[Funland] Khu đô thị Chi Đông của Vina9

bocubau

Xe tăng
E cung co mảnh liền kề Chi Đông chắc dạng xấu nhất, sau cái đường 35 mét. Hôm nọ có sang xem va co gặp một số người thi họ bảo: giờ đa phân dân Chi Đông gần đó mua lai và ho chấp nhận mua ủy quyền công chứng, xây thi vẫn xây ok nhưng xây xong vân chưa sang tên được, vì hạ tầng chủ đầu tư ko chịu làm thi chưa đủ điều kiện để lam sổ đỏ (hiện nay một số nhà xây đường sá vẫn lầy lội lắm, điện thi tự câu vào, nước thi giếng khoan), nắp điện thi tháo tung cả.... Tóm lai nham nhở lắm CDT ko lam ha tâng thi chưa đủ điều kiện sang tên dù đã xây ạ. Và mình là chủ nhà có sổ đỏ nhưng cầm đi vay ngân hàng cung ko được luôn vì khu này chưa có hạ tầng như lý do trên (có bạn lam địa chính ở Mê linh hôm minh gặp thi bảo vây, thực hư thi minh ko rõ nhe vi cug chưa câm sổ đi vay!!!).

Bên í mặt ngoài thi thấy chủ dâu tư có trông vài cái cây, làm đường ở phía mặt ngoài để đối phó thế nào đó....

Nói như cụ nói em cung đồng tình, vào tay VIN thi chết tay cụ, giá có mà cả trăm tỏi mặt view sông. Hôm nọ em thăm mảnh này la định bán đổi sang Long Việt cơ ma dao qua dao lai thấy giá bên kia cao quá nên lai năm im thôi, kệ nó vậy. Chết 10 năm còn chiu được thôi thêm chuc năm nữa !!!!

Đường vào đi lối khu công nghiệp Quang Minh to đẹp thoáng, dù hạ tầng chưa ổn nhưng co nhiều nha đã xây va thấy có sức sống hơn xưa, em nghĩ giá này vẫn rẻ, nên em cứ để thôi
Long Việt giờ sờ vào bỏng tay rồi. Cách nhau nếu lấy Võ Văn Kiệt làm mốc, thì ông Chi Đông xa hơn mất trên 1km..

Lavander

Xe tải
Long Việt giờ sờ vào bỏng tay rồi. Cách nhau nếu lấy Võ Văn Kiệt làm mốc, thì ông Chi Đông xa hơn mất trên 1km..
Cách co hơn 1km nhưng ăn nhau ơ hạ tầng cụ ơi, bên kia cha co dich vu gì nhiều vẫn đìu hiu cơ ma đương sâ ngon lamh phân lô thửa co nha xây cây cối xanh tốt. Chi Đông chết cai ha tầng cdt cha chiu lam cho tử tế do xưa ho bán rẻ quá ma lai để hoang hoá lâu!!!!

bocubau

Xe tăng
Cách co hơn 1km nhưng ăn nhau ơ hạ tầng cụ ơi, bên kia cha co dich vu gì nhiều vẫn đìu hiu cơ ma đương sâ ngon lamh phân lô thửa co nha xây cây cối xanh tốt. Chi Đông chết cai ha tầng cdt cha chiu lam cho tử tế do xưa ho bán rẻ quá ma lai để hoang hoá lâu!!!!
Bạn của ông bạn lại đang làm thuê cho đội MA Vina9.
Vina9 cơ bản sẽ bị thâu tóm bởi 1 số cá nhân. Nên Gd2 sẽ triển khai ngon đấy bác.
Em hóng được vậy. Bác nào có thêm thông tin không?

flowers1508

Xe tăng
Em cầm hơn chục năm rồi, kịp vào sổ tên em. Tính về tiền thì giờ lãi đc hơn 50%. Tính về đầu tư thì thua toàn tập.
may khu này 0 phải xây thô ngay, chứ 0 bỏ không cái nhà, chắc giờ nó cũng hỏng
Đúng rồi ạ, nhiều người bị kẹp lâu khiếp luôn

bocubau

Xe tăng
Đúng rồi ạ, nhiều người bị kẹp lâu khiếp luôn
Kẹp cờ him thì cả Mê Linh, chả riêng khu này.
Năm nay nghe chừng khác bọt, sau khi đường trên cao xong 1 mạch tới cầu TL.
Thêm động thái Hn, thu hồi các dự án không triển khai, thì chắc sẽ k còn cảnh kẹp thêm 10 năm nữa :D

flowers1508

Xe tăng
Kẹp cờ him thì cả Mê Linh, chả riêng khu này.
Năm nay nghe chừng khác bọt, sau khi đường trên cao xong 1 mạch tới cầu TL.
Thêm động thái Hn, thu hồi các dự án không triển khai, thì chắc sẽ k còn cảnh kẹp thêm 10 năm nữa :D
Đúng thế với lại đề an Thành phố Anh Mê Sóc lại càng bơm thổi mãnh liệt

tranhien1979

Xe tăng
Khoảng 15 năm trước em qua khu này, gần sông cũng hay, có lối cầu treo qua Kim Anh rất đáng ngại, từ đường Võ Văn Kiệt vào khá xa, tận cùng con đường. Mua xong chả thể ở được vì sợ, cuối cùng chọn Chi Đông làm nhà ở cùng dân. Gần đây chả hiểu ổn không vì không lai vãng đến.

bocubau

Xe tăng
Khoảng 15 năm trước em qua khu này, gần sông cũng hay, có lối cầu treo qua Kim Anh rất đáng ngại, từ đường Võ Văn Kiệt vào khá xa, tận cùng con đường. Mua xong chả thể ở được vì sợ, cuối cùng chọn Chi Đông làm nhà ở cùng dân. Gần đây chả hiểu ổn không vì không lai vãng đến.
Giờ thì sầm uất lắm rồi. Chi Đông nhiều quán ăn, đặc biệt là trâu.

Lavander

Xe tải
Bạn của ông bạn lại đang làm thuê cho đội MA Vina9.
Vina9 cơ bản sẽ bị thâu tóm bởi 1 số cá nhân. Nên Gd2 sẽ triển khai ngon đấy bác.
Em hóng được vậy. Bác nào có thêm thông tin không?
Ươc gi có 1 ông co năng lực về lam cho nó co sưc sống hơn nhỉ, thiên nhiên ưu đãi cho dong sông thơ mộng rồi, hihi

Lavander

Xe tải
Em cầm hơn chục năm rồi, kịp vào sổ tên em. Tính về tiền thì giờ lãi đc hơn 50%. Tính về đầu tư thì thua toàn tập.
may khu này 0 phải xây thô ngay, chứ 0 bỏ không cái nhà, chắc giờ nó cũng hỏng
Nếu kep 10 năm thi giờ phai tăng hon gấp đôi roi chứ nhi? Giờ gia 16-17 rôi mà

bocubau

Xe tăng
Chi Đông có nghề chính là trồng Thanh Hao Hoa Vàng và thịt trâu bò cung cấp cho HN từ lâu rồi cụ. Lâu em cũng không về đấy
Chuẩn rồi..
Nên ăn trâu các quán Chi Đông, ít quán HN so được. Như Luân trâu, ôg chủ thịt trâu xong, ngon giữ lại cho quán. Còn lại mới giao các nơi.

Ươc gi có 1 ông co năng lực về lam cho nó co sưc sống hơn nhỉ, thiên nhiên ưu đãi cho dong sông thơ mộng rồi, hihi
Hi...thứ 2 tới họp bất thường cổ đông vina9, để giới thiệu 2 cổ đông lớn mới đấy cụ. 2 ông cá nhân này mua toàn bộ số cp vina tổng thoái vốn.
Sẽ làm sớm thôi, gđ2 tư véo của nước ngoài mới oách.
Em đang hóng, để chén 1 căn sông đây.

Lavander

Xe tải
Chuẩn rồi..
Nên ăn trâu các quán Chi Đông, ít quán HN so được. Như Luân trâu, ôg chủ thịt trâu xong, ngon giữ lại cho quán. Còn lại mới giao các nơi.

Hi...thứ 2 tới họp bất thường cổ đông vina9, để giới thiệu 2 cổ đông lớn mới đấy cụ. 2 ông cá nhân này mua toàn bộ số cp vina tổng thoái vốn.
Sẽ làm sớm thôi, gđ2 tư véo của nước ngoài mới oách.
Em đang hóng, để chén 1 căn sông đây.
Có tin gi cụ update cho ba con cùng vui nhé

bocubau

Xe tăng
Có tin gi cụ update cho ba con cùng vui nhé
Hi...em cũng không biết mấy. Tình cờ theo dõi cổ phiếu Vina9, nên đọc thấy thông tin đó.
Không vì gd2 dự án Chi Đông, thì 2 ông cá nhân này ôm trọn lô CP thoái vốn làm gì dù trước đấy chưa sở hữu 1 CP nào.

bocubau

Xe tăng
Vina 9 đã đại hội bất thường xong.
Như vậy, đội thâu tóm là của anh Vũ Đình Độ, chủ tịch DNP (nhựa Đồng Nai).
Bổ nhiệm 1 loạt nhân sự chủ chốt, trong đó có GD dự án Chi Đông. Giai đoạn 2 như vậy triển khai sớm thôi...

bocubau

Xe tăng
DNP mua Tasco
Mua cả Vina 9..
Giờ là lúc dùng Tasco, mạnh về phát triển BDS để làm Chi Đông.
Khu này sẽ rất đẹp đây...

alongcamepolly

Xe lăn
DNP mua Tasco
Mua cả Vina 9..
Giờ là lúc dùng Tasco, mạnh về phát triển BDS để làm Chi Đông.
Khu này sẽ rất đẹp đây...

Cháu đang quan tâm khu này, cụ có tt trao đổi pm cháu ạ

bocubau

Xe tăng
Cháu đang quan tâm khu này, cụ có tt trao đổi pm cháu ạ
Sau Tết cụ lên tìm thôi...
Khu này sẽ rất ổn, khi DNP vào làm cao cấp (thuê tư vấn Mẽo làm lại...). Công viên trung tâm to một mặt, một mặt thì sông bao quanh. Cách Vd4 có 800m...

Kaka1984

Xe tải
Sau Tết cụ lên tìm thôi...
Khu này sẽ rất ổn, khi DNP vào làm cao cấp (thuê tư vấn Mẽo làm lại...). Công viên trung tâm to một mặt, một mặt thì sông bao quanh. Cách Vd4 có 800m...
Khu này gần sân bay có ngại tiếng ồn ko cụ ơi