Khoe xe [Khoe xe] - Nhật ký tình yêu cho BMW 325i

GLK AMG 250

Xe tải
Thớt hay quá.cụ nhớ ghi sổ chăm vợ từng khoản để có gì tư vấn lại nhé
Thật tuyệt vời! Em cũng đang có cảm giác nâng nâng như cụ. Em xin kể chuyện của em ạ:
Lúc mới lấy về, nói thật với cụ là bị ép duyên vì em chưa biết tí gì về em nó, đặc biệt là gái tây, lại còn gái già đã qua 2 lần chồng mà chồng 2 của em nó là ông anh của em, ông lỡ yêu em khác cũng tây nhưng trẻ hơn nên ép gả cho em.
Em nhắm mắt đưa chim, nhầm đưa người cho em nó ôm. Lúc mới để em ý ôm lần đầu, do bị ép duyên em cũng không có cảm giác xúc động mạnh gì cả, lại còn bị ác cảm do em chắc chắn hệ thống điện nước đã cũ và cần thẩm mỹ lớn, mà gái tây thì giá nó cũng phải tính bằng OBAMA hoặc là Ellizabet. Nhưng sau những chuyến đi lên rừng xuống biển cùng em nó, em đã dần thay đổi từ tâm trạng ác cảm sang cái nhìn thiện cảm, rồi em yêu lúc nào không biết, em càng thâm thúy 1 ngạn ngữ "Tình yêu không bằng sự phù hợp", mà đã phù hợp là mình thích.
Em đã tìm hiểu em nó, nghe ngóng bệnh tình lúc em ấy hắt hơi sổ mũi, có tí bệnh gì là em cho đến bác sỹ trẩn đoán ngay, chữa trị ngay.
Và càng tìm hiểu em càng yêu và rút ra kinh nghiệm thế này: Hóa ra không như mọi người nói "em Tây đời cũ này nhiều hỏng vặt, đồ thay thế đắt,...." mà em nghĩ chả đắt tí nào nếu mình hiểu và chữa trị em nó kịp thời.
chi phí khám chữa bệnh của em nó 1 năm nhiều ko cụ

vip010175

Xe hơi
Đọc hết bài của cụ em có cảm nhận cụ là người chơi xe chứ ko đơn thuần xe là 1 phương tiện. Chúc mừng cụ :x

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Nhân tiện có 2 newbie đang khoái bim, đăng thêm mục chăm sóc v2.
- Mọi điều trong vũ trụ đều có quy luật của nó, trẻ thì khoẻ mà già thì ốm, hết ngày thì phải đến đêm :)), cái này mất đi để chỗ cho cái khác. Chiếc xe cũng không loại lệ cái quy luật kia... Đi đến hơn một thập niên thì sẽ có nhiều cái lung lay.
+ Đầu tiên là cái bơm nước: cái này hỏng mình nghĩ ko phải vì nó bệnh mà do hôm thay cao su chân máy ông thợ tay mới kích bị lệch và lúc hạ kích làm cái rầm...mới đầu tưởng hỏng roăng thì bơm keo xem sao nhưng vẫn bị rò nc, sau đó xác định Nó bị hỏng phớt bơm nước... Nước chảy qua lỗ thông của bơm. Không có cách khắc phục, đành mua ngay cái bơm mới hàng Febi và đương nhiên sau khi thay mới mọi thứ lại bình thường.

+ Tiếp theo là cái đèn gầm, nó bị "hấp diêm" đến mức bong tróc hết cả màng ấy ra... Nhìn tội nghiệp quá, lại xin vợ cả ít xiền để lắp mắt mới cho v2.

wagon865.46

Xe tăng
Cụ phát hiện ra điều j ah?
Em thấy có gì đó khó giải thích vì nhiều sự trùng hợp, trước tiên là biển tỉnh/thành: 51A - 15A (chứ không phải 29A hay 37A đổi sang 15A) , đến 5 dãy số thì cả hai biển đều có số đầu chẵn (4-2) số cuối lẻ (đều là số 5 không phải 7 hay 9) mà lạ là chỉ dừng ở 5, cái nữa là 4 số cuối đều tiến 9295 so với 3035 đều trong một chục. Thứ nữa nghe cụ kể về việc lấy được em nó như giai thoại khi bốc biển (biển 15A cụ có nhờ) thì em thấy chiếc xe này ngay từ biển số nó có duyên với cụ.

rfs

Xe điện
Em thấy có gì đó khó giải thích vì nhiều sự trùng hợp, trước tiên là biển tỉnh/thành: 51A - 15A (chứ không phải 29A hay 37A đổi sang 15A) , đến 5 dãy số thì cả hai biển đều có số đầu chẵn (4-2) số cuối lẻ (đều là số 5 không phải 7 hay 9) mà lạ là chỉ dừng ở 5, cái nữa là 4 số cuối đều tiến 9295 so với 3035 đều trong một chục. Thứ nữa nghe cụ kể về việc lấy được em nó như giai thoại khi bốc biển (biển 15A cụ có nhờ) thì em thấy chiếc xe này ngay từ biển số nó có duyên với cụ.
bác liên tưởng tốt quá, cụ chủ chăm xe thật

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Chúc mừng cụ, xe đẹp lặn lội xa xôi từ nam ra bắc ^^

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Cụ nói ra e mới biết, đúng là có cái gì đó liên quan. Đọc mà cứ run run vì sung sướng cụ ah. Cảm ơn cụ rất nà nhiều vì bài phân tích động viên em :).
Chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường!

wagon865.46

Xe tăng
Cụ nói ra e mới biết, đúng là có cái gì đó liên quan. Đọc mà cứ run run vì sung sướng cụ ah. Cảm ơn cụ rất nà nhiều vì bài phân tích động viên em :).
Chúc cụ lái xe an toàn trên mọi nẻo đường!
Cảm ơn cụ về lời chúc, em vẫn luôn cố gắng để lái xe an toàn cho mình và cho mọi người.
tình yêu của cụ hơi già
Tình yêu không tuổi mà cụ.

khanhpq

Xe máy
nhìn bác bán và bác chủ không biết là ai nữa vì đều tươi như nhau.

Dáng của bim bao năm vẫn đẹp! Mơ có 1 em nhưng lo ngại ko hiểu biết nhiều về xe khó chăm em nó đc.

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Đôi chút về firm cách nhiệt V-kool
=======
V-KOOL là sản phẩm phim quang phổ đầu tiên và duy nhất trên thế giới được nghiên cứu và chế tạo ra để ứng dụng trong ngành công nghiệp Ôtô và Kiến trúc...
Là loại phim quang phổ trong suốt, kiểm soát nhiệt, V-KOOL loại bỏ được 99% tia cực tím, 98% sức nóng của tia hồng ngoại trong ánh sáng mặt trời-là nguyên nhân chủ yếu gây ra những bệnh ung thư về da và mắt. V-KOOL có khả năng cắt giảm 65% nhiệt lượng trong ánh nắng mặt trời. Nhiệt lượng mặt trời khi được dẫn truyền qua cửa kính bằng bức xạ sẽ làm bạn cảm thấy nóng bức và khó chịu, đồng thời làm tiêu tốn nhiều nhiên liệu hơn cũng như phá hủy các đồ nội thất trong xe nhanh hơn, da và nỉ sẽ chóng dạn nứt, bong tróc và bay màu....
Trong quá trình loại trừ nhiệt của mặt trời, V-KOOL đảm bảo độ truyền sáng đạt tối đa mà không một loại phim nào đạt được. V-KOOLgiúp bạn không bị chói mắt trước ánh nắng mặt trời, tầm nhìn được mở rộng tương đồng với độ chính xác và an toàn khi lái xe, đặc biệt trong điều kiện thời tiết khắc nghiệt như: nắng gắt hay âm u tối trời. Các loại giấy decan thông thường hiện nay có trên thị trường có thể giảm chói mắt nhưng độ xuyên sáng tối đa chỉ đạt hơn 20%. Vì lý do an toàn mà nghành giao thông thế giới đã cấm sử dụng những loại giấy đó.
Thế giới đã sử dụng như là nhu cầu thiết yếu.
V-KOOL được các hãng xe hơi hàng đầu thế giới lựa chọn như: Mercedes-Benz, Opel, Audi, Renaul, Volvo...Phim kim loại V-KOOLvới các công đoạn tráng, phủ công nghệ cao gồm: 7 lớp Kim loại, Bạc cùng hợp chất Indium Oxygen để cản nhiệt, đã thực sự làm tăng giá trị cho xe của bạn bởi khả năng bảo vệ con người và tài sản trong xe. Hiện nay trên thế giới duy nhất chỉ có V-KOOLlàm được điều đó.Với thành tích này V-KOOL đã được Tạp Chí Khoa Học Thường Thức của Hoa Kỳ bầu chọn là một trong 100 phát minh vĩ đại nhất của thiên niên kỷ cùng với xe hơi, điện thoại và internet...
---------
Xe mình đã dán kính hậu và 4 cửa sổ, còn duy nhất kính lái chưa dán. Cảm nhận thực tế sau mấy ngày nắng nóng, Đi trên đường dưới trời nắng bạn ngồi trong xe hãy kiểm tra bằng cách sờ trực tiếp lên kính ở các vị trí khác nhau bạn sẽ thấy hiệu quả sau khi dán phim cách nhiệt V-Kool.

Các cụ nhà ta nói quả không sai, tiền nào của ấy, đắt thì xắt ra miếng. Trên thực tế đã có nhiều xe của bạn mình sau khi dán các loại phim cách nhiệt khác đều phải bóc ra và dán V-Kool.

Để phục vụ cho bản thân và gia đình, mình quyết định đi dán nốt phần còn lại là kính lái, VK70 là loại phim cách nhiệt được tráng 7 lần nên ko ảnh hưởng đến khả năng quan sát của lái xe.

Giá cho 1 kính lái là 3.000.000đ

Ngoài việc dán V-Kool mình còn mua thêm bạt phủ xe và miếng che kính chuyên dụng trong xe. Để giảm thiểu tối đa cái nắng mùa hè "hành hạ" v2 của mình.