[Funland] Khóa mồm Thơ Nguyễn

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
"Hiện Cục Phát thanh truyền hình và Thông tin điện tử đang phối hợp với Cục An ninh Chính trị nội bộ (Bộ Công an) để mời chủ kênh Thơ Nguyễn lên làm việc về dấu hiệu vi phạm truyền bá mê tín dị đoan, sau đó sẽ xử lý theo quy định",

Nếu mà cầu như thế bị coi là truyền bá mê tín dị đoan, thì cầu thế này được gọi là gì?

Tùy quan điểm mỗi người mà cụ. Nói chung đã bị soi rồi thì ko cái tội này cũng lòi ra cái tội khác. Em cứ mạnh dạn đề nghị các cụ yêu cầu nhà nước mình chặn luôn cái youtube, vì em thấy càng ngày càng nhảm nhí, quảng cáo nhiều vô tội vạ, chính chúng nó cũng ngấm ngấm cổ súy cho những cái clip độc hại, vì càng có nhiều người xem thì bọn chúng mới sống được. Nói chung là chặn youtube lại, trả lại môi trường trong sạch cho các cháu phát triển.

chucc

Xe máy
khó mà chặn đc cc ạ, nhiều chiêu trò lắm, giờ nó đang kêu bị ốm phải nhập viện =))

Porsche 911

Xe container
Thằng cu nhà em hồi đầu năm 2017 (năm nó lớp 4) chỉ mong được gặp chị Thơ một lần ngoài đời.
Nhưng 1 năm sau, nó không thèm xem nữa, giờ nó không quan tâm tới chị Thơ là ai. :))

TONGIA

Xe lừa
Thằng cu nhà em hồi đầu năm 2017 (năm nó lớp 4) chỉ mong được gặp chị Thơ một lần ngoài đời.
Nhưng 1 năm sau, nó không thèm xem nữa, giờ nó không quan tâm tới chị Thơ là ai. :))
Nhưng những thứ rác rưởi mà những con như nó ngày ngày pót trên Youtube sẽ mãi mãi gắn bó với những đứa trẻ trót xem phải.

greenkar

Xe tăng
Trông như con khỉ cái mà cũng có người xem, vãi lìnn

Dr Oddbods

Xe hơi
Content nhảm, bạo lực hoặc những yếu tố liên quan thường có sức hấp dẫn với tâm trí cao hơn so với các content nghiêm túc. Ở trẻ em khi chưa trưởng thành về tinh thần và thể chất nên những content nhảm nó có đất sống cực tốt, nhất là với quan điểm của Utube là càng được xem nhiều nó sẽ càng recommend. F1 nhà cháu thì cho xem nhưng nội dung phải được kiểm duyệt của bố mẹ, có 2 kênh là cháu để F1 xem là baby panda và pepa pig.

Porsche 911

Xe container
Nhưng những thứ rác rưởi mà những con như nó ngày ngày pót trên Youtube sẽ mãi mãi gắn bó với những đứa trẻ trót xem phải.
Thằng lớn nhà em giờ đã lớp 8 nên ý thức được rồi, còn thằng lớp 2 thì toàn xem các kênh review games. Em giải thích chưa được, chỉ mong nó sớm ý thức được như thằng anh là em mừng.
Kiểu như kênh Mọt SCP này, con bé nó cứ nói về các SCP mà em không hiểu gì, mà thằng cu nó cứ nghe và nghe :(

Matizcoi

Xe cút kít
Em vừa tò mò thử phát, mắt cận mặt xấu mà giỏi phết, cơ mà ko có tiếng nên ko biết cơn giân của các cụ nhà ta về em nó là từ đâu ;))

Sad Man.

Xe hơi
Miếng mồi ngon cho các bác đây :)

Anita Emi

Xe điện
Tùy quan điểm mỗi người mà cụ. Nói chung đã bị soi rồi thì ko cái tội này cũng lòi ra cái tội khác. Em cứ mạnh dạn đề nghị các cụ yêu cầu nhà nước mình chặn luôn cái youtube, vì em thấy càng ngày càng nhảm nhí, quảng cáo nhiều vô tội vạ, chính chúng nó cũng ngấm ngấm cổ súy cho những cái clip độc hại, vì càng có nhiều người xem thì bọn chúng mới sống được. Nói chung là chặn youtube lại, trả lại môi trường trong sạch cho các cháu phát triển.
Em cũng ghét bọn nhảm, nhưng mà cái gì ra cái đó. Toàn dân cầu cúng ầm ầm, nhà chùa phát lai trym lễ lạt hoành tráng lên mạng... thì việc khép con bé kia vào tội truyền bá mê tín dị đoan chỉ vì nó lắc lắc cái dây để cầu vía cho các bé học giỏi... là khiên cưỡng.

Dù ghét con Thơ Nguyễn thì cũng không nên cổ vũ cho cách thức chụp mũ để kết tội như thế.

Bố mẹ thời này cũng phải chịu khó tìm tòi, hướng dẫn, giới thiệu cho các con những kênh hay về tự nhiên, khoa học, cuộc sống... chứ cứ thả nó ra thì trách sao được bọn rác rưởi hả cụ. Ánh sáng và bóng tối lúc nào cũng tồn tại, đưa con vào chỗ sáng hay để kệ nó chui bóng tối là lỗi của mình thôi.

Cấm thì không cấm hết được, vì có rất nhiêu thứ nhảm nhưng chả khép được vào tội gì.

Nongdantb

Xe tăng
Nhiều cụ quan chức cả đời k kiếm dc tiền như mụ này.

chilavet

Xe hơi
kênh trẻ em thì còn nhiều kênh bẩn lắm, cứ cho con trẻ xem youtube là phải cố gắng để ý xem con xem gì chứ vứt đó cho chúng nó tự chơi là mệt các cụ à

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Thằng lớn nhà em giờ đã lớp 8 nên ý thức được rồi, còn thằng lớp 2 thì toàn xem các kênh review games. Em giải thích chưa được, chỉ mong nó sớm ý thức được như thằng anh là em mừng.
Kiểu như kênh Mọt SCP này, con bé nó cứ nói về các SCP mà em không hiểu gì, mà thằng cu nó cứ nghe và nghe :(
Thằng nhỏ nhà cụ giống thằng út nhà em thế (học lớp 5). Suốt ngày SCP, nhảm dễ sợ mà nói mãi nó không nghe. Rất may là nó không theo dõi kênh của con dở hơi Thơ Nguyễn.

duongbaoan267

Xe điện
Em tìm thử nhân vật chính xem dư nào mà xấu quá em ko quen :)).

happyhn

Xe container
Mấy hôm tết rồi với nghỉ covid em mở khóa youtube cho trẻ con xả láng tí mà mấy hôm sau thấy con bé út cứ nằng nặc đòi mua chuột Hamster về nuôi. Mãi sau mới biết nó xem kênh Thơ Nguyễn có hướng dẫn mua và nuôi chuột, thế là em lại khóa lại youtube
:)) :)) :))ts, sểnh ra là công toi

vitomxau

Xe container
Xem iu tút rất thú vị. Đang ăn thì đùng cái chúng nó quảng cáo bệnh trĩ, đang máu thì chúng nó quảng cáo phịch nhao 30p bất chấp tuổi tác, đang đau lưng thì con mụ thằng lang nó cam kết chữa khỏi hoàn toàn, đang chạy thì vài thằng cam kết xe ko đâm đụng, ko tua công tơ mét...tóm lại là Loạn
Đợt này đông y đổ bộ một cách khung khiếp vào kênh youtube. Bất chấp nội dung đang xem thuộc lĩnh vực, độ tuổi gì. Mấy ông quảng cáo gỗ lạt, sập kệ cũng rất nhức đầu !

happyhn

Xe container
khó mà chặn đc cc ạ, nhiều chiêu trò lắm, giờ nó đang kêu bị ốm phải nhập viện =))
NÓ thuê cả 1 đội ngũ cơ mà cụ. Chúng nó tư vấn lách luật có nghề luôn
Cụ là 1 trong số ít cụ gặp may đấy
Em chả hiểu sao có 1 số cụ 0 thể quản lý hoặc hướng cho con tránh xa mấy kênh độc hại này. Trẻ con nó đang hoàn toàn phụ thuọc người lớn mà giờ nói bảo mãi nó 0 nghe. Đến chịu

Bò lốp

Xe lăn
Đợt này đông y đổ bộ một cách khung khiếp vào kênh youtube. Bất chấp nội dung đang xem thuộc lĩnh vực, độ tuổi gì. Mấy ông quảng cáo gỗ lạt, sập kệ cũng rất nhức đầu !
10 qcao thì 7 qcao là phịch thủ, ysly. Cụ tổ chúng nó