[Thảo luận] Không có biển cấm nhưng có biển hết cấm

duna3

Xe điện
Gửi các cụ cái kinh nghiệm còi của em:
Mấy tháng trước đi HN về Vinh, đến đoạn gần hết đất Thanh Hóa, vượt cái xe tải, đi thêm đoạn nữa, thấy biển hết cấm vượt. Chết m nó rồi, toẹt... Chào hỏi vui vẻ, hỏi lỗi gì thế, báo lỗi vượt khu vực cấm vượt, cháu chả đưa giấy tờ gì cả, đưa luôn tờ 200k (vì đang chở chân dài-híc) đi.
Sau nhớ lại không hề thấy cái biển cấm vượt đâu, hôm sau đi qua chỗ này để ý thì đúng là không có biển cấm vượt nhưng có biển hết cấm vượt (vị trí 1)
Hôm 30/4 đi bác Giáp về Vinh, qua hầm đèo Ngang, nhớ khúc qua chỗ này (kỳ anh, Hà tĩnh) khá đông người, ngày xưa các bác hay bắn lắm nên để ý biển cấm 50, và cũng nhát gan chỉ đi 50 cho chắc, chạy khoảng gần chục km lại thấy biển hết cấm 50, cũng chả thấy biển cấm 50 ở đâu (vị trí 2)
Bài học rút ra: có một số chỗ, các xxx do cố tình hoặc vô tình bỏ đi cái biển cấm vượt hoặc cấm 50, khi anh em mình đi bình thường (vượt hoặc đi trên 50) và tất nhiên sau đó sẽ nhìn thấy biển hết cấm vượt hoặc hết cấm 50 (Mấy biển này lại đặt chỗ nhìn rõ). Lúc đó bản thân mình đã chột dạ là vi phạm rồi nên mấy chú xxx nói mình vi phạm là mình tự công nhận luôn, chả hỏi hình ảnh hay bằng chứng gì cả, nên ...
Có cụ nào xung quanh khu vực này kiểm tra lại hộ những khẳng định về thực tế trên cho cháu cái nữa để hôm nào bị hỏi chỗ này là chiến bằng được thì thôi.
Còn những chỗ nào cũng kiểu này thì các ofers cập nhật luôn ạ, mục tiêu không phải vì để vi phạm mà để cho các chú xxx thực thi cho đúng những gì quy định thôi.
Mời các cụ gạch đá :))

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Biển cấm đặt ở Lạng sơn cơ mà

katanavn

Xe đạp
Hôm 30/4 em cũng đi Hà Nôi - Quảng Bình cũng thấy như cụ không thấy biển giới hạn tốc đội mà chỉ thấy biển hết giới hạn tốc độ 50 cũng hới giật mình may mà không có xxx chứ không em cũng giống như cụ rồi

buffalo

Xe tăng
Toàn chỗ em đã dính, nhất là cái lỗi vượt..cứ sau một hai ông xe tải mới thấy hết cấm vượt :(

mopmi

Xe tăng
E còn bị phốt lái xe ở đường tỉnh lộ ra và đi một đoạn trên quốc lộ, gặp ngay biển hết khu đông dân cư và ngay lập tức bị xxx vẫy vào và thông báo với e lỗi vượt quá tốc độ 61/50. Nhìn thấy cái biển hết khu DDC to lù lù, lại cộng với lúc đó xe đi cũng nhanh nên e nghĩ mình sai thật nên e làm hư xxx mất 5 lít. Khoảng 1 tháng sau có việc e lại đi qua cung đường ấy và để ý suốt thì ko thấy cái biển khu Đ DC cắm ở đâu cả. Xe trên QL e chạy có lúc tới 65 cây chuối/h( e cố ý để cho xxx bắt). Nhưng buồn thay hôm đó xxx lại ko làm, thế là mất cơ hội để chiến với xxx.

anhtho

Xe ngựa
Ối giời, đoạn từ T Hóa vào tới Q. Bình còn có kiểu biển khu đông dân cư đôi khi cắm trái chiều các cụ ạ. Chả hiểu họ tiếc 1 cái biển (vì làm 1 biển có 2 mặt thay vì 2 biển 2 bên) hay cố tình làm vậy để lừa anh em lái xe. Về luật: biển phải cắm bên phải đường, nếu bị dính lỗi tốc độ, các cụ cãi cật lực nhé.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Gửi các cụ cái kinh nghiệm còi của em:
Mấy tháng trước đi HN về Vinh, đến đoạn gần hết đất Thanh Hóa, vượt cái xe tải, đi thêm đoạn nữa, thấy biển hết cấm vượt. Chết m nó rồi, toẹt... Chào hỏi vui vẻ, hỏi lỗi gì thế, báo lỗi vượt khu vực cấm vượt, cháu chả đưa giấy tờ gì cả, đưa luôn tờ 200k (vì đang chở chân dài-híc) đi.
Sau nhớ lại không hề thấy cái biển cấm vượt đâu, hôm sau đi qua chỗ này để ý thì đúng là không có biển cấm vượt nhưng có biển hết cấm vượt (vị trí 1)
Hôm 30/4 đi bác Giáp về Vinh, qua hầm đèo Ngang, nhớ khúc qua chỗ này (kỳ anh, Hà tĩnh) khá đông người, ngày xưa các bác hay bắn lắm nên để ý biển cấm 50, và cũng nhát gan chỉ đi 50 cho chắc, chạy khoảng gần chục km lại thấy biển hết cấm 50, cũng chả thấy biển cấm 50 ở đâu (vị trí 2)
Bài học rút ra: có một số chỗ, các xxx do cố tình hoặc vô tình bỏ đi cái biển cấm vượt hoặc cấm 50, khi anh em mình đi bình thường (vượt hoặc đi trên 50) và tất nhiên sau đó sẽ nhìn thấy biển hết cấm vượt hoặc hết cấm 50 (Mấy biển này lại đặt chỗ nhìn rõ). Lúc đó bản thân mình đã chột dạ là vi phạm rồi nên mấy chú xxx nói mình vi phạm là mình tự công nhận luôn, chả hỏi hình ảnh hay bằng chứng gì cả, nên ...
Có cụ nào xung quanh khu vực này kiểm tra lại hộ những khẳng định về thực tế trên cho cháu cái nữa để hôm nào bị hỏi chỗ này là chiến bằng được thì thôi.
Còn những chỗ nào cũng kiểu này thì các ofers cập nhật luôn ạ, mục tiêu không phải vì để vi phạm mà để cho các chú xxx thực thi cho đúng những gì quy định thôi.
Mời các cụ gạch đá :))
Tinh thần of là không đưa tiền. Cụ không nên khoe

kienkid

Xe container
E thấy rất nhiều cụ bị dính bẫy này mà chưa có hướng giải quyết

RubynamitnA

Xe điện
Kinh nghiệm của cụ là hối lộ xxx nếu đang chở chân dài trên xe, mặc dù mình ko vi phạm phải ko cụ?

Sói Đá

Xe hơi
Cụ ơi biển cấm em thuê người nhổ hết đi rùi :))

hungcan82

Xe tải
ko có như thế thì các xxx nhà mềnh chết đói hết à, các cụ cứ làm khó các chú ấy

Lái xe quê

Xe buýt
Nếu đã vượt trong đoạn cấm vượt mà cụ đưa 200k nó cầm ngay thì chắc chắn cụ bị lừa, em cứ khoa học hình sự bừa thế vì em nhớ không nhầm lỗi này 2,5m cơ :D

motcaigido

Xe hơi
theo e lỗi là do chính quyền khu đó nó cắm biển, CSGT họ chỉ làm theo luật, vô tội

ngungo thien ly

Xe container
Vậy lại phải cân nhắc lắp thêm cam hành trình rồi các cụ nhỉ, mai em cũng phải làm cái cho cái 2b nhà em thôi

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Ngã 3 đường 10 ( đoạn Uông Bí rẽ đi Hải Phòng ) Trước cũng y như thế! ko có biển báo khu dân cu nhưng lại có biển báo hết! Chiều ngược lại thì có cả 2 biển! nhưng bây giờ các chú cắm lại biển rồi! đủ cả??

ThanhTungTB

Xe điện
Lại là 1 loại bẫy mới lạ nữa , nay e mới nghe qua , cảm ơn các bác đã chia sẻ ah . Thank all .

Ngo nho

Xe tăng
GTCC cắm biển, xxx phạt theo biển. Khổ nỗi đoạn này có khi biển nhỏ lại cắm bên trái đường. Hỏi thì do chưa có hay thiếu kinh phí...

huyviethp

Xe tải
Ngã 3 đường 10 ( đoạn Uông Bí rẽ đi Hải Phòng ) Trước cũng y như thế! ko có biển báo khu dân cu nhưng lại có biển báo hết! Chiều ngược lại thì có cả 2 biển! nhưng bây giờ các chú cắm lại biển rồi! đủ cả??
cái đoạn từ hạ long về uông bí nhà cụ cũng thế đấy, cắm biển hạn chế 40km/h mà chả thấy biển hết đâu.

Chaukga

Xe container
Chung quy chạy phải ngó biển thôi, không có cấm mà có hết thì cứ kệ cmn, bắt thì xuống cãi cật lực.