[Funland] Khởi tố nhóm phóng viên dàn cảnh 'chạy' trường rồi tống tiền hiệu trưởng

xukthal.

Xe lăn

Bố khỉ 123

Xe điện
Ui xời, tưởng gì, chuyện mấy bọn phóng tinh này muốn biết nó nhiễu như nào thì cứ đến trụ sở các phường, mỗi tuần phải tiếp cỡ 4-6 vị bình quân cứ 5lít

minhab

Xe điện
Cái lũ bồi bút thất đức này em ủng hộ toi bớt đi, hồi xưa báo được vinh danh, có uy tín. Giờ nói lũ bồi bút trình độ toàn 3 môn 9 điểm đâm ra vơ hết cả nhà báo chân chính, giờ lũ báo sâu nhiều hơn rau, có những báo em thật lần đầu nghe tên luôn.

xukthal.

Xe lăn
tây hồ là trường nào các bác ? phải chu văn an k nhẻ ? vì tây hồ nhõn tr này hot thôi. nhà em khẩu đây mà em cho học trường khác :))
Tưởng nhà mợ phải TH PT mới đúng tuyến ;))

Thạch Hầu

Xe buýt
Cái kết đẹp là bọn lều bào nhập kho còn bà hiệu trưởng mất chức.

Xeomchocon

Xe tăng
Luỵt piệ thợ báo chơi đểu, làm cho giá xin học trái tuyến tăng cao quá :)
Nhưng mà giá 20 củ là giá chung cho các trường rồi :))
Nhưng sau vụ này khốn bạn cái giá lại phải lên vì qua nhiều trung gian hơn. Nhu cầu vẫn phải trái tuyến vì tiện và có lợi hơn rất nhiều nếu ngược đường đúng tuyến...

xukthal.

Xe lăn

farevell

Xe buýt
mấy cái tạp chí môi trường, đô thị vớ vẩn đã vòi vĩnh ko gớm tay rồi, em này dc mác báo pháp luật có khác, chơi sát vl :))

FUN PLUS

Xe buýt
Con Linh pv đểu này làm bn vụ rồi. Giờ bị bắt cho chết. Loại lươn lẹo ăn bẩn thủ đoạn vô biên. Nếu ko nhầm thì con này người TN.

darthvader

Xe điện
Nếu giả sử không phải vụ tống tiền thì cô HT có lấy 2 phong bì ấy thật không .. em hỏi ngây thơ tí :D

Chu An

Xe điện
Lũ f1 nhà em toàn học trái tuyến. Do công việc của bố mẹ nên phải xin chuyển trường nhiều. Em chấp nhận phong bì 2 triệu, coi như trà thuốc mà không phàn nàn gì. Nhưng 1 lần f1 xin vào cấp 2, bên nhà trường nhận đơn, trả lại phong bì và lấp lửng rằng nhà trường ưu tiên đúng tuyến trc đã. Dĩ nhiên là em ok. Nhưng vài hôm lại thấy alo "anh cứ chuẩn bị nhé!", rồi cách ngày khai trường 2 hôm alo mời vào phòng giám hiệu, trả hồ sơ và bảo "con anh k đủ đk để học ở trường này với lý do các lớp đã tuyển đủ". Giữa phòng giám hiệu, em nói thẳng "sau hôm khai trường tôi sẽ trực tiếp đếm từng lớp xem đủ sĩ không, còn chỗ trống tôi ăn vạ đấy". Hôm sau alo giục "anh bảo cháu đến trường nhận đồng phục cho kịp khai trường". Cũng chẳng mất 2tr trà thuốc như dự định.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Học trái tuyến thì đi xin xỏ cũng phải cảm ơn người ta là đúng rồi. Bà HT này nói rõ là 20tr em thấy rất xòng phẳng và chơi đẹp. Giá quận Tây Hồ thế là hợp lý, bà ấy cũng ko lấy đắt, bà ấy cũng có ăn được một mình đâu.
Các ông đi xin trái tuyến muốn xin không à?

Tôi ko bảo bà HT đúng. Nhưng mấy ông hả hê với bà HT thì tôi thấy khinh.

Mr.Alo

Xe lăn
Học trái tuyến thì đi xin xỏ cũng phải cảm ơn người ta là đúng rồi. Bà HT này nói rõ là 20tr em thấy rất xòng phẳng và chơi đẹp. Giá quận Tây Hồ thế là hợp lý, bà ấy cũng ko lấy đắt, bà ấy cũng có ăn được một mình đâu.
Các ông đi xin trái tuyến muốn xin không à?

Tôi ko bảo bà HT đúng. Nhưng mấy ông hả hê với bà HT thì tôi thấy khinh.
trường nào cũng phải 10-20 cụ ạ , mà cũng phải biết nhờ vả mới tiếp chứ chả phải ai nhảy ra xin thẳng thế cũng nhận , nhưng chả vị hiệu trưởng nào tự làm đâu :)

Sùng A Lềnh

Xe buýt
trường nào cũng phải 10-20 cụ ạ , nhưng chả vị hiệu trưởng nào tự làm đâu :)
Khổ, chúng nó cài cắm rồi thì cũng chả biết đc cụ ạ
Bảo HT lấy 50tr cơ, đây có 20tr bà ấy cũng phải đi lên trên. Quan thời nào bổng lộc chả có, đừng quá đáng là đc.
Một năm có phải cài cắm vào được nhiều đâu. Mười mấy 20 cháu thì cũng gọi là cải thiện chứ giàu làm sao đc.
Bọn nghèo nó chỉ muốn ai cũng nghèo như nó thì nó mới vui cụ nhỉ:))

gnud_ht

Xe buýt
TH chắc là CVA. Em thấy bà cùng cơ quan em xin cho F1 hộ khẩu Ba Đình sang cũng mất nhõn hai chục. Giờ vừa muốn học trường xịn, vừa muốn xin xỏ lại không muốn mất tiền ư? Những thứ từ trên trời rơi xuống thế chỉ có nước mưa và cứt trym thôi. Bọn lều báo mất dại. Bà HT lại mệt dồi. Hàng xóm nhà em làm HT trường hót mà phụ huynh đến xin trái tuyến cũng phải nhòm từ trên phòng giáo dục nhòm xuống ko lại bị khiển trách, ko đc nhận nhiều như thế, học sinh ko được phân bổ đều. Con nhà ai cũng muốn học trường tốt thì các trường khác thiếu học sinh (ví dụ thế).

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn
Lũ f1 nhà em toàn học trái tuyến. Do công việc của bố mẹ nên phải xin chuyển trường nhiều. Em chấp nhận phong bì 2 triệu, coi như trà thuốc mà không phàn nàn gì. Nhưng 1 lần f1 xin vào cấp 2, bên nhà trường nhận đơn, trả lại phong bì và lấp lửng rằng nhà trường ưu tiên đúng tuyến trc đã. Dĩ nhiên là em ok. Nhưng vài hôm lại thấy alo "anh cứ chuẩn bị nhé!", rồi cách ngày khai trường 2 hôm alo mời vào phòng giám hiệu, trả hồ sơ và bảo "con anh k đủ đk để học ở trường này với lý do các lớp đã tuyển đủ". Giữa phòng giám hiệu, em nói thẳng "sau hôm khai trường tôi sẽ trực tiếp đếm từng lớp xem đủ sĩ không, còn chỗ trống tôi ăn vạ đấy". Hôm sau alo giục "anh bảo cháu đến trường nhận đồng phục cho kịp khai trường". Cũng chẳng mất 2tr trà thuốc như dự định.
Cụ đã trái tuyến còn ăn vạ như chí phèo thì cũng có tốt gì đâu?
Khác éo gì bị xx phạt vi phạm xong xin 50/50 rồi về chửi chúng nó.

Chỉnh sửa cuối: