[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng
Y hệt ông Trump bên Mỹ, cứ lên MXH làm rùm beng lên.
Của cho không bằng cách cho, đầy tổ chức làm từ thiện, tiền ít hay tiền nhiều nhưng rất bài bản, lịch sự, ví dụ như SABC của otofun.
Chả hiểu từ lúc nào mà một post facebook mà có kính gửi, kính thưa!
Em đến ạ bác Hải :))
Em cũng liên tưởng đến Trump gặp Tập hỏi Tập: “gã đàn ông tên lửa dạo này thế nào”

đường đường là chính khách hàng đầu thế giới mà ăn nói rất giang hồ, bản chất nó là một con buôn nên cái hành vi nó bộc lộ ra ngoài đích thị là một con buôn ko hơn.

Chỉnh sửa cuối:

DucHoan

Xe tăng
Anh Hải đăng lên FB và yêu cầu mọi người phải đọc FB của anh ý mà thực hiện. Biết đâu sau vụ này cq chức năng sẽ vào cuộc tìm ra nguồn gốc số tiền từ thiện và làm rõ tính pháp lý của tiền a Hải đòi mà dùng tk tên ng khác chuyển, mối quan hệ giữa các đối tượng 😀
Cụ chắc ko rõ về việc này, tiền là tiền quyên góp, ông hải ko giữ mà giao cho nhóm từ thiện ông ý tin tưởng giữ rồi chuyển đi. Ông ý rất minh bạch, nên nhận tiền gì, gửi đâu đều thông báo trên facebook

xukthal

Xe lăn
Họ điện 2 lần sao cụ lại bảo họ điện cho có?

Điện 2 lần thì ko nghe máy, thì thôi chứ còn nc gì nữa. Ông Hải là siêu sao là bố tướng à mà phải tìm mọi cách để nc vs ổng? Chúng ta hãy cư xử công bằng với cả 2 bên.

Còn về việc quy ước, bà Huệ đã nói rõ ràng về việc ban đầu ông Hải đã trao đổi thế nào, xử lý số tiền ấy ra sao. Cụ có thể xem lại bài em đã trích ở trên, hoặc trên vnexxpress, tuổi trẻ online đều có đăng.
Cụ mới nghe 1 chiều thôi, tàu nhanh nó phải bảo vệ đầy tớ chứ :)) ko có lửa bác Hải lấy đâu khói mà quạt? Đa số các huyện khác có vđ gì đâu?

• Vodka
Reactions: Hmm

seamannb

Xe buýt
Em tán thành như cụ nói. Em cũng thấy gờn gợn nhưng thực sự chưa dám đưa kết luận nhưng rõ ràng ông Hải đang có dấu hiệu bệnh ngôi sao.
Không sao tí nào đâu, tính thế nào thì cư xử như vậy - chả nhẽ về hưu rồi đi làm từ thiện thấy bức xúc mà không thể hiện ra. Còn đời có ai nắm tay đến tối gối đầu đến sáng, ông ĐNH có thể nóng nảy nhưng đó là cái nóng nảy của người giữ phần lý + phần tình

stone_lamp

Xe điện
Chiện của Cụ Hải toins giấy mực kinh. :D
Nhưng cũng nhờ cụ ấy khuấy lên để XH có những cái nhìn đa chiều để tranh luận cho nó văn minh hơn. Và kết luận là đúng là xứ sở thần tiên, dân tộc kinh, tôn giáo không. :D
- Làm màu, đánh bóng bản thân có gì sai? Xây dựng thương hiệu cá nhân, giá trị bản thân là thứ mà 1 con NGƯỜI đẻ ra đã phải lên kế hoạch rồi. Trừ loại giun dế.
- Không có thương hiệu cá nhân thì ai góp tiền cho????
- Phát biểu của tay CT thì đúng bản chất quan lại. Vô cảm, quan liêu, trở mặt. Lúc đồng ya nhận tiền thì nói gì? Hứa gì?
-Cụ Hải réo cả bí thư tỉnh yêu cầu chỉ đạo thì có gì sai? Trách nhiệm người đứng đầu đâu? Lời thề khi vào Đ ảng, khi nhậm chức đâu? Về danh tiếng thì Cụ Hải lại chẳng danh tiếng bằng vạn cái tay bí thư đấy chứ? Nên réo tên thì có gì sai.????
- Thói dìm người khác để giúp mình nổi lên, giúp mình tự thấy thượng đẳng thì đúng là 1 lũ mọi rợ.
- Khi 1 XH mà không dám bàn luận về chính trị, không dám chỉ trích chính quyền thì họ sẽ tấn công những người của công chúng.
Sự hướng thiện đã hiếm mà còn khó sống với XH mọi rợ, suy đồi
dù rất nhiều chữ nhưng em thấy dìm người khác để mình nổi thì là a Hải, dìm cả tỉnh cả huyện mới đúng chứ ạ
Cụ chắc ko rõ về việc này, tiền là tiền quyên góp, ông hải ko giữ mà giao cho nhóm từ thiện ông ý tin tưởng giữ rồi chuyển đi. Ông ý rất minh bạch, nên nhận tiền gì, gửi đâu đều thông báo trên facebook
Thế thì ông ý ko thể đòi được, phải người chuyển đòi chứ ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói chuyện như đùa.

Danh sách hộ nghèo có đầy. Nhưng chính vì cái có đầy ấy mà chọn được 2 hộ để hưởng ơn mưa móc của a Hải mới là khổ.

Chốt 2 hộ xong hôm sau các hộ khác họ thắc mắc sao ko chọn tôi, thì lại chết mẹ vs a Hải.
Ds hộ nghèo đầy, chọn 2 để xây nhà càng dễ. Cứ tiêu chuẩn lâu nay sẵn có áp xuống: mẹ AH, thương binh liệt sĩ, tật nguyền, già neo đơn, phụ nữ đơn thân, vùng sâu vùng xa là ra phút mốt. Đằng nay Trà Mi trả lời đưa tiền hoà vào quỹ chung, chờ bình bầu rồi chia 40tr 3 nhà trong khi đã thoả thuân 2 nhà, 60tr mỗi. Kg minh bạch, lại thêm mùa mưa lũ sắp đến mới đẩy phản ứng ĐNH lên cao.

Xây nhà khẩn cấp chống lũ mà cụ đòi chờ?

honglong1

Xe điện
Cụ ạ, đ/c Hải này sau khi nghỉ việc đã có nhiều bước/động tác để dẫn tới ngày hôm nay.
Lần đầu ông Hải xuất hiện trên báo chí khi còn làm ở Q.1 thì em thấy ông ấy đi mec S500, cầm vertu, đeo patek. Đến khi nghỉ việc đùng cái em thấy đi ngay đôi tổ ong thần thánh chụp ảnh. Ngay lúc đấy em đã kết luận đồng chí này hỏng hẳn rồi.
Ơ thế các cụ không đọc à? Chị Huệ trả lời báo Tuổi Trẻ là anh Hải ban đầu không nói rõ tiền dùng làm gì, cụ thể thế nào. Nên chỉ đưa vào quỹ từ thiện chung. Trên có cụ nào trích đấy.

Nếu chị Huệ nói đúng thì tốt nhất anh Hải ngậm mồm lại cho nhanh. Làm màu thì đừng lập lờ để chửi chính quyền.
Cụ có thông tin chính xác không chứ nói chung thì khó thật vì nghe nói từ ngày chuyển tiền đến nay khoảng 1 tháng. Nếu như 1 người dân bình thường xây nhà thì từ khi có tiền sau 1 tháng chắc đang giai đoạn đào móng. (tức là chuyển trực tiếp)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Không thấy ghi rõ ngày xưa à? :))
Bàn chuyện ngày xưa làm gì! Vấn đề ở đây là ông Hải muốn xây nhà cho ai, đối tượng nào, nhỡ may có 100 hộ đạt tiêu chuẩn xây nhà, thế xây cho 2 hộ thì dựa vào đâu?
Mà tỉnh đã xây 700 cái, góp vào chung quỹ đó xây thành 702 cái hay sửa chữa nhà thì có gì sai?
Ông Hải thích xây cho ai thì cứ đến tận tay mà đưa, hoặc chuyển khoản thẳng.
Còn đã qua tổ chức thì họ phải có quy trình làm việc của họ.

Lacet_ti

Xe container
Theo em thì bác ý ăn mặc thế cho hợp với cv và gần gũi với dân nghèo :)
Cụ giả vờ ngây ngô vừa thôi.
Mang cho người nghèo là tấm lòng. Dĩ nhiên ko nên xa hoa ,nhưng cũng ko nên dân túy quá đà, cứ lại về mũ cối với dép tổ ong, quần áo quá tầm thường mới phù hợp.
Anh Hải là 1 tay chơi em ko rõ, nhưng 1 người luôn lấy chủ đề thể thao- môn chạy bộ thì chắc chắn 100% bộ phù hợp mọi hoàn cảnh, bình dân, năng động thì dân thể thao luôn chọn là giày thể thao, quần bò,áo phông- Ko hề phô trương, ko hề đắt tiền , ko xa lạ.

DucHoan

Xe tăng
Cụ không hiểu ý em rồi, những người như ông Hải thì tài sản, phong cách, dùng đồ hiệu nó đã ở đẳng cấp hoàn toàn khác dân thường rồi, chỉ khoảng 0,1% dân số Việt Nam đạt được như vậy thôi. Hiện nay số người đi đôi tổ ong ra đường làm việc cũng chiếm tỷ lệ chỉ 2-3% dân số thôi, vì bây giờ giầy tất, xăng dan đã rất rẻ rồi, làm đôi bitis có mà đi vài năm (hơi thối chân tí).
Việc một người đang ở đẳng cấp top của xã hội tự nhiên đi đôi tổ ong vào chân, ra đường làm việc chụp ảnh, lên báo chí nó thể hiện họ có sự chuẩn bị, được tư vấn rất bài bản nhằm mục đích gì đó. Trước đây thì em chưa rõ mục đích của ông Hải, nhưng giờ thì em rõ một phần rồi.
Ông Hải có cả bộ sưu tập dép tổ ong nha.
vi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bàn chuyện ngày xưa làm gì! Vấn đề ở đây là ông Hải muốn xây nhà cho ai, đối tượng nào, nhỡ may có 100 hộ đạt tiêu chuẩn xây nhà, thế xây cho 2 hộ thì dựa vào đâu?
Mà tỉnh đã xây 700 cái, góp vào chung quỹ đó xây thành 702 cái hay sửa chữa nhà thì có gì sai?
Em chỉ muốn nói ông ấy cũng là người bt thôi đừng xem ông ấy là thánh để không ai có quyền đụng vào ông ấy :))

DucHoan

Xe tăng
Mang cho người nghèo là tấm lòng. Dĩ nhiên ko nên xa hoa ,nhưng cũng ko nên dân túy quá đà, cứ lại về mũ cối với dép tổ ong, quần áo quá tầm thường mới phù hợp.
Anh Hải là 1 tay chơi em ko rõ, nhưng 1 người luôn lấy chủ đề thể thao- môn chạy bộ thì chắc chắn 100% bộ phù hợp mọi hoàn cảnh, bình dân, năng động thì dân thể thao luôn chọn là giày thể thao, quần bò,áo phông- Ko hề phô trương, ko hề đắt tiền , ko xa lạ.
Dép tổ ong là đam mê và sở thích của ông ấy đó cụ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
ĐNH kg nắm rõ đối tượng cần xây mới chuyển giao cho chuyên trách MTTQ. Đúng quy trình.

xukthal

Xe lăn
Cụ mới là ko thực tế, lội suối , lội bùn đi giày thể thao hay dép tổ ong ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

El Jefe 2

Xe tăng
Ds hộ nghèo đầy, chọn 2 để xây nhà càng dễ. Cứ tiêu chuẩn lâu nay sẵn có áp xuống: mẹ AH, thương binh liệt sĩ, tật nguyền, già neo đơn, phụ nữ đơn thân, vùng sâu vùng xa là ra phút mốt. Đằng nay Trà Mi trả lời đưa tiền hoà vào quỹ chung, chờ bình bầu rồi chia 40tr 3 nhà trong khi đã thoả thuân 2 nhà, 60tr mỗi. Kg minh bạch, lại thêm mùa mưa lũ sắp đến mới đẩy phản ứng ĐNH lên cao.

Xây nhà khẩn cấp chống lũ mà cụ đòi chờ?
xây nhà khẩn cấp họ đang xây 700 căn kia kìa. NTM họ đang làm quyết liệt đấy ko phải đợi chỉ đạo của a Hải đâu.

"Cứ tiêu chuẩn lâu nay sẵn có áp xuống: mẹ AH, thương binh liệt sĩ, tật nguyền, già neo đơn, phụ nữ đơn thân, vùng sâu vùng xa là ra phút mốt"- cụ nói chuẩn quá, mà nhỡ có 30 hộ theo danh sách này, vậy 02 hộđược hưởng lộc của a Hải là 02 hộ nào? Bầu bán lựa chọn ko chuẩn nhỡ 28 hộ kia lại thắc mắc thì lại chết.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
ĐNH kg nắm rõ đối tượng cần xây mới chuyển giao cho chuyên trách MTTQ. Đúng quy trình.

Quy trình cứu trợ khẩn cấp, chạy lũ tối đa 7 ngày phải có short list.
Ơ kìa? Họ gộp vào thì có gì sai? Sao ông ấy cứ đòi xây cái 701 702? Ý ông thế thì ông về tự đi mà xây!
Ông giao tiền cho MTTQ rồi thì ông cứ để họ làm!

Trạng thái
Thớt đang đóng