Khôi phục chức năng Cruise Control cho Mazda 3S/3

gnuhjp2003

Xe buýt
có câu này e muốn hỏi các chuyên gia là em new m3 có độ lại được chức năng này ko ợ? e đi đường trường nhiều nên cần chức năng này lắm, đag tia em m3 mới mà e nó lại ko có.

Dqlong

Xe tăng
Cụ đem ra Nguyễn Trãi, Nhưng gọi đặt trước cho Nam ở lễ tân Dịch vụ để được phục vụ trước. Ở đó có 1 anh chuyên làm luôn (Tên là Tuấn hay gì gì đó) Kích hoạt cũng mất nhiều công đoạn lắm, em nhìn qua nhưng thấy có phần hơi phức tạp.
- Xác nhận số VIN, xóa DCTs, refresh,....tùm lum tùm la mới ra phần Maintainance, ...Speed Items
Nhưng cụ yên tâm là chỉ 20-30 phút nếu phải lắp vô lăng, còn kích hoạt chắc chỉ 5-10 phút là cùng.
Thanks cụ nhé. Gọi cho đc Nam đấy có phải đọc pass bạn anh nào không cụ :)

mat3phat

Xe tải
Thanks cụ nhé. Gọi cho đc Nam đấy có phải đọc pass bạn anh nào không cụ :)
Em không xe pháo gì nên không có pass, cụ tham gia phong trào liên xô chống Mỹ từ đầu hay sao mà máu me pass thế? hehhe

luyenok

Xe điện
Hix, 2 lần mang xe ra xưởng, lắp thành công vô lăng, nhưng vẫn không kích hoạt được phần mềm vì không tìm được speed item. Các anh em thợ loay hoay mãi chả ra được để bật. Chắc phải mang ra Mazda Nguyễn Trãi vậy. Cụ nào làm ở đấy rồi cho em xin kinh nghiệm ra đấy hỏi gặp ai hay trình bày thế nào để họ hiểu mục đích của mình là chỉ có đến để bật cái Speed item lên thôi nhỉ ??? Chứ sợ gặp người không biết mà nghe mình nói chắc họ chả hiểu gì mất.
Thanks các cụ trước !
Cụ in đoạn bên dưới ra cho đ/c kỹ thuật đọc xem sao:

đúng rồi cụ vụ này e quên ko nhắc, là khi cắm máy tính vào thì xác nhận số VIN sau bước chọn số VIN thì phải chọn mục cuối cùng (other...). Nó phân ra nhiều khu vực, ứng với mỗi khu vực thì có profile khác nhau. Chọn khu vực other cuối cùng xong các cụ sẽ tìm thấy mục Programable Parameters, click vào đó sẽ ra Speed Item

Dqlong

Xe tăng
Tình hình đã xong. Chưa có thời gian test. Vào Mazda Nguyễn Trãi, mất 5p và 300k để kích hoạt. Mai mới ra đường to test được. Hehe

gnuhjp2003

Xe buýt
ko có cụ nào cho e biết là New M3 có khôi phục được hay ko ợ? :((( hay là xe chưa có để làm chuột bạch nhỉ? :D

mat3phat

Xe tải
ko có cụ nào cho e biết là New M3 có khôi phục được hay ko ợ? :((( hay là xe chưa có để làm chuột bạch nhỉ? :D
Cụ đặt quả vô lăng M6 2012-2013 bên Nhật ý, nó còn có cả nãy nhảy số nữa! Có điều kích hoạt dư lào thì cụ tự nghiên cứu!

gnuhjp2003

Xe buýt
Cụ đặt quả vô lăng M6 2012-2013 bên Nhật ý, nó còn có cả nãy nhảy số nữa! Có điều kích hoạt dư lào thì cụ tự nghiên cứu!
cụ cho e hỏi ngu là tại sao lại là vô lăng của M6 2012 mà ko phải là NewM3 đang chạy ở bển ạ? (szy cụ vì e chưa đọc hết nổi 45 trang :D )

luyenok

Xe điện
hiển nhiên là chưa nhiều người được dùng M3 mới nên chưa biết đc nó có hay không. Em nghĩ là vẫn sẽ có, nhưng ko biết việc kích hoạt lại phải như nào thôi. Cụ xem như M3 mẫu cũ cũng phải qua bao nhiêu năm rồi mới ra cái topic này đấy.

gnuhjp2003

Xe buýt
hiển nhiên là chưa nhiều người được dùng M3 mới nên chưa biết đc nó có hay không. Em nghĩ là vẫn sẽ có, nhưng ko biết việc kích hoạt lại phải như nào thôi. Cụ xem như M3 mẫu cũ cũng phải qua bao nhiêu năm rồi mới ra cái topic này đấy.
vậy thì chắc đến cuối tháng sau là sẽ phải có một topic mới dành cho các cụ có NewM3 và chắc chắn là post sẽ tăng ầm ầm nhanh hơn M3 cũ vì bg nhiều đường mới ngon quá nên nhu cầu sử dụng chức năng này là rất lớn :D

Hracing

Xe buýt
vậy thì chắc đến cuối tháng sau là sẽ phải có một topic mới dành cho các cụ có NewM3 và chắc chắn là post sẽ tăng ầm ầm nhanh hơn M3 cũ vì bg nhiều đường mới ngon quá nên nhu cầu sử dụng chức năng này là rất lớn :D
cụ cứ múc xe đi, rồi săn hàng dần dần trên ebay, có là ship về rồi tiến hành luôn thôi... :))

Dqlong

Xe tăng
Sáng nay em đã test, chức năng hoạt động ngon rồi, hehe. Đúng là đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra. Cụ Hracing nghiên cứu siêu thật :D. Hôm nào cụ lại dành thời gian ngâm kiu vụ chỉnh ghế tự động, sấy gương, TPMS OEM cho anh em theo với nữa thì tốt :D. Với cả cụ xem có cách nào xài mấy cái nút thoại của nó không nữa chứ nhỉ ? Giờ tự nhiên lãi 3 cái nút để không :(

AKAH

Xe hơi
E cũng thấy vậy. Để 3 cái nút mà k có tác dụng gì thấy phí quá. Cụ Hracing bớt chút thời gian nghiên ki'u thêm rồi phổ biến cho a e học hỏi với. :)
Sáng nay em đã test, chức năng hoạt động ngon rồi, hehe. Đúng là đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra. Cụ Hracing nghiên cứu siêu thật :D. Hôm nào cụ lại dành thời gian ngâm kiu vụ chỉnh ghế tự động, sấy gương, TPMS OEM cho anh em theo với nữa thì tốt :D. Với cả cụ xem có cách nào xài mấy cái nút thoại của nó không nữa chứ nhỉ ? Giờ tự nhiên lãi 3 cái nút để không :(

luyenok

Xe điện
E cũng thấy vậy. Để 3 cái nút mà k có tác dụng gì thấy phí quá. Cụ Hracing bớt chút thời gian nghiên ki'u thêm rồi phổ biến cho a e học hỏi với. :)
của Em còn 4 nút cơ, thêm nút NAV bên phải nữa :D

Dqlong

Xe tăng
À ừ, cụ luyenok nhắc mới nhớ :D, em đang phân vân không biết có cắm chân nào vào cái DVD để các nút đấy làm việc được không nhỉ ? Vì cơ bản đằng sau cái DVD cũng sẽ phải có các chân cắm đấy, để hôm nào vác ra mấy chỗ chuyên đồ chơi xe họ xem nhỉ ? Vụ này mình cảm giác các anh thợ trong hãng không chuyên lắm thì phải.

Dqlong

Xe tăng
Chắc là không dễ đến như thế cụ ạ. Sau khi đọc thì thấy nó bảo có cái nút để bấm, nhưng mà mình không có nút, cái điều khiển khóa cửa ở M3s thì nó lại là dạng công tắc bật tắt, nên cũng chẳng giữ trong bao nhiêu giây được cả, hix...