Chi hội Khoảng 150Tr nên mua xe gì? Matiz 2004/05 con nhà lành hay Matiz Spark 2008 cave?

annikiller

Xe hơi
Ko cụ ạ, bán em đưa con đi học bằng 2 bánh thì ngại lắm

SHTP

Xe buýt
Tiện thể các bác cho e hỏi về dòng này: http://www.otofun.net/threads/793764-gau-truc-tranh-ret-em-ban-tobe-m'car hôm trước cho bà cả xem hình có vẻ ưng ý cơ mà thấy mấy a ĐL với TQ e cũng hãi lắm, các bà chỉ nhìn cái hình còn mình phải ôm cái xe mệt lắm và nếu như con ấy thì bao nhiu có thể xuống tiền (+ - 10/20tr)
Bác thương thảo giá rồi múc con này cho bà cả sẽ ngon hơn chứ mua mấy con Ma túy đời sâu quá về đắp thêm tiền vào cũng chết mà nội thất và máy móc không bằng con tobe được. Con tobe chất lượng không đến nỗi đâu do thương hiệu này ká xa lạ với người VN ta chứ chất lượng nó cũng rất tốt.

SuperDreamII

Xe tải
Chào các bác!
Đầu năm e bán xe để kd dự là cuối năm mua lại xe cho vk cả (đã hứa) nhưng mà cuối năm ko thu tiền về đc nên đành kiếm 1 e rẻ rẻ đi lại dịp tết (có thể sẽ lâu dài), ngó đi ngó lại chỉ thấy matiz với spark là rẻ nhưng dòng này cave nhiều quá và đời sâu sợ khung gầm mục mọt hết rồi, lên OF thấy có bác nói máy đóng nòng làm như mới mất có 20tr (cái này mà cưới cave là e xác định làm) vậy theo các bác với 150tr (có thể cố thêm tí) thì e nên mua M/Spark đời 2004/5 con nhà lành hay cave đời 2008? Nhờ các bác tư vấn nhiệt tình giúp e, các bác có hàng thì cũng cho e 500 hình và cái giá tốt, bần cùng thì bác nào có xe cho thuê tự lái gần khu vực Mỹ Đình thì cũng cho e cái số để LH nếu cần (M/Spark đc thì tốt để e lái thử trước khi qđ mua vì trước giờ chỉ đi xe của nhà chưa đi mấy con này bao giờ) thank các bác!
Em vote cho con nhà lành. Mà cá nhân em thấy Spark xấu mà bé hơn Matiz

Hên xui e kể thế này nhé ... E chơi matiz nát tư nhân , xe ... Nguyên bản dưng mỗi tội nát quá ko ăn thua ... E bán mãi chả ai mua ...cuối cùng dí bẩn được cho cụ trinhtute ... Sau khi e làm lại ngon đến cái giá bằng mua thêm con xe nữa ... Trước đó E mua con Spark taxi xịn đời 2009 nhé e thề là xe ngon không có gì phải chê .. E đi chỉ việc đổ xăng ... Đến sơn còn chả thèm sơn lại .. Vết Tem vẫn còn ... Nhưng với 1 lý do giản đơn là : ko hợp màu e lại dí bẩn cho ông anh ... Giờ lão chưa có 1 điều gì phàn nàn chỉ có phàn nàn là xe cứ phải đổ xĂng mới chạy ... E mới rước e supper số sàn hợp màu , hợp mệnh về ... Chốt : cave có dăm bảy loại cave ... Hên mua được con ngon thì chả kém con nhà Lành là mấy ... À ... E cũng đi chọn cho cu bạn 1 con cave ... Nó về sơn sửa qua loa.. Giờ cũng chỉ đổ xăng mà chạy ... Lành như đất ... Éo hiểu sao ...
Số cụ may quá. Hôm nào đi mua phải nhờ cụ mua và đứng tên hộ. Em fun tý;;);;)

thuan95

Xe tải
LÀm em spark mà chạy cụ ạ, đi matiz đời sâu oải lắm. Em cũng cưới cave 2009 đắp vào 1 mớ giờ chả có gì để sửa đâm ra cũng chán. Cụ đi xem vài xe lái thử rồi quyết, chứ ngồi đọc diễn đàn ko mua được xe đâu
E cũng nhất trí với bác, Spark lành quá nên chẳng phải làm gì, cũng buồn. Đồ đạc thì rẻ, dễ kiếm. Mỗi cái tội ồn kinh khủng:))

moningslx

Xe hơi
Hên xui e kể thế này nhé ... E chơi matiz nát tư nhân , xe ... Nguyên bản dưng mỗi tội nát quá ko ăn thua ... E bán mãi chả ai mua ...cuối cùng dí bẩn được cho cụ trinhtute ... Sau khi e làm lại ngon đến cái giá bằng mua thêm con xe nữa ... Trước đó E mua con Spark taxi xịn đời 2009 nhé e thề là xe ngon không có gì phải chê .. E đi chỉ việc đổ xăng ... Đến sơn còn chả thèm sơn lại .. Vết Tem vẫn còn ... Nhưng với 1 lý do giản đơn là : ko hợp màu e lại dí bẩn cho ông anh ... Giờ lão chưa có 1 điều gì phàn nàn chỉ có phàn nàn là xe cứ phải đổ xĂng mới chạy ... E mới rước e supper số sàn hợp màu , hợp mệnh về ... Chốt : cave có dăm bảy loại cave ... Hên mua được con ngon thì chả kém con nhà Lành là mấy ... À ... E cũng đi chọn cho cu bạn 1 con cave ... Nó về sơn sửa qua loa.. Giờ cũng chỉ đổ xăng mà chạy ... Lành như đất ... Éo hiểu sao ...
cụ boy lắm xe thế, hôm trước có con ma túy màu đỏ rao đã bay chưa cụ.

linhmoitaplaihp

Xe tải
cụ nghịch dại như thế nào phọt lên cho anh em tránh ạ :))
Em bật điều hòa thấy đèn A/C không sáng có thể do bị lỏng giắc cắm. em thấy có đầu dây thừa ra cứ nghĩ bị đứt lên đấu vào thấy đèn sáng lên. Ai ngờ hôm vác xe ra đi cứ thấy mùi khét, đi tầm 1km thì hết. Hôm sau đi tiếp thì thấy trong khoang máy kêu to quá lên mạng tìm hiểu em nghĩ bị hỏng cam, đi càng ngày càng to thế là em mang vào gara kiểm tra thi họ phát hiện ra là do cháy cuộn điện máy phát, nóng quá dẫn đến cháy phơt hở ga và làm cháy bi máy phát. do em chạy cố lên trục của lốc lạnh bị dơ, nếu thay bi, thay cuộn điện và cục hít thì thợ bảo mất tầm 2tr nhưng đi 1 thời gian sẽ bị hỏng vì vậy em thay luôn lốc mới. giờ đi chỉ bật số 1, 2 là mát sun trym các cụ ạ. mà sau vụ dó cái đèn A/C lại sáng mới đau chứ.

Tậpkhổ

Xe đạp
Tiện thể các bác cho e hỏi về dòng này: http://www.otofun.net/threads/793764-gau-truc-tranh-ret-em-ban-tobe-m'car hôm trước cho bà cả xem hình có vẻ ưng ý cơ mà thấy mấy a ĐL với TQ e cũng hãi lắm, các bà chỉ nhìn cái hình còn mình phải ôm cái xe mệt lắm và nếu như con ấy thì bao nhiu có thể xuống tiền (+ - 10/20tr)
dẹp ngay cho sớm chợ bác ạ.dòng này ko thông dụng.đồ hiếm giá thành cao

annikiller

Xe hơi
E cũng nhất trí với bác, Spark lành quá nên chẳng phải làm gì, cũng buồn. Đồ đạc thì rẻ, dễ kiếm. Mỗi cái tội ồn kinh khủng:))
Ồn thì phải nói là vcmnd, em thay vành đúc lốp Mit rồi mà vẫn thấy ồn. Giờ ko có gì để sửa lại nông nổi đắp vào độ nội thất ngồi cho nó phê :D

dienvuquang

Xe tải
Cuối năm mỗi thứ 1 tí bác ạ, cố quá lại quá cố, đã hứa với vợ rồi, híc khổ cái miệng làm hại cái thân
E cưới đc accord nên dư ra e ma tịt từ đầu năm, định giữ lại cho gấu đi. Nhưng gấu nó cũng khôn cứ nhảy accord chạy, nên e đang tính cho e ma tịt này lên đg chứ cứ để cũng chẳng ai đi. Bác thích đến xem xe, ưng thì múc. Xe e màu trắng đời 2004

Em lấy sít 180 củ bác ạ. Em thay 2 đôi giảm sóc, dán chống ồn, bảo dưỡng, thay má phanh hết 6tr. Hôm nghịch dại cháy điều hòa em thay mới và thông két nước, thông dàn nóng hết 5,5tr rồi bác ạ. Giờ ngon lành nhưng em vẫn lăn tăn phần gầm nữa. Hôm nào rảnh em kiểm tra phát nữa cho ngon hẳn bác ạ.
Vâng e là e sợ nhất cái thằng gầm ấy, rất khó để sửa chữa vì nó đã mọt rồi có sơn lại nó vẫn sùi ra, cuối năm đi bảo dưỡng thì bác nghía kỹ cái gầm cho yên tâm bác ah

em có ông bạn có con matits se sịn 2007 làm taxi có 2 năm thui đến 2009 em nó hoàn lương lên giờ chăm chút em nó thành gái nhà lành rùi ngon choét chỉ việc đổ xăng là đi cụ ạ, chống ồn rùi sơn ngon lắm. Biển 4 số luôn đăng ký lần đầu 2007 lần 2 năm 2009 cụ có lấy đi ko hàng ngon hiếm đấy. Em lấy 130tr chuẩn ko phải chỉnh. Cụ có nhu cầu đt 0978881818. Xem xe tại hưng yên nhé
Làm thế nào để biết nó làm cave 2 năm rồi hoàn lương hả bác? xe này xem xe ở đâu vậy bác ?

Bác thương thảo giá rồi múc con này cho bà cả sẽ ngon hơn chứ mua mấy con Ma túy đời sâu quá về đắp thêm tiền vào cũng chết mà nội thất và máy móc không bằng con tobe được. Con tobe chất lượng không đến nỗi đâu do thương hiệu này ká xa lạ với người VN ta chứ chất lượng nó cũng rất tốt.
Vâng cảm ơn bác, bà cả nhà e sang năm là lấy bằng rồi e cũng muốn lấy 1 e AT để 2 vc đi đc, để e bàn tính với bà cả có khi cưới e Tobe vậy

Ồn thì phải nói là vcmnd, em thay vành đúc lốp Mit rồi mà vẫn thấy ồn. Giờ ko có gì để sửa lại nông nổi đắp vào độ nội thất ngồi cho nó phê :D
Chẳng có lẽ con Spark lại còn ồn hơn cả con Matiz hả các bác, đi taxi mà con gezt e đã thấy đau đầu lắm rồi. Làm chống ồn lại có ổn không các bác
?

E cưới đc accord nên dư ra e ma tịt từ đầu năm, định giữ lại cho gấu đi. Nhưng gấu nó cũng khôn cứ nhảy accord chạy, nên e đang tính cho e ma tịt này lên đg chứ cứ để cũng chẳng ai đi. Bác thích đến xem xe, ưng thì múc. Xe e màu trắng đời 2004
Bác cho e xin cái địa chỉ và SĐT đi ah cuối tuần đc nghỉ e qua bác!

annikiller

Xe hơi
Chẳng có lẽ con Spark lại còn ồn hơn cả con Matiz hả các bác, đi taxi mà con gezt e đã thấy đau đầu lắm rồi. Làm chống ồn lại có ổn không các bác
?
Ồn thì xe be bé $ nào chả ồn, tai em hơi nghễnh ngãng nên cũng thấy chấp nhận được chả làm chống ồn hehe

linhmoitaplaihp

Xe tải
Vâng e là e sợ nhất cái thằng gầm ấy, rất khó để sửa chữa vì nó đã mọt rồi có sơn lại nó vẫn sùi ra, cuối năm đi bảo dưỡng thì bác nghía kỹ cái gầm cho yên tâm bác ah
Hôm tra tranh thủ ngày nghỉ em đi kiểm tra phần gầm thấy ngon lành cành đào chưa mục mọt gì mới lạ chứ. có cái ống xả là có máy lốm đốm nổ nhỏ nhỏ.