Viên Chu Văn An thì triển khai nhanh thôi cụ ạ. Cái quan trọng là ai đủ tay to để thầu thôi ạ.
có 500 căn thấp tầng. Xây đến năm thứ 4 rồi còn chưa bàn giao, Cả khu chắc 2035 bàn giao. Tầm nhìn đầu tư 2050

Chelskie

Xe đạp
Xin phép đào mộ hỏi cccm thông thái:
Vốn tầm trên dưới 12 củ to, muốn ở dưỡng già rộng rãi thoáng mát tầm biệt thự song lập trở lên, thì khu nào đáng sống ah?

Chỉnh sửa cuối:

tankeugl

Xe buýt
Vốn tầm trên dưới 12 củ to, muốn ở dưỡng già rộng rãi thoáng mát tầm biệt thự song lập trở lên, thì khu nào đáng sống ah?
Em thì ưu tiên khu phía tây trở ra (Nam Từ Liêm, Hà Đông...), nên loại luôn hết phía đông với nam như Ecopark, Vin Ocean Park, Gamuda.
tây nam linh đờm

lodudu

Xe điện
Em thì ưu tiên khu phía tây trở ra (Nam Từ Liêm, Hà Đông...), nên loại luôn hết phía đông với nam như Ecopark, Vin Ocean Park, Gamuda.
12 tỏi mua được khu hoài đức, phía tây mà lại gần, giáp nam từ liêm. Ở BT phải rộng rãi tí, sân rộng

Dan du an

Xe ba gác
Vừa rồi em vào Landmark Sài Gòn ở tại Landmark 6 2 ngày. Cảm nhận không như ý vì mật độ trung cư quá đông, em ở tầng 43 mà không dám mở cửa sổ với cửa phòng khách vì các nhà ở trung cư đối diện nó làm gì mình nhìn rõ luôn. Đại khái 6h sáng em dậy sớm kéo cái rèm ra cầm lon bia vội vàng kéo ngay lại vì nhìn rõ nhà khác ở toà đối diện có một ẻm đang mặc váy phơi quần áo...một ông ở nhà khác trần trùng trục đang vặn mình hít thở... Ở căn hộ thì điều khiển các kiểu con đà điểu cũng hay nhưng nhà tắm và nhà vệ sinh bé quá, có cái ban công đẹp thì lại phải dùng để phơi phóng các thứ....Chả thấy cao cấp mấy.

dungnguyen15199

Xe đạp
Em nghe nói bên Sunshine City thì chủ đầu tư đang chuẩn bị ra hàng nốt 200 căn đợt cuối nhưng mà giá tấm 60tr/m2, ko biết có chính sách hay chiết khấu gì tốt ko chứ giá kia thì chát quá các cụ nhỉ