[Thảo luận] Không nhường đường bị xe máy chửi là ích kỷ...

Peekaboo

Xe tăng
Hôm qua em đi đường Láng, đến chỗ đường nối Thái Thịnh sang có anh giai làng đi SH đầu trần, hai tay đầy mực phi cái vèo bên trái từ phía sau lên định vượt em nhưng hẹp quá vì vướng vỉa batoa nên phanh dúi dụi, lúc sau có đk em nới rộng ra cho anh ý lên, thấy anh ấy không vượt mà lại đi ngang bên lái chửi bới loạn xị, em hạ kính xuống bảo "Mày nói cái dzè" :D thế là tự dưng thấy anh ý câm luôn, phóng vọt đi mất, tộ xư, ra đường giờ khó chịu thật, nó sấn vào mình xong lại chựi mình nữa chứ :(
Chắc cụ đang bị đau mắt đỏ :D

Trường hợp cụ chủ thì nên dừng cách 1 khoảng cho xe máy qua, để giải tỏa cho nút giao thông đó luôn.

Oto đi đường sướt sát là chuyện không tránh khỏi, đàng nào chả cuối năm vào gara sơn sửa đón Tết.

Sợ CSGT

Xe đạp
Hay xước xát thì cụ dừng xe rộng hơn tý, nhiều khi đi đường không phân làn rẽ phải người chờ đèn đỏ bít luôn lối rẽ phải luôn . Dân mình thấy chỗ nào hở ra là nhoi lên liền.

rgvmen

Xe container
Cơ bản cháu thức hai hôm liền không ngủ, tóc tai dựng ngược, mắt đỏ ngầu lại đang gắt ngủ, trông bẩn hơn thằng kia nên chắc nó khinh, nó tha chứ gấu gì :))
Như trường hợp cụ chủ mà không nhúc nhích được thì chịu thôi, gặp gái đỹ già mồm chấp làm gì cụ ạ :)

Bigbird

Xe hơi
Đúng như Hoa Mộc Trắng nói đấy. Nó chỉ có 1 làn rẽ trái nếu đi phố Huế mà dừng lệch là mấy chú đứng trên ngã 4 vợt ngay.
Cái này nếu làn đi thẳng được rẽ trái nữa mới chuẩn vì xét lưu lượng tham gia giao thông đoạn này thì không còn mấy xe đi thẳng nữa.

Lùi xa nhường rồi thì là 1 nhẽ. Em nhường luôn chả phải nghĩ. Nhưng khổ là em dừng lửng lở nên chỉ còn cách tiến sát chặn xe 2b vượt ngang đề phòng xước xe thôi. Kết quả là bị chửi íhc kỷ nên em tò mò xem có bao nhiêu cụ giống em? Nói gì thì nói, lần sau rơi vào trường hợp này em vẫn làm thế. Em mà biết nhiều cụ íhc kỷ như em thì em k mở cửa ra cho cái thằng chửi em nó đánh em nưqx mà kệ nó thôi.

TVPL

Xe container
Các bác cho em hỏi là các bác có hay tiến sát xe khác để chống 2B luồn lách xước xe mình giống em không?
Có hay bị 2B chửi nếu làm thế không?
Em có ích kỷ không?
Cụ chủ không ích kỷ. Gặp phải thằng hâm thế thì đáng nhẽ cụ phải xuống sớm hơn nữa để chú ý oánh.
Lăn tăn về chuyện này làm gì cho mệt cụ ơi.

lai thue

Xe điện
Chả là thế này

Em dừng đèn đỏ ở đường Đại Cồ Việt, đoạn dưới gầm cầu vượt Trần Khát Chân để rẽ trái sang Phố Huế. Dừng xe sát bên trái, chỗ này có 1 đoạn để quay đầu ngược lại về hướng Bà Triệu. Khổ nỗi sáng nay đường đông và khá nhiều xe máy luồn lách qua xe em để quay đầu ngược lại. Bình thường nếu đủ rộng thì em vẫn để cho đi, nhưng hôm nay sát quá nên em tiến sát lên xe trước để cho xe máy khỏi đi vòng qua đầu xe tránh xước xe.
Cái này em bị nhiều rồi, xe máy quệt xước xe mình xong toàn phi luôn đi, xước sát thì không tránh khỏi nhưng rất ức chế.

Có 1 chú đi 2B không đi được thì bảo em là cho đi nhờ, em bảo chờ mấy giây nữa đèn xanh xe trước đi rồi thì cứ vòng qua đầu xe em mà đi. Chú này không chịu chửi ầm ĩ lên, có bác dừng xe bên cạnh còn vỗ vào kính xe nhắc em nhường đường (thực tế thì chả hiểu nhường kiểu gì khi mà em đã tiến xe sát lên rồi thì xe sau cũng tiến sát xe em, em không thể lùi lại cho chú kia đi được). Em giải thích là nhiều lần nhường đường thế này và bị xước xe rồi thì bác này cũng chả nói nữa.
Chú kia thì vẫn ầm ĩ chửi em là "Đồ ích kỷ, mày tưởng mày đi ô tô mà muốn gì cũng được à?". Em cũng ngồi xe chả nói gì nhưng chú này chỉ mặt đòi đánh thì em đành phải mở cửa xe xuống cho chú ý đánh em. Thế nào mà đèn xanh thì chú ý lại đi luôn.

Các bác cho em hỏi là các bác có hay tiến sát xe khác để chống 2B luồn lách xước xe mình giống em không?
Có hay bị 2B chửi nếu làm thế không?
Em có ích kỷ không?
Em cũng giống cụ ép sát trái không cho 2b chen vào, nếu để 2b chen vào rất nguy hiểm khi xe mình di chuyển, đấy là chưa kể 2b làm xước sơn, phang gãy gương.... rồi lăn đùng ăn vạ

minhthu_minhduc

Xe buýt
Hôm trước em đỗ sát vệ đường (ko có biển cấm đỗ cấm dừng ) ,sát đến mức hai bánh bên phụ nằm giữa cống thoát nc rui mà vẫn bị một chú 2b mải nghe dt bâm vào đit.may mà tốc độ chậm nhưng ko sao.xe em bị tung chắn bùn và v môt tí bên trên.chú ấy bảo đền em 5trăm va bảo nếu em ko chịu gọi công an.em bảo để em gọi hộ.nói xong chú tịt ko nói ji nữa .thấy thằng đó đi con longzin tàu vả lại là sinh viên lên cũng thôi.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hôm qua em đi đường Láng, đến chỗ đường nối Thái Thịnh sang có anh giai làng đi SH đầu trần, hai tay đầy mực phi cái vèo bên trái từ phía sau lên định vượt em nhưng hẹp quá vì vướng vỉa batoa nên phanh dúi dụi, lúc sau có đk em nới rộng ra cho anh ý lên, thấy anh ấy không vượt mà lại đi ngang bên lái chửi bới loạn xị, em hạ kính xuống bảo "Mày nói cái dzè" :D thế là tự dưng thấy anh ý câm luôn, phóng vọt đi mất, tộ xư, ra đường giờ khó chịu thật, nó sấn vào mình xong lại chựi mình nữa chứ :(
Oánh cho hết gấu mèo đi Cụ nhể :D

autobahn-hanoi

Xe tăng
em doc het thot, thay nhhieu ku tinh vi that, cha hieu co di xe may bao gio k, hay sinh ra da giau co dc ngoi 4 banh nhi, nen k thong cam cho cai nang cai nong cua 2 b. e di 2b thi nhuong cac ku 4b vi ngo nho lieu bi dam, thi minh toi, chu nhu cac ku o off hay noi la may chuc cu thoi chu nhieu..... di 4b thi nhuong 2b triet de, vi e hieu noi kho cua 2b. day la cach hanh xu cua ca nhan e, k co y chi trich cac ku co quan diem khac,

minhthu_minhduc

Xe buýt
em doc het thot, thay nhhieu ku tinh vi that, cha hieu co di xe may bao gio k, hay sinh ra da giau co dc ngoi 4 banh nhi, nen k thong cam cho cai nang cai nong cua 2 b. e di 2b thi nhuong cac ku 4b vi ngo nho lieu bi dam, thi minh toi, chu nhu cac ku o off hay noi la may chuc cu thoi chu nhieu..... di 4b thi nhuong 2b triet de, vi e hieu noi kho cua 2b. day la cach hanh xu cua ca nhan e, k co y chi trich cac ku co quan diem khac,
Cụ này đọc lại nội quy diễn đàn ,hoặc ko biết cách viết dấu tiếng việt thì đề nghị học lại rồi hãy pot bài nhé.

jacku

Xe hơi
nói chung văn hóa giao thông ở mình nó khá là lộm nhộm ạ,các cụ và có thể là cả em nữa nhiều khi đi 4b vẫn có thói quen hở chỗ nào là lao vào chứ cũng chả vừa.nhiều khi các cụ đi 2b mới thấy ức chế,đường thì đã tắc mà 4b cứ đi hàng 3,hàn 4 nhiều khi bực mình em vẫn phải chửi bậy.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Hôm trước em đỗ sát vệ đường (ko có biển cấm đỗ cấm dừng ) ,sát đến mức hai bánh bên phụ nằm giữa cống thoát nc rui mà vẫn bị một chú 2b mải nghe dt bâm vào đit.may mà tốc độ chậm nhưng ko sao.xe em bị tung chắn bùn và v môt tí bên trên.chú ấy bảo đền em 5trăm va bảo nếu em ko chịu gọi công an.em bảo để em gọi hộ.nói xong chú tịt ko nói ji nữa .thấy thằng đó đi con longzin tàu vả lại là sinh viên lên cũng thôi.
Cụ này đọc lại nội quy diễn đàn ,hoặc ko biết cách viết dấu tiếng việt thì đề nghị học lại rồi hãy pot bài nhé.
ku nang loi, may e dang bi loi ma.

Tuan Can

Xe container
Em cứ cắm cách mít xe trước 30 cm. Ai muốn đánh em xin mời ạ.

0915966996

Xe tải
Nhường đc cứ nhường còn k thì chịu,đường hà nội mà,mấy lần e cũng bị kiểu thế,còn xin lỗi 1 câu doạ đánh e á,e mở cửa xe xuống luôn cho đánh, đủ bản lãnh hay k... Nhiều thằng mồm to chửi xong bị vặn lại xoắn như quẩy,có th lần trc vượt e xong bảo dm,mày mù à mà k thấy đường.e hỏi lại dm thằng ranh,mày nói ai đấy...xong nó rẽ luôn... Ở đời hiền với chúng nó k đc ấy chứ cụ ạ

Tribute

Xe container
Cái thói quen len lỏi của 2b nó ngấm vào đầu rồi đâm ra đi 2b cứ tưởng là mình có quyền được nhường hơn 4b, đến ngày nhập viện hay lên nóc tủ rồi mới biết mình.... ngu. Theo Luật, 2b hay 4b đều là xe cơ giới tuốt nên bình đẳng trong giao thông, ai đến trước đi trước, đến sau đi sau. Đằng này cứ hở ra là lách, không vừa vẫn cố lách nên 4b buộc phải ép thật sát cho hết chỗ lách thôi, vừa đỡ xước xe, vừa đỡ nguy hiểm.

Em hay đi qua ngã tư Nguyễn Thái Học với Chu Văn An đoạn BV Xanh Pôn, bên phải sát vỉa hè chỗ vạch dừng có cái rãnh và hố nước, vậy mà cứ hở ra là 2b lách qua đầu xe chỗ hố đó, mấy lần loạng choạng tí phang vào đầu xe em rồi. Hôm nào đi qua em cũng phải trèo chân phải xuống hố đó để ko cho 2b len qua, cơ mà liếc gương thấy mấy 2b bám sau có vẻ hậm hực lắm :D, chán.

rgvmen

Xe container
Cái thói quen len lỏi của 2b nó ngấm vào đầu rồi đâm ra đi 2b cứ tưởng là mình có quyền được nhường hơn 4b, đến ngày nhập viện hay lên nóc tủ rồi mới biết mình.... ngu. Theo Luật, 2b hay 4b đều là xe cơ giới tuốt nên bình đẳng trong giao thông, ai đến trước đi trước, đến sau đi sau. Đằng này cứ hở ra là lách, không vừa vẫn cố lách nên 4b buộc phải ép thật sát cho hết chỗ lách thôi, vừa đỡ xước xe, vừa đỡ nguy hiểm.

Em hay đi qua ngã tư Nguyễn Thái Học với Chu Văn An đoạn BV Xanh Pôn, bên phải sát vỉa hè chỗ vạch dừng có cái rãnh và hố nước, vậy mà cứ hở ra là 2b lách qua đầu xe chỗ hố đó, mấy lần loạng choạng tí phang vào đầu xe em rồi. Hôm nào đi qua em cũng phải trèo chân phải xuống hố đó để ko cho 2b len qua, cơ mà liếc gương thấy mấy 2b bám sau có vẻ hậm hực lắm :D, chán.
Quan điểm em là nhường tối đa nhưng cũng có giới hạn, còn một khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai, xin lỗi mấy anh mực tàu, đầu trọc không cạy được cờ hó đàn thì cũng chỉ được cái mẽ thôi, chả qua người ta không chấp rẻ rách nên người ta không nói, em chạy 2 b có bao giờ bị thằng nào cà khịa đâu, khổ cái đúng như bác tribute nói, dường như đa phần người đi 2b luôn nghĩ mình có quyền ăn vạ và được thông cảm, thế mới chán :(

cuccucukd

Xe tăng
Làm cái búa tạ theo xe. Thằng nào gấu định chơi mình táng cho nó phát. Nếu sợ xxx ktra thì bảo dạo này bão trôi xe nên em trang bị thêm cái búa phá kính

caicu

Xe tải
Gặp trẩu tre thì ngần đó là đủ cụ bị chém đứt cổ rồi, ngồi nguyên trong xe cho lành