Thảo luận [KHOE HÀNG] Độ đầu CD ô tô để ở nhà - vừa "chơi" vừa "tiện" - Oai nót?!

botom

Xe tăng
220V ra 12V thì cụ xuống chợ trời mua đầy nhé, nếu nhanh gọn nhẹ thì mua nguồn xung, còn muốn chất lượng thì mua nguồn Biến áp. Còn vụ đấu ra loa, AUX thì nếu muốn nhanh thì cụ vác ra hiệu, còn muốn "vọc" thì cụ chộp thông tin cụ thể cái đầu đấy vứt lên đây cháu xem rồi tư véo cho cụ nhé!
Cảm ơn cụ! Báo cáo cụ cháu đã được cụ McLaren chỉ chỗ đã độ xong rồi ạ. Chạy ngon rồi. Mỗi tội công suất tín hiệu ra có vẻ yếu so với đầu DVD/CD gia dụng bình thường. Nhà cháu chạy với amply ở nhà, đầu bình thường tiếng banh cả nhà, nhưng đầu cd này thì rất nhỏ nhẹ :). Nhưng mà nghe cũng hay, vui vui, lạ lạ. Nhưng nhà cháu mới dùng được CD và radio thôi, còn USb thì chưa được. Phải đấu nối gì đó, chưa làm được cụ ạ.

McLaren-01

Xe buýt
Cụ đã hài lòng chưa - ko gọi em....giám sát nên đc thía là may ròi :))

thangktvta

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Báo cáo cụ cháu đã được cụ McLaren chỉ chỗ đã độ xong rồi ạ. Chạy ngon rồi. Mỗi tội công suất tín hiệu ra có vẻ yếu so với đầu DVD/CD gia dụng bình thường. Nhà cháu chạy với amply ở nhà, đầu bình thường tiếng banh cả nhà, nhưng đầu cd này thì rất nhỏ nhẹ :). Nhưng mà nghe cũng hay, vui vui, lạ lạ. Nhưng nhà cháu mới dùng được CD và radio thôi, còn USb thì chưa được. Phải đấu nối gì đó, chưa làm được cụ ạ.
Nhỏ tí kệ nó cụ ạ, k ảnh hưởng gì nhiều, chỉ sợ nó to quá là hay bị vỡ tiếng thôi.

McLaren-01

Xe buýt
Đội ơn cụ McLaren nhé! Tại em cũng bận nên lắp xong cũng có test tiếc gì đâu. Thôi để thế voọc dần dần...
Ấy chết - em ko dám nhận, Cụ làm thía này.......em giảm thọ mất :((:((:((

hoangtiensinh

Xe máy
e xin up cái bộ của e lên để xin gia nhập với các bác và xin thêm ý kiến để hoàn thiện ạ, e đặt luôn mấy câu cần thắc mắc ạ
1, có được cái đầu cũ e chạy ra chợ mua cái nguồn PC cũ về vì nghe nói nó cũng đủ xài, e xem cũng thấy DC 12V 10A, nhưng về nhà lắp thì cứ mở lên cái là sụt nguồn,
e đấu vào bình xe máy thì ok nhưng mở to quá cũng bị, vậy các bác có kinh nghiệm giúp e nên mua cục nào đây, e ra chợ trời mua cục 10A đủ chưa ạ, chứ e sợ đi mua về lại ko đc thì mừng hụt khổ lắm ạ hjhj
2, nếu loa như e mok đóng thùng thì nghe có hay hơn ko, là đóng theo kích cỡ ntn để phù hợp với loa ạ
3, e cũng có đọc mấy bài của mấy bác có nói về nhiễu âm thanh, e cũng muốn đú đởn tí thì e mua tụ về đấu song song vào mỗi loa ạ, vậy 4 loa là 4 cái hở các cụ, và thông số của tụ ntn cho hợp lý ạ, còn cuộn cảm thì mình cần ko và nễu có thì đấu ntn ạ
e hỏi hơi nhiều mong các bác cùng đóng góp ý kiến giúp e !

thang_con80

Xe buýt
Nguồn máy tính hả cụ. em có con nguồn 13v, không biết đấu vào liệu có sao không?

thangktvta

Xe tăng
e xin up cái bộ của e lên để xin gia nhập với các bác và xin thêm ý kiến để hoàn thiện ạ, e đặt luôn mấy câu cần thắc mắc ạ
1, có được cái đầu cũ e chạy ra chợ mua cái nguồn PC cũ về vì nghe nói nó cũng đủ xài, e xem cũng thấy DC 12V 10A, nhưng về nhà lắp thì cứ mở lên cái là sụt nguồn,
e đấu vào bình xe máy thì ok nhưng mở to quá cũng bị, vậy các bác có kinh nghiệm giúp e nên mua cục nào đây, e ra chợ trời mua cục 10A đủ chưa ạ, chứ e sợ đi mua về lại ko đc thì mừng hụt khổ lắm ạ hjhj
2, nếu loa như e mok đóng thùng thì nghe có hay hơn ko, là đóng theo kích cỡ ntn để phù hợp với loa ạ
3, e cũng có đọc mấy bài của mấy bác có nói về nhiễu âm thanh, e cũng muốn đú đởn tí thì e mua tụ về đấu song song vào mỗi loa ạ, vậy 4 loa là 4 cái hở các cụ, và thông số của tụ ntn cho hợp lý ạ, còn cuộn cảm thì mình cần ko và nễu có thì đấu ntn ạ
e hỏi hơi nhiều mong các bác cùng đóng góp ý kiến giúp e !
1. Chắc là cụ mua phải nguồn máy tính đểu, 10A là chạy ngon rồi đó cụ, cụ đi mượn 1 cái nguồn máy tính khác thử lại nhé.
2. Loa nào mà chả cần phải đóng thùng cho nó, đương nhiên có thùng hay hơn rồi, nếu k có thì cụ nghe cả khác gì "tịt mũi" :))
3. Tụ với cuộn cảm dùng để phân tần cho loa, nó là cả một trời công thức mới có sản phẩm, nếu cụ không biết thì không nên lắp vào làm gì.
Nếu cụ không muốn đóng thùng thì theo cháu cụ nên gắn vào hộc đầu giường, hộc tủ hoặc gắn lên trần thạch cao nghe cũng hay lắm!
Chúc cụ thành công!

Nguồn máy tính hả cụ. em có con nguồn 13v, không biết đấu vào liệu có sao không?
13V chạy quá tốt cụ ạ. Đầu nào nó cũng phải chịu điện áp lên đến 15-16V mà.

nguyenxuanphuc

Xe tải
Bo nguồn máy tính 12v 3A La chạy lý tưởng rùi

hoangtiensinh

Xe máy
vậy thì e chỉ nghiên cứu cái vụ đóng thùng loa thôi vậy
vấn đề là e khó về nguồn lắm, mượn hơi khó khăn ạ, e muốn hỏi cho chắc để e ra chợ quất luôn khỏi mua theo kiểu đại đại, ngoài chợ có bán loại biến thế quấn 10A ko biết đc ko ạ

linhtotet

Xe máy
Kính thưa các cụ, chả là nhà cháu có cái "máu" điện tử và âm thanh, thành ra mấy vụ liên quan đến điện tử - âm thanh là cháu thích lắm. Vừa rồi thằng em nó cho cái đầu CD của Kia buổi sáng, về quyết định "chế" để phục vụ lỗ tai và lỗ mắt.
Mục đích: i) "chế" cho thỏa nỗi "nghiện", ii) làm cái loa ngoài cho TV LCD, vì hầu hết loa của TV LCD đều rất kém, iii) nghe FM/AM cũng rất hay, cảm giác rất thanh thản mỗi khi mở "đài" - như các cụ già vậy.
Cái đầu CD của Kia buổi sáng nó như này:

Trông rất "oách" mặc dù ruột chả có gì mấy :)).
Cháu phi xuống chợ trời, mua 2 cặp loa Đài Sony, 1 cặp thường, 1 cặp Megabass,
Cái jack cắm sau mít thì chả có, hỏi OF mãi cũng k mua được, thế là quyết định mua linh kiện về tự làm luôn. Sau khi làm xong dây dợ thì được kết quả như này:

Treo loa lên, đi dây gọn ghẽ vào tường, tắt đèn và bật đầu CD lên, ôi cha mệ ơi, phê đừng hỏi luôn. Kết quả sau mấy ngày chế biến đây các cụ:

Cụ nào thích chơi kiểu này ta lập hội nhỉ?!
Phục cụ thật ! Vodka cụ

swear

Xe máy
Sẵn bài của bác, em ké phát, các bác giúp em với.
Em có cái đầu cd tháo trong con Lacetti ra.
Nó đây ạ :

Sơ đồ chân của nó :

Em dùng bộ nguồn máy tính để cấp điện cho nó :

Lấy 2 dây vàng và đen 12V, cấp vào chân 4 và chân 14 : không chạy
Lấy 2 dây vàng và đen 12V, cấp vào chân 5 và chân 14 : không chạy
Lên mạng kiếm thêm thông tin, đấu chung thêm chân 4+5 vào dây vàng 12V, chân 14 vào dây âm : không chạy

Các bác giúp em với, đấu như thế nào nó mới chạy ạ ? Bộ nguồn chạy tốt, cắm điện vào em đo dây vàng được 12V chính xác.

korandovinhyen

Xe container
Em ké tý: đầu CD theo xe Kia morning ko thấy mặt trước có lỗ cắm USB, mà lại thấy có nút AUx . Các cụ cho em hỏi khe cắm u sb ở đâu ạ, hay ở phía sau của đầu?

bluestar2006

Xe container
Em ké tý: đầu CD theo xe Kia morning ko thấy mặt trước có lỗ cắm USB, mà lại thấy có nút AUx . Các cụ cho em hỏi khe cắm u sb ở đâu ạ, hay ở phía sau của đầu?
Bác quay lại trang số 6, em đã post sơ đồ chân cẳng của giắc cắm HU PA710 (KM cũng dùng cái sơ đồ này). Bác dùng 1 sợi dây USB nối dài, cắm 1 đầu vào 4 cái chân đằng sau đầu là chạy thôi.

daquydailoc

Tháo bánh
Kính thưa các cụ, chả là nhà cháu có cái "máu" điện tử và âm thanh, thành ra mấy vụ liên quan đến điện tử - âm thanh là cháu thích lắm. Vừa rồi thằng em nó cho cái đầu CD của Kia buổi sáng, về quyết định "chế" để phục vụ lỗ tai và lỗ mắt.
Mục đích: i) "chế" cho thỏa nỗi "nghiện", ii) làm cái loa ngoài cho TV LCD, vì hầu hết loa của TV LCD đều rất kém, iii) nghe FM/AM cũng rất hay, cảm giác rất thanh thản mỗi khi mở "đài" - như các cụ già vậy.
Cái đầu CD của Kia buổi sáng nó như này:

Trông rất "oách" mặc dù ruột chả có gì mấy :)).
Cháu phi xuống chợ trời, mua 2 cặp loa Đài Sony, 1 cặp thường, 1 cặp Megabass,
Cái jack cắm sau mít thì chả có, hỏi OF mãi cũng k mua được, thế là quyết định mua linh kiện về tự làm luôn. Sau khi làm xong dây dợ thì được kết quả như này:

Treo loa lên, đi dây gọn ghẽ vào tường, tắt đèn và bật đầu CD lên, ôi cha mệ ơi, phê đừng hỏi luôn. Kết quả sau mấy ngày chế biến đây các cụ:

Cụ nào thích chơi kiểu này ta lập hội nhỉ?!
cụ up giúp lại hai cái ảnh sau mít em nó để em bắt chước nhé ! thx

thangktvta

Xe tăng
Sẵn bài của bác, em ké phát, các bác giúp em với.
Lấy 2 dây vàng và đen 12V, cấp vào chân 4 và chân 14 : không chạy
Lấy 2 dây vàng và đen 12V, cấp vào chân 5 và chân 14 : không chạy
Lên mạng kiếm thêm thông tin, đấu chung thêm chân 4+5 vào dây vàng 12V, chân 14 vào dây âm : không chạy
Các bác giúp em với, đấu như thế nào nó mới chạy ạ ? Bộ nguồn chạy tốt, cắm điện vào em đo dây vàng được 12V chính xác.
Cụ nối dư này: 3+4+5 vào 12V (dây vàng), 11+14 vào dây đen (GND). Nối dong rồi mới cắm điện cho bộ nguồn máy tính, để ý xem bộ nguồn có chạy không nhé.
Nếu bộ nguồn chạy, nhìn xem đèn nền của đầu CD có sáng không, có tín hiệu gì không rồi tính tiếp nhé.
cụ up giúp lại hai cái ảnh sau mít em nó để em bắt chước nhé ! thx
Để mai cháu chộp rồi up sau nhé, lâu giờ bận quá k online được cụ nà!