[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

sthd

Xe lăn
fix rồi, cãi nhau gì nữa.

huyện ko biết rằng ô H yc xây ngay 2 nhà nên cho vào quỹ chung, làm theo chương trình chung
ô Hải nhắn qua face ko ai trả lời nên đòi lại.
các cụ lđ ko dùng face là bình thường

nay nói rõ rồi nên lại làm tiếp.
bài học cho phong cách lv vn. gặp nhau thì vui ve bắt tay rồi nói linh tinh. thông tin không rõ ràng

bachlamhqhg

Xe buýt
Việc a Hải đưa được nhiều tiền từ thiện đến tay người nghèo là việc lớn đáng trân trọng. Nhân vô thập toàn, a ấy ko phải là người hoàn thiện tuyệt đối. Vì vậy đi soi mấy cái lặt vặt như đôi dép, cái áo của a ấy để đánh giá thì đúng là lòng dạ hẹp hòi và ti tiện quá. Soi cái khác lớn hơn đi cho đáng mặt thanh niên cõi OF!

Có một điều em cũng chưa hiểu là cứ anh nào nổi lên theo chiều hướng tích cực là bị OF lập thớt để " nhậu " . Từ anh Vượng , anh Quảng , rồi anh Thái Công , giờ đến anh Hải đi làm từ thiện cũng bị lên mâm OF nhậu
"Giàu Thì Nó Ghét, Đói Rét Thì Nó Khinh, Thông Minh Thì Nó Tìm Cách Tiêu Diệt"
Bản tính nổi trội ngàn năm của người Việt mình rồi cụ!
E đồ rằng có 1 số cụ có tí tiếng tăm trên cafe OF thấy cụ Hải nổi tiếng quá cũng thấy ghét.
Có cụ cũng làm từ thiện rồi mà đếch ai biết, thấy cụ Hải làm mà nổi quá cũng ghét!

nghichnham

Xe tăng
Miệng nhà quan có gang có thép! Cả tổng nói nhau không sao. Lờ đờ phát biểu câu như cha mẹ thiên hạ hay do lều báo nhét chữ vào mồm hả các cụ?!

pkhcsht

Xe điện
Nếu MTTQ Trà My xây nhà đúng như đã thỏa thuận thì cũng yên ắng như những nơi khác anh ấy chuyển tiền xây nhà. Vậy có đúng là dùng việc này để xd thương hiệu cá nhân không?
Đúng vậy, nhưng ô H thừa biết rằng MTTQ cũng là cq nn, thủ tục rườm rà, nguyên tắc đầy mình (để tránh thất thoát ...) nên chuyện chậm ko như lời hứa là bình thường ... Giống như xây nhà, nếu vốn NSNN thì áp dụng các luật ... mất vài tháng để chuẩn bị đầu tư , nếu nhà vốn tư nhân thì trong phút mốt.

myob

Xe tăng
ông chủ tịch này lại không nghe bằng 2 tai rồi....làmv iệc mà không có văn bản là vứt rồi..ít nhất cũng phải có cái tờ giấy viết tay ghi rõ nội dung yêu cầu, ký tên

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Việc a Hải đưa được nhiều tiền từ thiện đến tay người nghèo là việc lớn đáng trân trọng. Nhân vô thập toàn, a ấy ko phải là người hoàn thiện tuyệt đối. Vì vậy đi soi mấy cái lặt vặt như đôi dép, cái áo của a ấy để đánh giá thì đúng là lòng dạ hẹp hòi và ti tiện quá. Soi cái khác lớn hơn đi cho đáng mặt thanh niên cõi OF!

"Giàu Thì Nó Ghét, Đói Rét Thì Nó Khinh, Thông Minh Thì Nó Tìm Cách Tiêu Diệt"
Bản tính nổi trội ngàn năm của người Việt mình rồi cụ!
E đồ rằng có 1 số cụ có tí tiếng tăm trên cafe OF thấy cụ Hải nổi tiếng quá cũng thấy ghét.
Có cụ cũng làm từ thiện rồi mà đếch ai biết, thấy cụ Hải làm mà nổi quá cũng ghét!
Mai em cũng từ thiện vài trăm k xong vài hôm làm cái vb gửi Bí thư tỉnh để chỉ đạo cho oai mới được. Đề nghị làm rõ vài trăm nghìn của tôi đi đâu và dùng cho mục đích gì kk.
Để em nói cho c biết nhà từ thiện nó không nhỏ nhen như cụ nói, cũng như có phải ai từ thiện cũng muốn nổi tiếng như anh Hải đâu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
CHúc mừng cụ, "Bài thơ" Người thì... này của cụ chắc chắn sẽ dành giải A trong cuộc thi thơ năm sau do báo Nghê Vặn tổ chức. Em fun tý.

Em thấy anh Hải trực tính, nhưng nói thẳng ra là nhiều khi thành ra vội quá, đi dẹp đường, người này nói nọ nói kia, anh hứa không làm được thì sẽ nghỉ, và đã nghỉ, nhiều người nói đó là cách người nói là làm, nhưng đứng lùi lại mà ngẫm thì đó ko phải là cách hay, là tố chất của người lãnh đạo, cách làm thiếu khoa học. Dẹp đường cứ thẳng chỉ, tam cấp NHNN mà nhô ra anh cũng xén, bậc thềm UBND nhô ra anh cũng xén. Quá ko ổn. Vì như vậy sẽ phải đập đi mà làm lại, tốn kém.

Ở đây, em cũng đang nghĩ sao anh ko gọi cho lãnh đạo tỉnh mà đã vội đăng bài như thế, anh đã gọi mà họ ko nghe máy anh hay sao nhỉ? Hay là không thấy báo lại gì là anh đăng lên luôn nhỉ. Chắc anh gọi rồi chứ ai lại nóng vội thế bao giờ.
Ông Hải bận, nên ông ấy không nghe máy hay nhắn tin vài phút bằng sms được.
Mà ông chỉ rảnh để gõ facebook (khá nhiều chữ), ông bộc tích như ông Trump bên Mỹ, thích gửi công văn qua đường facebook.
Tóm lại là sau mấy vụ lùm xùm như này, ông Hải mất khá nhiều Fan cụ ạ.
Đấy là em nghe hơi nồi chõ, phân tích qua thông tin báo chí viết thế, còn sự thật ntn thì chắc phải hỏi cụ nào sau cánh gà xem tuồng cụ ạ.

happyhn

Xe container
Kể cả là tồng chí Hải này có mục đích XD hình ảnh đi chăng nữa thì tồng chí í vưỡn đang cho đi và làm tốt cho người #. Thế thì việc đ j phải kêu ca phàn nàn cằn nhằn cái căng củ cọt j nữa nhỉ

QMintech

Xe tăng
Có 1 số bộ phận ofer quen luồn cúi( gọi Nôm na là xử lý linh hoạt) + một số sai nha chê và bênh anh cán bộ kia. Dân đen bọn em chỉ biết cầm tiền thì phải làm, ko làm được thì trả thế thôi. Bác Hải ko công khai thì giang cư mận nó chả đào mả tổ Bác lên ấy chứ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em ko nghĩ bác ấy bồng bột đưa lên fb mà ko làm những việc như cụ đưa ra đâu.
Cực chẳng đã phải vậy thì người ta mới làm thôi, tới tầm phó trưởng quận thì cũng ko phải người nông cạn.
Đúng theo lý luận của cụ thì em nghĩ ông CT tỉnh càng không nông cạn, chắc có gì thật rồi nên ông ấy mới cảnh cáo :))

Trên chỉ là suy diễn thôi còn đây là suy nghĩ:

Làm đến tầm phó CT quận lớn ở SG mà không biết được chả có CQ nào làm việc trên face cả thì một là anh ấy quên hai là anh ấy cố tình, nếu quên thì thông cảm còn cố tình thì em buộc phải đau buồn báo tin là anh ấy làm màu :))

p/s : nói thêm nếu anh ấy làm màu cũng chả sao nhưng đừng chà đạp người khác để làm màu thêm nữa ai a dua cũng được nhưng đừng bắt người các phải cố a dua theo.

provtc

Xe container
Ông Hải bận, nên ông ấy không nghe máy hay nhắn tin vài phút bằng sms được.
Mà ông chỉ rảnh để gõ facebook (khá nhiều chữ), ông bộc tích như ông Trump bên Mỹ, thích gửi công văn qua đường facebook.
Tóm lại là sau mấy vụ lùm xùm như này, ông Hải mất khá nhiều Fan cụ ạ.
Đấy là em nghe hơi nồi chõ, phân tích qua thông tin báo chí viết thế, còn sự thật ntn thì chắc phải hỏi cụ nào sau cánh gà xem tuồng cụ ạ.
Vào TP HCM xem dân xây dựng nó chửi trc ô quản lý mảng xây dựng thời vẫn làm quan xem thế nào, ko phải tự dưng có đồng hồ patek, có vertu xe sang, nhà cửa, nhà hàng. Giờ như kiểu tẩy trắng hoặc đột nhiên ngộ ra hối hận.

Anita Emi

Xe điện
Đúng theo lý luận của cụ thì em nghĩ ông CT tỉnh càng không nông cạn, chắc có gì thật rồi nên ông ấy mới cảnh cáo :))

Làm đến tầm phó CT quận lớn ở SG mà không biết được chả có CQ nào làm việc trên face cả thì một là anh ấy quên hai là anh ấy cố tình, nếu quên thì thông cảm còn cố tình thì em buộc phải đau buồn báo tin là anh ấy làm màu :))

p/s : nói thêm nếu anh ấy làm màu cũng chả sao nhưng đừng chà đạp người khác để làm màu thêm nữa ai a dua cũng được nhưng đừng bắt người các phải cố a dua theo.
May em chưa có việc gì làm với anh Hải.

Em méo có Pha tê bóc, có gì anh ấy giao việc trên Pha em không làm thì chết. À mà cũng không chết vì sau đấy anh chửi em trên Pha em cũng chả nghe được :))

bachlamhqhg

Xe buýt
Mai em cũng từ thiện vài trăm k xong vài hôm làm cái vb gửi Bí thư tỉnh để chỉ đạo cho oai mới được. Đề nghị làm rõ vài trăm nghìn của tôi đi đâu và dùng cho mục đích gì kk.
Để em nói cho c biết nhà từ thiện nó không nhỏ nhen như cụ nói, cũng như có phải ai từ thiện cũng muốn nổi tiếng như anh Hải đâu
Ui, cụ đọc nhanh quá, chậm lại 1 tí. E đang nói những ng làm từ thiện rồi mà ganh ghét với cụ Hải thôi cụ nhé. Cụ có ghét cụ ấy ko?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
May em chưa có việc gì làm với anh Hải.

Em méo có Pha tê bóc, có gì anh ấy giao việc trên Pha em không làm thì chết. À mà cũng không chết vì sau đấy anh chửi em trên Pha em cũng chả nghe được :))
fan kiểu gì cũng bào chữa anh ấy đăng face để mạnh thường quân biết nhưng đã từng là cán bộ nhà nước thì anh ấy thừa hiểu là chẳng có tác dụng gì khi làm ngược ngoài việc làm xôn xao dư luận. Làm xuôi phải là gửi văn bản giấy trắng mực đen có ký tá để chịu trách nhiệm xong rồi mới chụp đăng lên face chứ chả phải vậy :))

MrMilan

Xe điện
Bác Hải trước còn tại chức, thuộc team anh đã vào tù, cũng chén như ai thôi, sau đó không hợp team thì xin nghỉ.
Giờ đang chết vì mấy cái like ảo trên mạng xã hội, ngao du với team luật sư kịch khung và các đội tích xanh có chiều hướng dân chủ.
Ngay cả cái việc đòi tiền trên fb kèm ra lệnh với bí thư tỉnh ủy 2 tỉnh Quảng Nam và An Giang là thấy dở rồi, anh cũng chỉ là nhà từ thiện, chứ ko phải thủ tướng mà bí thư tỉnh phải báo cáo với anh.
Hơn nữa việc giải ngân tiền từ thiện từ ngân sách nhà nước không phải 1 phát là xong, chỗ em nhiều lúc được TW cấp tiền làm từ thiện, nhưng đều phải ứng trước tiền, xong xuôi rồi cả năm mới đc TW trả lại tiền đầy đủ.
Anh Hải làm thế này, thì chỉ khổ người dân, từ nay các tỉnh khó khăn, cứ nhìn thấy anh Hải hoặc các nhóm từ thiện về là họ đuổi, ko nhận gì luôn, nhìn gương Hà Giang kìa, đuổi thẳng cổ các nhóm từ thiện, thiện thì ít mà post fb thì nhiều.
ANh Hải là thần tượng khối cụ trong này đấy, nhưng thực tế anh ấy là người thế nào, đúng là phải quan hệ mới biết được, chính vì thế ae mới rời xa anh ấy, vì anh ấy đi sai đường rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Lý luận như cán bộ ấy nhở!

Huthasa

Xe lăn
Cuối cùng lại là em thấy anh Thanh đanh đánh bóng cho anh Hải. Tại vì anh Thanh không phát biểu thì không có thớt này =))=))=))

xe mo cau

Xe buýt
Ông nào làm từ thiện tốt đúng tôn chỉ thì tự khắc hình ảnh cá nhân của ông sẽ lên, dù bản thân ông có muốn hay không, vấn đề ở đây chỉ là hai bên có một thỏa thuận, dù là miệng hay văn bản, ai đúng ai sai mà thôi, đừng nhân cách hoá nó lên quá. Mình sai thì mình xin lỗi
Ở nước mình thằng sai có bao giờ xin lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng