[Thảo luận] Khoai tây tham gia giao thông Hà Nội

xe thủng lốp

Xe container
Dưng mà em cũng tưởng vụ này là cá 1-4 ạ :))

zeromanvp

Xe tăng
Em tả mồm vì trong lúc không kiềm chế được nên không chụp ảnh ghi âm gì hết
16h45 trên đường Lạc Long Quân, e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách thì có 1 thằng khoai tây tầm trên 20 tuổi đi xe đạp (loại xe cuốc) đạp như 1 thằng điên nhưng vẫn không đi nhanh bằng e (tầm 35km/h, e đi 50km/h vì đang vội) cũng đi sát giải phân cách
Nhìn thấy xe đạp cứ đi sát giải phân cách e đã ngứa mắt rồi, lần thứ 1 e bấm 1 tiếng còi, pép, nó vẫn đạp như thằng điên, lần thứ 2 sau khi đi được 1 đoạn e lại bấm pép pép, nó vẫn đạp như thằng điện ở đầu xe em, lần thứ 3, lần này bực rồi nên e bấm péppppppppppppppppp, nó ngoái đầu lại và e ra hiệu cho nó đi vào làn trong bằng tay nhưng nó vẫn không chịu cứ đạp trước đầu xe e.Em điên thật rồi.
Đến đoạn đường Bưởi sát sông Tô Lịch vẫn như cũ nó lại đi lề trái không cho e vượt qua, e bấm còi liên tục và nó bắt đầu quay lại chửi 1 loạt phắc phủng các kiểu rồi giơ ngón tay, mặt nó đỏ gay gắt.Đến đoạn bùng binh Cầu Giấy nó chửi rất to các kiểu, e chả hiểu gì.Vào đến đoạn đường Láng e hạ kính xuống, nó đi sát xe e và chửi Đì com mè mài, phắc phủng các kiểu, e thấy nó biết chửi tiếng Việt nên e cũng thò cổ ra chửi nó, cứ thế diễn ra cho đến đoạn phía bên kia đường Láng giao cắt với Chùa Láng nó dừng xe trên giải phân cách kiểu dừng lại chiến, e thấy thế xi nhan vào lề phải mở cửa phi ra (trong đầu e quyết phải đấm cho nó 1 phát vào m õ m) chạy đến chỗ nó thì nó vác xe đạp chạy, e đứng lại nó cũng đứng lại và lại chửi, e lại đuổi nó lại vác xe chạy vào đường Chùa Láng, thế là e thôi không đuổi nữa lúc này dân tình ra bảo e thôi không đuổi nó nữa và bảo nó là tây không biết gì.Em nghĩ tây nó phải biết đi đúng làn và nhường đường lịch sự hơn ta chứ, hóa ra nó cũng ngu.
Bình thường e đã không ưa gì bọn tây rồi vì nó rất hay coi thường người Việt Nam nhưng nó không động gì đến mình thì mình cũng không làm gì nó nhưng hôm nay có thằng chó chết này làm e tức lên tận cổ vì sự ngu dốt của nó.
Qua chuyện này e lại căm phẫn lũ tây hơn nữa và thấy được sự ngu dốt của chúng nó khi tham gia giao thông Việt Nam hoặc có lẽ nó tưởng sang Việt Nam chúng nó muốn làm gì thì làm.Tiếc là e không phang nó được phát nào
cụ đã đọc kỹ bài viết chưa ? cụ đã bao giờ rơi vào tình huống như thế chưa mà đã vội vàng chụp mũ cho chủ thớt vậy...
Cụ xem lại những chỗ em bôi đỏ thì biết em đã đọc kỹ chưa. Em không có thói quen chụp mũ người khác cụ ạ

Cụ chưa đọc kỹ nhỉ, em thấy cụ viết cũng tâm huyết nên trả lời riêng cụ.Mời cụ đọc lại đoạn e tả e bấm còi ra sao.
Bây giờ e hỏi lại cụ trong đoạn 4km đấy có 1 thằng cứ đi trước mũi xe cụ không cho cụ vượt rồi cụ vượt phải được nó rồi đến đoạn mình bị ùn lại nó lại lên để đè đầu mình thì thế nào.
Em không gây gổ nhé, đến đoạn giao với Chùa Láng nó dừng lại trước kiểu xuống chiến, chửi bới nên e thấy thế mới ra khỏi xe :D
Cụ đi oto, nó đi xe đạp nên cụ muốn vượt nó lúc nào cũng được hết kể cả ép xe nó vào dải phân cách. Theo như cụ mô tỏa thì anh Tây cũng đi sát dải phân cách chứ không phải theo kiểu đãnh võng trước đầu xe để không cho cụ vượt. Giả dụ cái xe đạp kia là cái xe máy và do 1 người Việt điều khiển thì cụ có vượt được không? Hay cụ cũng bấm đi theo 1 đoạn dài như vậy?

Mờ 9

Xe hơi
Em có một thắc mắc muốn hỏi bác chủ thớt... Trước khi xe o to của bác chủ thớt gặp khoai tây thì đã có rất nhiều xe o to khác trên đường đã vượt phải và đi qua khoai tây... Vậy tại sao bác chủ thớt lại bám m ít khoai tây một đoạn khá xa, trong khi bác lại rất vội, bác chỉ còn 10 phút để đi đến Chùa Bộc ?.

step321

Xe tăng
Hồi xưa em cũng làm cho Tây, thằng GĐ nó ở VN gần chục năm rồi, có hôm nó rút ví ra vỗ vỗ vào tay bảo em, tao đ.éo có bằng lái xe ở VN, tao có cái này thay cho bằng. hê hê. Nói chung em nghĩ các ông VN mình cũng chả ra gì nên nó mới coi thường.

robinhuy

Xe tải
đọc bài cụ tả mà em cười đứt ruột cái đoạn cụ đuổi nó chạy, cụ dừng nó đứng :))

ThanhTrung

Xe điện
Đọc bài cụ chủ xong em thấy buồn cười quá đi mất, nhất là đến đoạn nó chửi cụ bằng tiếng Việt. Đặt e vào địa vị chủ thớt thì em cũng đuổi theo phang vào cái Alo nó đới. Cụ chủ hạ hoả nhé...

hoangvoila

Xe tăng
Chia sẻ với cụ chủ, hôm trước em cũng gặp thằng chó Tây, đi xe máy cứ lởn vởn trước mặt mình mà còi thế nào cũng ko cho vượt xong nó còn giơ cái ngón giữa ra, đường mà không đông dừng lại được em cũng phang cho nó phát vào mặt

duth@$*&

Xe buýt
tây cũng có nhiều loại

Emchaien

Xe buýt
Em có một thắc mắc muốn hỏi bác chủ thớt... Trước khi xe o to của bác chủ thớt gặp khoai tây thì đã có rất nhiều xe o to khác trên đường đã vượt phải và đi qua khoai tây... Vậy tại sao bác chủ thớt lại bám m ít khoai tây một đoạn khá xa, trong khi bác lại rất vội, bác chỉ còn 10 phút để đi đến Chùa Bộc ?.
Nó là người vượt qua hết các cụ ôtô nhà mình nhưng không đi nhanh bằng e.Em không bám theo sau nó mà e không thể lên nổi, cụ đi ôtô thì cũng biết là sao đi loằng ngoằng được

Em đã vượt phải, trái qua mấy cụ ôtô nhà mình (vì các cụ nhường) xong đến thằng đấy thì e chệu không qua được, vì nó cố tình đi trên đầu xe e, không nhường. Bình thường các cụ ôtô nhà mình khi để cho người ta vượt xong thì thôi không tìm cách vượt lại nữa vì đã nhường rồi nhưng thằng khoai tây này nó lại tìm cách đi lên đầu xe e để diễn trò đấy tiếp.Điển hình là qua chợ Bưởi e đã vượt được nó rồi nhưng khi đến đường Bưởi dưới sát sông Tô Lịch nó lại tiếp tục nhưng vì đường ở đây rộng e lại vượt phải qua nó tiếp.

Xong, đến đoạn vòng tròn Cầu Giấy mà có cụ "ngaba" nhìn thấy nó đuổi theo em để chửi ý, vào đường Láng nó lại tiếp tục đè đầu em.

Chắc là nó bị điên thôi, chứ e không sai đâu :D, chắc nó đang lập kỷ lục ở Việt Nam ôtô không đi nhanh bằng xe đạp của nó thì bị e phá đám nên đè đầu e bằng được :P

Cụ nghĩ xem lúc cụ đang vội cần đi nhanh mà có thằng nó cứ đi chậm nhưng không tránh cho cụ đi mà cụ nhường nó thì cụ là người nhẫn nhịn nhất thế gian :D

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Ở bên Tây chúng nó rất ghét đang đi mà bị bấm còi đằng sau, nó chửi cụ là phải :-s
Ở VN mình thì cũng có ưa bấm còi đằng sau đâu, cái đấy e cũng biết chứ nhưng e bấm còi 1 tiếng nhỏ đấy chứ, mãi không lên được e mới bấm lần 2, xin cả bằng tay rồi mà nó vẫn không cho.

Theo cụ thì làm thế nào khi gặp xe đạp đi như thế, mà đường lại rất khó vượt phải nếu không nhường.

mrBui

Xe máy
Em tả mồm vì trong lúc không kiềm chế được nên không chụp ảnh ghi âm gì hết
16h45 trên đường Lạc Long Quân, e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách thì có 1 thằng khoai tây tầm trên 20 tuổi đi xe đạp (loại xe cuốc) đạp như 1 thằng điên nhưng vẫn không đi nhanh bằng e (tầm 35km/h, e đi 50km/h vì đang vội) cũng đi sát giải phân cách
Nhìn thấy xe đạp cứ đi sát giải phân cách e đã ngứa mắt rồi, lần thứ 1 e bấm 1 tiếng còi, pép, nó vẫn đạp như thằng điên, lần thứ 2 sau khi đi được 1 đoạn e lại bấm pép pép, nó vẫn đạp như thằng điện ở đầu xe em, lần thứ 3, lần này bực rồi nên e bấm péppppppppppppppppp, nó ngoái đầu lại và e ra hiệu cho nó đi vào làn trong bằng tay nhưng nó vẫn không chịu cứ đạp trước đầu xe e.Em điên thật rồi.
Đến đoạn đường Bưởi sát sông Tô Lịch vẫn như cũ nó lại đi lề trái không cho e vượt qua, e bấm còi liên tục và nó bắt đầu quay lại chửi 1 loạt phắc phủng các kiểu rồi giơ ngón tay, mặt nó đỏ gay gắt.Đến đoạn bùng binh Cầu Giấy nó chửi rất to các kiểu, e chả hiểu gì.Vào đến đoạn đường Láng e hạ kính xuống, nó đi sát xe e và chửi Đì com mè mài, phắc phủng các kiểu, e thấy nó biết chửi tiếng Việt nên e cũng thò cổ ra chửi nó, cứ thế diễn ra cho đến đoạn phía bên kia đường Láng giao cắt với Chùa Láng nó dừng xe trên giải phân cách kiểu dừng lại chiến, e thấy thế xi nhan vào lề phải mở cửa phi ra (trong đầu e quyết phải đấm cho nó 1 phát vào m õ m) chạy đến chỗ nó thì nó vác xe đạp chạy, e đứng lại nó cũng đứng lại và lại chửi, e lại đuổi nó lại vác xe chạy vào đường Chùa Láng, thế là e thôi không đuổi nữa lúc này dân tình ra bảo e thôi không đuổi nó nữa và bảo nó là tây không biết gì.Em nghĩ tây nó phải biết đi đúng làn và nhường đường lịch sự hơn ta chứ, hóa ra nó cũng ngu.
Bình thường e đã không ưa gì bọn tây rồi vì nó rất hay coi thường người Việt Nam nhưng nó không động gì đến mình thì mình cũng không làm gì nó nhưng hôm nay có thằng chó chết này làm e tức lên tận cổ vì sự ngu dốt của nó.
Qua chuyện này e lại căm phẫn lũ tây hơn nữa và thấy được sự ngu dốt của chúng nó khi tham gia giao thông Việt Nam hoặc có lẽ nó tưởng sang Việt Nam chúng nó muốn làm gì thì làm.Tiếc là e không phang nó được phát nào
Kụ đúng là lành như bụt, nó mà gặp em thì em cho nó # luôn, làm gì có cơ hội hết đoạn Lạc Long Quân đến Láng mà còn mở cái mồm d..k..m..m. Hôm trước em về quê, quê em Cao Bằng, đi đến Thái Nguyên đoạn Giang Tiên cũng gặp trường hợp như kụ, mẹ có đôi nam thanh nữ tú nó đi Liberty cứ dí trước mũi xe em éo cho vượt, mà đường đoạn ấy phân làn, lại bắn tốc độ, em cứ còi dí vào tai nó cũng éo sợ (mà còi của toy nhé) thế mới kinh, lúc thoát hết phân làn em phọt lên oánh phải rồi oánh trái nhanh một cái thế là xòe, hôm đấy gấu mà éo can em định dừng xe cho nó thiên hẳn.

BUSPBP

Xe máy
Ở bên Tây chúng nó rất ghét đang đi mà bị bấm còi đằng sau, nó chửi cụ là phải :-s
Nhầm rồi cụ ạ. Ở tây thằng nào đi sai bị bấm còi đằng sau nhắc nhở thì xấu hổ lắm, chẳng như mấy thằng mất dạy sang đất ta chạy láo ngoài đường đâu. Mấy thằng đó là dạng thất nghiệp hoặc ham chơi sang VN kiếm ăn theo kiểu bụi ấy mà.

laogia

Xe máy
Tiếng anh e cũng không kém lắm mặc dù chưa đi học theo trường lớp nào nhưng đứng trên đất Việt Nam e không bao giờ nói nửa lời 1 thư tiếng nào khác, thậm chí tây sang đây làm việc cũng bị e dùng tiếng Việt tiếp chuyện đó cụ hoặc nó muốn nói chuyện với e thì phải gọi người phiên dịch.Có lần nó hỏi e sao không dùng tiếng anh, e bảo tao là người Việt Nam và đang sống trên đất Việt Nam nên nói tiếng Việt (tất nhiên là nói vui nhưng là sự thật).Nhiều người cứ nghĩ nói được thứ tiếng của nước khác là oai, đứng chỗ đông người toàn nói váng lên, e ghét thế không biết :D.Riêng e chỉ nói và yêu quý tiếng Việt, ra nước khác e sẽ nói tiếng anh :D
Vuốt Cụ 1 cái