[Thảo luận] Không bật đèn phạt bao nhiêu hả các bác!

3_banh

Xe điện
Nhân tiện hỏi các cụ nếu cháy bóng thì thay thế nào và mua ở đâu?

TER-2008

Xe buýt
2L là cụ quá ổn, tui bị xxx tóm vì trời chưa tối lắm tui chỉ bật đèn gầm, xxx dã man k cho nộp viết biên bản ra kho bác mất 7L mà 1 tuần mới dc lấy bằng. Cụ nên cám ơn ông xxx ấy

LAB

Xe đạp
Hê hê, hôm nọ em cũng bị y như bác chủ thớt, có điều trên đường ngược lại: từ Hàng Khay em đỗ đèn đỏ, signal trái sang Đinh Tiên Hoàng thì một chú xxx ra chỉ chỏ, em không nghe rõ nên phải hạ kính lái xuống thì chú í nhắc là bật đèn lên, em làm theo và thấy chú ý quay người bỏ đi. Nhưng không hiểu sao, quay được nửa người thì chú í lại quay lại và yêu cầu em cho xe sang bên đường (chỗ công ty vàng bạc Agribank) và cầm giấy tờ của em. Em sang abc với một ông xxx già đứng trong bốt là em làm ở xyz với lại dăm ba câu phải trái nữa thế là ông í cho đi, hé hé! (Cái chỗ xyz là em bốc phét nhưng mà như thật ạ, lần trước cũng thoát một lần đi vào đường ngược chiều mà không để í).
Thế cụ không để ý mấy cái đồng hồ trong xe à. Cẩn thận cụ nhé. Ngoài bị xxx tóm thì còn nguy hiểm cho người khác nữa
Em xin giải thích thêm về trường hợp của em là do lúc trước dừng xe trước cửa nhà có hàng xóm nên em mới tắt một nấc đèn đi ạ, trong xe đèn tap lô vẫn sáng nên mới không để í chứ trời tối thế làm gì mà chả biết là mình quên bật đèn!

QuangThanh208

Xe tải
Em thỉnh thoảng cũng bị quên đèn,do đèn đóm xung quanh sáng quá đến đoạn hơi tối mới biết là quên chưa bật,vì em có bật đèn thì cũng toàn đi cost.

dapvocaydan

Xe điện
Em cũng mới tập tõm, chả là hôm trước đi trong thành phố, đoạn Tràng tiền rẽ vào Đinh Tiên Hoàng, đang dừng đèn thì bị xxx gọi vào phạt vì ko bật đèn. (lúc đó trời nhá nhem tối, khoảng 6, 7 h tối)
E ko biết theo luật là bao nhiêu nên đưa xxx 2 lét rồi đi.:-<

Bác nào biết chỉ giáo em ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
hạt dẻ rồi cụ ơi

nqhung56

Xe buýt
đang đi nhỡ cháy cả thì làm sao các cụ nhỉ

tuanzs

Xe container
đang đi nhỡ cháy cả thì làm sao các cụ nhỉ
Không được đi nữa cụ ạ

Tầm 19h hôm qua đi ở HQV cũng thấy 1 bác Camry 31F (chắc mới lái) mò mẫm đi chả đèn đóm giề, nhà cháu hạ kính xuống nhắc bật đèn nhưng hình như không hiểu, vượt rồi nhìn qua gương thấy vẫn tối om (xe màu bạc) - hay cụ lx không biết công tắc đèn ở đâu nhỉ?

cò lả

Xe máy
e cũng y hệt bác này nhưng vì hôm đấy đưa vợ đi siêu âm về thấy bảo có khả năg con trai nên e vui quá quên *** mất,đến đoạn ngã tư văn miếu cát linh thấy có một chú ra vẫy vẫy vào mình chưa hiểu tại sao xuống xe mới biết.chú ấy bảo anh vào gặp cán bộ e giải quyết,mình đi sang bên kia đường chỗ lô cốt của mấy chú xxx ấy.abcxyz mãi nó bảo e lỗi của anh là 6 đến 8 loét như cụ nào nói ơ trên đấy,e dọa bảo bố tớ cũng làm bên xyz đấy nhé.Tớ gọi điện cho ng thân là mất ăn đấy, chú ấy hạ giọng nói thế này các cụ ợ ANH XEM THẾ NÀO TỪ CHIỀU ĐẾN GIỜ ĐƯỜNG THÌ ĐÔNG BỌN E THÌ LÀM TỪ TRƯA ĐANG KHÁT BIA,CHO ANH E XIN MẤY CỐC.chú ấy nói thế chả nhẽ lại ko cho các cụ nhỉ?e xuất ra 200k chú ấy cảm ơn rồi bảo e làn sau anh cẩn thận nhé.hì
\
Dân không xin nhà nước thì thôi, mấy ông nhà nước chúa là hay xin đểu dân.

BVH0509

Xe tải
Em đã có lần nhắc được 2 bác rồi. Một bác đi Lacenti SE và một bác đi BMV già già. Hai bác đều không bật đèn lúc 7 h pm ở đường Lê Duẩn. Quả đấy mà đến đầu Kim Liên kiểu gì cũng bị cũng bị tóm. Bác già đi BMV lại tưởng cái gì đỗ xe vào vỉa hè kiểm tra lại lốp. Lúc sau mới nhìn thấy Oh gié lên một cái. Nháy nháy đèn cám ơn.

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Oái hôm trước em chạy cũng quên ko bật khoảng lúc hơn 6h, đi đến đoạn kim liên mới thấy có bác trước kéo kính chỉ chỉ em mới hiểu, may mà đoạn ngã tư Cát Linh với Tôn Đức Thắng rẽ ngay trước mấy chú xxx mà ko bị tóm

Hôm trước đi Hà Giang về em cũng bị vịn vì lúc đổi lái anh bạn lại tắt đèn nhưng không hết thành ra sang lái em thấy táplo vẫn sáng nên ung dung chạy đến giữa đường Yên Phụ bị vẫy vào mà không biết mình bị lỗi gì. Xuống xe mới biết mình chưa bật hết đèn. Nhưng may hôm đó xe em vẫn cờ quạt đàng hoàng. xxxx hỏi em bảo vừa đi làm từ thiện về nên cũng được tha với lời nhắc nhở bật đèn lên không sẽ nguy hiểm nếu không lỗi đó sẽ bị phạt từ 800-1000. Vội cám ơn và lên xe đi tiếp. Lúc đó sao thấy xxxx đáng yêu thế không biết. Chắc là mình vừa làm việc thiện nên cô thương đây mà.

binhservice

Xe máy
Cụ ơi xe bây giờ không cần bật đèn pha, đèn taplo vẫn sáng đuoc, còn điều chỉnh đuoc độ sáng nua, e cứ buồn vì xe e phải bật pha thì đèn taplo mới sáng. Nhưng bây giờ e lại thấy hay vì đỡ quên bật pha hơn.

NguyenTienDung

Xe hơi
Em chỉ ghét nhất xe đi ngược chiều cứ giương pha lên, nháy cũng chẳng hạ cốt xuống.
Không điên bằng thằng đằng sau giương pha cụ ơi.

Nhiều lúc vào trung tâm thành phố vẫn có thằng vô ý thức chơi cả pha...^:)^

technicvn

Xe buýt
Tối qua em đi chơi về, đoạn rẽ từ Yên Phụ vào Thanh Niên, có lẽ do bật/tắt xi nhan thế nào đó bị tắt mất đèn. Chú xxx ra vẫy vào, chào hỏi một lúc rồi tha cho đi, không thiệt hại gì :(. xxx cũng có người tốt, người xấu các cụ nhỉ?

technicvn

Xe buýt
Hôm trước đi Hà Giang về em cũng bị vịn vì lúc đổi lái anh bạn lại tắt đèn nhưng không hết thành ra sang lái em thấy táplo vẫn sáng nên ung dung chạy đến giữa đường Yên Phụ bị vẫy vào mà không biết mình bị lỗi gì. Xuống xe mới biết mình chưa bật hết đèn. Nhưng may hôm đó xe em vẫn cờ quạt đàng hoàng. xxxx hỏi em bảo vừa đi làm từ thiện về nên cũng được tha với lời nhắc nhở bật đèn lên không sẽ nguy hiểm nếu không lỗi đó sẽ bị phạt từ 800-1000. Vội cám ơn và lên xe đi tiếp. Lúc đó sao thấy xxxx đáng yêu thế không biết. Chắc là mình vừa làm việc thiện nên cô thương đây mà.
Em cũng bị chú xxx ở Yên Phụ vẫy vào vì lỗi không bật đèn, rồi chú ấy cũng tha em => hay cũng chú xxx hôm vẫy cụ nhỉ.

LeTai1979

Xe cút kít
Học phí thế là rẻ rồi Cụ ợ, lần sau nhớ cẩn thận hơn chứ để như thế đi nguy hiểm lắm.