[Funland] Không phải cái gì cũng dùng tiền mua được, nhất là ở bên bển

nguyentoanland

Xe tăng
Cái gì không dùng tiền mua được thì dùng nhiều tiền ;))
Còn em chưa thấy cái gì mà dùng tiền không mua được cả. ( Chỉ có không đủ tiền để mua )
Cụ ko thể dùng tiền để mua đc sự trong trắng của e đâu. Thề

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên, "bàn chuyện" mà cứ bảo thủ mình luôn đúng, ko chịu tiếp thu thì phí thời gian là đúng rồi còn gì.
Thực sự cụ ngẫm đi xem ở cụ có gì để tiếp thu. Sáo rỗng lắm

Hrp

Xe buýt
Các cụ thấy xe hay thì khen, thì mua. Nếu thấy xe dở thì chê, thì đừng mua. Cớ gì các cụ lôi VIN ra xỉa móc rồi tích phân nghề nghiệp này nọ?
Làm đất thì thằng nào chả làm. Chính các cụ thấy ngon cũng làm tí. Sao lại chửi VIN làm đất?
VIN làm xe, lời lỗ nó chịu, nhưng rõ là cái tên VN đc quảng bá ra thế giới. Bình thường nhà nước còn phải đầu tư thể thao, đăng cai tổ chức sự kiện... chỉ để quảng bá VN đó thôi. Vậy sao các cụ lại cứ dè bỉu VIN làm xe?
Lại còn có cụ tranh thủ đưa luận điệu: có F35 của Mỹ thì "ai kia" sẽ ngại VN.
Hóa ra chủ yếu là các cụ rồ Tây, kít Mỹ cũng thơm, núp vỏ bọc bàn về xe, để vào đây đánh phá doanh nghiệp VN.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thế thì bản chất là: có tiền cũng ko mua đc những thứ người ta ko bán.
Những cái đó không có ai bán ( nói chính xác là không có ai làm ra được )
Chứ làm ra được, chắc chắn có người mua được.

TRINHNX72

Xe tải
Em thấy nó vẫn đúng ;))
Mấy ông tỷ phú cần qué gì mấy danh hiệu vớ vẩn ấy mà mua.
Những ông nghiên cứu khoa học, âm nhạc ... mới cần những danh hiệu đó thì mới cần mua.
Và họ có mua/ mua được không thì em không biết.
Còn cụ khẳng đinh là không mua được ( đưa mấy ông tỷ phú ) vào thì mới cần suy nghĩ lại.
Cái gì là hàng hóa thì sẽ mua được bằng tiền, mà giờ hàng hóa có nhiều loại, có một loại e tạm gọi là hàng hóa có điều kiện, tức là muốn mua được thì phải có dk đi kèm
ví dụ:
+ chức quyền: muốn mua chức giám đốc sở thì a phải là phó GĐ or chức gì tương đương ...
+ giải nobel, chaikovsky gì đó: thi người đó phải có chơi nhạc, co thành tựu về KH
>:D< >:D<

o0akay0o

Xe buýt
Giả sử nhé:
Hãng Apple hôm nay làm điện thoại, 2 năm sau chuyển sang may quần áo, 3 năm tiếp lại đi làm nhà đất, 4 năm tiếp lại chuyển sang vận tải...
Hãng Mercedes hôm nay làm ô tô, 3 năm sau đi trồng chuối, 4 năm tiếp lại mở chuỗi khách sạn, 5 năm nữa lại kinh doanh sân golf...
Không có sự tích lũy công nghệ, thương hiệu, dịch vụ,... thì có ai dám mua hàng của họ không. Làm công nghiệp mà không có sự tích lũy khoa học kỹ thuật thì có mà bán cho ma, hàng có ngon thì cũng là hàng của thằng khác. Đúng là ngoại trừ fan ra, khó ai muốn mua.
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ.
Nay làm cái này, mai làm cái khác nó vốn dĩ "đĩ điếm" rồi. Tệ hơn nữa là sau khi làm "cái khác" nó bỏ luôn "cái này".