[Funland] Không ngủ nổi vì tiền

hoanganhhn83

Xe tải
em không biết thế nào chứ suy nghĩ nhiều hại người lắm. Em mất mấy tháng mà sau đó đi viện đủ bệnh. Nói chung cụ chủ cố gắng đừng nghĩ nhiều nó cũng không ra được. hãy đi du lịch, tụ tập bạn bè vài ba hôm. Sau về thấy nhiều điều mới

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ko đập thì cụ sẽ làm gì? Vay bank hết cỡ chưa?
Em tưởng lúc cần thì đập hết chứ? Đồng nghiệp em còn đi vay nóng ấy chứ, hix
Em để hạn mức, cố gắng xoay trong hạn mức đó, cứ đập hết vào vỡ trận thì đi hết

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tiền đó là tiền khác cụ, tiền em đổ vào cty nó khác, lấy khoản này đập khoản kia làm sao được
Vụ xây nhà em còn chưa quyết, đang dịch chẳng muốn.làm gì
cụ xây thì cứ xây đi, chứ đợi quyết xong lại nhiều vấn đề xẩy ra

murano_2009

Xe buýt
Cụ chủ mất ngủ nhưng vẫn ăn được chứ? :)) :)) :))

DidiLe

Xe container
Em startup được hai năm, năm đầu hoà, đầu tư xây dựng hệ thống, thương hiệu tốt, tiềm năng khả quan, sang năm thứ hai dính dịch cầm chừng mà khó quá, càng ngày càng cạn tiền trong khi chi phí nhiều. Nhiều lúc không ngủ được vì lo tiền, vèo cái lại trả lương, vèo cái lãi ngân hàng đến hạn, tiền điện nước, tiền sinh hoạt, con cái học hành. Hệ thống đang vận hành tốt thì lao đao, coi như công sức năm đầu đi tong, năm nay âm nặng, không biết có chèo chống được hết năm nay không
Nhìn mấy đứa nhóc ngủ mà tự nhủ phải nỗ lực nhiều hơn, công ty đầu tư chẳng lẽ bỏ đấy chạy ship,
Không ngủ được lên tâm sự chút cho trôi ngày
Cảm ơn cccm đọc bài
Cố gắng lên ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em để hạn mức, cố gắng xoay trong hạn mức đó, cứ đập hết vào vỡ trận thì đi hết
Nếu cụ thấy mảng kinh doanh của cụ tiềm năng thì sao?
Cụ ko dám đầu tư, mà sau này thì sau này cả đời sẽ hối tiếc hay sao?

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đó là tiền khác cụ, tiền em đổ vào cty nó khác, lấy khoản này đập khoản kia làm sao được
Vụ xây nhà em còn chưa quyết, đang dịch chẳng muốn.làm gì
Thế là cụ vẫn hơn người rồi, e thật.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Dậy đ éo sớm hế? Thận yếu à?
Đây mót đái dậy đi đái ngồi ngợi cách tiêu tiền. Dm. Tưởng nhều tèng mà thướng hả
Đ éo mẹ, vậy cụ đáp tiền vào thẳng mặt em đê, e tình nguyện nhận tất :))

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Híc, tưởng cụ chuẩn bị xây mấy chục phòng cho thuê cho nhàn chứ.
Bạn em nó cũng làm cái dự án vay tiền xây chung cư mini cho thuê ở khu Ngã Tư Vọng, vay 5 tỏi xây nhà trên đất nhà mình, mấy chục phòng đầy đủ đồ đạc đấy mà từ đầu năm tới giờ cũng chật vật lắm, huy động hết nguồn lực mà cũng chỉ mới lấp được 2/3 phòng,. Áp lực lãi NH cũng căng phết.

Em startup được hai năm, năm đầu hoà, đầu tư xây dựng hệ thống, thương hiệu tốt, tiềm năng khả quan, sang năm thứ hai dính dịch cầm chừng mà khó quá, càng ngày càng cạn tiền trong khi chi phí nhiều. Nhiều lúc không ngủ được vì lo tiền, vèo cái lại trả lương, vèo cái lãi ngân hàng đến hạn, tiền điện nước, tiền sinh hoạt, con cái học hành. Hệ thống đang vận hành tốt thì lao đao, coi như công sức năm đầu đi tong, năm nay âm nặng, không biết có chèo chống được hết năm nay không
Nhìn mấy đứa nhóc ngủ mà tự nhủ phải nỗ lực nhiều hơn, công ty đầu tư chẳng lẽ bỏ đấy chạy ship,
Cảm ơn cccm đọc bài
Em tưởng cụ đang hạnh phúc vì mảnh đất thừa kế chứ? Startup đứng lên ngã xuống là bth, dịch dã như này mà cụ vẫn duy trì được đến tầm này là ngon rồi.

Lthanhthe5s

Xe tải
Cứ cố quá thì quá cố. Cảm thấy không tiếp tục được thì nên dừng lại 1 thời gian. Chứ đến lúc muốn dừng lại 1 đống nợ theo đuôi thì mệt lắm cụ nhé.

Quản Tượng

Xe tăng
Cố lên các cụ, thời buổi giờ khó khăn, cái gì làm ăn cũng khó...

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em nó cũng làm cái dự án vay tiền xây chung cư mini cho thuê ở khu Ngã Tư Vọng, vay 5 tỏi xây nhà trên đất nhà mình, mấy chục phòng đầy đủ đồ đạc đấy mà từ đầu năm tới giờ cũng chật vật lắm, huy động hết nguồn lực mà cũng chỉ mới lấp được 2/3 phòng,. Áp lực lãi NH cũng căng phết.

Em tưởng cụ đang hạnh phúc vì mảnh đất thừa kế chứ? Startup đứng lên ngã xuống là bth, dịch dã như này mà cụ vẫn duy trì được đến tầm này là ngon rồi.
Chuẩn là thời điểm này xây phòng dễ ăn đòn, nên em chả ham hố, càng ngày càng khó, đợi kinh tế phục hồi đã,
Đất của ông bà ngoại cho thì để vk đứng tên, em ko tham gia mà, chia sẻ với cccm thôi

Cảm ơn cccm đọc bài
Cụ đọc về chuyện muốn mở cửa hàng bán kem nhất định phải mở vào mùa đông chưa?
Thời kì khó khăn nhất mà mình cơ cấu tốt, quản lý tốt, thu gọn chi phí, tồn tại qua được lúc khắc nghiệt nhất thì về sau không có gì phải lo lắng nữa cả.
Cố lên cụ.

Lacet_ti

Xe container
em làm về thời trang
Nói thật là khuyên cụ cắt càng nhanh càng tốt.
Tất cả các dữ liệu vĩ mô, địa CT, cả phong thủy âm dương, điềm báo - Đều nói lên 1 kết cục xấu cho cả tg trong 2 năm nữa .
Hồi phục cũng phải sau 3 năm.
Mặt hàng của cụ, điện máy, xa xỉ phẩm sẽ bị ảnh hưởng lâu dài, nặng nề.
Gấu em đang ổn định, định làm thêm 1 căn mỹ phẩm em bảo hâm :)

smallcell

Xe đạp
Em đang đi làm thuê. Cũng đang giãy chết. Chả biết khuyên cụ cái gì nữa. Mong cụ sức khỏe và bình an ạ

xebobabanh17201

Xe điện
Nói thật là khuyên cụ cắt càng nhanh càng tốt.
Tất cả các dữ liệu vĩ mô, địa CT, cả phong thủy âm dương, điềm báo - Đều nói lên 1 kết cục xấu cho cả tg trong 2 năm nữa .
Hồi phục cũng phải sau 3 năm.
Mặt hàng của cụ, điện máy, xa xỉ phẩm sẽ bị ảnh hưởng lâu dài, nặng nề.
Gấu em đang ổn định, định làm thêm 1 căn mỹ phẩm em bảo hâm :)
Cái này Tây nó forcast đấy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net