[Funland] Khoe và review điểm du lịch các cụ vừa đi dịp lễ Giỗ Tổ

Ktkalong

Xe hơi
Em khoe trước. Em đi Bãi Cháy.
Mọi người đi khá đông.
Dịch vụ nhiều. Bãi biển tắm chưa mở rộng, chỉ tắm ven ven.
Giá cả cũng hơi đắt nhưng chấp nhận được.
Điểm vui chơi đã mở khá nhiều.
- Có điểm Công viên khủng long là dở nhất vì mang tiếng là CV Khủng long mà có mỗi bộ xương khô ở ngoài. Còn bên trong chả có con khủng long nào. Thu vé 100k đi hơi phí. Vào sống ảo chụp ảnh thì tạm
- Ra vịnh thì các thuyền tàu đi lịch trình 3,5,6h. Em đi loại 3h nên chỉ có ghé qua 1 hang và lang thang trên vịnh ngắm đá. Nói chung thấy cũng thong thả cho mát mẻ. Vào hang thì nối đuôi nhau nên khá đông.
- Do buổi chiều các cháu ngủ dậy muộn nên cũng không sang Sun wordl chơi. Nên hẹn lần sau đi vào ngày không lễ cho đỡ đông.
- Thuê khách sạn ở gần Sun thì đi tiện, ăn uống giao thương đều thuận. Buổi tối có thể đi chợ đêm nghe nhạc nước, ăn uống đồ ẩm thực các loại ở phố đi bộ,
Do sợ tắc đường nên em đi về HN từ 9h sáng thứ 2 nên về HN khá thong thả.
Dân mình hết sợ dịch rồi. Nhiều gia đình còn đi không đeo khẩu trang.
Các cụ chia sẻ hành trình nghỉ lễ và review điểm hay hay để 30-4 các cụ khác tham khảo đi ạ

Em chụp ảnh ít nên up cái ảnh nhạc nước tối ở chợ đêm các cụ ngắm ạ

MrMilan

Xe điện
3 ngày em nằm nhà, ko dám đi ăn sáng với cafe, vì các cụ đổ về chỗ em đông quá

vitinh150

Xe tải
Em vào SG giải quyết việc nợ nần của bà chị vợ. Một cái lễ chả có gì vui vẻ.

cusao

Xe lăn
em nghĩ phần đông ở nhà là người cao tuổi hết hào hứng với những khác biệt du lịch-vùng miền. Các gia đình nhỏ-trẻ tuổi vẫn đi dù biết khó khăn vì chủ yếu vẫn còn đầy hào hứng nhiệt huyết và đặc biệt họ muốn đem lại niềm vui và trải nghiệm cho bọn nhỏ còn ít tuổi.
Để gây ngạc nhiên cho hội cao tuổi là hơi khó, lại thêm sức khỏe cũng kém dần

quangsot

Xe lăn
Em không bao giờ đi chơi vào dịp lễ, tết nên chả có gì để tả :(

Mít tờ Tung

Xe buýt
Say nhấc người, từ nhà ra ngõ, sang nhà hàng xóm, xong từ hàng xóm về giường ngủ nhà mình. Éo biết tại sao lại về đc các cụ ạ =)) Lễ là ở nhà, người thông minh thì ko đi chơi lễ. Thà xin nghỉ phép trong năm còn hơn, rẻ , vui, chất lượng, trẻ con đầu tư cho nghỉ một thể .

xecub49

Xe điện
Em nghỉ bên Hòn Gai . Tối CN sang Bãi cháy thấy đông khủng khiếp, tắc đường khắc nơi.
Ấn tượng nhất là các bạn trât tự viên rất nhã nhặn mặc dù phải hò hét suốt để điều kiển xe và bãi đỗ.

mamtom7981

Xe buýt
Nhà em cũng đi thác ở Vân Hồ, Sơn La, chạy xe cung đường này cũng khá thích

Dogmatix

Xe tăng
Em không đi chơi vào dịp Lễ, Tết. Trước kỳ giỗ tổ em đã xin nghỉ phép để đi rồi. Em đi vào đầu - giữa tuần, ghé qua Mộc Châu cả KS có duy nhất một mình gia đình em vào ở, sau đó lên Tây Bắc cũng vẫn vậy. Đường xá vắng vẻ, quán xá cũng toàn dân bản xứ, ko có khách du lịch. Nói chung là rất yên tĩnh, thoải mái.

fantasy0178

Xe tăng
Nhà e đi Phú Quốc, nghỉ ở Vin resort & spa, trong đấy có hết các dịch vụ nên chỉ đi ra ngoài mỗi tối T6 chơi chợ đêm Dương Đông, mà hôm đó khách chưa vào nhiều nên chưa đông. F1 k thích đi Vinwonder nên đi mỗi Safari, hơi đông nhưng k đến nỗi, đợi xe điện đi vòng quanh mất 20p, đợi xe bus đi khu bán hoang dã mất 10p. Tối đi Grand World thì đang phát triển nên k có gì đặc sắc, đi xe điện một vòng, chủ yếu thấy hàng ăn uống là đông vui, giao thông lộn xộn vì cho xe máy điện chạy khắp nơi, leo cả lên vỉa hè. Chiều hôm qua bay ra thì sân bay đông đúc, check in mất 15p nhưng đợi xếp hàng qua cửa an ninh mất 20p. Còn lại thì ok, ăn uống ngủ nghỉ nội khu, không khí trong lành, sáng dậy chạy một vòng rất sảng khoái.

cusao

Xe lăn
Những người ở lại thành phố thì cũng chơi bời tí...như đi ăn hàng, cafe cà pháo thanh thản.
Tuy nhiên, kỳ nghỉ lễ này hơi khác chút. Ăn hàng thì mình đang thưởng thức bũa tối thì khách hàng đến sau đứng xung quanh nhìn vào mồm mình...để mong xong chờ đến lượt (hết bàn), có ai giục giã đuổi đi đâu?. Vào hàng uống nước để thư giãn ngắm đời thì vợ chồng con cái ông bà nhà người ta đứng xung quanh nhìn vào cốc cafe của nhà mình trên bàn...vì các cốc sắp hết (hết bàn). Thôi đi về.....Lý thường Kiệt, Phan bội châu.....thành bãi để xe 4b hết....

mabu44

Xe điện
NHững dịp lễ là đông và rất đông, nên em chọn ở nhà hoặc về quê. Hoặc là phượt về nhà bạn bè nào đó xa xa thay đổi không khí, tránh các điểm dịch vụ công như ăn uống, vui chơi... chen lấn xô đẩy đến mệt mỏi.

Chopchopchop

Xe buýt
Em cũng chả muốn đi vào những ngày nghỉ lễ, nhưng không đi những dịp này thì khó mà sắp xếp vào những dịp không phải ngày nghỉ, mình xin nghỉ phép thì không ảnh hưởng nhiều chứ trẻ con xin nghỉ học rồi về học đuổi cũng mệt.Nên mặc dù biết là đông mà dân tình vẫn chen nhau vì lẽ đó. Tuổi này thì chỉ thích nghỉ ngơi thư giãn chứ còn chả hào hứng gì nữa, nhưng vẫn phải cố bò đi cho trẻ con trải nghiệm, đặc biệt một năm qua bị nhốt ở nhà thì giờ cũng là dịp các cháu được giao lưu với thế giới bên ngoài

Ktkalong

Xe hơi
Em nghỉ bên Hòn Gai . Tối CN sang Bãi cháy thấy đông khủng khiếp, tắc đường khắc nơi.
Ấn tượng nhất là các bạn trât tự viên rất nhã nhặn mặc dù phải hò hét suốt để điều kiển xe và bãi đỗ.
công nhận đông thật cụ ạ.