Khóa cửa tự động của Altis, cụ nào biết giúp e!

zin3_cau

Xe tải
Bình thường xe của e khi đi đến tầm 20km/h thì cửa xe tự khóa(đến vận tốc báo thắt dây an toàn) nhưng mấy hnay đi tẹt ga mà no vẫn ko khóa, e gọi bon TOY hỏi xem thế nào nó trả lời "Altis thì làm gì có khóa cửa tự động?!" E ko biét là nó có cài đặt gi, hay bi hỏng có cụ nào biết thì chỉ giúp e với nha,e sẽ vod các cụ đều...e cảm ơn!

cukieu

Đi bộ
Cu vao ToyotaLangHa người ta sử lý cho nhe.

bachchuongtu

Xe tải
cụ phanh nhẹ phát xem nó có khóa không!

cukieu

Đi bộ
Nếu không tiện đến được thì tớ chỉ cho cụ một mẹo áp dụng tạp thời: Tháo cực âm ăc qui khoảng 10 giây trở lên rồi lắp lại.
nhớ phải cài lại đồng hồ và đài nhé.
Chúc cụ đi xe mái thoải!

zin3_cau

Xe tải
Nếu không tiện đến được thì tớ chỉ cho cụ một mẹo áp dụng tạp thời: Tháo cực âm ăc qui khoảng 10 giây trở lên rồi lắp lại.
nhớ phải cài lại đồng hồ và đài nhé.
Chúc cụ đi xe mái thoải!
cám ơn cụ nhá tý e thử xem thế nào - chỉ phải cài lại 2 cái đo thôi thì e làm đc! e vod cụ rồi nha....e là e kết cái avar của cụ đấy

mrbi

Xe tải
Cụ cứ đem xe ra bên LÁng Hạ , vì cái auto clock k đến nỗi phức tạp .... Ra tiệm vẫn hơn là phải mò ở nhà cụ ạ....K tốn là bao đâu...

Altis09

Xe hơi
Bình thường xe của e khi đi đến tầm 20km/h thì cửa xe tự khóa(đến vận tốc báo thắt dây an toàn) nhưng mấy hnay đi tẹt ga mà no vẫn ko khóa, e gọi bon TOY hỏi xem thế nào nó trả lời "Altis thì làm gì có khóa cửa tự động?!" E ko biét là nó có cài đặt gi, hay bi hỏng có cụ nào biết thì chỉ giúp e với nha,e sẽ vod các cụ đều...e cảm ơn!
Toy mà trả lời thế thì potay mất, cửa khóa tự động ầm ầm . e đi khoảng 30km/h là tự khóa. bác mang ra hãng kiểm tra đi.

zin3_cau

Xe tải
Toy mà trả lời thế thì potay mất, cửa khóa tự động ầm ầm . e đi khoảng 30km/h là tự khóa. bác mang ra hãng kiểm tra đi.
vâng đáy là e gọi đến TOY Thăng Long...e hỏi a xem giup xe biển xxx thay dầu máy khi nào giờ đi tôi đi dc 14k đã phải thay chưa (vụ này e quên ko ghi),với lại xe mây hôm nay đi không có khóa cửa tự động đc, khoogn biết tại sao?
TOY TL trả lời: thay dầu thi lam sao tôi biết đc, cái này a phải theo dõi(trc e đi Dewoo gần đến t/g thay có ng gọi đt nhắc là a đến ...km thì nên vào tháy dầu), còn xe Altis thì làm gi có khóa tự động mà anh hỏi?!..vãi với thằng này!
sau đó e cung nói mấy câu rồi hứa là éo bao giờ tao vào cái bon TOY TL chung mày nữa!

Luu Lehong

Xe container
Altis có tự động khoá cửa khi tốc độ đạt 25-30 km. Tốt nhất bác chủ top nên mang vào hãng họ kiểm tra, chỉnh sửa cho.
Các sale nhìn chung chỉ dẻo mỏ chào mời bán hàng chứ hỏi về kỹ thuật chúng nó chả biết gì đâu cụ ạ! Nhiều khi không biết thậm chí còn nói bừa, người mua xe nhắc chỉnh lại thì đỏ mặt, chống chế! Em đã đi xem, mua xe nhiều lần nên thấy đấy là tình trạng chung của sale của nhiều hãng!

tiki

Xe đạp
Các bác cho em hỏi phát, xe Toyota XLi đời 2009 có khóa cửa tự động như các bác nói ở trên không bác?

elmi

Xe tải
vâng đáy là e gọi đến TOY Thăng Long...e hỏi a xem giup xe biển xxx thay dầu máy khi nào giờ đi tôi đi dc 14k đã phải thay chưa (vụ này e quên ko ghi),với lại xe mây hôm nay đi không có khóa cửa tự động đc, khoogn biết tại sao?
TOY TL trả lời: thay dầu thi lam sao tôi biết đc, cái này a phải theo dõi(trc e đi Dewoo gần đến t/g thay có ng gọi đt nhắc là a đến ...km thì nên vào tháy dầu), còn xe Altis thì làm gi có khóa tự động mà anh hỏi?!..vãi với thằng này!
sau đó e cung nói mấy câu rồi hứa là éo bao giờ tao vào cái bon TOY TL chung mày nữa!
Thế này thì bọn TOY thăng long làm ăn bố láo. Em lấy xe ở Toy Láng Hạ cứ đến chu kỳ nó áng chừng mình đi đủ số km để thay dầu là nó alo nhắc nhở.

atti_vn

Xì hơi lốp
Các cụ cho hỏi Altis 2005 có khóa cửa tự động khi chạy 25-30km/h không ạ, xe em chưa bao giờ tự động khóa cửa kể cả chạy 100km/h =)), bây giờ mới biết nên hỏi các cụ nếu được để hôm nào ra hãng thay dầu em nhờ chỉnh.
;;)