[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

lexus315

Xe điện
Em không phải là người đầu tiên thấy có sự tương đồng anh Khoa và anh Hải
Mời các cụ thẩm, bài viết cách đây gần 1 năm
Trích báo

Sự việc của ông Đoàn Ngọc Hải làm tôi nhớ đến sự việc của thầy giáo Đỗ Việt Khoa (Phú Xuyên, Hà Tây cũ) 13 năm trước. Năm 2006, thầy giáo Đỗ Việt Khoa đã dũng cảm quay video làm bằng chứng tố cáo tiêu cực trong thi cử. Ban đầu, sự việc bị “đánh bùn sang ao”, cho chìm vào im lặng, nhưng nhờ sự dũng cảm, kiên quyết của thầy Khoa, sự việc được đưa ra ánh sáng. Thầy Đỗ Việt Khoa được Bộ Giáo dục và Đào tạo khen thưởng, được xuất hiện trên chuyên mục “Người đương thời” của VTV như một nhân tố mới. Từ sự việc của thầy Khoa, Bộ Giáo dục và Đào tạo đã phát động phong trào “hai không”: Nói không với tiêu cực thi cử và bệnh thành tích trong giáo dục. Nhưng sau đó, dần dần từng bước một, Đỗ Việt Khoa bị chính những người cùng hàng ngũ và phụ huynh học sinh phân biệt đối xử, bị kỳ thị, bị đồn thổi là mắc bệnh “tâm thần”, “vĩ cuồng”... Còn phong trào “hai không” của Ngành Giáo dục đến nay ra sao? Hẳn mọi người đã có câu trả lời.

Từ câu chuyện của ông Đoàn Ngọc Hải, thầy giáo Đỗ Việt Khoa nghĩ về yêu cầu của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Nguyễn *********: “Chú trọng phát hiện, giới thiệu những nhân tố mới có đức, có tài; kiên quyết không để lọt vào cấp uỷ những người có tham vọng quyền lực, chạy chức chạy quyền”, chúng ta thấy được tính phức tạp của việc phát hiện, sử dụng nhân tố mới.

Dù thực tiễn còn nhiều gam màu tối, nhưng chúng ta tin tưởng sâu sắc vào bản chất tốt đẹp của chế độ xã hội ta. Một chế độ ra đời từ một cuộc cách mạng dân tộc dân chủ nhân dân, nhất định sẽ có bản lĩnh, nghị lực để phát hiện, bồi dưỡng, sử dụng và làm lan tỏa những nhân tố mới, những điều tốt đẹp cho xã hội. Để làm được điều này, trách nhiệm trước tiên của cấp ủy, tổ chức Đảng các cấp là phải biết bảo vệ những nhân tố mới như Đỗ Việt Khoa, Đoàn Ngọc Hải... không để họ đi vào ngõ cụt như hiện nay!

Hết trích

congchi

Xe điện
Vậy là cụ cũng biết anh ấy nộp đơn xin từ chức khi là lãnh đạo Q1 à ? Thế sao cái post trước lại cố tình không biết để cạnh khóe em và gián tiếp mắng anh Hải ?
Anh ấy nộp đơn là thể hiện sự sẵn sàng về vườn của anh ấy rồi, tức là thể hiện quyết tâm thực hiện lời hứa của mình. Còn trong hệ thống nhà nước, muốn được cho nghỉ cũng phải có sự phê chuẩn của thành phố chứ có phải muốn nghỉ là nghỉ đâu, với cả thành phố và quận động viên anh ấy rất nhiều nên anh ấy chấp hành ở lại. Đó không phải là lỗi cũng không phải là sự làm mình làm mẩy của anh ấy.
Kết quả bằng không thì nguyên nhân chính là do có những lực cản từ các thế lực bị đụng chạm lợi ích, việc này ai cũng rõ. Và vì kết quả bằng không nên anh ấy đã xin từ chức theo đúng lời hứa, như vậy là rất đáng khen rồi. Và quan trọng là tại sao cụ không chửi những cái xấu, những thế lực xấu đã cản trở anh Hải làm điều tốt mà lại đi chửi anh ấy đã không làm được gì ?
Anh Hải nói riêng, con người nói chung, không ai hoàn hảo cả. Nên làm gì có chuyện Idol anh ấy đến mức làm gì cũng khen, cụ không phải dạy playboy đá gái nhé. Và trong chuyện làm từ thiện này, thì anh ấy đang làm việc tốt, thế thôi.
Vẫn là cụ nên mở rộng ánh mắt và tâm hồn ra đi, đừng xét nét quá, để yên cho anh ấy làm việc tốt.
Dạ, anh ấy nộp đơn, rồi lại rút đơn khi đơn vị đã đồng ý cho nghỉ.

Vậy mà bác nói anh ấy sẵn sàng nghỉ á? Bác cho em định nghĩa từ "sẵn sàng" rõ hơn để cùng hiểu cái.

lexus315

Xe điện
Một trong những người - và tổ chức thiện nguyện em thấy rất hiệu quả là Cơm Có Thịt của bác T.Đ. Tuấn - một con người cũng để lại cho em ấn tượng rất tốt.

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Lãnh đạo UBND TP Châu Đốc cho biết, Ủy ban MTTQVN thành phố đã chuyển trả số tiền 106 triệu đồng cho ông Đoàn Ngọc Hải.
Em cũng thấy gợn gợn rồi nhưng NN đã quyết định chuyển trả thì bác Hải cũng nhận mà làm việc khác vậy/

Laixe80

Xe tăng
Tìm hiểu kỹ đi. Ảo tưởng sức mạnh từ chức để tạo áp lực ai ngờ được đồng ý nên làm đơn rút đơn từ chức và hứa chấp hành mọi nhiệm vụ được giao sau đó bị phân công về ngồi chơi xơi nước nên từ chức tiếp. Có link phỏng vấn bà bí thư Q1 cố mà đọc, đại khái nói éo giữ lời :))

Bí thư Quận 1, TP.HCM: 'Đáng ra anh Hải phải tôn trọng tổ chức' | Thời sự | Thanh Niên (thanhnien.vn)
Dạ, anh ấy nộp đơn, rồi lại rút đơn khi đơn vị đã đồng ý cho nghỉ.
View attachment 6082342
Vậy mà bác nói anh ấy sẵn sàng nghỉ á? Bác cho em định nghĩa từ "sẵn sàng" rõ hơn để cùng hiểu cái.
Tranh luận với 2 cụ, mệt.
Các cụ có động lực và thời gian đi tầm chương trích cú để chửi anh Hải, em không hầu được.
Qua thời gian vài năm nay quan sát các thông tin về anh Hải, thì anh ấy là 1 người tốt dám nói, dám làm, dám chịu trách nhiệm, và có ích cho xã hội rất nhiều. Xã hội cần có những người như vậy. Kết luận là vẫn câu nói cũ, các cụ để yên cho anh ấy làm việc tốt.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ có động lực và thời gian đi tầm chương trích cú để chửi anh Hải, em không hầu được.
Qua thời gian vài năm nay quan sát các thông tin về anh Hải, thì anh ấy là 1 người tốt dám nói, dám làm, dám chịu trách nhiệm, và có ích cho xã hội rất nhiều. Xã hội cần có những người như vậy. Kết luận là vẫn câu nói cũ, các cụ để yên cho anh ấy làm việc tốt.
Thấy cụ tô vẽ anh ấy thì em gg giúp cụ chứ em quan tâm đếch gì anh ấy :))

congchi

Xe điện
Thật ra, em chẳng cần bác hầu, em cũng không hy vọng gì việc thuyết phục bác.
Em chỉ viết để những người khác đọc, và hiểu vấn đề.
Bác viết "Anh ấy nộp đơn là thể hiện sự sẵn sàng về vườn của anh ấy rồi, tức là thể hiện quyết tâm thực hiện lời hứa của mình. Còn trong hệ thống nhà nước, muốn được cho nghỉ cũng phải có sự phê chuẩn của thành phố chứ có phải muốn nghỉ là nghỉ đâu, với cả thành phố và quận động viên anh ấy rất nhiều nên anh ấy chấp hành ở lại." Tiếc rằng, khi người ta đã đồng ý cho nghỉ, thì anh ấy lại rút đơn. Hứa rằng tổ chức phân đi đâu thì anh đi đó. Và khi tổ chức phân công tác không đúng ý anh ấy, thì anh ấy xin nghỉ (lần này chắc sẵn sàng thật).
Đó là nói, nhưng không giữ lời.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng cám ơn cụ đã nhường.
Dừng thôi nhé em không có nhu cầu tranh luận với cụ. Nếu cụ không quan tâm mời cụ đi chỗ khác để tránh loãng thớt !
Thứ nhất là cụ quất còm em trước, thứ 2 là cụ dùng ngôn ngữ khác loài người trước, thứ ba là cụ đếch có quyền mời em :))

Trạng thái
Thớt đang đóng