Khóa SmartKey LiTech có nên lắp cho SH??????

cupheu

Xe tăng
làm gì đến nỗi thế hả cụ???nhà em treo loằng ngoằng nào ví nào xích mà vẫn ok mà....
Thì đúng là vậy mà cụ hic,móc nhà cháu chỉ có 1 chìa khoá xe,1 chìa khoá đĩa,vs 1 kái móc trang trí singapore bằng sắt,nên nhà cháu h phải tháo cái móc trang trí đấy ra,chưa đi thử xem có bị nữa k hic

vespa_tre

Xe buýt
Thì đúng là vậy mà cụ hic,móc nhà cháu chỉ có 1 chìa khoá xe,1 chìa khoá đĩa,vs 1 kái móc trang trí singapore bằng sắt,nên nhà cháu h phải tháo cái móc trang trí đấy ra,chưa đi thử xem có bị nữa k hic
PS cụ kureyonshin:cụ bảo người ta lắp cho xuống dưới chân ý...cái cục đen to để gần đấy,cột vào khung sắt của xe gần dưới chân cho đỡ bị ảnh hưởng nóng của két nước và đèn
@ cụ cupheu:nhà cháu mỗi lần cắm xe cứ cầm cái cục dí cho phát vào cái chỗ mà mình nhớ là lắp chip...thế là yên tâm hihihi

vespa_tre

Xe buýt
PS cụ kureyonshin:cụ bảo người ta lắp cho xuống dưới chân ý...cái cục đen to để gần đấy,cột vào khung sắt của xe gần dưới chân cho đỡ bị ảnh hưởng nóng của két nước và đèn
@ cụ cupheu:nhà cháu mỗi lần cắm xe cứ cầm cái cục dí cho phát vào cái chỗ mà mình nhớ là lắp chip...thế là yên tâm hihihi

cupheu

Xe tăng
Đấy,nhà cụ cũng phải dí mà =)) hôm lắp cháu hỏi thì nó bảo là khoảng cách 5cm,nhưng dùng toàn phải dí dí @@ giờ tháo hết móc trang trí ra,để ko ạ hic

stylish1610

Xe tải
mình thì chả cần dí!cứ vặn chìa mà chạy thôi!
hôm qua bà chị đi con Sh bị bẻ khóa!may mà chưa mất
kiều này phải gọi bác bốn đến lắp thêm

vespa_tre

Xe buýt
mình thì chả cần dí!cứ vặn chìa mà chạy thôi!
hôm qua bà chị đi con Sh bị bẻ khóa!may mà chưa mất
kiều này phải gọi bác bốn đến lắp thêm
lắp cái yati to tướng và cái SK là ok cụ ạ..trộm nó nhìn nó cũng chán chả muốn bẻ...đỡ gây hư hỏng cho xe mình

Son SH150i

Xe đạp
các bác ơi e bức xúc quá.các bác cho e lời khuyên với
xe e h mới đi được 5000km,mà mỗi khi dừng đèn đỏ ga lên xe cứ giật đùng đùng,ra thợ bọn nó bảo bị bẩn côn vệ sinh đi được mấy hôm lại bị
hỏi nhiều người thì mỗi ng 1 ý kiến k biết đâu mà làm cả,xem bi côn e xem r thấy k sao,vệ sinh các kiểu r,h e đang nghi ngờ do bố ba càng sau mòn chưa đều...nhưng nói thật nói thì thế e cũng k biết ntn...
các bác cho e lời khuyên với

ducanh91

Xe điện
Nói chung xe nào cũng rung đầu ,rung ít rung nhiều thui .Bác tả thế thì khó giúp bác lắm .Nhưg theo như bác nói vệ sinh vài hum lại bị thì khả năng là do má côn bị chai rùi . bác bảo thợ nó chà chà đi tí tẹo là đc thui ,nhưg vài hum lại trở lại hiện tượng này ,cũng nên xem lại bi côn( do bi trọng lượng k đều nên dẫn đến hiện tượng rung )
Ps : bác thk thì chiều mai wa chỗ bác shark_150cc .Mai mình wa đấy độ lại côn cho con sh của ông già ,bạn wa đấy tiện thể xem xe cộ tnao chỉnh luôn . sdt : 0988992386

vespa_tre

Xe buýt
bác sơn chịu khó đi cùng bác ducanh91 sang bên kia xem sao....SH của bác sơn là SH nhập hay VN???có trường hợp nào bị thế chưa nhỉ?

Moriarty

Xe container
bác mang xe ra phố huế thử xem.........em đoán là lắp được
Cụ ơi, cụ cho em cái địa chỉ cụ thể chỗ lắp khóa z-con đi, trên phố Huế cửa hàng trùng điệp, chả biết đường nào mà lần :(

vespa_tre

Xe buýt
hix em ko nhớ rõ địa chỉ???chỉ nhớ là đi phố huế kể từ đại cồ việt.thì đến ngã ba rẽ ra tháp đôi ý,cửa hàng em lắp nó nằm ở bên phải đối diện cái đường rẽ ra tháp...cửa hàng bé,thực ra là kê 1 cái tủ ở đầu ngõ,nhưng bà chú bán hàng có duyên lắm........

hailonghk

Xe buýt
Có cụ nào lắp SK chỗ mr Bốn gặp vấn đề gì chưa, khó đề chẳng hạn, mình lắp đc chục ngày mà hay bị nó ko nhận chip, ko đề đc quá.

kureyonshin

Xe tải
Có cụ nào lắp SK chỗ mr Bốn gặp vấn đề gì chưa, khó đề chẳng hạn, mình lắp đc chục ngày mà hay bị nó ko nhận chip, ko đề đc quá.
hồi mới lắp chìa khóa e cũng nhiều chìa linh tinh nó cũng hay kêu ầm hết lên ngượng hết cả người từ hồi để mỗi khóa với cái chíp ko thì chả thấy nó kêu gì nữa ạ. Cụ thử tháo hết chìa khác để riêng ra xem sao đừng móc vòng vèo linh tinh là ok ạ :-bd

nguyenquochuy

Xe đạp
em chỉ ngại cái vụ cắt dây, đấu điện...nhỡ ra đang chạy nó xẹt xẹt rồi bùng lên thì toi, thôi cứ làm cái khóa chữ U cho chắc ăn, nông dân tí vậy

ducanh91

Xe điện
em chỉ ngại cái vụ cắt dây, đấu điện...nhỡ ra đang chạy nó xẹt xẹt rồi bùng lên thì toi, thôi cứ làm cái khóa chữ U cho chắc ăn, nông dân tí vậy
Ngta đâu dây cẩn thận lắm bác cứ yên tâm đi ! chẵng nhẽ bh bác đi vào cửa hàng mua cái áo ,có khi vào đc vài phút ra lun ,rùi còn phải đi vài hàng liên tiếp nhau nữa .thế cứ mỗi lần bác xuống xe bác lại mở cốp lấy khóa chữ U rùi móc xong vào đc 1 2p ra lại mở ,sang hàng bên cạnh lại khóa ,lại mở .v..v.v.v... bác k biết ntn chứ e là e teo lun :D

nhatvonhixe

Xe tải
các bác ơi e bức xúc quá.các bác cho e lời khuyên với
xe e h mới đi được 5000km,mà mỗi khi dừng đèn đỏ ga lên xe cứ giật đùng đùng,ra thợ bọn nó bảo bị bẩn côn vệ sinh đi được mấy hôm lại bị
hỏi nhiều người thì mỗi ng 1 ý kiến k biết đâu mà làm cả,xem bi côn e xem r thấy k sao,vệ sinh các kiểu r,h e đang nghi ngờ do bố ba càng sau mòn chưa đều...nhưng nói thật nói thì thế e cũng k biết ntn...
các bác cho e lời khuyên với
Cái này xe mình cũng bị.Mình biết 1 chỗ khắc phục bệnh này rất hay.Địa chỉ chính xác thì mình ko nhớ.Nhưng bạn cứ ra chố đoạn đầu Hòa Mã cắt phố Huế.Đối diện Mobiado nhìn sang bên kia có hàng Sửa Xe máy(bên cạnh có quán caphê)Ông chủ ở đấy làm.Đi rất ok.Hết có mấy xịch.Phải cái ông anh này ít nói va nếu ko quen,ông ấy sẽ bắt bạn đứng đấy để ông ấy làm xe đấy.Mục đích cho bạn yên tâm thôi mà.Nhưng nói thật là ko thể triệt tiêu hết đc.Thỉnh thoảng(ít thôi)buổi sáng khởi động vẫn bi.hix

nhatvonhixe

Xe tải
@Duc anh:Bạn nói xe nào cũng bị rung,giật như Son 150 nêu là ko đúng.Sh150 nâu 2008 của thằng bạn chay tẹt có bị đâu,con rất bám.Lên Ga êm.Đây là bệnh kinh niên của đời 2010 trở đi, như lời các Bác làm xe nói.nhưng có con bị,con ko.Công nhận đi khó chịu thật.;)

Chỉnh sửa cuối:

vespa_tre

Xe buýt
hồi mới lắp chìa khóa e cũng nhiều chìa linh tinh nó cũng hay kêu ầm hết lên ngượng hết cả người từ hồi để mỗi khóa với cái chíp ko thì chả thấy nó kêu gì nữa ạ. Cụ thử tháo hết chìa khác để riêng ra xem sao đừng móc vòng vèo linh tinh là ok ạ :-bd
Ngta đâu dây cẩn thận lắm bác cứ yên tâm đi ! chẵng nhẽ bh bác đi vào cửa hàng mua cái áo ,có khi vào đc vài phút ra lun ,rùi còn phải đi vài hàng liên tiếp nhau nữa .thế cứ mỗi lần bác xuống xe bác lại mở cốp lấy khóa chữ U rùi móc xong vào đc 1 2p ra lại mở ,sang hàng bên cạnh lại khóa ,lại mở .v..v.v.v... bác k biết ntn chứ e là e teo lun :D
chuẩn ......ko bj cần chỉnh...nhà cháu bj toàn mỗi lần cho chìa vào bật On là lại dí cái khóa từ 1 phát

ducanh91

Xe điện
@Duc anh:Bạn nói xe nào cũng bị rung,giật như Son 150 nêu là ko đúng.Sh150 nâu 2008 của thằng bạn chay tẹt có bị đâu,con rất bám.Lên Ga êm.Đây là bệnh kinh niên của đời 2010 trở đi, như lời các Bác làm xe nói.nhưng có con bị,con ko.Công nhận đi khó chịu thật.;)
Tùy bác thui :D xe nào cũng vậy thui bác ak ! trc e cũng đi 2k8 rùi chứ có phải là k đi đâu ,từ đời 2k9 trở đi chất lượng bố kém hơn 2k8 nên độ bám kém hơn chứ rung thì xe nào cũng bị thui ,đi tgian dần dần nó đỡ ,mún nhak hết thì ra bảo thợ nó láng lại bát + chà chà lại má côn chút là hết ngay nhưg đi đc tầm 5000km thì lại bị ,lại mang ra thợ làm tiếp =)) .Mà xe e đag đi con 2k9 đây nhưg đâu có bị rung hay giật gì đâu :D nhjck ga cái chạy ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

mido8x

Xe máy
Mới mua em Li nên em cũng muốn hỏi các bác chút là có nên lắp cái SK này ko,tại em thấy trong quyển hướng dẫn sử dụng của Piagio có bảo là con xe này có chế độ khóa code j đấy mà em cũng không hiểu, muốn làm 1 cái SK hoặc là khóa hú j đấy cho an toàn.Bác nào đi Li cho em xin ý kiến nhé !