[Funland] Khổ vì có ... ô tô!!!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Ặc, cụ vẫn còn đi đánh được mấy giải chim cú, akay thì vẫn còn ngon lắm, kêu cái giề =))
Cụ thấy dạo này em có dám gáy gì bên org đâu, nhưng nhiều khi vẫn phải mang tiếng có ô tô mà... @-)

xi_hoi_lop

Xe máy
Sao cụ k cho thuê tự lái nhỉ?

grand

Xe hơi
Thời buổi nào e cũng tâm niệm hãy sống đúng bản chất của mình các cụ ạ. Ko chết vì bệnh sỹ. Xe cộ tiền bạc ko phải là thước đo duy nhất để người khác trông vào mà đánh giá sang hèn.

Xe cộ là tiêu sản, ko bao giờ cố mua. Nếu mình có 150 củ mà phải chọn giữa xe 100 củ và 200 củ thì e chọn cái 100. Còn lại để làm việc khác.
Em cùng quan điểm với cụ , em k dám nói cụ chủ là sỹ diện hão song mình cũng nên lượng sức , mua một chiếc xe là thêm bao chi phí , cho nên phải cân nhắc trong việc này , đánh giá một con người k thể đánh giá qua vẻ bề ngoài được phỏng cụ ?

7usd

Xe điện
Em cùng quan điểm với cụ , em k dám nói cụ chủ là sỹ diện hão song mình cũng nên lượng sức , mua một chiếc xe là thêm bao chi phí , cho nên phải cân nhắc trong việc này , đánh giá một con người k thể đánh giá qua vẻ bề ngoài được phỏng cụ ?
Bề ngoài cực kỳ quan trọng nhé cụ.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ chủ giông em.giống cả xe luôn,mà em làm XD thì chắc là cụ biết,chưa bán xe vì nó rẻ quá,mà để thì nửa năm nay ko đụng đến.
Hazzz.bỏ thì thương,vương thì tội.
chủ nhật này kụ cho nhà cháu thuê đi Thái Nguyên phát?

qmorning

Xe tải
Sắp đóng phí nữa rồi các cụ chờ khóc luôn một thể.

Balance

Xe tải
Xe như Avatar thì cụ làm như NICK rồi đi xe của OF
Chắc dần dần cũng qua thôi

Avatar đấy cụ, Innova V, nó lại uống xăng như nước lã mới khổ chứ, mà đừng khuyên em bán xe nhé
~X(

domino_js

Xe tăng

Avatar đấy cụ, Innova V, nó lại uống xăng như nước lã mới khổ chứ, mà đừng khuyên em bán xe nhé
~X(
Đấy là cụ chả tính nên mới kêu thế chứ tính toán kỹ trước khi mua thì chả bao giờ phải đau đầu. Câu hỏi ở đây là : cụ mua xe làm gì?
- Nếu mua để cho ha oai thì thế là đúng rồi. Nếu là nhu cầu đi lại (thi thoảng về quê, đi chơi) thì sao ko mua xe rẻ hơn, hoặc đi thuê?
- Nếu mua để phục vụ công việc, làm ra tiền hoặc để đi lại hàng ngày thì cụ phải tính về khả năng tài chính của cụ chứ. Riêng chuyện đi vay....mua ô tô...để đấy đã là một sự nguy hiểm thái quá rồi.
- Innova uống xăng như nước lã thì đúng.....so với xe máy. Em mà đã mua xe là chả bao giờ em xoắn về xăng.
Chung kết : Cụ không nên bán xe, sáng đẩy ra chiều đẩy vào cho đỡ tốn xăng. Để xe đấy mấy chục năm nữa bán xe cổ có khi đc giá....vì khi đó ng ta đi phi thuyền hết rồi, ô tô lại thuộc hàng xa xỉ phẩm :))

tranhoangminh

Xe container
đợt này không hiểu tiền đâu, công nhận đợt này khó khăn thật.

tranhoangminh

Xe container
May là em không mất tiền gửi xe vì dòng xe cỏ này, để luôn trước cửa nhà, cũng phải nuôi 2 F1, Gấu thì ăn lương nhà nước...
May nữa là bà chị gái dạy Toán cấp 2 có tiếng, thu nhập đều và cao (> 40 triệu/tháng) nên dễ ... vay $-), thỉnh thoảng cũng lỡ quên ... ;;)
e thu nhập cao hơn bà chị cụ mà vẫn thấy đợt này hết xiền cụ ợ. Nhiều khi đi xe mà ví có hơn triệu, cũng ghê ghê.
Kinh tế khó khăn, tối qua ngồi trà đá vỉa hè, ông bạn chơi làm phó giám đốc công ty riêng, cả công ty còn 5 chú, làm cả tháng xong thu về túi còn 6tr, vẫn sướng vì bảo giờ kinh tế khó khăn không vỡ nợ là sướng rồi. Cụ yên tâm vài năm nữa là ngon ngay thôi.

Chỉnh sửa cuối:

S320

Xe điện

~X(
ai khuyên cụ bán xe giờ này?????? cụ gặp vận đen nó thế thôi. nhưng theo em thì nếu xe ko dùng đến thị cụ giữ để làm gì? cụ ko bán nhưng cụ có thế cho thuê mà? 1 tháng qua nhanh lắm, vèo cái cụ có hơn chục chi tiêu, cần đi đâu ới xe khác. rẻ mà khỏe hơn nhiều cụ ạ.

4banhhanoi

Xe tải
Em lại nghĩ khác cụ có xe hay chơi xe đâu phải để sỹ hay oách gì đâu , nó là phong cách sống thôi mà ... em nghèo rớt nhưng có cái thú lái xe ( kể cả xe máy ) cách xả xì chét tốt nhất của em là lái xe lang thang có khi buổi sáng chủ nhật oánh xe vào mấy khu đô thị mới gần nhà em ăn sáng uốn trà đã vỉa hè . Với lại có cái xe tiện lợi chứ thỉnh thoảng chở cả nhà đi chơi , đi BigC Vincom cuối tuần .
Đây là suy nghĩ của bản thân e cụ ạ. Nên e mà gặp trường hợp khó thì sẽ ko phải giấu, hoặc cố. Bán cắt lỗ, hoặc cho thuê để nó tự nuôi nó. Chả ai chê cười khi mình khó khi mình dám thừa nhận và chia sẻ, chỉ có bản thân mình tự ti thôi.

Còn đương nhiên 4b là cả sự tiện lợi rồi, nhất là cho trẻ con. Nhưng mình hồi bé và cả nửa đời cũng ko có 4b có sao đâu.

tranhoangminh

Xe container
Đây là suy nghĩ của bản thân e cụ ạ. Nên e mà gặp trường hợp khó thì sẽ ko phải giấu, hoặc cố. Bán cắt lỗ, hoặc cho thuê để nó tự nuôi nó. Chả ai chê cười khi mình khó khi mình dám thừa nhận và chia sẻ, chỉ có bản thân mình tự ti thôi.

Còn đương nhiên 4b là cả sự tiện lợi rồi, nhất là cho trẻ con. Nhưng mình hồi bé và cả nửa đời cũng ko có 4b có sao đâu.
Nói tóm lại, nếu có khả năng thì 4b vẫn là tốt nhất cho gđ, nhất là con nhỏ, ngày e mua xe, gấu cũng không đồng ý, mua rồi thì lại khen là đúng. Giờ tuần nào cũng về ngoại, đi sớm về muộn đều ok.

tla

Xe điện
Nói tóm lại, nếu có khả năng thì 4b vẫn là tốt nhất cho gđ, nhất là con nhỏ, ngày e mua xe, gấu cũng không đồng ý, mua rồi thì lại khen là đúng. Giờ tuần nào cũng về ngoại, đi sớm về muộn đều ok.
Chuẩn men :)

fusionvie

Xe điện
Em thì ngược lại với cụ chủ, tiền lúc nào trong túi cũng vài triệu, mỗi tội chưa đủ xiền mua xe.

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng vậy, muốn khóc lắm mà chẳng khóc được!