[Funland] Không biết có phải là Ghẻ hay Rận Mèo đốt :(( Xấu hổ quá

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Một tuần này em xuất hiện khoảng vài chục nốt ngứa đỏ mẩn sưng mẩn to giống nốt muỗi đốt, tập trung thành vung ở quanh cổ chân, 1 bên cánh tay
Hiện tượng ngứa thường xảy ra theo thời điểm như buổi tối khi đi ngủ là chủ yếu và khi ngứa thì phát điên rồ, cào thế nào thì các vết ngứa vẫn thế không có biểu hiện loang ra mà cứ như ban đầu. Em thường ôm Mèo đi ngủ nhưng nếu là Rận Mèo sao ko đốt khắp người mà lại tập trung rất nhiều nốt ở vùng cổ chân, cánh tay.
Ngứa đã rất lâu và đã bôi các loại thuốc như Genfredrem, nizoral, beclogen, metrogyl denta nhưng không ăn thua ( và cũng năng take bath hơn xem sao:D)

Hiện tại thì những vết cào xước thành thâm tím rất tệ hại.
1) Các Cụ Mợ có kinh nghiệm về bệnh này không ạ ( bần cùng lắm e mới đến bệnh viện khám vì em bị hội chứng sợ bệnh viện)

2) Cho em hỏi nên mua loại thuốc xóa vết thâm nào cho hiệu quả

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Mợ chụp ảnh các nốt đấy và post lên đây xem nào, xem nó xấu xí tới mức nào nào:-ss

lyhoa75

Xe điện
Một tuần này em xuất hiện khoảng vài chục nốt ngứa đỏ mẩn sưng mẩn to giống nốt muỗi đốt, tập trung thành vung ở quanh cổ chân, 1 bên cánh tay
Hiện tượng ngứa thường xảy ra theo thời điểm như buổi tối khi đi ngủ là chủ yếu và khi ngứa thì phát điên rồ, cào thế nào thì các vết ngứa vẫn thế không có biểu hiện loang ra mà cứ như ban đầu. Em thường ôm Mèo đi ngủ nhưng nếu là Rận Mèo sao ko đốt khắp người mà lại tập trung rất nhiều nốt ở vùng cổ chân, cánh tay.
Ngứa đã rất lâu và đã bôi các loại thuốc như Genfredrem, nizoral, beclogen, metrogyl denta nhưng không ăn thua ( và cũng năng take bath hơn xem sao:D)

Hiện tại thì những vết cào xước thành thâm tím rất tệ hại.
1) Các Cụ Mợ có kinh nghiệm về bệnh này không ạ ( bần cùng lắm e mới đến bệnh viện khám vì em bị hội chứng sợ bệnh viện)

2) Cho em hỏi nên mua loại thuốc xóa vết thâm nào cho hiệu quả
May tóa mợ lập thớt hỏi. Em cũng đang trong tình trạng như mợ đơi. Khác cái là nhà em hem nuôi mèo mờ là mèo hàng xóm nó sống quanh nhà em cả bầy đàn. Em bị như mợ 3 năm òi. Cứ đến thời gian này kéo dài đến mùa hè mới hết con bọ đó. Nó sống dai như quỷ sứ,rất khó bắt vì nó cứ nhảy choi choi...em cũng vừa bị nó đốt mấy nốt ở chân,đùi í,ngứa phát điên mờ hem dám gãi. Mẹ em với F1 gãi nên cả 2 chân như hoa gấm í,trông thảm hại....chả biết làm thế nào cho hết được.
Nếu phun thuốc diệt côn trùng thì phải đi ở chỗ khác 2 ngày...em chẳng biết đi đâu...hic...
Đành sống chung với bọn yêu tinh thôi mợ ơi.

lyhoa75

Xe điện
Mợ chụp ảnh các nốt đấy và post lên đây xem nào, xem nó xấu xí tới mức nào nào:-ss
Cụ có cần em đến tận nhà cụ khám hem? Chụp lên hem chính xác,bắt em uống Postino thì toi à?:P

_MBBG_

Xe điện
theo như tả thì 80% là do rận mèo,rận mèo mà đốt thì cứ xác định một tháng vưỡn ngứa,ngứa đến mức gái bật máu mà vưỡn thèm gái,trước e nuôi mèo nên e bị rồi,cả nhà ko ai bị chỉ mình e,đến khi phát hiện ra tống nó đi mới hết.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
theo như tả thì 80% là do rận mèo,rận mèo mà đốt thì cứ xác định một tháng vưỡn ngứa,ngứa đến mức gái bật máu mà vưỡn thèm gái,trước e nuôi mèo nên e bị rồi,cả nhà ko ai bị chỉ mình e,đến khi phát hiện ra tống nó đi mới hết.
Cụ ơi, Cụ đinh chính hộ em cái phần đo đỏ với:D

Nhưng mà bạn em lại nói là chắc do con rệp đốt vì toàn buổi tối thì phát ngứa, ngứa thật, nó đốt chỉ mình em, Rận gì mà quái ác, và giờ có hiện tượng l à khắp người rồi, chán thật :(

minhchi233

Xe điện
Chắc là Mợ Hồng bị rận mèo rồi, toàn rận đực nó đốt nhá! Mua thuốc trị rận về tém cả mèo và người luôn, Mợ chụp ảnh tất cả các chỗ rồi bót lên xem dư lào.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Theo em cái này nên dành chút thời gian đi khám. Cần BS thì PM, mình sẽ GT bs xong ghé qua Viện DL ng ta khám cho.

buonchuoi

Xe tăng
Mợ bị Ghẻ Mây rồi bệnh này chữa lâu đấy theo Đông y thì Mợ lên phố Lãng ông tìm ông lang nào già chút hỏi mua củ Mộc Cắc về bôi là khỏi

Mr_Khoi

Xe tăng
Thời tiết thế này + đây là mùa phát triển của rận mèo nên E dự là Cụ bị rận mèo đốt đây..Cụ cứ xem lại xem có đúng ko

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Mợ bị Ghẻ Mây rồi bệnh này chữa lâu đấy theo Đông y thì Mợ lên phố Lãng ông tìm ông lang nào già chút hỏi mua củ Mộc Cắc về bôi là khỏi
Ôi Ghẻ Mây rồi ạ, nghe tên lạ quá. Hiện tại thì em đang chống trả với cách Ngứa nhất quyết không gãi xem thế nào.
Tại sao em lại sợ hội chứng bệnh viện thế, cứ vào đấy là run lẩy bẩy, khó thở, sợ hãi rồi đi về.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Thời tiết thế này + đây là mùa phát triển của rận mèo nên E dự là Cụ bị rận mèo đốt đây..Cụ cứ xem lại xem có đúng ko
Nếu là rận Mèo thì tốt quá, yên tâm đỡ lo Cụ ạ chứ Ghẻ thì xấu hổ thật:D

ina

Xe Cứu Trợ
Dị ứng thời tiết mợ ạ. Hết mùa lạnh là da mợ lại như da em bé thôi.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dự 99% là do rận ở mèo, loại này nó nhảy vèo vèo, bắt cũng khó.Trước nhà em cũng nuôi mèo, khi nó đẻ con thì nhà em ai cũng bị hiện tượng như bác chủ thớt nói, nhiều khi gãi muốn bật máu luôn và toàn bị ở phần cổ chân, chỗ ngứa thì bị sưng tấy dạng cục như bị muỗi độc đốt và sau đó thâm đen.Một con mèo mẹ và 4 con mèo con em nuôi hẳn trong 1 phòng ngủ chỉ có độc 1 tủ quần áo, em phải mua 1 hộp xịt muỗi Jumbo về xịt khắp phòng và lên cả lông mèo mẹ, mèo con mà ko ăn thua, sau đó em phải chuyển sang dùng mất mấy hộp raidmax mới hết, quần áo thì em cũng xịt thuốc muỗi hết và mang giặt dần rồi cất ở phòng khác, nghĩ đến mà em vẫn rùng mình, mở của phòng ra đứng khoảng 1 phút, em ko nói ngoa mấy chục con rận nó nhảy bu lấy cổ chân - em phải dùng cách này để dụ bọn nó rồi dùng bình xịt xịt trực tiếp lên chân em luôn - rận chết rơi lả tả, may mà em cũng ko bị phản ứng phụ của thuốc xịt muỗi ( có đeo khẩu trang ).Để giải quyết sạch sẽ bọn rận này em mất cỡ 2 tuần, cứ 1 ngày lại vào phòng có bọn mèo xịt ngóc ngách, xịt trực tiếp lên mèo và đứng để rận bu vào chân và xịt thuốc muỗi.Sau vụ đó thì em cho hết cả mèo mẹ lẫn mèo con, cạch, tởn đến giờ ko dám nuôi mèo luôn!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ai lại chụp ảnh đưa lên chỗ đông người thế này - để em đến xem cụ thể rồi về tả lại cho các bác sĩ OF

MyMac

Xe điện
Cái này chắc chắn là rận mèo rùi. Mợ phải kiên trì ngồi xuống sàn mà bắt, sau đó mua thuốc tắm trừ rận về tắm cho mèo. Mợ phải kiên nhẫn vừa bắt rận vừa giặt sạch ga giường, giặt quần áo của mợ kể cả quần áo trong tủ, tắm cho mèo và giết rận trên sàn nhà mới hết được.

Nói nhỏ với mợ nhé, lão Mac nhà em biết oánh ghi ta từ khi nhà em có hai thằng mèo đới. Chúng nó đi bụi đời với bọn mèo hoang xong rồi mang cả đống về. Dưng mà nó ở bên kia nên bọn em phải thuê vệ sinh dịch tễ nó đến nhà phun khắp nhà, xong rồi lại còn phải đem nó ra thú y trừ rận, xong cả nhà đi tiêm nữa, xong phải dọn ra ở ngoài mấy ngày. Vụ ấy mất gần 7 nghìn Ôbama, em tởn tới già luôn. Mẹ em bảo ở VN thì tao cho vào nồi rồi...

Chỉnh sửa cuối:

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Tình hình là em tự kỷ thật rồi, nó tạm ngừng ngứa vài ngày, em cứ tưởng là đỡ rồi, ai ngờ tối hôm qua tất cả các nốt ngứa đội mồ sống dậy và sản sinh thêm một tập đoàn ô hợp em chả biết gọi là gì nữa, tạm gọi là Rận Ghẻ :((. Kết cục vô cùng bi thảm, em giờ là con tắc kè hoa đỏ tím chi chít, khỏi ra khỏi nhà luôn
Đến bác sĩ cũng muộn mất rồi vì nay chắc cũng mong thêm tí nốt nữa là trọn bộ đồng mầu :((.
Con con mèo thì mới thượng thọ 12 năm nên cả nhà em chả ai dám dây vào già cả bô lão ạ:(, tống khứ nó ngủ riêng thôi

etran

Xe buýt

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Em nhờ người mua rồi Cụ ạ nhưng toàn ông lang trẻ nên lại đi về :D. E đang ngồi buộc tay không tí toạch chọc phá ngứa đây Cụ ạ:(. Tình hình thê thảm quá nên phải Fun tí cho nó đỡ Yêu đời