[Funland] Không hiểu ở đâu ra!

taphoaCauGiay

Xe hơi
Mỗi lần tháo cái thùng rác của máy hút bụi, vệ sinh tấm lọc bụi của máy lọc không khí, và đặc biệt là cửa lọc gió của máy sấy quần áo; thì em tin mấy cái chỉ số màu tím mà các cụ thỉnh thoảng chém về mức độ ô nhiễm của thành phố là hoàn toàn có thật. Không hề mông má hay độ đẽo. 😢
Sơ vải trong căn nhà thực sự là rất nhiều cụ nhỉ, máy giặt, máy lọc không khí, hút bụi đều rất nhiều, ngành thời trang cũng là 1 trong những ngành gây ô nhiễm lớn.

meomun346

Xe container
Vâng, nhưng hôm qua nó hút rồi, hôm nay nó hút tiếp vẫn nhiều sơ vải kinh, chứng tỏ cái mũi mình ngày nào cũng hút quá khổ! Nhà em cũng kêu ro ro, lúc nào cần yên tĩnh thì không bật được ạ :D
Ro ro là ổn rồi cụ, khi đi ngủ tất nhiên là cụ ko chạy nó rồi. Cơ mà có lần em coi cái clip show hàng. Ối trời, nó kêu quành quạch luôn ấy cụ ạ! Em hãi quá!

Tony_Le

Xe container
Vâng, nhưng hôm qua nó hút rồi, hôm nay nó hút tiếp vẫn nhiều sơ vải kinh, chứng tỏ cái mũi mình ngày nào cũng hút quá khổ! Nhà em cũng kêu ro ro, lúc nào cần yên tĩnh thì không bật được ạ :D
Sau vài tuần là giảm thôi, còn nếu bụi ngoài vào thì phải chịu, chăm đóng cửa, mua thêm máy lọc không khí.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cụ chủ bụi nhiều dư lày thì ko nên dùng robot hút bụi, chả mấy chốc mà hỏng thôi. Nhà cháu cũng dùng robot 3-4 ngày cho chạy 1 lần, bụi nó hút chỉ bằng 1/20 của cụ.

taphoaCauGiay

Xe hơi
Sau vài tuần là giảm thôi, còn nếu bụi ngoài vào thì phải chịu, chăm đóng cửa, mua thêm máy lọc không khí.
Dạ, em nó chạy tầm nửa năm rồi ạ. Lọc KK em để phòng ngủ, ít lôi ra phía ngoài vì đóng cửa cả ngày thì không ổn, mà em đang cho rằng sơ vải này nó từ quần áo chăn màn các thứ do cọ sát nó thải ra không khí ấy!

hd-vt

Xe container
Thì nó là hút bụi mà lị. Ai đi so với quét.
Giống máy giặt 5giờ sáng phẩy tay "giặt đê". Bẩu m.đốp giặt tay lúc ý...ló vả cho mà phù mỏ. :D

P/s máy giặt cũng có túi lọc tinh, giặt tay không có cửa so nhá hehe.

taphoaCauGiay

Xe hơi
Nhà cụ chủ bụi nhiều dư lày thì ko nên dùng robot hút bụi, chả mấy chốc mà hỏng thôi. Nhà cháu cũng dùng robot 3-4 ngày cho chạy 1 lần, bụi nó hút chỉ bằng 1/20 của cụ.
Cụ đóng cửa nhiều k ạ? Nhà em trừ cửa chính thì các cửa thường hé hoặc mở, ít khi đóng. Nhưng như trong ảnh thì ngoài tóc và ít hạt cát bụi, tầm 3/4 là sơ vải, 1 cục như cục bông, chứ không phải bụi :D

barrios5116

Xe tải
Dạ, trước quét nhà ngày 1 lần em cũng không nghĩ nhà mình nó bẩn thế, em ở cc tầng 15, cạnh công viên, xung quanh không phải đường trục chính, mật độ xe trung bình thấp! :D
Em cho là nó chui đc vào gầm bàn ghế... những chỗ mà khi quét cụ hay bỏ qua! Nhưng em trừ điểm nó vì khi chạy nó hơi ồn! (em nói chung nhé, ko rõ nhà cụ xài loại nào)
Muốn sạch thì cơm phải gương mẫu làm trước, nó dọn bổ sung mới ngon, bắt nó làm hết thì nhà lại bẩn kiểu khác.
Mỗi lần tháo cái thùng rác của máy hút bụi, vệ sinh tấm lọc bụi của máy lọc không khí, và đặc biệt là cửa lọc gió của máy sấy quần áo; thì em tin mấy cái chỉ số màu tím mà các cụ thỉnh thoảng chém về mức độ ô nhiễm của thành phố là hoàn toàn có thật. Không hề mông má hay độ đẽo. 😢
Để hút đc tốt hơn em ưu tiên máy hút bụi

chứ robot hút đc mỗi ở mặt đất ... các ngõ ngách + trần nhà thì robot chịu chết

muadem

Xe cút kít
Cần gì phải máy hút bụi này mới thấy, các cụ chịu khó lôi màng lọc điều hòa ra mà xem, khoảng 2 tháng 1 lần là thấy đặc lại rồi, màng lọc không khí cũng thế, bẩn kinh :P

taphoaCauGiay

Xe hơi
Cần gì phải máy hút bụi này mới thấy, các cụ chịu khó lôi màng lọc điều hòa ra mà xem, khoảng 2 tháng 1 lần là thấy đặc lại rồi, màng lọc không khí cũng thế, bẩn kinh :P
Màng than với màng hepa thì bụi nhỏ không nói, chứ màng ngoài sơ vải kinh hoàng cụ nhỉ! 😂

Pumzen

Xe ba gác
Cụ đóng cửa nhiều k ạ? Nhà em trừ cửa chính thì các cửa thường hé hoặc mở, ít khi đóng. Nhưng như trong ảnh thì ngoài tóc và ít hạt cát bụi, tầm 3/4 là sơ vải, 1 cục như cục bông, chứ không phải bụi :D
Nhà cháu nhà mặt phố, tầng 1 cho thuê kd, tầng 2 cửa kính kín mặt tiền, ngày chỉ mở 2 lần ra tưới cây. Thông gió nhà cháu có 2 giếng giời nên trong nhà cũng thoáng, bụi xâm nhập vào chính là đường giếng giời này. Tuy nhiên nhà cũng rất ít bụi. Mỗi lần máy chạy hút bụi, cái lọc giấy chỉ bám vào bụi vải sơ với lông chó (nhà cháu nuôi con Phốc) là chính, tóc cũng ko nhiều lắm vì cả nhà cháu đều để tóc ngắn. :D
Robot hút bụi của nhà cháu là chiếc Roborock S6 MaxV.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Ro ro là ổn rồi cụ, khi đi ngủ tất nhiên là cụ ko chạy nó rồi. Cơ mà có lần em coi cái clip show hàng. Ối trời, nó kêu quành quạch luôn ấy cụ ạ! Em hãi quá!
Vệ sinh cái quạt với bộ lọc đi là hết, nếu không hết thì sắp mua cái mới.

taphoaCauGiay

Xe hơi
Nhà cháu nhà mặt phố, tầng 1 cho thuê kd, tầng 2 cửa kính kín mặt tiền, ngày chỉ mở 2 lần ra tưới cây. Thông gió nhà cháu có 2 giếng giời nên trong nhà cũng thoáng, bụi xâm nhập vào chính là đường giếng giời này. Tuy nhiên nhà cũng rất ít bụi. Mỗi lần máy chạy hút bụi, cái lọc giấy chỉ bám vào bụi vải xơ với lông chó (nhà cháu nuôi con Phốc) là chính, tóc cũng ko nhiều lắm vì cả nhà cháu đều để tóc ngắn. :D
Robot hút bụi của nhà cháu là chiếc Roborock S6 MaxV.
À, nhà cụ lọc KK nhiều thì sơ vải lơ lửng nó hút gần hết rồi :D
Nhà em chỉ chạy phòng ngủ, chỗ ngoài thì phải mở cửa suốt :D

Leanh65

Xe container
Dạ, trước quét nhà ngày 1 lần em cũng không nghĩ nhà mình nó bẩn thế, em ở cc tầng 15, cạnh công viên, xung quanh không phải đường trục chính, mật độ xe trung bình thấp! :D
Nó hút xong cụ quét lại cũng ra 1 đống thôi. Em toàn 3 lần hút 1 lần quét thì mới sạch được. Quét không mà không hút thì nhìn nó vẫn " sạch kiểu bẩn bẩn" còn hút mà không quét thì nhiều khe kẽ vẫn đọng rác do nó không len vào hút được hoặc chổi quét của máy nó làm văng vào.🤣

Leanh65

Xe container
Nhà em 5 người, 3 trẻ em lại thường xuyên mở cửa . 3 lần hút là phải đổ không đầy lèn hộp rác. Con xiaomi gen 1 vẫn chạy phe phé hơn 4 năm rồi , chỉ phải thay màng lọc, chổi chính, phụ với 2 lốp xe. Pin vẫn không bị chai. Mà cái lốp cao su của nó 4 năm là nó mục nhũn hết cả ra như được lập trình. Lạ thật ạ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Theo em hiểu là xài robot khả năng nhà càng bẩn, nếu chủ nhà lười quyét và lau nhà.
ở HN với SG thì siêu bẩn nên việc lau nhà và quyét nhà nên giữ ở tần suất ko thay đổi dù có xài robot hay không. Nếu mua robot về mà lười quyét nhà đi thì còn bẩn hơn đấy.

onano69

Xe container
Kiểm tra xem có sợi nào quăn vàng không phải của thới ngạc nhiên :))