Thảo luận [KHOE HÀNG] Độ đầu CD ô tô để ở nhà - vừa "chơi" vừa "tiện" - Oai nót?!

hoangtiensinh

Xe máy
e cũng muốn làm 1 cái lâu rồi nhưng mới có 6 cái loa thôi, đang muốn mua 1 cái CD rẻ rẻ ạ. cụ nào có alo e cái ạ

nikexpress

Xe tăng
Không hiểu lắm nhưng mò mẫm như cụ chủ em bái phục

thangktvta

Xe tăng
e cũng muốn làm 1 cái lâu rồi nhưng mới có 6 cái loa thôi, đang muốn mua 1 cái CD rẻ rẻ ạ. cụ nào có alo e cái ạ
Chỉ cần 4 loa toàn dải là ok thôi cụ ơi! 6 loa của cụ là loại gì đấy? CD thì cụ chịu khó lượn OF có mà đầy, rẻ rẻ thì cũng tầm 8 lít là ngon, chơi 1 con 6disc thì tầm 1t2 là kịch. Tiến hành thôi cụ!
Không hiểu lắm nhưng mò mẫm như cụ chủ em bái phục
Hi, bình thường thôi cụ ơi, có nhiều cái cụ cũng đang "mò" mà không biết đấy thôi :D

RAV4 6628

Xe hơi
Không so sánh thế đc cụ ơi, cái đài để học Tiếng Anh mua chỉ có 500k, vụ này nó gấp 2 chỗ ấy chứ ạ :D
Phù hợp cho cụ nào "chơi" hoặc có sẵn đầu CD rồi mà thôi ạ! hihi
Hay quá,E cũng đang vứt xó cái đầu của 2din morning 2008.nhưng e k cách đấu đường aux ntn a!cụ giúp e đê.

thangktvta

Xe tăng
Hay quá,E cũng đang vứt xó cái đầu của 2din morning 2008.nhưng e k cách đấu đường aux ntn a!cụ giúp e đê.
Cụ chụp cho em cái ảnh cái "mít" của nó đê, em xem, nếu nó giống của em thì em làm sẵn cho cụ cái jack, cụ vác về hoặc vác qua em cắm cho là chạy vù vù thôi!

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
nhìn cụ đấu dây hoa hết cả mắt, cụ ra hàng nội thất xin hoặc hỏi mua cái giắc của đầu xe KIA về cắm đét 1 phát vào là xong đỡ đc tình trạng ko khéo tí là chập. đỏ vàng đen là nguồn còn các màu đi theo cặp chia ra các loa :D

Crazycars

Xe tăng
nhìn cụ đấu dây hoa hết cả mắt, cụ ra hàng nội thất xin hoặc hỏi mua cái giắc của đầu xe KIA về cắm đét 1 phát vào là xong đỡ đc tình trạng ko khéo tí là chập. đỏ vàng đen là nguồn còn các màu đi theo cặp chia ra các loa :D
Kể cả có xin được giắc cụ vẫn phải đấu đá như bình thường mà có chăng nhìn nó pro hơn thôi.

thangktvta

Xe tăng
Cháu đi "xin" chán rồi, chả có chỗ nào bán cụ ah, hài hơn nữa là cháu đăng topic hỏi mua- có cụ chắc đét là có và gắn vừa. Cháu chuyển tiền vào quỹ từ thiện theo yêu cầu của cụ ấy để lấy dây. Hôm sau vác Đầu qua để thử thì... ôi thôi k vừa. Thế là cụ ấy bảo giả lại tiền, cháu bảo thôi thì 2 cụ cháu mình chia đôi tiền từ thiện vậy! :))
Đấy, công việc chế độ nó khổ thế đấy cụ, nhưng được cái vui và sáng tạo cụ ah!.
Đầu bi h nó rẻ bèo ra ngoài siêu thị điện máy vác một con về cho nó đỡ mất công bác ạ..cái đó bán lại cho bác nào cần ý
Có đầu, có thời gian, có tí kiến thức và đặc biệt là có đam mê (thiếu mỗi tiền), vậy sao không "chế" hả cụ? mấy loại đầu tầm giá 2tr ngoài siêu thị sao mà "ăn" được cái này ạ :D

xengon

Xe tải
Nhà cháu vừa mua lại của một cụ trên này cái đầu cassete của xe Get để về lấy cái vỏ độ ampli. Có cụ nào muốn lấy cái ruột của cassete không, cái ruột là còn nghe được FM - AM nữa đấy.

thangktvta

Xe tăng
Nhà cháu vừa mua lại của một cụ trên này cái đầu cassete của xe Get để về lấy cái vỏ độ ampli. Có cụ nào muốn lấy cái ruột của cassete không, cái ruột là còn nghe được FM - AM nữa đấy.
Cụ vứt thì cho cháu xin nhé, tiếp tục chế độ :D

bluestar2006

Xe container
Cụ chụp cho em cái ảnh cái "mít" của nó đê, em xem, nếu nó giống của em thì em làm sẵn cho cụ cái jack, cụ vác về hoặc vác qua em cắm cho là chạy vù vù thôi!
Em tặng 2 bác cái sơ đồ chân cẳng cái đầu PA 710 để chọt tiếp (KM dùng cái này, dù mặt trước trông nó khác, và không đủ chức năng như cái đầu trong hình)
Để đầu này nhận tin hiệu Line-In (AUX) thì phải đấu AUX DETECT với chân 5v của USB. Nếu không đấu thì chế độ AUX nó chỉ nhận USB.
còn muốn kéo dây điều khiển dài ra thì có thể dùng chức năng ĐK trên volang của nó cũng được :)

Chỉnh sửa cuối:

everest_mblack

Xe tăng
Kụ chế thêm cái hộp gỗ dạng mặt dưỡng để em CD vào chắc đẹ̣p đấy ah!

lamhv

Xe tăng
Cụ lấy vỏ nữa không, em tặng cụ cả 1 cái tháo từ xe lúc mới, riêng ổ giắc phía sau em đã lấy ra mất rồi.

NNS

Xe ngựa
chả bù em, bộ dàn, đĩa chắc 5 năm nay em chưa bật lên bao giờ

forester.sld

Xe hơi
Hệ hệ em cũng chơi một bộ oánh với cặp Nỉ Sony DIY ngot choét

Em cực kết ý tưởng của cụ chủ, và kết luôn quả CD này của cụ Quạt điện.
Cụ Quạt điện cho em hỏi mã của CD này để em search với ạ, hoặc là cụ chỉ em chỗ mua và giá rổ luôn cho em thì tốt quá ạ, để em còn được đi theo các cụ.

Em giơ tay xin có ý kiến: Các cụ có thể thiết kế hộp gỗ để cho nó pro hơn được không ạ!

Chỉnh sửa cuối:

daochinghi

Xe buýt
QUá thích, cụ chủ chế xong 1 bộ rồi, có bán cho em để em vào hội ko? bán nhé

thangktvta

Xe tăng
Em cực kết ý tưởng của cụ chủ, và kết luôn quả CD này của cụ Quạt điện.
Cụ Quạt điện cho em hỏi mã của CD này để em search với ạ, hoặc là cụ chỉ em chỗ mua và giá rổ luôn cho em thì tốt quá ạ, để em còn được đi theo các cụ.
Em giơ tay xin có ý kiến: Các cụ có thể thiết kế hộp gỗ để cho nó pro hơn được không ạ!
Mấy bộ này là đầu theo xe Kia Buổi sáng cụ ah, cháu cũng đang tính làm cái hộp gỗ đây, cụ có làm được đồ gỗ không- nhập hội đê, em làm điện cho cụ, cụ làm gỗ cho ém! Chúng ta sẽ là CẶP ĐÔI HOÀN...CẢNH haha

QUá thích, cụ chủ chế xong 1 bộ rồi, có bán cho em để em vào hội ko? bán nhé
Vẫn chưa có hộp gỗ nên chưa được hoàn chỉnh, cụ có mua không? hê hê