Thảo luận Không phải focus trend thì là gì?

Manhchuot

Xe tải
E Dẫn vợ đi xem ffc rồi đến yaris, sau đó đến jazz, trong 3 con này vợ chê jazz nhất. Lăn tăn con yariz ngoại thất tạm ổn cho nữ nhưng nội thất trông đơn sơ quá, cuối cùng quay lại chốt ffc. Tất cả diễn ra trong đúng 1 buổi chiều.

Minh phuc R4

Xe máy
Mua xe oto mà khó như lập "Phủ" vậy cụ ơi, focus là mẫu xe rất đáng mua

A03806

Xe tải
Cụ về bảo với bà ngoại và vk , con đi xem thầy nói năm nay mà k đi bước nữa thì khó tai qua nạn khỏi lắm , lúc đó xem bà ngoại phán sao

hoctro74

Đi bộ
Cụ cứ lấy xe đi em giữ cho cụ đến sang năm mang về. Em là em chỉ giữ hộ cụ thôi nhé.

fordtot_dongever

Xe buýt
Cụ k tin thì đừng cố chiều theo ý cả nhà, nếu cụ tin thì có cách khác là đứng tên vợ hoặc đứng tên bà ngoại luôn.
Còn vụ rút cọc thì lý do của cụ không thuyết phục để công ty cho rút đâu ạ.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cụ nói vk đứng tên mua là được rồi, miễn vẫn có xe, em đã máu là ko dừng sự sung sướng lại được. Em mua xe gì cũng chỉ nói với vợ thế là mua ạ. Nhiều người rất nhiều tiền nhưng lại coi cái xe là tài sản đâm ra bói toán, này nọ cúng bái lằng nhằng, em thì chỉ coi nó là phương tiện đi lại thôi ạ.

Thuongtran

Xe đạp
Cụ nói vk đứng tên mua là được rồi, miễn vẫn có xe, em đã máu là ko dừng sự sung sướng lại được. Em mua xe gì cũng chỉ nói với vợ thế là mua ạ. Nhiều người rất nhiều tiền nhưng lại coi cái xe là tài sản đâm ra bói toán, này nọ cúng bái lằng nhằng, em thì chỉ coi nó là phương tiện đi lại thôi ạ.
Ngược lại cụ à, bà với vợ quan niệm là phương tiện đi lại nên mới cẩn trọng chứ đầu tư tài sản như đất đai thì lại chả xem. Có khi hôm trước hôm sau mua luôn rồi. Mà chuyện này cũng ko nghiêm trọng gì đâu, nếu đến lúc cần mua thì múc thôi.
Mà cám ơn cụ đã nhắc. Vc em bằng tuổi nhưng tính tháng thì vẫn ko phải năm tuổi, =))

Chỉnh sửa cuối:

zuyhai

Xe đạp
Em lần đầu mua xe. Sau một vài vòng tham khảo, xem xét em dừng lại ở Ford focus trend và không hiểu sao bị hút hồn. Một vài lý do, đó là em thích chất Mỹ, đơn giản mà đẹp, khoẻ khoắn cứng cáp. Gía quá tốt cho một xe hạng C và động cơ mạnh mẽ. Tính em đơn giản nên ko cần nhiều options, dự định mua chỉ lắp thêm camera hành trình.
Vì xe cũng là cái gì đó lớn, nên vợ em mới bảo bà nội đi xem ngày đẹp để lấy xe. Thế là xem xong thì phải đợi 1 tháng mới lấy được. Lại được tin FF trend sắp dừng sản xuất , em giấu vợ đã đặt cọc một bác sale để giữ xe.
Hỡi ôi, thật trớ trêu, nay đến lượt bà ngoại xem ông thầy hắc ám nào đó, tuyên bố xanh rờn năm nay năm tuổi không mua được xe. Em biết nói gì đây? Em thì không vấn đề gì nhưng vợ em nói rất nghiêm trọng mấy chuyện như này, giờ lấy xe về vợ không thích thì mình cũng chẳng vui vẻ gì mà lại gây cái tâm lý không thoải mái. Trong khi tiền đặt cọc chỗ bác sale thì ko biết xử lý thế nào. Thêm nữa nếu sang năm mới mua xe thì không còn FF trend nữa. Mà em đã trót phải lòng ẻm rồi.

Có bác nào rơi vào tình huống dở khóc dở cười này giống em không ạ? Bác nào có kinh nghiệm vụ đặt cọc mà ko lấy chỉ giáo em. Cám ơn các bác.
Bảo với vợ cọc 50 củ rồi, bỏ hay lấy do e, cọc k lấy lại đc.
Hôm mình đi đặt cọc xe, đến cửa showrom vợ nó dở chứng. Quay xe đèo vợ về nhà, rồi quay lại ký hợp đồng. Sau 1 tuần là êm xuôi

thirellouma

Xe tăng
Bán cọc thôi cụ. Cụ deal với sale đc giá bao nhiêu?

xemayhn

Xe đạp
Em lần đầu mua xe. Sau một vài vòng tham khảo, xem xét em dừng lại ở Ford focus trend và không hiểu sao bị hút hồn. Một vài lý do, đó là em thích chất Mỹ, đơn giản mà đẹp, khoẻ khoắn cứng cáp. Gía quá tốt cho một xe hạng C và động cơ mạnh mẽ. Tính em đơn giản nên ko cần nhiều options, dự định mua chỉ lắp thêm camera hành trình.
Vì xe cũng là cái gì đó lớn, nên vợ em mới bảo bà nội đi xem ngày đẹp để lấy xe. Thế là xem xong thì phải đợi 1 tháng mới lấy được. Lại được tin FF trend sắp dừng sản xuất , em giấu vợ đã đặt cọc một bác sale để giữ xe.
Hỡi ôi, thật trớ trêu, nay đến lượt bà ngoại xem ông thầy hắc ám nào đó, tuyên bố xanh rờn năm nay năm tuổi không mua được xe. Em biết nói gì đây? Em thì không vấn đề gì nhưng vợ em nói rất nghiêm trọng mấy chuyện như này, giờ lấy xe về vợ không thích thì mình cũng chẳng vui vẻ gì mà lại gây cái tâm lý không thoải mái. Trong khi tiền đặt cọc chỗ bác sale thì ko biết xử lý thế nào. Thêm nữa nếu sang năm mới mua xe thì không còn FF trend nữa. Mà em đã trót phải lòng ẻm rồi.

Có bác nào rơi vào tình huống dở khóc dở cười này giống em không ạ? Bác nào có kinh nghiệm vụ đặt cọc mà ko lấy chỉ giáo em. Cám ơn các bác.
THứ nhất xe là phương tiện thui, đừng mê tín quá. Nhưng để vui vẻ thì cũng nên chiều vợ chút. Bảo đặt cọc rồi ko mua mất tiền vợ nó sót, và bảo nếu anh ko hợp tuổi thì lấy tên e đi mua xe. Thuận cả đôi, vợ yên tâm, mình có con xe như ý

acura1188

Xe hơi
Cụ cứ nói với vợ là đặt cọc rồi, và đề nghị bà ngoại đi gặp lại thầy, trình bày là đã đặt cọc tiền rồi, xin thầy cách xử lý, khả năng cao là cụ mua được xe.

thirellouma

Xe tăng

Bên nhà gái của cụ như vậy là tín lắm, không cãi được đâu. Gì thì gì, tài sản sau hôn nhân là tài sản chung. Vợ không duyệt thì cụ cũng đừng cố. Một số từ khóa cho cụ google để tự an ủi "focus lỗi", "focus hỏng", "focus triệu hồi", "focus thay phụ tùng" , .v.v.

Tienthinh

Xe tăng
560tr được con máy 180 ngựa kèm khung gầm thân vỏ chắc nịch, đảm bảo số tiền này chả con nào hơn nó đâu.

Binhson70

Xe hơi
Niềm mơ ước của em. Phấn đấu mãi mà chưa đủ xèng.