[Funland] Khoe ảnh trang trí nhà cửa tết đi các cụ

Jazz 01

Xe đạp

NonameNonick

Xe điện

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Em khoe đào khoe lan nhà em ah, năm nào nhà em cũng có cây đào này o vị trí này.

Cây đào tự bản thân nó đẹp rồi. Em nghĩ là không cần thêm đèn nháy... nó cứ thế nào ý... cụ thích thì có thể thêm đèn hắt đặt ở chân chậu là đẹp rồi...

Altis 2011

Xe điện
Cây đào tự bản thân nó đẹp rồi. Em nghĩ là không cần thêm đèn nháy... nó cứ thế nào ý... cụ thích thì có thể thêm đèn hắt đặt ở chân chậu là đẹp rồi...
cảm ơn cụ. Em cũng thấy cho đèn nháy nó hơi lèo loẹt nhưng vì bận quá nên khong để ý hết được; ông xã cứ trang trí theo thói quen mọi năm ah. Nhà em trang trí nhiều khi theo thói quen chứ về quê đến tận mồng 4 Tết mới lên.

pen

Xe hơi
Em thấy nhà cụ sử dụng nhiều vách kính, xin hỏi cụ vấn đề an toàn được giải quyết thế nào vậy? Liệu có yên tâm khóa cả nhà đi đâu đó vài hôm được không? Thanks cụ.

nhà các cụ đẹp quá

Jazz 01

Xe đạp
Em thấy nhà cụ sử dụng nhiều vách kính, xin hỏi cụ vấn đề an toàn được giải quyết thế nào vậy? Liệu có yên tâm khóa cả nhà đi đâu đó vài hôm được không? Thanks cụ.
Ở ĐN yên tâm đi cụ, xe mẹc mười mấy tỉ cũng để ngoài đường ko sợ mất đồ. Đôi khi xe máy quên ngoài vỉa hè qua đêm vẫn còn nhé! Đương nhiên nhà tôi cũng có một cơ số thiết bị an ninh và đi đâu cũng có người trông nhà hộ vì còn chăm cây cối với chó mèo :)

Chỉnh sửa cuối:

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
cảm ơn cụ. Em cũng thấy cho đèn nháy nó hơi lèo loẹt nhưng vì bận quá nên khong để ý hết được; ông xã cứ trang trí theo thói quen mọi năm ah. Nhà em trang trí nhiều khi theo thói quen chứ về quê đến tận mồng 4 Tết mới lên.
Đèn em nghĩ phù hợp vs thời xưa hơn...
Giờ cần đơn giản mà vẫn sang... cây đào của cụ năm sau chỉ cần treo thêm mấy cái khánh chùng mừng năm mới loại nhỏ, phủ hợp vs cây... là nhìn sang hơn nhiều...

Trung Cruise

Xe máy
Khăn trải bàn cụ mua ở trên này đúng ko ah.Em cũng muốn mua trước Tết mà mất link.
Khăn em mua ngoài chợ gần nhà cụ ạ ! Tiện ra chợ ngày Tết, thấy nhà còn thiếu em mua về . Bàn nhà em lại là loại rộng 60, em ko để ý lại mua về bị lọt thỏm. Mà nhìn lại hay hay, em thấy đẹp hơn loại phủ bằng mép bàn . :)

one way street

Xe buýt
Nhà kiểu này em thấy ấn tượng nhất bởi cảnh quan xung quanh , lạ mắt vì nhiều kính và sử dụng vật liệu sắt gạch nhìn khác lạ. Các cụ trẻ tuổi và hay đi tây dễ ưng ý vì dạng nhà này ở châu âu làm nhiều.
Tuy nhiên có 1 số bất cập sau : không phù hợp khí hậu miền bắc nóng ẩm, hiệu ứng nhà kính , cách nhiệt kém, Sự an toàn kém , trời nồm ẩm ướt hết cả kính, mùa đông lạnh nên sử dụng điều hòa nhiều quanh năm. Mặt bằng đơn giản không có cá tính hay sự khác biệt ah.