[Thảo luận] Không có & Không mang Đăng ký, GPLX, Đăng kiểm

vietran

Xe ba gác
Nhà mình kể cũng lạ các cụ nhỉ? Em công tác ở nứoc ngoài thấy ở đây, toàn bộ giấy tờ là photocopy hết, giấy gốc thì mình để ...............trong két. Khi có việc gì CSGT họ chỉ cần biết số hiệu bằng bấm bấm vài nhát cái máy trong xe là hiện ra đầy đủ thông tin về lái xe ngay. Chả phải lo mất giấy tờ, mà bằng lái xe hết hạn là họ tự gửi tới nhà cho mình, chả phải mất công đi đổi gì sất.
Bọn TB bóc lột thống trị nó khác với các nô bộc của dân ở ta nó ở chỗ đó

ZizuZizu

Xe hơi
Vì trót đưa vấn đề này ra thảo luận nên khi các cụ nói sẽ bị giữ xe nếu không xuất trình được giấy phép lái xe em đọc kỹ thằng nghị định 34 thì không thýa có đề cập đến việc tạm giữ xe trong trường hợp như vậy.

Em thì không dám thử, nhưng cụ nào trót lỡ không mang giấy tờ nếu bị xxx đòi giữ xe thì yêu cầu xxx giải thích cho việc giữ xe theo quy định pháp luật nào.

Vấn đề em đưa ra ở đây chỉ là để giúp một số cụ không để ý dễ bị xxx dọa xử phạt theo lỗi không có giấy tờ để làm tiền thôi.
Em vừa dính xong đây cụ ơi. Nó lập luôn biên bản tạm giữ xe 7 ngày. Ký xoẹt luôn.không lằng nhằng.em xì 1củ ra thì nó bảo ký vào biên bản xong lấy xe đi đi. Em đíu hiểu là nó lập biên bản rồi tại sao lại vẫn cho xe đi được. Xe em giấy tờ đầy đủ nhưng em quên cả đăng ký và đăng kiểm ở nhà. Trường hợp mà nó giữ xe 7 ngày thì là 7 ngày sau mới giải quyết hay theo như luật cụ nói ở trên là hôm sau mình đem giấy tờ xe lên là chỉ bị phạt 150k-300k là mang xe về luôn ?? Tính nộp phạt cho ngân sách nhà nước mà giữ xe thì em hãi quá, phải hạ giọng xin rối rít. Các chú ý mà vác xe của em vào bãi xong luộc đồ thì vỡ mồm

ZizuZizu

Xe hơi
Em bị vịn tỉnh bơ đưa ra cái giấy photo với lý do xe trả góp, ngân hàng giữ đăng ký chính, thế là xxx phải thả :))
Em vừa dính đây cụ. Giấy photo của em quá hạn 3 ngày nó cho luôn thành vô giá trị, coi như không có đăng ký, tạm giữ xe 7 ngày

V-Hung

Xe đạp
Thêm 1 kiến thức, cám ơn cụ chủ.

Hôm vừa rồi em đi từ Bắc Ninh( quế võ) về Hải Dương gần tới đoạn ga Tiền Trung thì bị phát tốc độ. Ảnh rõ nét cách cột hết khu đông dân cư tầm 2 m. ( 57 / 50)
Tại mình chủ quan tăng tốc sớm.

Chông xxx chào hỏi rõ ràng, báo lỗi, đưa hình ảnh nét căng và yc kt giấy tờ.

Số nhọ hôm đấy đi xe thuê. Mở giấy tờ đăng ký xe nó photo công chứng mới đau. Bị dọa lỗi không giấy tờ 2500K đến 3000K giữ phương tiện.
Lại quá tốc độ 7 km/ h phạt 700.
( mình lại chở ít đồ ghế sau - xe lacecti EX 5 chỗ xỉn xỉn) Anh Xxx ra hỏi chở cái gì cho xem. Rồi quy cho tội chở hàng ghế hành khách.
Tất cả mình mới dính nên cũng hơi lúng túng.
Đưa 500 bảo anh thông cảm vội nên dính tốc đọ. XXX bảo không có cái lỗi nào 500 cả. xxx bảo mình ký bb. Mình bảo xxx chờ lát. Mình ra gọi cho chủ xe. Nó bảo anh bảo xe đăng ký của công an, nó nhìn là biết.
Sau gọi đúng lúc nó tắt máy mà XXX dọa giữ phương tiện. Đ.....
Mình đề xuất lại linh hoạt. Xxx dọa rồi bảo vậy đề xuất bn?
Mình móc đưa 1 triệu. XxX nhận liền. ( vì mình vội hàng nên cho đc việc)

Về cứ thấy Akay. Tìm hiểu ra thì thấy mình bị hớ. ( dù cái tốc đọo thì sai mình chịu)
Nhân tiện đây hỏi các cụ cái lỗi như trường hợp mình:
1: đi không cầm giấy tờ gốc mà photo công chứng.
2: BỊ DỌA CHỞ HÀNG TRÊN GHẾ CHỞ NGƯỜI( MÀ TÌM KHÔNG THẤY CÁI ĐIỀU NÀO GHI CẢ, NGHE NÓI MỘT SỐ CỤ BẢO LÀ CHỈ VỚI XE KHÁCH MÀ CHỞ HÀNG THÌ BỊ, -- CỤ TỶ LÀ EM ĐỂ ĐỒ LÊN GHẾ NGỒI PHÍA SAU, CŨNG HƠI NHIỀU ĐẦY CẢ KHOANG GHẾ SAU)

CẢM ƠN CÁC CỤ ĐÃ ĐỘC VÀ SẼ TƯ VẤN!

Tomtom2011

Xe hơi
Đi xe mượn,xe thuê bị xxx tuýt lại mệt lắm cụ ạ.thôi cứ 500-1tr coi như trượt con lô cho nó đỡ phải nghĩ!

Phuongtroc123

Xe hơi
Cụ bị như thế mà mất một triệu kể cũng là nhẹ nhàng rồi.chở hàng trong khoang chở khách,quá tốc độ,không mang theo giấy tờ.
Nếu để viết biên bản thì nặng lắm.

Phuongtroc123

Xe hơi
Cụ phải đóng học phí thì sau này mới hết sợ CA
Xin lỗi cụ chạy xe thì không ai nắm tay được cả ngày,nhưng hơn hai mươi năm nay em may mắn cũng chưa bị phạt đấy cụ ạ.
Còn mình phạm lỗi thì phải nộp phạt chứ sao phải sợ công an ạ?!

tthaibk

Xe hơi
Xin lỗi cụ chạy xe thì không ai nắm tay được cả ngày,nhưng hơn hai mươi năm nay em may mắn cũng chưa bị phạt đấy cụ ạ.
Còn mình phạm lỗi thì phải nộp phạt chứ sao phải sợ công an ạ?!
Bác trả lời quá chuẩn luôn! Tuy nhiên không phải ai không phải lúc nào cũng làm được như vậy

Opioneer

Xe tải
Lỗi không mang các loại giấy tờ theo Nghị định 46 mới có gì thay đổi so với trước không các Cụ? Cám ơn.

VJ180310

Xe máy
Mình cũng chưa bị phạt hehee

Bố e Sóc

Xe hơi
Em đọc hết tất cả comment của các cụ mà vẫn ko thấy có văn bản chính xác nào ghi ko giữ phương tiện nếu quên giấy tờ.
Nếu đúng là ko đc giữ phương tiện thì bọn xxx nó chỉ doạ ma mình để vòi tiền.
dm bọn nó, có khi bọn nó cũng có 1 fr riêng để vào đấy share nhau các mánh khoé moi tiền dân.