Không biết đây có phải là Aventador có liên quan đến 1 trong 2 bác Cường không?

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
như bác nói thì 1 con lx570 giá 25k Obama hả bác? e ứ tin :)) ở Mỹ nó cũg 50 60k rồi, kể cả ko có giấy tờ mà còn nửa giá thì sao đc hả bác :(
Thôi thì tùy các bác vậy. E mà điêu thì e đc cái gì à?:)). Mấy cái xe đấy mua ở bên Mẽo giá rẻ lắm, xong về VN được mấy thầy phù thủy thổi 1 cái rồi xem sang bên Khựa tiêu thu, 1 số trường hợp thì bán lại ở VN nhưng ít lắm, trường hợp mua xe ở VN thì chỉ là con của cốp với mấy bác tay to mặt lớn mới mua thôi ạ.
Xe được nhập về theo dạng tạm nhập tái xuất, mấy cái này ở VN mình cũng phổ biến lâu rồi chả qua bh nhà báo mới biết tin này thôi ạ.
QN nhiều càng con nhập xe về kiểu thế lắm ạ.
Ví dụ như ở cửa khẩu Hoành Mô:

Chỉnh sửa cuối:

heartbreaker92

Xe tải
Thôi thì tùy các bác vậy. E mà điêu thì e đc cái gì à?:)). Mấy cái xe đấy mua ở bên Mẽo giá rẻ lắm, xong về VN được mấy thầy phù thủy thổi 1 cái là thành xe hợp pháp...
Xe được nhập về theo dạng tạm nhập tái xuất, mấy cái này ở VN mình cũng phổ biến lâu rồi chả qua bh nhà báo mới biết tin này thôi ạ.

Mâm em bent đẹp quá :x

repsol

Xe container
Tên cửa khẩu nghe lạ nhỉ.toàn xe nhảy thế này bảo sao nhiều cụ MC lên khoe MC nhiều hàng khủng lắm:))
Vụ đưa xe từ VN qua MC như này thì có từ những năm 90 ấy chứ.hồi đấy làm rầm rộ hơn bây giờ nhiều.xe ở HP chạy hàng đoàn lên mũi ngọc MC rồi từ đây cho 2 xe 1 lên cano để đưa qua TQ.cano biên phòng 2 máy thì của nó 6 máy có mà đuổi vào mắt.có cả xe to để đưa lái xe về lại HP.
Các cụ còn nghi ngờ giá:e thấy giá thế là đúng rồi.bỏ 500tr ra các cụ tưởng là mua đc xe ngon đi nhưng đâu có đơn giản như thế.bỏ 500tr ra đến lúc có vấn đề thì ko chỉ là mất trắng mà có khi bỏ 500tr để mua 1 ô trong tù cũng nên 8-}
tương tự như 2b nhảy ở HN cũng thế thoai.con wave tầm 15tr thì bán có 3-4t

Sent from my iPhone 1

Chỉnh sửa cuối:

FCLamborghini

Xe tải
như bác nói thì 1 con lx570 giá 25k Obama hả bác? e ứ tin :)) ở Mỹ nó cũg 50 60k rồi, kể cả ko có giấy tờ mà còn nửa giá thì sao đc hả bác :(
cụ k nhớ ở việt nam trộm 1 chiếc mercedes bán với giá 20k à. bán 25k là có lời rồi. tính cả vận chuyển :))

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Tên cửa khẩu nghe lạ nhỉ.toàn xe nhảy thế này bảo sao nhiều cụ MC lên khoe MC nhiều hàng khủng lắm:))
Vụ đưa xe từ VN qua MC như này thì có từ những năm 90 ấy chứ.hồi đấy làm rầm rộ hơn bây giờ nhiều.xe ở HP chạy hàng đoàn lên mũi ngọc MC rồi từ đây cho 2 xe 1 lên cano để đưa qua TQ.cano biên phòng 2 máy thì của nó 6 máy có mà đuổi vào mắt.có cả xe to để đưa lái xe về lại HP.
Các cụ còn nghi ngờ giá:e thấy giá thế là đúng rồi.bỏ 500tr ra các cụ tưởng là mua đc xe ngon đi nhưng đâu có đơn giản như thế.bỏ 500tr ra đến lúc có vấn đề thì ko chỉ là mất trắng mà có khi bỏ 500tr để mua 1 ô trong tù cũng nên 8-}
tương tự như 2b nhảy ở HN cũng thế thoai.con wave tầm 15tr thì bán có 3-4t

Sent from my iPhone 1
Thế nên e mới bảo bán cho dân Vịt là bán cho mấy ông con nhà cốp, 1 tay che trời.:)).

petty angel

Xe hơi
mấy con siêu xe này ko về VN mà qua HK,VN chỉ chơi dòng phổ thông thôi,rất nhiều,biết mối mua ko khó

fcmu

Xe tải
Thôi thì tùy các bác vậy. E mà điêu thì e đc cái gì à?:)). Mấy cái xe đấy mua ở bên Mẽo giá rẻ lắm, xong về VN được mấy thầy phù thủy thổi 1 cái rồi xem sang bên Khựa tiêu thu, 1 số trường hợp thì bán lại ở VN nhưng ít lắm, trường hợp mua xe ở VN thì chỉ là con của cốp với mấy bác tay to mặt lớn mới mua thôi ạ.

trời ơi ă 6.0 w12 đẹp quá :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
toàn hàng khủng ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

78k-7878

Xe hơi
Mà mấy chú HQ VN làm ăn sao mà mấy chiếc xe ăn cắp mà cho nhập rồi cho xuất đc nhỉ.
Đúng là nhiều chuyện ở VN mới có.
Nản toàn tập.

hoangsilk

Xe hơi
phải đó, aven này tn tx sang hk, bác tungpro đã thông báo rồi đó( e đoán thế)...
Em chưa thấy cái nào tay lái nghịch cả, lên khẳng định xe này ko sang hồng kông
Hôm trước ngồi vs 1 bác cũng hay nhập xe ở MC nghe bác ý thuyết trình là mấy cái xe kiểu dạng nhẩy, trộm cắp, k giấy tờ ntn VN mình mua nhiều lắm xong đem bán cho mấy bác Khựa, 1 ít thì chủ Khựa mua với giá rất rẻ. Bác ý nói các quy trình làm thủ tục..... nhưng mà e cũng chả nhớ lắm, mang máng là khi về VN trót lọt là cái xe rồi đem thuyền ra Khựa là cái xe đã trở thành hợp pháp.... E cũng chả hiểu mấy bác Vịt nhà mình làm như nào nhỉ, xe ở MC rẻ lắm. 1 cái LX570 có giá chưa đến 500tr, Bim 7 đời 2005 thì 200tr.
Híc tin tức bác hóng được ko đúng rồi. Hàng tạm nhập tái xuất chủ hàng đầu phía Trung Quốc. đi qua việt nam là do một số công ty dịch vụ ở phía việt nam có trách nhiệm vận chuyển thôi. còn thông tin bác nhận được là những xe lexus hay bmw bán nội địa thì mình cũng được nghe. nhưng mà chỉ là số ít, vì số xe này được theo dõi rất nghiệm ngặt và được dám sát bởi Hải Quan việt nam. Hiện tại ở Móng Cái có 1 em Bmw Serries 7 đời khá sâu đang lưu hành chắc chắn là có. còn ngoài ra em chưa thấy có con nào cả :)) em xin hết ạ,

hoangsilk

Xe hơi
Mà mấy chú HQ VN làm ăn sao mà mấy chiếc xe ăn cắp mà cho nhập rồi cho xuất đc nhỉ.
Đúng là nhiều chuyện ở VN mới có.
Nản toàn tập.
Ko phải của mấy cụ việt nam đâu. hàng ăn cắp nội địa chủ yếu là từ Lào hoặc campuchia thôi chạy đường biên hí hí. còn hàng tạm nhập tái xuất thì chủ hàng là người Trung Quốc. Việt Nam chỉ là điểm trung chuyển hàng hóa thôi bác ạ. cái hàng tạm nhập tái xuất thì em cũng ko dám khẳng định nó là xe ăn cắp hay là xe cũ mua lại nữa :) vì em thấy có cả xe mới cả xe cũ, nhiều con mới tinh toe. nhất là Toyota Landcruiser 2012.

Chỉnh sửa cuối:

musso2000

Xe tải
xe nhập lậu vẫn về đều đều,đủ các chủng loại,từ matiz,ko phải hàng CPC mà là hàng nhập lậu luôn,nhưng cỡ aven thì VN ko bao h làm,thường là sẽ qua TQ,qua HK thì rồi cũng có cách đưa về Đại lục hết,còn cách thức thế nào thì ai thâm nhập đc vào giới này sẽ biết,cực kì phức tạp

clm.zk

Xe buýt

hoangsilk

Xe hơi

trường béo

Xe đạp
trên tường facebook của quốc cường gia lai có 1 dòng đăng là Chiếc màu cam đã về hải phòng, mới đăng ngày 4-3 vừa rồi xong, ai xác thực đi cái nhỉ

PARASUCO

Xe tăng
Thích con A8 quá, giá mà tầm 500 ttriển khéo mình lên mua 1 con về lắp biển xe khác chạy loanh quanh mất he he

bean12

Xe tải
Em chưa thấy cái nào tay lái nghịch cả, lên khẳng định xe này ko sang hồng kông

Híc tin tức bác hóng được ko đúng rồi. Hàng tạm nhập tái xuất chủ hàng đầu phía Trung Quốc. đi qua việt nam là do một số công ty dịch vụ ở phía việt nam có trách nhiệm vận chuyển thôi. còn thông tin bác nhận được là những xe lexus hay bmw bán nội địa thì mình cũng được nghe. nhưng mà chỉ là số ít, vì số xe này được theo dõi rất nghiệm ngặt và được dám sát bởi Hải Quan việt nam. Hiện tại ở Móng Cái có 1 em Bmw Serries 7 đời khá sâu đang lưu hành chắc chắn là có. còn ngoài ra em chưa thấy có con nào cả :)) em xin hết ạ,
khoảng xe xuất đúng như cụ nói đấy, cty bên vn chịu trách nhiệm vận chuyển, lúc xe về đến mc còn có chủ khựa ra ktra nữa,
con b7 đấy mất tích r cụ ơi....