Không trình được tem kiểm định của súng bắn tốc độ khi bị yêu cầu.

hoangdole

Xe buýt
Vụ này hay đây, em hóng xem sao

isabinh

Xe điện
Vụ tác phong thì họ có quyền được ngụy trang nếu cần thiết...."để bắn tốc độ" nên cũng chả vấn đề gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
Bút xa là gà chết rồi. Cụ đã công nhận lỗi sai và vả lại lúc nói chuyện với xxx cụ có ghi âm hay quay phim làm bằng chứng ko. Nếu ko cụ lại bị vin vào tội vu khống đấy. Ặc ặc

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Kon Kiến - Củ Khoai
Nhà cháu đã sưu tầm các tài liệu sau, mời các cụ xem và tư vấn cho nhà nhé

1. Qui định sử dụng dấu, tem, giấy chứng nhận kiểm định (có mẫu dấu, tem, giấy chứng nhận kiểm định đấy - Rất có ích cho tất cả mọi người)
http://hanam.tcvn.gov.vn/media/qd_17.pdf

2.Qui trình và chu kỳ kiểm định dói với các phương tiện đo phải kiểm định (súng bắn tốc độ 1 năm phải kiểm định lại nhé)
http://portal.tcvn.vn/media/25kcm2007.pdf

Tem này em chộp cách đây 2 năm của xxx Quảng Ninh ..bi giừ không biết có khác rì không cụ nhở? Nếu cụ không chụp hình ảnh cả máy bắn tốc độ và hình ảnh xe của cụ trong nớ thì kiện hơi bị khó ợ! Ra tòa chúng nó lại cắp cái đã có kiểm định đến thì cũng bằng không! :((

Vâng. Đây là cái tem mà tổ công tác lừa nhà cháu là tem kiểm định đây ạ

Dưới đây là toàn văn nội dung Đơn kiến nghị nhà cháu đã gửi CPN cho các anh ấy. Mời các cụ xem:

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc Lập – Tự Do – Hạnh phúc

-----------------

ĐƠN KIẾN NGHỊ

Kính gửi: Ông Trưởng phòng cảnh sát giao thông Công an tỉnh Quảng Bình
Tôi tên là .....
Tôi xin trình bầy với Phòng cảnh sát giao thông – Công an tỉnh Quảng Bình một việc như sau:
Vào hồi 13giờ 10 phút ngày 10/5/2013, trên đường trở về Hà Nội sau chuyến công tác tại Đà Nẵng, khi điều khiển xe ô tô 5 chỗ qua địa điểm Quốc lộ 1 Quảng Hưng - Quảng Trạch - Quảng Bình, tôi đã bị tổ cảnh sát giao thông 5 người do ông thượng tá Hoàng Hạnh làm tổ trưởng dừng xe và lập biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ số 326090 BB/VPHC với lỗi chạy quá tốc độ quy định từ 20-35km/h (61/40 km/h). Sau khi yêu cầu được xem hình ảnh vi phạm và tem kiểm định của thiết bị đo kiểm tra tốc độ, tôi đã được đồng chí sử dụng thiết bị trong tổ cảnh sát giao thông nói trên cho xem hình ảnh trên máy, chỉ cho xem chiếc tem trên máy và khẳng định với tôi rằng đó là tem kiểm định của máy. Tôi đã kiểm tra trên máy chỉ có chiếc tem nói trên và đã chụp ảnh lại (ảnh gửi kèm theo đơn).
Theo yêu cầu của tổ cảnh sát giao thông nói trên, tôi đã ký biên bản số 326090 BB/VPHC (bản photo gửi kèm đơn) và chấp hành các yêu cầu của tổ kiểm tra về việc thu giữ giấy phép lái xe số 010957001083 hạng B2 mang tên tôi.
Nhưng sau khi về đến Hà Nội, tôi đã cho kiểm tra và được biết chiếc tem đã nêu ở trên không phải là tem kiểm định thiết bị đo lường do cơ quan chức năng qui định.
Qua sự việc trên, tôi xin có vài ý kiến như sau:
1. Việc tổ cảnh sát giao thông nói trên đã sử dụng thiết bị đo kiểm tra tốc độ không có dán tem kiểm định đo lường là sai qui định của pháp luật .
2. Việc lập biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ số 326090 BB/VPHC trong trường hợp của tôi là không đủ căn cứ pháp lý do thiết bị đo lường không có tem kiểm định theo yêu cầu.
3. Việc đồng chí sử dụng thiết bị khẳng định chiếc tem dán trên máy là tem kiểm định thiết bị là hành vi thiếu trung thực khi làm việc với công dân.
4. Trong quá trình làm việc với chúng tôi, một trong 5 đồng chí trong tổ cảnh sát giao thông nói trên mặc quần lửng , đi dép tông là vi phạm quy định trang phục của cảnh sát giao thông khi làm việc và tiếp công dân (có ảnh kèm theo).
Vậy tôi có các kiến nghị sau:
1. Kính đề nghị phòng cảnh sát giao thông công an tỉnh Quảng Bình phải làm rõ 04 ý kiến nêu trên của tôi trước khi ra Quyết định xử phạt hành chính theo biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ số 326090 BB/VPHC nói trên.
2. Kính đề nghị ông Trưởng phòng phòng cảnh sát giao thông công an tỉnh Quảng Bình có ý kiến trả lời bằng văn bản cho tôi trước ngày 18 tháng 5 năm 2013 để tôi có đủ căn cứ làm việc theo ngày hẹn được ghi trong biên bản nói trên.
Trường hợp không nhận được ý kiến phản hồi của ông, tôi sẽ tiếp tục gửi đơn kiến nghị tới cơ quan cấp trên và cơ quan truyền thông để làm rõ các vấn đề đã nêu trên, cũng như để bảo vệ quyền lợi hợp pháp của mình.
Kính mong ông quan tâm xem xét. xử lý và trả lời thỏa đáng.
Tôi xin trân trọng cảm ơn.

Hà Nội, ngày 11 tháng 5 năm 2013

Nơi gửi: - Như trên Người làm đơn
-Lưu
Em mời cụ chủ ly vodka cái đã.
Cụ chủ có được cái video không vậy? Nếu có thể cụ up cái BB vi phạm HC của cụ lên đây em tham khảo với, em nghi ngờ xxx sẽ có thêm lỗi nữa khi lập BB (loại đó ngu lắm).

Nếu cụ chủ đủ bằng chứng xác thực, chắc chắn chứng mình những gì cụ nói (để tránh bị xxx lật lọng như mang máy bắn khác đến, kiếm được cái tem kiểm định cũ dán vào...) thì cụ có thể khởi kiện xxx, kiện thẳng lên thanh tra của cục xxx hay bộ xxx nữa.

Muon_biet

Xe cút kít
Đơn thế ok rồi cụ ạ. Cũng có thể sửa thành đơn khiếu nại ( Sự việc). Nếu họ trả lời không thỏa đáng bằng văn bản, và cụ không đồng ý thì là cơ sỏ để cụ đưa ra tòa hành chính TAND Quảng Bình.
Lưu ý các cụ: các nội dung chưa xác minh thì chưa thể nói bên nào đúng sai. Nội dung đơn càng dài dòng văn tự thì càng dở cho người viết đơn. Đừng làm lộ điểm yếu của mình để đối phương sử dụng và cũng chưa nên để lộ điểm yếu của đối phương để đối phương đề phòng. Vì Cụ chủ có tinh thân đấu tranh không khoan nhượng và chiến đấu vì chân lý, E chẳng bênh ai chỉ muốn bảo vệ lẽ phải và công bằng nên thực tâm góp ý với cụ chủ. Bất ngờ là yếu tố giành thắng lợi.

Muon_biet

Xe cút kít
Thủ tục khởi kiện vào lúc nào?

/:)
Em mời cụ chủ ly vodka cái đã.
Cụ chủ có được cái video không vậy? Nếu có thể cụ up cái BB vi phạm HC của cụ lên đây em tham khảo với, em nghi ngờ xxx sẽ có thêm lỗi nữa khi lập BB (loại đó ngu lắm).

Nếu cụ chủ đủ bằng chứng xác thực, chắc chắn chứng mình những gì cụ nói (để tránh bị xxx lật lọng như mang máy bắn khác đến, kiếm được cái tem kiểm định cũ dán vào...) thì cụ có thể khởi kiện xxx, kiện thẳng lên thanh tra của cục xxx hay bộ xxx nữa.
E chỉ muốn lưu ý với cụ: giai đoạn này chỉ là khiếu nại đối với cơ quan ra quyết định xử lý VPHC. Khi khởi kiện hành chính thì phải thực hiện đầy đủ các quyết định xử lý VPHC đã và khởi kiện không phải ở cơ quan Thanh Tra Bộ Công an mà phải là ở Tòa án hành chính, nguyên đơn và bị đơn chính là Cụ chủ và cơ quan ra quyết định xử lý VPHC.

Pumzen

Xe ba gác
Vụ việc của cụ,phức tạp đấy,nếu cụ tiếp tục theo,nhà cháu e rằng cụ rất tốn kém thời gian,công sức ( kể cả tiền bạc) nhưng cái chính là kết cục như sao? Vấn đề cụ nêu ra,đúng là một bức xúc trong cá nhân ta,lúc nào cũng có một câu hỏi,liệu ta có được sự công bằng?
Qua nỗi bức xúc của cụ chủ, nhà cháu chợt nhớ lại. Có một lần, a bạn nhà cháu ở viện đo lường có kể một câu chuyện.
Hôm đó cả phòng a ta đi công tác,đi qua đường HCM thì bị dính tốc độ ở đấy. Khi xxx thông báo lỗi vi phạm,họ nói luôn : chúng tôi là những ng có chức năng kiểm tra,phê duyệt cho tất cả các loại súng bắn tốc của các a, họ đưa giấy chứng chỉ làm ở viên đo lường ra. Thấy thế các xxx nhẹ nhàng ngay,trả lại giấy tờ còn với theo,các anh đi cẩn thận nhé!
Thật sự,khi nghe xong,nhà cháu cũng k hiểu mức độ liên quan giữa hai nghành này như thế nào nữa?
Trở lại câu chuyện của cụ chủ. Nếu cụ chuyển bại thành thắng,thì vấn đề này lớn quá rồi. Nhà cháu nghĩ nó sẽ "chìm xuồng" ngay tức khắc!

Muon_biet

Xe cút kít
Vụ việc của cụ,phức tạp đấy,nếu cụ tiếp tục theo,nhà cháu e rằng cụ rất tốn kém thời gian,công sức ( kể cả tiền bạc) nhưng cái chính là kết cục như sao? Vấn đề cụ nêu ra,đúng là một bức xúc trong cá nhân ta,lúc nào cũng có một câu hỏi,liệu ta có được sự công bằng?
Qua nỗi bức xúc của cụ chủ, nhà cháu chợt nhớ lại. Có một lần, a bạn nhà cháu ở viện đo lường có kể một câu chuyện.
Hôm đó cả phòng a ta đi công tác,đi qua đường HCM thì bị dính tốc độ ở đấy. Khi xxx thông báo lỗi vi phạm,họ nói luôn : chúng tôi là những ng có chức năng kiểm tra,phê duyệt cho tất cả các loại súng bắn tốc của các a, họ đưa giấy chứng chỉ làm ở viên đo lường ra. Thấy thế các xxx nhẹ nhàng ngay,trả lại giấy tờ còn với theo,các anh đi cẩn thận nhé!
Thật sự,khi nghe xong,nhà cháu cũng k hiểu mức độ liên quan giữa hai nghành này như thế nào nữa?
Trở lại câu chuyện của cụ chủ. Nếu cụ chuyển bại thành thắng,thì vấn đề này lớn quá rồi. Nhà cháu nghĩ nó sẽ "chìm xuồng" ngay tức khắc!
Mỗi người vì một người, một người vì mỗi người. Ai cũng né tránh đổ lỗi cho hệ thống thì không biết bao giờ mới khắc phục được lỗi hệ thống? Mỗi người hãy dũng cảm đấu tranh với cái sai, bảo vệ cái đúng. Tập hợp sức mạnh của cá nhân sẽ mang lại sức mạnh của tập thể để dần vá lỗi hệ thống.

Muon_biet

Xe cút kít
Hãy dũng cảm bảo vệ lẽ phải, đấu tranh không khoan nhượng với cái sai.

o:-)
Mỗi người vì một người, một người vì mỗi người. Ai cũng né tránh đổ lỗi cho hệ thống thì không biết bao giờ mới khắc phục được lỗi hệ thống? Mỗi người hãy dũng cảm đấu tranh với cái sai, bảo vệ cái đúng. Tập hợp sức mạnh của cá nhân sẽ mang lại sức mạnh của tập thể để dần vá lỗi hệ thống.

Lungcu

Xe điện
Cái súng bắn hạ cụ là hàng tầu khựa cụ nhé :)] cái này có khi do các chú bỏ tiền túi ra đầu tư thêm cũng nên :-o

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Các cụ làm e lại nhớ tới vụ cái ngã ba ko phải là ngã ba. Mọi người đều hiểu việc kiện tụng này ko phải là vì tiền mà muốn làm ra lẽ phải trái. Bác già đó mất hơn 1 năm trời theo kiện với sự hỗ trợ miễn phí của 1 Vp luật. Kết quả là gì thì mọi người đều rõ cả rồi.
Mọi người cứ ủn *** cụ chủ, nhưng thực sự e nghĩ là cụ nên buông ra.
Các cụ cứ cho ý kiến xem có đáng để làm ko vì sẽ mất rất nhiều công sức thời gian tiền bạc, mà kết quả là gì đây, định chung tay chấn chỉnh lực lượng CS chăng? E cho là quá viển vông.
Cụ phản ánh sự việc lên thanh tra Cục/Bộ là dc rồi, chứ cứ chơi kiểu all-in em e là chỉ tổ thiệt thân.

PhamQuangThanh

Xe tải
Bút xa là gà chết rồi. Cụ đã công nhận lỗi sai và vả lại lúc nói chuyện với xxx cụ có ghi âm hay quay phim làm bằng chứng ko. Nếu ko cụ lại bị vin vào tội vu khống đấy. Ặc ặc
Em nghi cụ này âm binh lắm. Ủng hộ cụ chủ làm cho ra nhẽ, nếu cụ làm chuẩn và đúng thì cụ chả phải nộp phạt cụ ợ, để kiếm 1 cái máy mà có cái tem bị rách đúng như thế và chữ khựa như thế thì ngang với hái sao trên trời, còn cố tình dán đè 1 cái tem kiểm định lên thì càng khó vì không phải bên CA dán được và ai dám dán lên khi máy đang bị khiếu nại mới là vấn đề các cụ nhỉ?

DHT06

Xe tăng
Vụ này cụ chủ thua. Ngay lúc đó xem tài liệu kiểm định thì còn được, giờ thì quá đơn giản cho xxx trả lời cụ là có tem kiểm định rồi ạ! Cụ cần bao nhiêu cái tem kiểm định cho cái máy đó cũng quá dễ với họ!

isabinh

Xe điện
Vụ này cụ chủ thua. Ngay lúc đó xem tài liệu kiểm định thì còn được, giờ thì quá đơn giản cho xxx trả lời cụ là có tem kiểm định rồi ạ! Cụ cần bao nhiêu cái tem kiểm định cho cái máy đó cũng quá dễ với họ!
không đơn giản thế đâu cụ ạ

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đây là Biên bản VPHC ạ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenquang389

Xe hơi
xyz.abc
Xe hơi

Mua xe ngày
10-05-2013
Động cơ OF
98692 mã lực

Kon Kiến - Củ Khoai
Có phòng đẹp khu Định Công cho thuê (chinh chủ) mời cụ nguyenquang389 liện hệ em 094 7711 079
Trả lời Trả lời kèm trích dẫn

thế này là sao e ko hiểu ạ?