[Funland] Khóc 1 mình.

BlackOrchid

Xe hơi
Em cũng hay nhớ lại thời còn bé, lúc bố mẹ vẫn còn trẻ. Giờ nhìn mái tóc bạc của bố mẹ mà thấy thương vô cùng, cảm thấy thời gian trôi quá nhanh 😞😞😞

GMT7

Xe buýt
Cụ cứ thoải mái ah. Đàn ông vs đàn bà cái gì ở đây. Cái trân quý là thứ tình cảm của cụ đc nâng niu và giữ lại, cái đó h nhiều người chẳng có.

cuongdiv

Xe container
Lúc khuya hôm qua tự nhiên em nằm nhớ lại những ký ức lúc nhỏ được bố chở đi lên thị xã ,được bố cho ăn phở ,được bố cho uống xá xị Chương Dương tự nhiên em nằm khóc.
Yếu đuối quá ko các cụ.
Ko rõ cụ hay mợ nhưng như e đây, hôm đưa ông về nơi an nghỉ cuối cùng e vẫn ko khóc nhưng mấy đêm hôm sau và thỉnh thoảng có đêm nhớ về kỷ niệm với ông thì e vẫn khóc, cảm xúc tự nhiên mà

Lilak

Xe tải
Ai chả có lúc như vậy. Nghĩ đến ông bố cứ phải giả vờ cười vui vẻ với các con trong khi đầu toàn cơm áo gạo tiền mà thương.

Giờ mình cũng thế thôi.
Cái nợ đồng lần a

Azeglio

Xe điện
Cái nợ đồng lần a
Không.

Sự hy sinh của người cha cho con, nếu thực lòng, thì không bao giờ là "nợ". Đó là tình yêu mù quáng nhất.

Bố có thể đàng hoàng cuối tháng về nhà đưa mẹ 50 triệu để các con đi học đủ thứ linh tinh và sáng hôm sau cầm 5 chục đi làm không ăn sáng, không cafe.

Chỉnh sửa cuối:

Laoba

Xe điện
Thực sự là bố mẹ là người chịu hi sinh thiệt thòi nhất cho các con, e đây 45 rồi mà mẹ e vẫn coi như còn rất bé, lúc nào về cũng hỏi làm ăn thế nào có cần tiền ko mẹ cho, lúc đi là kiểu gì cũng gọi xem về nhà chưa. Thực sự vẫn cảm thấy buồn vì chưa giúp dc cho ông bà mà toàn để ông bà lo nghĩ.