[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

RauCanTay

Xe buýt
Mr Vượng từ thiện ngoại giao, những gì anh ấy nhận lại đc từ "vĩ mô" lớn gấp mấy số đưa ra xoá nghèo bền vững.
Chính xác.
Đầu tư vào giáo dục + việc làm giúp người dân thoát nghèo bền vững hơn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chưa đúng, anh ấy cần tin nhắn để lưu bằng chứng.
Thì anh cứ lịch sự nhắn lại, chị gửi chi tiết cho tôi qua email.... tối rảnh tôi trả lời.
Mà cụ ngồi cạnh bác Hải à? Sao nắm rõ bác ấy nghĩ gì thế :))

Alan Turing

Xe tải
Mai trên FB của anh Đoàn Ngọc Hải sẽ ra Giudeline về việc hướng dẫn các địa phương sử dụng vốn viện trợ không hoàn lại từ Quỹ của ổng dài 2 trang FB hihi

QUANG1970

Xì hơi lốp
700 căn khẩn cấp còn xây đc mà 2 căn nhận tài trợ lại tính kg ra?
Bác thật giỏi môn logic! =D> ^:)^
Nhưng lại thiếu món "Tập hợp" 700 căn kia thuộc tập hợp khác so với 2 căn kia (ở nguồn gốc số tiền)!
Bây giờ em mới tin là bác dở toán! :P
Cái đó (tập hợp) là môn đại số :))
Em có bảo tập hợp là thuộc môn nào đâu :))
Giờ em tin bác dốt toán :))

Bác chịu khó đọc lại các "còm" trên từ từ và ngẫm nghĩ và tự tìm ra cái sai của mình!

Nếu vẫn chưa tìm ra thì nhờ ai thực sự giỏi tiếng Việt cắt nghĩa và sẽ thấy cái sai của mình hay đi học lại môn tiếng Việt phần "đối đáp" sẽ thấy thôi.

Không vội bác nhé! [-X

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bác chịu khó đọc lại các "còm" trên từ từ và ngẫm nghĩ và tự tìm ra cái sai của mình!

Nếu vẫn chưa tìm ra thì nhờ ai thực sự giỏi tiếng Việt cắt nghĩa và sẽ thấy cái sai của mình hay đi học lại môn tiếng Việt phần "đối đáp".
Thấy sai thì chỉ đi bác :))
Sao cứ tinh tướng chém thế =)) chứng minh sai chỗ nào em xin nhận sai ngay :)) sao phải khổ mà quất còm thế bác!

DucHoan

Xe tăng
Đang cố đổ lỗi thôi, ông Hải là người từ thiện, ông ý có làm màu, hay quay xe gì đi nữa.Thì là tôi tớ của dân phải có trách nhiệm, trình bày nguyên nhân thế nào là đc rồi. Cứ lên báo thế này lại càng to chuyện thôi

Vietex

Xe điện
Theo em ông ĐNH chỉ giỏi làm mầu, báo chí cũng dở hơi, mấy cái ảnh chạy bộ cứ đăng lên suốt, làm như thế giới này có mỗi ông ĐNH biết chạy bộ.
Em cũng thấy thế. Bác đọc cái status đòi tiền từ ông ĐNH chưa? Viết sai cả dấu chấm, phẩy, dấu ngoặc.

edc

Xe lăn
Em thấy anh Hải viết thư Kính gửi Bí thư tỉnh thế này là hơi nặng lời và có phần căng thẳng ko cần thiết.
Anh Hải hoàn toàn có thể gọi trực tiếp cho Bí thư tỉnh để phản ánh về việc chậm trễ của MTTQ tỉnh, thậm chí nói luôn sẽ đòi lại tiền nếu địa phương ko làm nhanh.

Anh Hải đưa cả việc của cấp dưới chậm trễ rồi “kính gửi đ/c Bí thư tỉnh” thế này khác gì vả vào mặt lãnh đạo tỉnh.

Nổi nóng thì dễ, ai cũng làm đc, nhưng giữ đc sự mềm mại khiêm nhường mới khó.
Em nghĩ anh Hải nên cân nhắc trước khi xử lý các vấn đề phát sinh sao cho mềm mại và xứng tầm một ông quan lui về ở ẩn.
Cụ nghĩ anh Hải là ai mà gọi họ nghe. Số lạ, gọi họ nghe ah??
Anh Hải chả lạ gì mấy chuyện các quan, hội.....ở tỉnh đâu. K phải tự nhiên phải đăng đàn vậy

xukthal

Xe lăn
ái chà chà, bắt được một thánh chém mạng ảo đây rồi, chắc ngáo báo mạng nặng rồi về ''mô hình các TC NGOs'' rồi
Cá con mới lớn thích bơi ngược dòng mà cụ :D

td lines

Xe điện
Nhiều cụ chửi chính quyền vì thủ thục hành chính rườm rà rồi sách nhiễu dân bla bla , bây giờ anh Hải cũng là nạn nhân của cung cách ấy như các cụ thì lại quay sang chê trách anh Hải là sao ?
Có một điều em cũng chưa hiểu là cứ anh nào nổi lên theo chiều hướng tích cực là bị OF lập thớt để " nhậu " . Từ anh Vượng , anh Quảng , rồi anh Thái Công , giờ đến anh Hải đi làm từ thiện cũng bị lên mâm OF nhậu

qddt

Xe tăng
Mai trên FB của anh Đoàn Ngọc Hải sẽ ra Giudeline về việc hướng dẫn các địa phương sử dụng vốn viện trợ không hoàn lại từ Quỹ của ổng dài 2 trang FB hihi
Guideline: Bố gửi từ thiện cho mày là mày phải làm theo ý bố. Ý bố thế nào thì bố méo nói. Gọi điện bố méo nghe, phải nhắn tin bố mới giả lời. Các loại báo cáo cần phải gửi: báo cáo vắn hàng ngày, báo cáo tuần, báo cáo tháng, báo cáo quý, báo cáo giữa năm, báo cáo năm. Đứa nào không tự giác gửi báo cáo bố méo hỏi mà bố bốt Phây chết cmn luôn. =))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thấy sai thì chỉ đi bác :))
Sao cứ tinh tướng chém thế =)) chứng minh sai chỗ nào em xin nhận sai ngay :)) sao phải khổ mà quất còm thế bác!
Trích dẫn cho minh bạch và hệ thồng hóa câu chuyện (vụ việc) để mọi nguoi cùng coi và cùng nhìn ra vấn đề.

Hơn nhau một câu nói không là gì nhưng tranh luận để cùng nhau hoc tập, rèn luyện hoặc vui đùa, theo em mới là tiêu chí của Ofun.

k4mjkaze2

Xe buýt
Đang cố đổ lỗi thôi, ông Hải là người từ thiện, ông ý có làm màu, hay quay xe gì đi nữa.Thì là tôi tớ của dân phải có trách nhiệm, trình bày nguyên nhân thế nào là đc rồi. Cứ lên báo thế này lại càng to chuyện thôi
nghĩa là ông Hải được quyền lên chỉ trích, CQ auto im lặng giải quyết âm thầm, để dân mạng nó chửi cho to đầu à

Thích Đu Đủ

Xe điện
ái chà chà, bắt được một thánh chém mạng ảo đây rồi, chắc ngáo báo mạng nặng rồi về ''mô hình các TC NGOs'' rồi

nói toẹt nhé, các NGO chỉ tổ ăn hại thôi, mỗi thằng mang danh NGO xin nhận tiền từ thiện, hỗ trợ từ phương Tây đem đến các nước 3rd, đến các nước như VN thì 1 triệu $ chúng nó tiêu, trả lương Tây, thuê xe thuê văn phòng rồi NV bản địa hết cmn 800K rồi, ra đến dân đến chỗ từ thiện may ra được 200K, các tổ chức TT hay NGO từ tây đến chỉ là giải quyết việc làm cho lũ tây thất nghiệp đến các nước thứ 3 du lịch, văn vở làm ra vẻ giúp đỡ, hỗ trợ thôi chứ đến tay dân nghèo chẳng còn mấy xu hay chỉ là vài cái Brochure, seminar workshop vớ vẩn thôi...bọn NGOs là bọn tởm nhất vì đứng danh xin tiền ủng hộ tài trợ/từ thiện cho các nước nghèo bằng chương trình nọ kia nhưng kỳ thực thì phần lớn số tiền ấy chi cho đi lại/trả lương/thuê nhà của chính các ''chuyên gia và gia đình con cái họ'', rồi tiền đi bar, uống rượu nhảy đầm của NV các tổ chức này ở VN chứ xuống dân thật được vài xu.

Chỉ những cái kiểu từ thiện tay bo như ô Hải hay T Tiên hay các hội nhóm người VN giờ là thật nhất, đến tay trực tiếp dân nhất và đúng chỗ, nhanh nhất...
Cụ có lẽ chưa rõ về tính nhân đạo :)) đầu tiên người làm cho tư bản là phải tự nguyện, thế nên ưu đãi cả gia đình mà để kiếm đc ng sang nước thứ 3 cũng ko dễ. Ví dụ cho cụ tiền lương (gấp 3 lần) để cụ đưa gia đình về Mù Căng Chải hướng dẫn dân bản địa phòng chống AIDS cụ có đi ko?

Mà với bọn nó vợ chồng đc phép đi với nhau, ko phải tự nhiên mấy ông bà sang dời Tây làm đóc tờ lại có quyền xin cho gia đình đi theo :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy phần giải thích của ban ngành tỉnh khá hợp lý. Quyên góp ghi chung chung thì họ gộp vào các ctr lớn hơn. Gọi điện cảm ơn và các phương án thực hiện thì cụ Hải ko nghe máy.
1 tháng 8 ngày theo em là tg ngắn để xây nhà tình nghĩa. Phải xác định đối tượng,khảo sát, tính toán, cân đối kinh phí v.v...

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thì anh cứ lịch sự nhắn lại, chị gửi chi tiết cho tôi qua email.... tối rảnh tôi trả lời.
Mà cụ ngồi cạnh bác Hải à? Sao nắm rõ bác ấy nghĩ gì thế :))
Ở trong chăn nên biết chăn có rận thôi cụ. Tây lông lv luôn qua email, khỏi đôi chối lôi thôi. Mỗi email giá trị như 1 hợp đồng. Vina mít mỗi công chức một email.gov rõ ràng nhưng chẳng bao giờ xài. Vì sao ắt cụ hiểu.

Ô Hải đã nói rõ ràng cứ nt.

xukthal

Xe lăn

Nếu vẫn chưa tìm ra thì nhờ ai thực sự giỏi tiếng Việt cắt nghĩa và sẽ thấy cái sai của mình hay đi học lại môn tiếng Việt phần "đối đáp" sẽ thấy thôi.

Không vội bác nhé! [-X
Mẫu giáo thì tập hợp là xếp hàng bác nhé :))

Xolabaque

Xe tăng
Mr Vượng từ thiện ngoại giao, những gì anh ấy nhận lại đc từ "vĩ mô" lớn gấp mấy số đưa ra xoá nghèo bền vững.
Ăn cướp không thì cũng phải nôn tí trả lại chứ ạ, nuốt hết trôi sao được, nghẹn trợn mắt lúc nào không hay, vụ thằng em ruột cũng phải gạt nước mắt nôn ngay và luôn gần chục ngàn tỏi mới yên đấy thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trích dẫn cho minh bạch và hệ thồng hóa câu chuyện (vu việc) để mọi nguoi cùng coi và cùng nhìn ra vấn đề.

Hơn nhau một câu nói không là gì nhưng tranh luận để cùng nhau hoc tập, rèn luyện hoặc vui đùa, theo em mới là tiêu chí của Ofun.
Em còm hoàn toàn logic nhé bác!
Bác gọi nó là môn đại số, chứ em không nói tới chữ "Môn", em nói "Tập hợp", bác cứ thong thả mà đọc lại toán đi.
Em fun với bác tí thôi, chứ em biết bác rất nhiều món em cần phải cắp sách theo học, nhưng món "Toán" thì không!

DucHoan

Xe tăng
Nhiều cụ chửi chính quyền vì thủ thục hành chính rườm rà rồi sách nhiễu dân bla bla , bây giờ anh Hải cũng là nạn nhân của cung cách ấy như các cụ thì lại quay sang chê trách anh Hải là sao ?
Có một điều em cũng chưa hiểu là cứ anh nào nổi lên theo chiều hướng tích cực là bị OF lập thớt để " nhậu " . Từ anh Vượng , anh Quảng , rồi anh Thái Công , giờ đến anh Hải đi làm từ thiện cũng bị lên mâm OF nhậu
À, các cụ ấy nghĩ có vài đồng từ thiện mà cứ đòi làm sao đó.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ở trong xã hội cởi truồng, đứa nào mặc quần là đứa khiêu dâm. Em thấy câu này cấm có sai tý nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng