Thảo luận [KHOE HÀNG] Độ đầu CD ô tô để ở nhà - vừa "chơi" vừa "tiện" - Oai nót?!

thangktvta

Xe tăng
em mới kiếm được dàn 6 CD của Honda civic, các bác cho em hỏi mua bộ dây cắm của em nó ở đâu ạ? vì khả năng của em chắc không tự đấu dây được nên phải mua giắc cắm sẵn!
Cụ ra các cửa hàng chuyên đồ chơi xe hơi hỏi hoặc mở topic hỏi ở đây thoai.

thangktvta

Xe tăng
em mới kiếm được dàn 6 CD của Honda civic, các bác cho em hỏi mua bộ dây cắm của em nó ở đâu ạ? vì khả năng của em chắc không tự đấu dây được nên phải mua giắc cắm sẵn!
Cụ ra các cửa hàng chuyên đồ chơi xe hơi hỏi hoặc mở topic hỏi ở đây thoai.

hoangtiensinh

Xe máy
Kính thưa các cụ, chả là nhà cháu có cái "máu" điện tử và âm thanh, thành ra mấy vụ liên quan đến điện tử - âm thanh là cháu thích lắm. Vừa rồi thằng em nó cho cái đầu CD của Kia buổi sáng, về quyết định "chế" để phục vụ lỗ tai và lỗ mắt.
Mục đích: i) "chế" cho thỏa nỗi "nghiện", ii) làm cái loa ngoài cho TV LCD, vì hầu hết loa của TV LCD đều rất kém, iii) nghe FM/AM cũng rất hay, cảm giác rất thanh thản mỗi khi mở "đài" - như các cụ già vậy.
Cái đầu CD của Kia buổi sáng nó như này:

Trông rất "oách" mặc dù ruột chả có gì mấy :)).
Cháu phi xuống chợ trời, mua 2 cặp loa Đài Sony, 1 cặp thường, 1 cặp Megabass,
Cái jack cắm sau mít thì chả có, hỏi OF mãi cũng k mua được, thế là quyết định mua linh kiện về tự làm luôn. Sau khi làm xong dây dợ thì được kết quả như này:

Treo loa lên, đi dây gọn ghẽ vào tường, tắt đèn và bật đầu CD lên, ôi cha mệ ơi, phê đừng hỏi luôn. Kết quả sau mấy ngày chế biến đây các cụ:

Cụ nào thích chơi kiểu này ta lập hội nhỉ?!
nay e đã kiếm đc 1 cái đầu Cd 6 đĩa, và muốn âm thanh hay hơn nên muốn mua 4 cái loa mini nội địa nhật (loa theo dàn mini nội địa ạ) nhưng e đang tính mua thì gặp 1 số thắc mắc mong bác chủ thớt và các bác có kinh nghiệm trợ giúp ạ
đầu CD trên xe của mình có phải đa số là có trở kháng ra 4 ôm (4 ohm) phải ko ạ vì e thấy 1 số có ghi còn 1 số ko, nhưng đa số loa thì đều ghi là 4 ohm, vậy nếu đầu mình lấy trên xe có trở kháng ra 4 ohm thì mình phải kiếm 4 cái loa phù hợp là 4 ohm, nếu 4 loa 6 ohm cũng đc nhưng nghe sẽ ko đc to như mong muốn
mong các bác cùng thảo luận để có 1 dàn loa nghe nhạc như ý, theo e ghép với 4 loa nội địa chắc cũng nghe phê lắm ah hjhj

OmXe

Xe đạp
Nhà cháu cũng còn dư cái CD của e Cerato 2009 ,mà cháu thấy mấy cái jack giống y như hình trên, vậy cụ chủ cho cháu hỏi là muốn cấp nguồn cho nó thì phải đấu dây như thế nào ạ, cụ giúp cháu nhé, đọc hết cái thớt này cháu cũng ghiền mất rồi ạ. Thanks cụ trước nhé.

Chỉnh sửa cuối:

fukfun

Xe hơi
Phục cụ! thêm cái điều khiển nữa thì ngon

thangktvta

Xe tăng
Nhà cháu cũng còn dư cái CD của e Cerato 2009 ,mà cháu thấy mấy cái jack giống y như hình trên, vậy cụ chủ cho cháu hỏi là muốn cấp nguồn cho nó thì phải đấu dây như thế nào ạ, cụ giúp cháu nhé, đọc hết cái thớt này cháu cũng ghiền mất rồi ạ. Thanks cụ trước nhé.
Để cấp nguồn, cụ đấu như sau: Connector A: Chân 2+4+6 đấu vào +12VDC, 7+8 đấu vào GND.
Sau khi bật nguồn mà đèn màn hình sáng mà hiển thị thông tin là OK.

Sim_Ba

Xe tải
Cụ nào thích nhạc nhẽo thì chơi hợp lý

dung74hn

Xe hơi
Kính thưa các cụ, chả là nhà cháu có cái "máu" điện tử và âm thanh, thành ra mấy vụ liên quan đến điện tử - âm thanh là cháu thích lắm. Vừa rồi thằng em nó cho cái đầu CD của Kia buổi sáng, về quyết định "chế" để phục vụ lỗ tai và lỗ mắt.
Mục đích: i) "chế" cho thỏa nỗi "nghiện", ii) làm cái loa ngoài cho TV LCD, vì hầu hết loa của TV LCD đều rất kém, iii) nghe FM/AM cũng rất hay, cảm giác rất thanh thản mỗi khi mở "đài" - như các cụ già vậy.
Cái đầu CD của Kia buổi sáng nó như này:

Trông rất "oách" mặc dù ruột chả có gì mấy :)).
Cháu phi xuống chợ trời, mua 2 cặp loa Đài Sony, 1 cặp thường, 1 cặp Megabass,
Cái jack cắm sau mít thì chả có, hỏi OF mãi cũng k mua được, thế là quyết định mua linh kiện về tự làm luôn. Sau khi làm xong dây dợ thì được kết quả như này:

Treo loa lên, đi dây gọn ghẽ vào tường, tắt đèn và bật đầu CD lên, ôi cha mệ ơi, phê đừng hỏi luôn. Kết quả sau mấy ngày chế biến đây các cụ:

Cụ nào thích chơi kiểu này ta lập hội nhỉ?!

em cũng được cho cái đầu cd y như củA BÁC ,, nhờ bác chỉ giùm cách đấu dây được không

Chỉnh sửa cuối:

hdcam

Xe tải
Website
www.hdcam.vn
Cụ chủ ơi em có cái đầu như của cụ tháo từ morning 12 xuống... Cụ có biết cách đấu dây nào để có thể có thêm cổng cắm usb và aux để nghe nhạc ngoài cách cắm đĩa không?

thang_con80

Xe buýt
Em thừa con cd 2 din cho camry 2009, cụ nào muốn chế cháo thì ới em. Em bán nhanh 3 lít cho khỏi chật nhà.

Mini Tau day

Đi bộ
Em thừa con cd 2 din cho camry 2009, cụ nào muốn chế cháo thì ới em. Em bán nhanh 3 lít cho khỏi chật nhà.
cụ ở đâu ợ để em qua tha cho nhà kụ khỏi chật. cụ nhắn tin vào 0918326688 cám ơn cụ. đầu của cụ xuất mỹ thì không nghe được nhiều kênh FM

DrHuy81

Xe tăng
Em góp vui 1 em CD tháo từ Kia MN 2010 cho xôm. Em burn mấy cái đĩa MP3 320Kbps nghe cho chất. Tín hiệu qua bộ lọc và âm ly Sansui-607-X-DECADE rồi ra cặp loa thùng Pioneer CS F45 nghe rất là phê :D

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Cụ chủ ơi em có cái đầu như của cụ tháo từ morning 12 xuống... Cụ có biết cách đấu dây nào để có thể có thêm cổng cắm usb và aux để nghe nhạc ngoài cách cắm đĩa không?
Cụ phải có sơ đồ giắc của đầu mới vọc được. Em có cái sơ đồ của CD morning 2010 như này. Cách làm thì kiếm dây nối dài USB loại tốt tí cắt ra rồi hàn vào các chân
2-4-5-7 trong cụm C3. Nếu cụ kiếm được giắc chuẩn thì ngon hơn.

Dây USB thì xác định dựa chân vào màu sắc theo hình này

- Ground: Màu đen
- Dây +5V : Màu đỏ
- Dây D+: Màu xanh
- Dây D-: Màu trắng

Phần nguồn cụ xem sơ đồ cụm A, phần ra loa cụm B

Chỉnh sửa cuối:

Mr Ham choi

Xe buýt
Màu sắc quá nhưng máy ảnh chụp hơi kém

thang_con80

Xe buýt
cụ ở đâu ợ để em qua tha cho nhà kụ khỏi chật. cụ nhắn tin vào 0918326688 cám ơn cụ. đầu của cụ xuất mỹ thì không nghe được nhiều kênh FM
Nhà em mạn Trương Định, nghe đầy đủ FM chẳng thiếu kênh nào ạ.

Patt

Xe tải
Cái đầu CD của Morning nghe hay không cụ. Em thấy loa theo xe nghe chán òm...