[Thảo luận] Không thuộc luật, ăn đòn oan: Vượt trên cầu

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com

TECHN

Xe tải
thôi coi nh ư mình đi học lại luật cụ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ra khỏi cầu em bị gọi lại chụp cho cái tội vượt tại nơi không được phép vượt: vượt trên cầu. Lúc đó nhớ mang mang là đúng có điều này, mà đúng là mình vượt, không phải chuyển làn. Về mở luật ra, đau quá, chỉ cấm vượt trên cầu hẹp 1 làn, mà cái cầu đấy lại 6 làn lận!

Thôi coi như học phí. Lần này thì không quên được nữa!
Cụ quay lại chỗ í, tìm thằng xxx đã gji biên bản phạt, chìa cái biu ra, đòi lại tiền.
Nó không giả thì thuê người vả cho nó rơi răng ra :))

ngaynha

Xe tăng
Ra khỏi cầu em bị gọi lại chụp cho cái tội vượt tại nơi không được phép vượt: vượt trên cầu. Lúc đó nhớ mang mang là đúng có điều này, mà đúng là mình vượt, không phải chuyển làn. Về mở luật ra, đau quá, chỉ cấm vượt trên cầu hẹp 1 làn, mà cái cầu đấy lại 6 làn lận!

Thôi coi như học phí. Lần này thì không quên được nữa!
Có 6 làn mà cụ vượt, k phải chuyển làn thì cũng chửa rõ tình huống cụ vượt đúng sai thế nào.

ngaynha

Xe tăng
Ai đi làn nấy, đúng tốc độ thời thôi. Vặn vẹo cái giề ???
Cụ có biết chính xác cụ ấy vượt thế nào chưa?
Nếu có nhiều làn và làn rộng, cụ ấy vượt phải trên 1 làn thì vẫn tạch đấy.

Tuan Can

Xe container
Chuẩn chỉ thì trước khi sang làn khác để vượt lên thì phải ... chậm lại để đủ khoảng cách an toàn (theo tốc độ) rồi mới sang. Mấy chú xxx đường 5 hay lôi bài này ra, cụ nào không tỉnh là hay dính.
Cái hội Lai Cách ấy em phang nhau mấy lần rồi. Em toàn đi làn trong, khi nó nhổ biển Lai Cách đi là em táng 60-80 chẳng cần xin dng xe đi trước. Em hai lần bị vẫy, mồm em to oang oang nên em được đi sớm. Em nói với đội đó, tôi mà đứng đây lâu các ông khỏi có tiền luôn. Tôi đang thừa thời gian đây.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ai đi làn nấy, đúng tốc độ thời thôi. Vặn vẹo cái giề ???
Cụ có biết chính xác cụ ấy vượt thế nào chưa?
Nếu có nhiều làn và làn rộng, cụ ấy vượt phải trên 1 làn thì vẫn tạch đấy.
Em nói cái đỏ đỏ trên thoai.
Nếu như thế mà xxx cố tình bắt thì em có cách cho xxx đi làm tường trình gửi cấp chỉ huy.
Cái này thời em cho người làm được :D

Mờ vì cớ chi, cụ phải xoắn vậy ???

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái hội Lai Cách ấy em phang nhau mấy lần rồi. Em toàn đi làn trong, khi nó nhổ biển Lai Cách đi là em táng 60-80 chẳng cần xin dng xe đi trước. Em hai lần bị vẫy, mồm em to oang oang nên em được đi sớm. Em nói với đội đó, tôi mà đứng đây lâu các ông khỏi có tiền luôn. Tôi đang thừa thời gian đây.
Với xxx đứng đường, không bao giờ được tỏ ra ta đương vội.
Hãy cho chúng biết thời gian ta là vô biên. Ta sẵn sàng đứng ám chúng nó cả ngày.
Xin lưu ý rằng chúng có thể giở các trò rất mất dạy như dùng dân xã hội hay CSHS giả dạng dân xã hội để đe dọa, thậm chí hành hung. Điều này AE otofun ta đã gặp rồi :(

ngaynha

Xe tăng
Em nói cái đỏ đỏ trên thoai.
Nếu như thế mà xxx cố tình bắt thì em có cách cho xxx đi làm tường trình gửi cấp chỉ huy.
Cái này thời em cho người làm được :D

Mờ vì cớ chi, cụ phải xoắn vậy ???
E chả xoắn gì cả cụ ạ, chỉ là muốn làm rõ cụ chủ đi ntn để rõ đúng sai thôi.
Cụ cũng chả rõ giống E mà chốt cái đo đỏ đấy như đúng rồi ấy :D
Còn luật lá E nắm vững cả, chả thằng nào bắt láo E đc đâu.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Nhiều lúc biết luật là thế, ví dụ : Đến chỗ giao nhau thì chỉ có phân chia phần đường cho xe rẽ trái, phải hoặc đi thẳng chứ không chia ra xe máy ô tô hoặc đường 1 chiều có từ 2 làn đường trở lên thì không có khái niệm vượt phải. Nhưng, để tránh dây với hủi (XXXX) thì chõ nào không cần thiết lắm e cũng không đi như thế. Gặp hủi có khi còn mất thời gian hơn là đi chậm chậm sau một tí.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E chả xoắn gì cả cụ ạ, chỉ là muốn làm rõ cụ chủ đi ntn để rõ đúng sai thôi.
Cụ cũng chả rõ giống E mà chốt cái đo đỏ đấy như đúng rồi ấy :D
Còn luật lá E nắm vững cả, chả thằng nào bắt láo E đc đâu.
Có chắc không cụ???
Cụ cứ sờ vào cái xe đi. Đầy lỗi nằm trong đó. Nó không buồn moi ra thời thôi.
CÒn nếu muốn, xxx sẽ có 100 người sẵn sàng ký xác nhận nhân chứng cho tình huống phạm lỗi của cụ nha :))

ngaynha

Xe tăng
Có chắc không cụ???
Cụ cứ sờ vào cái xe đi. Đầy lỗi nằm trong đó. Nó không buồn moi ra thời thôi.
CÒn nếu muốn, xxx sẽ có 100 người sẵn sàng ký xác nhận nhân chứng cho tình huống phạm lỗi của cụ nha :))
E có đọc bài cụ nên biết cụ cũng quen biết nhiều xxx, biết nhiều cái để chống xxx và biết nhiều trò của xxx nữa, E thì chả biết nhiều, chỉ biết để không bị nó bắt LÁO E thôi :))

Lê Đại

Xe tải
- xxx bắt láo nhợ, quả này có cái video thì hay.
- Dẫu sao đi nữa thì cũng chúc mừng bác vì có thêm KN để lần sau chiến đấu.

lethuinfo

Xe đạp
chia buồn bác nha,"ik đâu mà vội mà vàng mà vấp phải đá mà quàng phải dây" cho nên học luật đúng nhưng áp dụng luật thì là một chuyện khác.....hiiii

xeruabo2

Xe điện
Tuy ko phải lỗi vượt trên cầu nhưng đi như thế là sai phần đường bị thổi phạt cũng ko oan . Còn nhiều người thắc mắc sao nó kẻ cái lề rộng thế ? Em nghĩ mình cứ tuân thủ luật đã còn gtcc kẻ to chắc có lí do của nó . Chẳng hạn , có thể đó là phần đường dành cho xe bị sự cố vì lề bên phải dành cho xe máy và có rào chắn ....

pocket

Xe buýt
Tuy ko phải lỗi vượt trên cầu nhưng đi như thế là sai phần đường bị thổi phạt cũng ko oan . Còn nhiều người thắc mắc sao nó kẻ cái lề rộng thế ? Em nghĩ mình cứ tuân thủ luật đã còn gtcc kẻ to chắc có lí do của nó . Chẳng hạn , có thể đó là phần đường dành cho xe bị sự cố vì lề bên phải dành cho xe máy và có rào chắn ....
Cụ có thể giải thích rõ cho em hơn được không? Phần đường đó không phải dành cho xe máy vì nó ở giữa đường, liền với giải phân cách 2 chiều, cũng không phải làn khẩn cấp, và vạch 20cm thì được đè qua. Cụ bảo em sai ở chỗ nào?

minhmo

Xe cút kít
Cụ có thể giải thích rõ cho em hơn được không? Phần đường đó không phải dành cho xe máy vì nó ở giữa đường, liền với giải phân cách 2 chiều, cũng không phải làn khẩn cấp, và vạch 20cm thì được đè qua. Cụ bảo em sai ở chỗ nào?
Sau khi làm xong cầu Phù Đổng 2 bên giao thông công chính không có tiền xóa cái vạch liền bên cầu cũ bèn sơn nốt bên cầu mới cái vạch liền đó cho nó...giống nhau ợ.:D:D