Khóa Z-Con bánh sau SH có làm hỏng côn xe không các bác ?

miwon

Xe tăng
em đang định mua air cho Gấu, may mà bác khuyến cáo, cảm ơn bác ạ.

huyvu411

Xe máy
:-ss cụ huy vu nói làm em nản thế chắc phải mua cái xích xích xe lại thôi :(
Đấy là em cứ nói phương án xấu nhất, nói chung cứ cẩn thận được là hạnh phúc nhất cụ ạ :D

vietvandon

Xe hơi
khoá đĩa có vẻ an toàn hơn, e thấy chữ U giờ bọn nó vẫn xử như điên

anhminhadv

Xe đạp
các bác nên dùng em khóa đĩa master lock 8305.vừa an toàn, mà đẹp thì nhất

master lock 8305 thui các bác nhé

alexander meo

Xe đạp
E mua sợi xích với cái khóa cầu Minh Khai để khóa cho lành các cụ ợ, khóa đĩa cũng toàn hàng Hồ Cẩm Đào, không chơi được

libertyievn

Xe buýt
em xài khoá đĩa có báo động....động vào là...hú.....

huyvu411

Xe máy
Xe mình thì mình giữ thôi ạ, dù là với bất kỳ hình thức gì nhưng mà nên tránh những cái gây ảnh hưởng đến xe, dùng khoá đĩa em thấy có người nói nên cẩn thận ko có quên ko mở khoá mà phi xe đi là nó cong điã cũng phức tạp lắm :D

anhbep

Xe hơi
Theo em lắp cái khóa đĩa là ok rồi, còn bh đi đâu cũng nên cẩn thận chút các cụ nhỉ

anhgia

Xe buýt
Lắp khóa đấy gây chảy dầu láp và gây hở khe mỗi khi rửa xe và đi mưa đấy bác nhé.
Không đồng ý với các bác về việc lắp khóa Z-con bánh sau Air Blade. Tôi cũng dùng khóa này cho bánh sau xe AB và thấy không có vấn đề gì.
1. Đúng là khi lắp khóa chúng ta cần tháo 2 ốc vít bánh sau thay bằng 2 con ốc khác.
2. Việc thay thế 2 con ốc này không ảnh hưởng đến việc gây chảy dầu láp vì khóa ôm ngoài mặt bích và điều quan trọng nhất là 2 con ốc thay thế (đi cùng bộ khóa) đủ độ dài để khi chúng ta vặn chặt nó vẫn đảm bảo kín mít. Việc gắn khóa chỉ là do nhà sản xuất lợi dụng vị trí 2 con ốc để thiết kế gắn khóa vào đó chứ không ảnh hưởng gì đến Láp
3. Bác nói "gây hở khe mỗi khi rửa xe và đi mưa". Theo em hiểu thì ý bác nói là khi rửa xe hoặc khi đi dưới trời mưa thì khe hở sẽ làm nước lọt vào bên trong máy. Điều này là không thể vì như đã nói ở trên thì sau khi lắp và vặn chặt 2 con ốc sẽ không có bất kỳ khe hở nào để nước có thể xâm nhập.
Một vài ý kiến cá nhân, mong mọi người nhìn nhận vấn đề và trao đổi thêm

huyvu411

Xe máy
Không đồng ý với các bác về việc lắp khóa Z-con bánh sau Air Blade. Tôi cũng dùng khóa này cho bánh sau xe AB và thấy không có vấn đề gì.
1. Đúng là khi lắp khóa chúng ta cần tháo 2 ốc vít bánh sau thay bằng 2 con ốc khác.
2. Việc thay thế 2 con ốc này không ảnh hưởng đến việc gây chảy dầu láp vì khóa ôm ngoài mặt bích và điều quan trọng nhất là 2 con ốc thay thế (đi cùng bộ khóa) đủ độ dài để khi chúng ta vặn chặt nó vẫn đảm bảo kín mít. Việc gắn khóa chỉ là do nhà sản xuất lợi dụng vị trí 2 con ốc để thiết kế gắn khóa vào đó chứ không ảnh hưởng gì đến Láp
3. Bác nói "gây hở khe mỗi khi rửa xe và đi mưa". Theo em hiểu thì ý bác nói là khi rửa xe hoặc khi đi dưới trời mưa thì khe hở sẽ làm nước lọt vào bên trong máy. Điều này là không thể vì như đã nói ở trên thì sau khi lắp và vặn chặt 2 con ốc sẽ không có bất kỳ khe hở nào để nước có thể xâm nhập.
Thật ra thì em ko nói 10 người lắp thì cả 10 người đều bị có người này người khác. Em thấy rất nhiều người nói về chuyện này, tất nhiên là người ta có chuyện rồi nên mới có cái để nói, bác chắc là nằm trong số người ko bị ảnh hưởng nên em chúc mừng bác :D
Em thì nghĩ là sẽ có khe hở do máy và khoá tạo ra, và nước dò theo đường đó vào. Chắc chắn là khoá ốp vào máy ko thể khít như là vít ốp vào máy được.

Mẹ Cún

Xe hơi
Thôi xong :(( Sao bây giờ em mới thấy cái thớt này nhỉ? :(( Mai đi tháo ngay :-ss

EHOME92

Xe hơi
Sau 3 tháng dùng thì cháu cảm thấy như thế này:sau khi đi mưa và rửa xe thì có cảm giác tay ga rất nặng, như kiểu bị xì lốp vậy, em cảm thấy bánh sau rất nặng mặc dù lốp vẫn căng.Sau khi đọc theard này em đi tháo ra thì đúng là dầu láp chảy ra ngay chỗ lắp khóa vào thật.Ý kiến của cụ trên cũng đúng nhưng cũng tùy vào chỗ lắp ,cháu thấy đa phần thợ lắp khóa làm rất ẩu vì muốn nhanh để đi làm việc khác => không kiểm tra kĩ phần bắt ốc vào, nên hiện tượng này rất dễ xảy ra:(,còn trường hợp của cụ nếu không thấy có vấn đề gì thì vẫn dùng thôi,nhân đây cảm ơn cụ huy nhé :D

Mazda3_206

Xe hơi
không phải lỗi do khóa gây ra.
Mà lỗi do thợ lắp khóa gây ra (do siết ốc không đủ lực-gây hở gioăng..).
Vẫn dùng tốt .nếu lắp khóa cẩn thận

huyvu411

Xe máy
không phải lỗi do khóa gây ra.
Mà lỗi do thợ lắp khóa gây ra (do siết ốc không đủ lực-gây hở gioăng..).
Vẫn dùng tốt .nếu lắp khóa cẩn thận
Theo em cứ cẩn thận thì tốt hơn, biết thế nào là đủ lực với ko đủ lực, chúc mừng cụ vì cụ vẫn dùng tốt :D

Lắp khóa đấy gây chảy dầu láp và gây hở khe mỗi khi rửa xe và đi mưa đấy bác nhé.
Cụ nói chuẩn ạ. Mấy anh em sửa xe quen nói với cháu là không nên lắp vì sẽ dính chưởng như cụ nói.

xe_om88

Xe tăng
E cũng phải tháo nhanh thôi.cảm ơn cụ

huyvu411

Xe máy
để đỡ phải lăn tăn gì tốt nhất là các cụ nên tháo, nếu ko thì cứ thỉnh thoảng phải theo dõi ợ

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ông cụ nhà em đi đứng thế nào lại lắp ngay con khóa này vào, mà lắp ở HEAD mới ghê chứ. Mai em ra HEAD tháo ra về lắp vào xe đạp.

huyvu411

Xe máy
Ông cụ nhà em đi đứng thế nào lại lắp ngay con khóa này vào, mà lắp ở HEAD mới ghê chứ. Mai em ra HEAD tháo ra về lắp vào xe đạp.
Ở HEAD vui nhỉ, chứ em mua xe ở Nhật Cường là ở bên đó khuyến cáo ko nên lắp từ đầu luôn. Cụ mà lắp cho xe đạp thì đảm bảo an toàn tuyệt đối :))