Thảo luận Không phải focus trend thì là gì?

Thuongtran

Xe đạp
Em lần đầu mua xe. Sau một vài vòng tham khảo, xem xét em dừng lại ở Ford focus trend và không hiểu sao bị hút hồn. Một vài lý do, đó là em thích chất Mỹ, đơn giản mà đẹp, khoẻ khoắn cứng cáp. Gía quá tốt cho một xe hạng C và động cơ mạnh mẽ. Tính em đơn giản nên ko cần nhiều options, dự định mua chỉ lắp thêm camera hành trình.
Vì xe cũng là cái gì đó lớn, nên vợ em mới bảo bà nội đi xem ngày đẹp để lấy xe. Thế là xem xong thì phải đợi 1 tháng mới lấy được. Lại được tin FF trend sắp dừng sản xuất , em giấu vợ đã đặt cọc một bác sale để giữ xe.
Hỡi ôi, thật trớ trêu, nay đến lượt bà ngoại xem ông thầy hắc ám nào đó, tuyên bố xanh rờn năm nay năm tuổi không mua được xe. Em biết nói gì đây? Em thì không vấn đề gì nhưng vợ em nói rất nghiêm trọng mấy chuyện như này, giờ lấy xe về vợ không thích thì mình cũng chẳng vui vẻ gì mà lại gây cái tâm lý không thoải mái. Trong khi tiền đặt cọc chỗ bác sale thì ko biết xử lý thế nào. Thêm nữa nếu sang năm mới mua xe thì không còn FF trend nữa. Mà em đã trót phải lòng ẻm rồi.

Có bác nào rơi vào tình huống dở khóc dở cười này giống em không ạ? Bác nào có kinh nghiệm vụ đặt cọc mà ko lấy chỉ giáo em. Cám ơn các bác.

_AHA_

Xe điện
Mua cái xe mà như ăn trộm ấy nhỉ. Mà lại vợ với bà ngoại can thiệp nữa.
Nếu ít tiền thì làm cái xe cỏ mà đi cho đỡ khổ.

T2DGT

Xe máy
Cụ là trụ cột gia đình, cụ cần quyết đoán hơn

nguoilangson

Xe tải
Tiền của mình, thích là xúc.
Chứ sống cho đẹp lòng người khác kiếp sau cũng không đủ đâu cụ. Gớm chết lúc nào cũng Tuổi với Mệnh.

Jack Hải

Xe đạp
Em lần đầu mua xe. Sau một vài vòng tham khảo, xem xét em dừng lại ở Ford focus trend và không hiểu sao bị hút hồn. Một vài lý do, đó là em thích chất Mỹ, đơn giản mà đẹp, khoẻ khoắn cứng cáp. Gía quá tốt cho một xe hạng C và động cơ mạnh mẽ. Tính em đơn giản nên ko cần nhiều options, dự định mua chỉ lắp thêm camera hành trình.
Vì xe cũng là cái gì đó lớn, nên vợ em mới bảo bà nội đi xem ngày đẹp để lấy xe. Thế là xem xong thì phải đợi 1 tháng mới lấy được. Lại được tin FF trend sắp dừng sản xuất , em giấu vợ đã đặt cọc một bác sale để giữ xe.
Hỡi ôi, thật trớ trêu, nay đến lượt bà ngoại xem ông thầy hắc ám nào đó, tuyên bố xanh rờn năm nay năm tuổi không mua được xe. Em biết nói gì đây? Em thì không vấn đề gì nhưng vợ em nói rất nghiêm trọng mấy chuyện như này, giờ lấy xe về vợ không thích thì mình cũng chẳng vui vẻ gì mà lại gây cái tâm lý không thoải mái. Trong khi tiền đặt cọc chỗ bác sale thì ko biết xử lý thế nào. Thêm nữa nếu sang năm mới mua xe thì không còn FF trend nữa. Mà em đã trót phải lòng ẻm rồi.

Có bác nào rơi vào tình huống dở khóc dở cười này giống em không ạ? Bác nào có kinh nghiệm vụ đặt cọc mà ko lấy chỉ giáo em. Cám ơn các bác.
Cụ cọc rồi thì quyết tâm thuyết phục vợ lấy thôi ạ.
Theo em, Nhiều khi mê tín quá cũng không nên, mua cái xe để phục vụ đi lại, đi đứng ngon lành không do mình cả cụ ạ.

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]
Vợ phán thế nào thì cụ làm ngược lại. Ắt sẽ thành công :D

--Lamborghini--

Xe cút kít
thích là nhích thôi, sao phải xoắn :0

maixuanhuong

Xe tăng
Mua cái xe mà như ăn trộm ấy nhỉ. Mà lại vợ với bà ngoại can thiệp nữa.
Nếu ít tiền thì làm cái xe cỏ mà đi cho đỡ khổ.
Chả có nội dung nào ít hay nhiều tiền mà cụ cũng bơm vào. Kính cụ ly vang!

manhhav

Đi bộ
Theo em cụ cứ thích là nhích thôi, đợt nọ em cũng mới lấy con FFC trend ấy, em mua chỉ báo với vợ là mua xe, còn lại là tự e đi tìm và múc về (cái này ko phải e độc tài mà là vợ e nó dốt cái khoản xe cộ các bác ạ). Sau khi em hợp đồng, thanh toán xong xuôi em mới báo lại là đến ngày abc lấy xe (em tự xem ngày đẹp trên GG ạ). Đến lúc ý bà ngoại với bà cả mới bắt đầu bẩu là cái xe nó cũng to to gần bằng cái nhà, cần phải làm cái lễ đại loại thế, quan điểm của e là xe phục vụ mình nên việc quái gì lễ với chả lạt, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì đằng nào mình cũng có xe ngồi ấm thân rồi, chiều lòng bà ngoại với bà cả phát. Thế là hôm lấy xe em được uống thêm bia với ăn lạc ạ.

Cho nên theo e bác phải là chủ tịch HĐQT trong cái vụ này ạ

PS là bà ngoại đang ở cùng vc e, giúp nhà e trông bé, còn ông bà nội thì ở quê ợ

moonlight

Xe tăng
Tính cụ thế thì ko nên mua xe, e thật

luxery_HNT

Xe buýt
Em lấy xe còn chả xem giờ, xem ngày. Có xe lúc nào lấy luôn lúc đó. Trước em mua xe máy còn lấy ngày 7.7 âm lịch nữa là :))
Chẳng phải mê tín nhưng cốt cán ở trong tâm, hành xử đúng mực, tuân thủ luật lệ giao thông và tập TDTT có sức khỏe tốt (để phản xạ, phán đoán tốt hơn) thì trời phật phù hộ thôi cụ :)

hung_mts

Xe buýt

Có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Nhưng ko phải thầy bắt làm gì là mình làm đấy. Giờ thầy đấy bảo cụ với vợ cả ko hợp nhau, bắt chia tay thì cụ làm theo hay ko. Nó gây tâm lý cho mình. Nói chung thầy thì chỉ để tham khảo cho vui, chứ đừng để người khác quyết định hộ mình cụ ah. Đôi lời chia sẻ với cụ

Pahgon

Đi bộ
Vãi cả mẹ vợ với bà ngoại =))
Mẹ vợ em cũng bảo xem ngày đẹp với màu hợp mệnh mà lấy, em chỉ gật gật rồi kệ. Tiện hôm nào em lấy hôm đó.
Em còn chuyên mua đồ vào tháng ngâu về rẻ

Thuongtran

Xe đạp
Vấn đề ở đây là em thích FF Trend thôi các cụ. Sang năm thì không mua được xe mới nữa. Chứ nếu còn thì em cũng ko vội. Con ecosport thì em ko thích ngoại hình đó lắm.
Vấn đề tuổi tác em cũng thấy nó hơi vớ vẩn trong trường hợp này nhưng cũng không muốn vợ còn lấn cấn về tâm lý.

khactuyen

Xe tăng
Khổ thế cụ, xe là phương tiện thôi, thích xe gà và mầu gì thì cứ mua, ko sao đâu cụ ơi

iomb4ilu

Xe tải
Chẹp chẹp, tiền mua xe do vợ với bà ngoại chi hay sao mà xoắn thế cụ. Năm ngoái em mua Focus cũ, cũng lân la đi xem vài xe nhưng chưa ưng. Xong đến hôm chủ nhật ngồi cafe kể lể với ông anh, thì ông ấy bốc máy gọi cho thằng bạn chuyên buôn xe cũ. Đến trưa ông ấy gọi lại bảo đang có con đúng ý em vừa lấy về, chỗ bạn bè lấy cho người thân nên thằng kia cam kết xe ngon!!! Tiền mặt lúc ấy em chỉ có mấy chục tr, ông anh bảo tao cho vay sang đầu tuần trả (CN bank ko làm việc). 1h30 chiều hai thằng đút tiền đầy cặp rồi dắt nhau đi xem xe. Lên xe chạy ra cao tốc đạp lút cán, làm vài vòng rồi về ngắm nghía một hồi --> chốt lấy xe, trả tiền đánh xe về. Đến giờ được hơn 1 năm rồi, và em cũng ếu biết hôm CN ấy có phải ngày đẹp hay ko.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em mua xe cho vợ, dẫn vợ đi xem tất cả từ Elantra, Cerato, Mazda3 và cuối cùng mới xem đến Focus. Tự vợ em cảm nhận và cuối cùng đã chọn Focus Trend, nói thật giá 560tr thì còn chọn chon gì hơn được nữa. Còn chuyện thứ 2 mua xe là do mình, tiền của mình, miễn là mình thích và thời điểm mua mình cần thiết là chiến thôi cụ

Thuongtran

Xe đạp
Em mua xe cho vợ, dẫn vợ đi xem tất cả từ Elantra, Cerato, Mazda3 và cuối cùng mới xem đến Focus. Tự vợ em cảm nhận và cuối cùng đã chọn Focus Trend, nói thật giá 560tr thì còn chọn chon gì hơn được nữa. Còn chuyện thứ 2 mua xe là do mình, tiền của mình, miễn là mình thích và thời điểm mua mình cần thiết là chiến thôi cụ
Em giống cụ. Nhìn thấy FF trend vẫn thấy hấp dẫn. Mazda 3 thì đúng là đẹp thật, nhưng chênh nhau 100tr thì FF trend quả là đáng tiền.