Khoe các cụ quá trình sơn xe của em.

dung_taybien

Xe tăng
Cụ chỉ được cái nói đúng. Phải xịn đồng bộ thì sơn mới bền đẹp được. Nhưng giá như chủ thớt nói thì gara họ cũng phải cân đối chứ cụ.
À thì e cũng hiểu chuyện đấy mà, e cũng làm xưởng nên rất hiểu chuyện này, đặc biệt khi làm những xe cao cấp thì lại càng phải cẩn thận hơn, với giá sơn như vậy thì ổn rồi cụ ạ,

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
nực cười.

cái sấy ngoài kia là chỉ chỉnh cái chi tiết nhỏ chứ tất nhiên phải sấy trong phòng sơn rồi ạ. E thấy cứ khoa trương cái lý thuyết xuông nghe chán lắm, thôi các cụ cứ qua trải nghiệm và xem xe cụ chủ topic vừa sơn xong sẽ hiểu, còn chất lượng các cụ nào làm ở nơi khác rồi nó đẹp lắm, lắm lắm thì cứ show lên cho ae ngắm cái cho mở mang đầu óc

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe Cứu Trợ
À thì e cũng hiểu chuyện đấy mà, e cũng làm xưởng nên rất hiểu chuyện này, đặc biệt khi làm những xe cao cấp thì lại càng phải cẩn thận hơn, với giá sơn như vậy thì ổn rồi cụ ạ,
Em đã có lần đi sơn và thấy công đoạn làm nền cực kỳ quan trọng. Đôi khi nó quyết định đến độ đẹp của sơn. Vậy nên, rút ra bài học thế này: chất liệu phải xịn + thời gian khô phải đủ (tự nhiên càng tốt) -> sơn sẽ bền, đẹp. Phỏng cụ?

lenguyen210

Xe tải
Sơn Sikkens nhưng lại bả tầu vàng ươm....
Ai chứ cụ Biên này thì em biết quá rõ :)
Chẳng biết cụ nhớ con xe 30F-9190 của em ko nữa.
Xe em bị rớt tấm chắn cát đăng cạ vào gây rung. Cụ với đội kỹ thuật xách ống nghe ra khám báo em hư quả bí truyền động, hết 60 củ. Em mang ra Văn Tân làm hết 200k :)
Xe em cụ check cả sơn cả sửa hết 150 củ. Văn Tân làm hết 48 củ :)
Người ta dùng bả Lesonal thì cụ phán bả tàu. Buồn cười :)

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
E show tạm ít ảnh xe đang hoàn thiện, về độ tỉ mỉ, các mép kín, độ bóng, e chụp trong phòng thiếu sáng nên các cụ đánh giá tạm vậy

Tổng thể

cột nóc

Hông

đuôi

tai gương

capo

mép cửa

còn cụ nào bảo nhà em dùng đồ tàu, qua chứng minh, đúng e tặng quà, sai tự phạt

QuangVD

Xe tăng
E show tạm ít ảnh xe đang hoàn thiện, về độ tỉ mỉ, các mép kín, độ bóng, e chụp trong phòng thiếu sáng nên các cụ đánh giá tạm vậy
Cụ tự tin khi đánh giá về độ bền của bề mặt sơn lại và sơn gốc của xe khoảng bao nhiêu %?
Sơn thì em sơn ở nhiều nơi cũng được gọi là uy tín rồi, kể cả trong hãng. Tuy nhiên độ bền bề mặt kém rất xa sơn gốc của xe, chỉ được khoảng 5/10 :(

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ tự tin khi đánh giá về độ bền của bề mặt sơn lại và sơn gốc của xe khoảng bao nhiêu %?
Sơn thì em sơn ở nhiều nơi cũng được gọi là uy tín rồi, kể cả trong hãng. Tuy nhiên độ bền bề mặt kém rất xa sơn gốc của xe, chỉ được khoảng 5/10 :(
e thử trà nhẹ lên bề mặt thì thấy xước dăm là rất ít, tuy nhiên so với trong hãng thì rất khó. Sơn ngoài cứ Tùng Hiệp mà chơi thôi :D

QuangVD

Xe tăng
e thử trà nhẹ lên bề mặt thì thấy xước dăm là rất ít, tuy nhiên so với trong hãng thì rất khó. Sơn ngoài cứ Tùng Hiệp mà chơi thôi :D
Em toàn sơn trong hãng đây. Cảm nhận của em như sau:
- Về thẩm mỹ thì em không chê điểm gì. Chốt lại là đẹp :)
- Về độ bền bề mặt em đánh giá chỉ ở mức trung bình. Va quệt nhẹ là xước (sơn gốc phệt nhau chán chả buồn xước), đá bắn bay cả mảng bằng móng tay là chuyện thường... Em cảm giác lớp sơn rất là mỏng, va quệt là vào đến lớp lót ngay |-)

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Ai chứ cụ Biên này thì em biết quá rõ :)
Chẳng biết cụ nhớ con xe 30F-9190 của em ko nữa.
Xe em bị rớt tấm chắn cát đăng cạ vào gây rung. Cụ với đội kỹ thuật xách ống nghe ra khám báo em hư quả bí truyền động, hết 60 củ. Em mang ra Văn Tân làm hết 200k :)
Xe em cụ check cả sơn cả sửa hết 150 củ. Văn Tân làm hết 48 củ :)
Người ta dùng bả Lesonal thì cụ phán bả tàu. Buồn cười :)
1- E kiểm tra lại hồ sửa sửa chữa xe được lưu tại công ty e thì ko có báo giá hay ko có bất kể xe nào mang biển 30F 9190
2- " Quả bí truyền động"????? đây là cụm từ mà ở công ty e không bao giờ sử dụng và e ko biết nó là cái gì. Nếu ý cụ nói đó là cụm cầu sau thì lại càng ko bao giờ có giá 60 củ, vì bên e sửa cầu thì hết khoảng 20-25 củ, thay cầu mới thì loanh quanh 100 củ, nếu thay cầu bãi thì khoảng 30-45 củ
3- Với giá sơn xe E như vậy và dùng sơn S thì e ko bàn là đắt hay rẻ, các xưởng làm đều có công, họ ko thể làm ko công đc, nên với giá đó họ làm đc thì có nghĩa là họ đã có lãi
4- Vì đây là ảnh chụp, và khi chụp ko nói rõ về chất liệu sử dụng nên chuyện nhầm là ko thể tránh đc,

hoanh.nguyen123

Xe hơi

Tổng thể

cột nóc

Hông

đuôi

tai gương

capo

mép cửa

còn cụ nào bảo nhà em dùng đồ tàu, qua chứng minh, đúng e tặng quà, sai tự phạt
Cụ Trung thì chụp ảnh siêu kinh khủng rồi, tháng trước e qua cụ xem con C mầu đỏ để lấy cho bà chị, xem trên ảnh cụ quảng cáo thì ngon quá, đến lúc nhìn thực tế thì thôi rồi luôn

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
nhầm kiểu của cụ shock quá, nắm rõ thì hãy khẳng định chứ cụ. Bản thân giá sơn này là rất sát gốc so với tiền vật tư và nhân công.

Cụ Trung thì chụp ảnh siêu kinh khủng rồi, tháng trước e qua cụ xem con C mầu đỏ để lấy cho bà chị, xem trên ảnh cụ quảng cáo thì ngon quá, đến lúc nhìn thực tế thì thôi rồi luôn
xe từ 2004 tới h, cụ kỳ vọng quá nên thế, cụ soi các xe cùng đời tất cả các hãng từ 2004 tới h xem nó ntn nhé. Xe đỏ trước khi bàn giao cho khách e bọc lại trần, sơn lazang, sơn chỗ xước, đánh bóng toàn xe và giờ chủ xe đang vô cùng hài lòng với xe. (ko biết cụ đã check bao nhiêu chiếc C180k 2004 để đưa ra thước đo so sánh)
cụ có thể qua bên này để tham khảo
http://www.otofun.net/threads/185-c-180-kompressor-elegence/page48

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Đẹp thế, khi nào có điều kiện em cũng phải cho vợ 2 của em đi làm lại :(

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Cụ chủ garage dùng sơn Sikkens là loại cao cấp rồi đó ah. Với giá 15tr thì là giá hạt zẻ nếu chất lượng đảm bảo:-)

soulmales

Xe buýt
xấu hay đẹp hả cụ,cháu chưa hiểu ngụ ý của cụ cái câu thôi rồi luôn của cụ ý ạ,cụ giải ngố cho cháu đi ạ

giacmo1trieuUSD

Xe tải
1 sự bất tín thì vạn sự bất tin...
Mong rằng bác Trungjp luôn giữ dc uy tín, trách nhiệm và lòng nhiệt huyết vs nghề như những lúc đầu tạo dựng uy tín. Thường thì sau khi đã có thuơng hiệu và 1 lượng khách nhất định thì ngta sẽ bị lợi nhuận làm mờ mắt. Chúc bác làm ăn phát tài theo tiêu chí rẻ nhưng đông :). Thân

cuteovnn

Xe tải
nuột đấy cụ ạ...

lenguyen210

Xe tải
1- E kiểm tra lại hồ sửa sửa chữa xe được lưu tại công ty e thì ko có báo giá hay ko có bất kể xe nào mang biển 30F 9190
2- " Quả bí truyền động"????? đây là cụm từ mà ở công ty e không bao giờ sử dụng và e ko biết nó là cái gì. Nếu ý cụ nói đó là cụm cầu sau thì lại càng ko bao giờ có giá 60 củ, vì bên e sửa cầu thì hết khoảng 20-25 củ, thay cầu mới thì loanh quanh 100 củ, nếu thay cầu bãi thì khoảng 30-45 củ
3- Với giá sơn xe E như vậy và dùng sơn S thì e ko bàn là đắt hay rẻ, các xưởng làm đều có công, họ ko thể làm ko công đc, nên với giá đó họ làm đc thì có nghĩa là họ đã có lãi
4- Vì đây là ảnh chụp, và khi chụp ko nói rõ về chất liệu sử dụng nên chuyện nhầm là ko thể tránh đc,
1. Cụ báo sơ bộ 150 củ thì em chạy rồi lấy đâu ra còn hồ sơ lưu :) em còn vào ngồi uống trà nghe cụ chém đêm hôm trước đi bar uống hết mấy chai mà cụ lại quên nhanh nhỉ?
2. Có thể gọi là quả bí hộp số, nói chung là quả bí cụ nhé :D em cũng chẳng biết quả bí là cái chi chi đâu, nhờ cụ em mới mở mang được thêm chút.
3. Nhận làm thì phải có lãi, nhưng lãi ít hay lãi nhiều thì tuỳ tâm.
4. Cụ xem ảnh chụp mà cụ phán như thế có phải chết Gara người ta ko? Làm ăn thì phải có tâm chứ cụ, cụ cứ làm tốt thì sợ gì ai mà phải vào bôi xấu Gara khác? Tiếng thơm thì tự nó toả, nhưng ko đồng nghĩa đi dìm Gara khác để đưa Gara cụ lên.
5. Ko ai rảnh mà đi đặt điều nói xấu cụ làm gì.

KUBJ

Xe đạp
sơn toàn bộ em morning giá rổ thế nào bác nhỉ?