Không gian du lịch Mỹ Đình và Trục Hồ Tây – Hòa Lạc tác động giá trị, xu hướng bất động sản

Thớt hay, e vào hóng, cảm ơn mợ chủ, sang năm có Seagame chắc khu Mỹ Đình sẽ đông vui lắm, mạn phía tây khéo lại có sóng

HuongCrv

Xe điện
Em sẽ cố gắng viết thật đầy đủ chi tiết, cập nhật các thông tin chính xác nhất (có thể). Rất mong muốn và hy vọng các cụ, các mợ có nhiều ý kiến góp ý và phản biện để đa dạng góc nhìn và chất lượng cho Topic!

LosBlancos90

Xe buýt
Em sẽ cố gắng viết thật đầy đủ chi tiết, cập nhật các thông tin chính xác nhất (có thể). Rất mong muốn và hy vọng các cụ, các mợ có nhiều ý kiến góp ý và phản biện để đa dạng góc nhìn và chất lượng cho Topic!
Thanks cụ vì những đóng góp cho mọi người

cooldeptrai

Đi bộ
Thưa với các cụ là F1 giải tán rồi. Mỹ Đình bgio hơi buồn chút.

HuongCrv

Xe điện
Thưa với các cụ là F1 giải tán rồi. Mỹ Đình bgio hơi buồn chút.
F1 năm nay không đua tại Mỹ Đình thì rõ rồi mà cụ, còn giải các năm tiếp theo thì vẫn phải triển khai bình thường thôi vì đã đăng ký rồi, đã có các điều khoản ràng buộc hợp đồng với doanh nghiệp thực hiện đầu tư hạ tầng rồi.

lamhaha191

Xe điện
hoà lạc em có mấy mảnh để dành

cooldeptrai

Đi bộ
F1 năm nay không đua tại Mỹ Đình thì rõ rồi mà cụ, còn giải các năm tiếp theo thì vẫn phải triển khai bình thường thôi vì đã đăng ký rồi, đã có các điều khoản ràng buộc hợp đồng với doanh nghiệp thực hiện đầu tư hạ tầng rồi.
Chủ tịch đi rồi, giải tán hẳn ấy chứ. Vì cứ cho chạy là lỗ, chạy nhiều lỗ nhiều các cụ ạ

HuongCrv

Xe điện
Chủ tịch đi rồi, giải tán hẳn ấy chứ. Vì cứ cho chạy là lỗ, chạy nhiều lỗ nhiều các cụ ạ
Việc trước khi đăng cai F1 chắc hà nội cũng phải xin ý kiến chỉ đạo của chính phủ và cũng phải được HĐND thông qua chứ mình anh riêng sao mà quyết chuyện này được. Cụ cứ chờ xem có giải tán không nhé!

HuongCrv

Xe điện
Quy hoạch thoát nước thành phố tỷ lệ 1/25000 trong đó ghi chú rõ tuyến kênh đồng bông như các hình ở dưới: Lưu ý đoạn màu đỏ là đã được cống hóa, đoạn màu xanh hiện tại là kênh hở các cụ tham khảo thêm cho rõ ạ:

haunt86

Xe tăng
Cháu vào hóng ạ :) . Mấy lần được cụ HuongCrv tư vấn thấy cụ rất có tâm, nhiệt tình và có nhiều thông tin hữu ích

fine_thanks

Xe điện
Việc trước khi đăng cai F1 chắc hà nội cũng phải xin ý kiến chỉ đạo của chính phủ và cũng phải được HĐND thông qua chứ mình anh riêng sao mà quyết chuyện này được. Cụ cứ chờ xem có giải tán không nhé!
Giải tán sao được, cái này thì chỉ xin chủ trương còn kinh phí thì do DN, hợp đồng hợp chảo các kiểu. Bỏ thế nào mà bỏ, các cụ cứ phán bừa.

cooldeptrai

Đi bộ
Giải tán sao được, cái này thì chỉ xin chủ trương còn kinh phí thì do DN, hợp đồng hợp chảo các kiểu. Bỏ thế nào mà bỏ, các cụ cứ phán bừa.
Em chắc với các bác là hủy. Vin ko thể bỏ ra 100 tỉ / năm trong khi các đội đua + giải F1 bị dừng ở nhiều nơi vì dịch. Trong 2021 này dịch vẫn còn diễn ra phức tạp. Kinh tế thế giới còn liêu xiêu, đua cái gì giờ này. Các dự án xung quanh đường đua giờ bớt hot rồi

fine_thanks

Xe điện
Em chắc với các bác là hủy. Vin ko thể bỏ ra 100 tỉ / năm trong khi các đội đua + giải F1 bị dừng ở nhiều nơi vì dịch. Trong 2021 này dịch vẫn còn diễn ra phức tạp. Kinh tế thế giới còn liêu xiêu, đua cái gì giờ này. Các dự án xung quanh đường đua giờ bớt hot rồi
Nếu 2021 vẫn có dịch theo điều kiện bất khả kháng phải hủy thì em không nói, còn không có dịch các chặng ở nơi khác trong hệ thông vẫn tổ chức thì HN vẫn diễn ra thôi. Khi đưa giải đua về là phải cam kết bao năm chứ cụ. Không phải thích tổ chức là tổ chức, thích hủy là hủy đâu.

cooldeptrai

Đi bộ
Nếu 2021 vẫn có dịch theo điều kiện bất khả kháng phải hủy thì em không nói, còn không có dịch các chặng ở nơi khác trong hệ thông vẫn tổ chức thì HN vẫn diễn ra thôi. Khi đưa giải đua về là phải cam kết bao năm chứ cụ. Không phải thích tổ chức là tổ chức, thích hủy là hủy đâu.
Thông thường hợp đồng là 10 năm trong điều kiện bình thường cụ ạ

Jiren198

Xe điện
Thông thường hợp đồng là 10 năm trong điều kiện bình thường cụ ạ
Các cụ khỏi phải lo... gì chứ tổ chức 1 giải đua hay cái gì đó tương tự với vin quá là bình thường, chỉ cần đấy là chủ chương của thành phố thì là chuyện nhỏ... Mỹ đình là trung tâm mới, nơi tập trung giới văn phòng, trí thức , công nghệ mới của thủ đô... việc thành phố tập trung đầu tư dịch vụ để kinh doanh nằm trong lộ trình rồi

Snowhufs

Xe hơi
Em tin là cụ nào ở khu Mỹ Đình không thể phủ nhận là quy hoạch ở đây ít nhiều cũng tốt hơn so với khá nhiều các khu vực khác, không so sánh với Tây Hồ Tây vì Tây Hồ Tây là một khoảnh đất nhỏ nó quy hoạch phân lô do 1 chủ đầu tư, còn Mỹ Đình nó là diện tích trung tâm trực thuộc của 1 quận lớn. Em mạn phép đánh giá Mỹ Đình sẽ là 1 trung tâm sầm uất của HN trong vòng 10 năm tới vì nó là sự phát triển đồng bộ của cả 1 địa phương chứ ko đơn thuần là 1 dự án như Tây Hồ Tây (Có thể Tây Hồ Tây sẽ cao cấp hơn Mỹ Đình).

Một ưu điểm của Mỹ Đình đó là may mắn thừa hưởng cơ sở hạ tầng khá tốt từ trước (đường xá khá là rộng rãi), các trục chính đang hoàn thiện để giải tỏa lưu lượng cho Hồ Tùng Mậu (Trần hữu dực kéo dài, Hoàng quốc việt kéo dài, Lê Quang Đạo kéo dài, v.v...).
Quan trọng hơn cả là quỹ đất phân bổ cho chung cư cao tầng gần như ko còn ở trục chính Lê Đức Thọ, Hàm Nghi Nguyễn Hoàng.
Khu quảng trường - thể thao - F1được quy hoạch khá rõ ràng, các sở bộ ban ngành chínhđược chuyển dần vềđây.

Hy vọng Mỹ Đình sẽ phát triển tốt trong 10 năm tới.

Tây Hồ Tây quáđẹp về vị tríđịa lý, gần Hồ Tây, nhưng với việc cắtđất vô tội vạ cho các tòa chung cư thì em e rằnghạ tầng chịu không nổi chỉ với 2 trục chính Phạm VănĐồng và Võ Chí Công. Dich xuống dưới khu Ciputra em cũng nắmđược thông tin là còn vài chục tòa chung cư rồi homtel,officetel các loại nữa, nhìn mà toát mồ hôi,

cooldeptrai

Đi bộ
Nhà em ở Tây Hồ Tây đây. Mỹ Đình quy hoạch cũng đẹp nhưng nếu so với Tây Hồ Tây thì ko nên.

Jiren198

Xe điện
Nhà em ở Tây Hồ Tây đây. Mỹ Đình quy hoạch cũng đẹp nhưng nếu so với Tây Hồ Tây thì ko nên.
Tây hồ Tây là 1 khu nhỏ...cái cụ ấy nói là 1 quận, mặt bằng cả quận....e bảo khu vin oCP đẹp lắm, nhưng nhìn cả khu gia lâm thì .....

Snowhufs

Xe hơi
Tây hồ Tây là 1 khu nhỏ...cái cụ ấy nói là 1 quận, mặt bằng cả quận....e bảo khu vin oCP đẹp lắm, nhưng nhìn cả khu gia lâm thì .....
Chính xác, không thể so quy mô & quy hoạch của 1 dự án và một quận được. Xét một cách công minh thì dự án Tây Hồ Tây rất đẹp nhưng nguy cơ vỡ quy hoạch cũng lớn vì mật độ quá lớn (trong tương lai)