[Funland] "Không có chuyện Bộ trưởng Thể đề nghị bộ Công an chủ trì sát hạch GPLX"

businessman007

Xe buýt
Chuẩn luôn. Nhưng bác Thể cũng đâu phải là đại diện cho toàn bộ BGTVT. Xem ra BCA kiên quyết đòi cái quyền này quá. Vậy là vừa sát hạch cấp GPLX, vừa cấp biển số xe, vừa xử phạt giao thông, thế thì "vừa đá bóng, vừa thổi còi" mất thôi
cụ nhầm bác Thể đi lên từ thứ trưởng tới bộ trưởng nên quyền hành và tầm ảnh hưởng cực lớn trong bộ. Bác ấy quyết được việc này đấy, sau đó đưa ra quốc hội nữa là xong. Danh chính ngôn thuận.

hoviethung

Xe lăn
Cay nhất là vụ leak thông tin bác Thể "ký vào" mấy cái văn bản của mấy vụ án kia để mang tính "uy hiếp", thì xem ra không được đẹp lắm nhỉ, và tạo tiền lệ rất xấu cho hoạt động lập pháp nước ta và phục vụ cho nhóm lợi ích hơn là xây dựng pháp luật một cách văn minh. BCA này vừa rồi còn đòi giảm thời gian GPLX xuống còn 5 năm (hiện là 10 năm) nữa cơ :"
Xem ra mưu hèn kế bẩn đang được các đồng chí X áp dụng?

tuanvespa

Xe tải
cụ nhầm bác Thể đi lên từ thứ trưởng tới bộ trưởng nên quyền hành và tầm ảnh hưởng cực lớn trong bộ. Bác ấy quyết được việc này đấy, sau đó đưa ra quốc hội nữa là xong. Danh chính ngôn thuận.
Còn phải đưa ra cấp ủy trong bộ, rồi tâm tư lãnh đạo trong ngành nữa mà cụ. Em nghĩ cấp dưới không phục và em cũng ác cảm với cái BCA

NDTBM

Xe điện
Nhưng với điều kiện dự thảo luật BĐATGTĐB được Quốc hội thông qua. Mà luật này đang tranh luận thì còn lâu mới thông qua được. Mình nghĩ thế không biết có đúng không. Bên X đang muốn tạo dư luận dường như sự việc đã rồi?
QH được phân công làm nhiệm vụ hợp thức hóa dự luật của CP (coi như đã thống nhất =đa số) chuyển sang... theo chủ trương của Đảg... Mà nhóm lợi ích của BCA ở 'Bộ ít người' chắc đủ để có nghị quyết ủng hộ?! ;)

Quy Lão

Xe tăng
Ơ thế thằng Thứ bộ X nó tự bôi cức vào mồm định để lừa nhân dân cả nước à.
Đề nghị chính phủ vào kiểm tra chứ tướng công an đường đường thứ trưởng hành pháp mà thích nói láo là nói được sao.

hoviethung

Xe lăn
Tít báo chưa chuẩn và gây hiểu nhầm cụ ơi. Sự thật không đúng như trên tít báo. Vẫn chỉ là hai bên chưa thống nhất, và sẽ để cho Quốc hội quyết định
Tít báo là các đồng chí X đặt có ý đồ đánh lừa dư luận cả đấy cụ ạ?

tuanvespa

Xe tải
Miếng bánh ngon như vầy... Bố thằng nào nhả ra... Tiện đâu có ngu 😃😃😃
Nhưng thà cứ để BGT chủ trì thì còn cân bằng quyền lực. chứ mà sang hết Bộ X thì nó lạm quyền chỉ khổ các cụ đi đường thôi ạ

hoviethung

Xe lăn
Nhưng thà cứ để BGT chủ trì thì còn cân bằng quyền lực. chứ mà sang hết Bộ X thì nó lạm quyền chỉ khổ các cụ đi đường thôi ạ
Mình thì vẫn đồng ý với cụ nào đó là việc đang tốt thì thay đổi làm gì cho phiền hà cho cả xã hội. Đấy là chưa nói đến chỗ thay đổi sẽ dẫn đến tình trạng vừa đá bóng vừa thổi còi làm mất tính nghiêm minh và khách quan trong thực thi quyền lực đi?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cay nhất là vụ leak thông tin bác Thể "ký vào" mấy cái văn bản của mấy vụ án kia để mang tính "uy hiếp", thì xem ra không được đẹp lắm nhỉ, và tạo tiền lệ rất xấu cho hoạt động lập pháp nước ta và phục vụ cho nhóm lợi ích hơn là xây dựng pháp luật một cách văn minh. BCA này vừa rồi còn đòi giảm thời gian GPLX xuống còn 5 năm (hiện là 10 năm) nữa cơ :"
Vụ đấy bản chất nó còn đập trước đh nữa cơ, cqđt bảo ông Thể ký văn bản liên quan mà chả k kết luận dúng hay sai chỉ kéo cái tên vào cho dư luận xú vào chửi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế là bên X lừa dư luận à? Nếu vậy thì bẩn thỉu quá?
Đơn giản 1 điều rằng:( chúng ta, những người Dân) chả nên bận tâm làm gì cả. Mọi vấn đề đày tớ của chúng ta sẽ thay ta tranh đấu đến cùng. Và chúng ta...sẽ đc mọi thứ ở mức trung bình,và...chúng ta dần sẽ quen và chấp nhận! Đơn giản đời có thế thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao cccm ngạc nhiên về việc mấy thằng CA ăn không từ cái gì nhỉ???
Eo mẹ...động vật chả ăn làm sao sống! Chỉ khác cách ăn,thực phẩm chọn ăn thôi...
Ngay cả chúng ta,tôi,cụ cũng đều phải ăn mà!

hoviethung

Xe lăn
QH được phân công làm nhiệm vụ hợp thức hóa dự luật của CP (coi như đã thống nhất =đa số) chuyển sang... theo chủ trương của Đảg... Mà nhóm lợi ích của BCA ở 'Bộ ít người' chắc đủ để có nghị quyết ủng hộ?! ;)
Nếu vậy thì xã hội còn thể thống gì nữa?

Không sợ vợ

Xe tăng
Eo mẹ...động vật chả ăn làm sao sống! Chỉ khác cách ăn,thực phẩm chọn ăn thôi...
Ngay cả chúng ta,tôi,cụ cũng đều phải ăn mà!
Em học được cách không ngạc nhiên về bất cứ hành vi nào của chúng nó, kể cả những thứ mình không tưởng tượng nội, cụ ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em học được cách không ngạc nhiên về bất cứ hành vi nào của chúng nó, kể cả những thứ mình không tưởng tượng nội, cụ ạ.
Hi...hi...em hơn cụ 1 nấc. Đó là em éo thèm quan tâm luôn cơ!