[Funland] Không có lệnh khám tự ý khám nhà.

vietpq75hanes

Xe container
họ sai lè cổ nên há miệng mắc quai, có dám làm gì đâu. giờ nó vu mất tiền. bốc mứt đến nơi rồi. chỉ khám nhà kiểu kia thì chết chắc rồi. kỷ luật cả lũ.
Mình đoán đội này đc chỉ điểm hoặc chủ nhà ko "biết điều" với CA, định ăn bẩn xông vào nhà lục tung đồ lên thấy đồ gì thì bầy hết ra, định doạ chủ nhà, nhưng ko ngờ nó cứng như quả trứng, bật lại, giờ nó gửi clip này cùng cái đơn, thì mấy chú CA kia mệt đấy. Nghe nó chửi mà đã tai quá, làm người mặc trên mình bộ quân phục CSND mà ăn chửi nhục hơn c hó thật.

vietpq75hanes

Xe container
Trong clip cũng nói là có người ở nhà ra mở cửa chứ có phải tự ý vào đâu nhỉ
Ah, thế cứ có người mở cửa là vào ah, ko cần quyết định của Viện kiểm sát, ko cần chủ nhà, ko cần tổ trưởng dân phố ( trưởng thôn), ko có người làm chứng......

harman_kardon

Xe điện
nhân clip này mới thấy nhiều người thiếu hiểu luật đơn giản cơ bản 1 cách trầm trọng, bảo sao gặp CA dọa là đái ra quần rồi.

trauxanh

Xe lăn
Mất ghế Trưởng CAX rồi!

nhanh33

Xe buýt
Ah, thế cứ có người mở cửa là vào ah, ko cần quyết định của Viện kiểm sát, ko cần chủ nhà, ko cần tổ trưởng dân phố ( trưởng thôn), ko có người làm chứng......
các cụ cứ đòi dân chủ thế thì tội phạm nó chạy mịa nó hết, ở thủ đô giờ các đội 141 cũng hoạt động theo hình thức này, cần lệnh khám gì đâu. Bọn này chắc cầm đồ, tiêu thụ hàng ăn cắp, nhà tích đầy hàng lạnh chỉ là tội phạm tép riu, khám bắt là đủ rồi. Không buân gian bán lận ai đụng tới làm gì

thanhhuan1509

Xe tải
Em hỏi khí không phải : Cụ chủ nhà không làm gì vi phạm pháp luật, thì việc gì phải xoắn. Cứ mời các anh CA uống nước, nói chuyện đường hoàng xem nào....:D

Công An họ điều tra vụ án, hoặc cần tìm hiểu thông tin liên quan đến vụ án gì đó chẳng hạn, họ cần sự hợp tác của người dân, mình là người dân nếu họ đến nhà thì cũng nên hợp tác.
Xem cái video clip này thì chả thể đánh giá được cái gì cả. Em chỉ thấy chủ nhà quá " đanh đá, chua ngoa"...:D
Mie ông tới nhà người ta, nhìn cái thằng cha Trung tá là tôi muốn vả ngay chiếc dép vào mặt
ở đó mà ngồi uống trà với hợp tác
Anh có quyền, ok
nhưng a tới nhà người ta ít nhất a lịch sự, nói rõ đầu đuôi thì họ mới tiếp
và chuyện có tiếp hay kg đó còn là quyền của dân nữa
chắc gì mấy thằng công an đó là thật. Xuống khám sao kg dẫn trưởng thôn trưởng khu phố theo.
Lịch sự 1 tí thì chết ah

thanhhuan1509

Xe tải
Bây giờ thằng kia nó trưng ra 1 cái hợp đồng giao dịch đâu đó tầm 200tr.
Có hóa đơn đầy đủ rồi nó kiện lên trên là bị mất 200tr 300tr
CA cũng phải theo hầu và trả cho nó tắp lự.
Mấy anh ở đó mà bố láo bố loét muốn quy nó thế này thế kia.
Còn dao hay gì nhà nó để bao nhiêu thì để,
nhà nó chuẩn bị bán dao bán rựa thì sao
Luật nào cấm nó để dao trong nhà.

piston

Xe container
Những thước phim này là sự thật hả các Bác?

buicongchuc

Xe ba gác
Cận vệ của Oẳng đây sao?

xuanha_ng

Xe điện
Bây giờ thằng kia nó trưng ra 1 cái hợp đồng giao dịch đâu đó tầm 200tr.
Có hóa đơn đầy đủ rồi nó kiện lên trên là bị mất 200tr 300tr
CA cũng phải theo hầu và trả cho nó tắp lự.
Mấy anh ở đó mà bố láo bố loét muốn quy nó thế này thế kia.
Còn dao hay gì nhà nó để bao nhiêu thì để,
nhà nó chuẩn bị bán dao bán rựa thì sao
Luật nào cấm nó để dao trong nhà.
Cụ thử làm cách đó xem sao, vu mất tiền xem sao, cụ nói thì đơn giản quá. Công a đút ma túy vào xe mà người ta còn kiện ngược cho đi tù đấy cụ ạ

Sonduong.BMV

Xe container
Em hóng xem đầu đuôi thế nào. Cái clip này hình như có từ lâu rồi.
Hôm qua em xem phim " Tình yêu và tham vọng". XHĐ dàn cảnh đánh thẩm phản, thẩm phán rất hiểu luật nhưng cũng ra tay để rồi nhận gạch đá từ MXH.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Đã có báo chí chính thống nào đưa tin vụ này chưa các cụ?

Em hy vọng vụ này sẽ được xử lý đến nơi đến chốn. Đại hội thì đến nơi rồi!!!

Toietmoi

Xe điện
Em xem phim Mẽo thấy đạp cửa xông vào dí súng luôn, chủ nhà nhỡ đang làm bếp có cầm con dao thái rau là bị ăn kẹo luôn.
Ở VN mình không có dân chủ nên phải lệnh này trát kia, chủ nhà ngồi vểnh chân cãi nhem nhẻm cơ quan công quyền. Hỏng!

protradervn

Xe đạp
cụ ko vi phạm hành chính thì ko xử lý theo luật xử lý vị phạm hành chính được nhé

muốn khám xét cửa hàng, cơ quan thì dễ hơn. chứ khám xét nhà dân thủ tục rất phức tập, tối thiểu phải có quyết định của phó thủ trưởng cơ quan điều tra để khám chứ ko phải muốn khám là khám
tự ý xông vào là sai điều lệ của chiến sĩ CAND, nếu kiện tụng thì bay lon ngay.

harman_kardon

Xe điện
các cụ cứ đòi dân chủ thế thì tội phạm nó chạy mịa nó hết, ở thủ đô giờ các đội 141 cũng hoạt động theo hình thức này, cần lệnh khám gì đâu. Bọn này chắc cầm đồ, tiêu thụ hàng ăn cắp, nhà tích đầy hàng lạnh chỉ là tội phạm tép riu, khám bắt là đủ rồi. Không buân gian bán lận ai đụng tới làm gì
Cụ có hiểu luật ng ta viết ra để làm gì ko ?????
Cứ nghĩ như cụ thì XH nó loạn ngay. Đây là khám nhà, tư gia của ng ta. Luật cho phép quyền bất khả xâm phạm . Chỉ có quyền khám xét khi có lệnh cho phép. Anh cứ có lệnh thì ko 1 ai dám chống lệnh cả. Chống thì xác định nhập kho ngay tức thì.

namson229

Xe điện
Chả biết tay to,cơ to thế nào mà húng nhể? Mai nó cho cái trát khám bổ xung lại đi bằng xương cụt.
Nhà này chắc cầm đồ,cho vay rồi.
lúc khám nhà thì phải có lệnh tòa án, - hôm nay khám, ngày mai mới chìa lệnh ra thì sai rồi

thanhhuan1509

Xe tải
Cụ thử làm cách đó xem sao, vu mất tiền xem sao, cụ nói thì đơn giản quá. Công a đút ma túy vào xe mà người ta còn kiện ngược cho đi tù đấy cụ ạ
Vấn đề ở đây là e nói phải chứng minh 200tr trong nhà thế nào
Đó chỉ là cách để hợp thức hóa.
Chứ giờ nó nói có 200tr có trong nhà, bị mất thì Tòa có bắt nó phải chứng minh 200tr từ đâu ra kg?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi khí không phải : Cụ chủ nhà không làm gì vi phạm pháp luật, thì việc gì phải xoắn. Cứ mời các anh CA uống nước, nói chuyện đường hoàng xem nào....:D

Công An họ điều tra vụ án, hoặc cần tìm hiểu thông tin liên quan đến vụ án gì đó chẳng hạn, họ cần sự hợp tác của người dân, mình là người dân nếu họ đến nhà thì cũng nên hợp tác.
Xem cái video clip này thì chả thể đánh giá được cái gì cả. Em chỉ thấy chủ nhà quá " đanh đá, chua ngoa"...:D
cụ ví dụ hay đấy! Chả xoắn gì cả nhưng nếu đặt địa vị là cụ, cụ không làm bất cứ gì sai mà có thằng xông vào nhà cụ mặt vênh lên như bánh đa, ngồi trên sôpha nhà cụ hất hàm thách cụ “quay đi”, “rồi mày sẽ biết”... thì cụ sẽ nhã nhặn mời nó uống nước rồi hợp tác cung cấp thông tin chứ ạ? Đừng cảm tính gì cụ ạ, cứ luật mà làm! Còn đâu ai cũng hiểu là cái thằng cầm đồ thu họ ấy nó “có vấn đề” rồi :))