[Funland] Khoe và review điểm du lịch các cụ vừa đi dịp lễ Giỗ Tổ

Ktkalong

Xe hơi
Nhà e đi Phú Quốc, nghỉ ở Vin resort & spa, trong đấy có hết các dịch vụ nên chỉ đi ra ngoài mỗi tối T6 chơi chợ đêm Dương Đông, mà hôm đó khách chưa vào nhiều nên chưa đông. F1 k thích đi Vinwonder nên đi mỗi Safari, hơi đông nhưng k đến nỗi, đợi xe điện đi vòng quanh mất 20p, đợi xe bus đi khu bán hoang dã mất 10p. Tối đi Grand World thì đang phát triển nên k có gì đặc sắc, đi xe điện một vòng, chủ yếu thấy hàng ăn uống là đông vui, giao thông lộn xộn vì cho xe máy điện chạy khắp nơi, leo cả lên vỉa hè. Chiều hôm qua bay ra thì sân bay đông đúc, check in mất 15p nhưng đợi xếp hàng qua cửa an ninh mất 20p. Còn lại thì ok, ăn uống ngủ nghỉ nội khu, không khí trong lành, sáng dậy chạy một vòng rất sảng khoái.
Em cũng hủy kèo Phú Quốc nên chuyển đi gần HN.
Chắc sắp tới cũng làm chuyến đi lại ạ.

Ktkalong

Xe hơi
Những người ở lại thành phố thì cũng chơi bời tí...như đi ăn hàng, cafe cà pháo thanh thản.
Tuy nhiên, kỳ nghỉ lễ này hơi khác chút. Ăn hàng thì mình đang thưởng thức bũa tối thì khách hàng đến sau đứng xung quanh nhìn vào mồm mình...để mong xong chờ đến lượt (hết bàn), có ai giục giã đuổi đi đâu?. Vào hàng uống nước để thư giãn ngắm đời thì vợ chồng con cái ông bà nhà người ta đứng xung quanh nhìn vào cốc cafe của nhà mình trên bàn...vì các cốc sắp hết (hết bàn). Thôi đi về.....Lý thường Kiệt, Phan bội châu.....thành bãi để xe 4b hết....
:D bạn em thì cũng loanh quanh ở lại HN. Nhà có trẻ con nên trải nghiệm mấy cái xe tàu điện và sang ocean park. Cũng kêu đông đúc nóng nực lắm.

Ktkalong

Xe hơi
Em cũng chả muốn đi vào những ngày nghỉ lễ, nhưng không đi những dịp này thì khó mà sắp xếp vào những dịp không phải ngày nghỉ, mình xin nghỉ phép thì không ảnh hưởng nhiều chứ trẻ con xin nghỉ học rồi về học đuổi cũng mệt.Nên mặc dù biết là đông mà dân tình vẫn chen nhau vì lẽ đó. Tuổi này thì chỉ thích nghỉ ngơi thư giãn chứ còn chả hào hứng gì nữa, nhưng vẫn phải cố bò đi cho trẻ con trải nghiệm, đặc biệt một năm qua bị nhốt ở nhà thì giờ cũng là dịp các cháu được giao lưu với thế giới bên ngoài
vâng.
Mục đích này là chính cụ ạ.
Em nhà có cháu nhỏ nên mong đi ra ngoài trải nghiệm lắm. Nhốt nó trong nhà suốt thấy khổ thân. Chứ mình cũng không ham hố mấy chỗ đông người

mamtom7981

Xe buýt
Có thêm điểm vui chơi ăn uống gì không cụ? Trẻ con đi thích chứ ạ?
Trên đó có nhiều homestay cụ ạ, ăn uống thì ổn vì trên đó mua đồ bản họ chế biến cũng ngon.
Nếu ở homestay nào thì cụ hỏi họ xem các nơi vui chơi cạnh đó ntn, em ở Vân Hồ thì có qua thác Nàng tiên (cái ảnh trên) đi đồi mận, rừng thông, đi thêm 40km nữa là lên thác Dải Yếm, nếu thích khám phá thì leo đường bộ đi vào bản hoặc đi vào các nương rẫy của người Mông, mua này thì xanh mát, gần tết thì hoa mơ, hoa mận, hái dâu, ngắm hoa các loại ...
Trẻ con nhà em đi thì review lại lại thích vì nó có không gian và bọn nó chỉ có mỏi chân thôi.

cuong.kts

Xe máy
Có đông không cụ ơi.
Xin cụ review thêm ít thông tin để e lấy tư liệu chở vịt đi dịp tới
E đi ngày lễ cũng không quá đông cụ ạ. Đường đi thì bg tuyệt vời, cả đời về quê của e chưa bg thấy sướng như bg. Xe chạy 1 mạch từ HN lên CB rồi Pác Bó, Bản Giốc đường quá tốt. Chạy sướng thật.
Bản Giốc vài năm trước e đi thì phi xe vào tận nơi, bg thì bán vé rồi. 40k/ng, đi bè ra sát thác 50k/ng. Không có dịch vụ ăn uống, giải khát gì (e nghĩ là hay vì đỡ làm bẩn môi trường) nhưng không có chỗ tránh nắng cho ng già và các mợ (trẻ con thì ko cần vì chúng nó ko quan tâm :)) ) e thấy cũng hơi thiếu tiện nghi. Bãi đỗ hơi chật nhưng gửi ở ngoài thoải mái (ko gửi cũng không sao bà con dân tộc dễ tính lắm)
BG cơ bản là 1 địa điểm để tham quan thôi ạ, vui chơi thì ko có gì. Lúc quay ra cụ có thể vào động Ngườm Ngao. Đỉnh cao của động đẹp. Đứng ở cửa động như ngồi trước cửa gió điều hòa ý cụ ạ. Gió lạnh sun đại bác. Từ CB - BG tầm hơn 70km, CB - PB hơn 40km. Chỗ nào cũng xứng đáng để đi cụ ạ

mamtom7981

Xe buýt
vâng.
Mục đích này là chính cụ ạ.
Em nhà có cháu nhỏ nên mong đi ra ngoài trải nghiệm lắm. Nhốt nó trong nhà suốt thấy khổ thân. Chứ mình cũng không ham hố mấy chỗ đông người
Có thêm mục này cũng khoái là đường đi vào cái thác Nàng Tiên kia nó cũng mát, ko bui, cũng có 1 số đoạn cua nhè nhẹ, mở hết cửa kính và cửa nóc cho chúng nó ngắm hai bên và khi qua đoạn cua tay áo chúng nó cũng reo lên vì thích thú. Sau khi về còn hẹn bố là gần tết cho lên để ngắm hoa mơ, hoa mận nữa.

f1_hn

Xe container
E thì đi Tràng An rồi hôm sau chạy lên Cúc Phương...

sakai_yo

Xe lăn
Nhà e đi Phú Quốc, nghỉ ở Vin resort & spa, trong đấy có hết các dịch vụ nên chỉ đi ra ngoài mỗi tối T6 chơi chợ đêm Dương Đông, mà hôm đó khách chưa vào nhiều nên chưa đông. F1 k thích đi Vinwonder nên đi mỗi Safari, hơi đông nhưng k đến nỗi, đợi xe điện đi vòng quanh mất 20p, đợi xe bus đi khu bán hoang dã mất 10p. Tối đi Grand World thì đang phát triển nên k có gì đặc sắc, đi xe điện một vòng, chủ yếu thấy hàng ăn uống là đông vui, giao thông lộn xộn vì cho xe máy điện chạy khắp nơi, leo cả lên vỉa hè. Chiều hôm qua bay ra thì sân bay đông đúc, check in mất 15p nhưng đợi xếp hàng qua cửa an ninh mất 20p. Còn lại thì ok, ăn uống ngủ nghỉ nội khu, không khí trong lành, sáng dậy chạy một vòng rất sảng khoái.
F1 nhà em và cả người lớn thì thích show Once trong Vin Wonder lắm, khi nào đi lại chúng em lại căn giờ xem tiếp.

linhuyen

Xe tăng

Mấy ae cố thủ ở SG, loanh quanh hết 5 thùng con cọp. SG yên bình là thường

NQN

Xe tăng
E đi sunworld Hạ Long cũng được !

Tony_Le

Xe container

Sông nước hữu tình, vắng người!

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Sợ quá mợ ạ. Thớt là các địa điểm du lịch chứ e không thấy có chữ nào nói là review về ẩm thực
Dạ để em xoá ạ,sao nhiều cụ up đồ ăn mà cụ nhắm vào em nhể

fantasy0178

Xe tăng
Em cũng hủy kèo Phú Quốc nên chuyển đi gần HN.
Chắc sắp tới cũng làm chuyến đi lại ạ.
Vâng, đi ở trong resort thì cũng k bị đông, loanh quanh cũng đủ hết dịch vụ k phải ra ngoài, ngại mỗi xếp hàng sân bay đợi lâu.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

socvau

Xe buýt
Em thì lễ này bò lết với cái xe lăn cho về dc đến nhà. Đau cứ gọi là phê lên tận óc.