Khó lựa chọn giữa CRV 2015 2.4L và Huyndai Santafer 2015 2.4L bản đặc biệt

crv-cx5

Xe đạp
E thấy bác chủ còn lăn tăn khoản rổ giá thôi, nhưng 100 củ mà cho cảm giác sướng hơn, yêu hơn, phê hơn thì tích cóp tầm như bác chắc 1 năm là hoàn lại thôi, còn cái xe nó mang lại cho bác nhiều hơn là 1 năm đó. Vote cho SAN!
Vâng bác. Bà cả quyết cho củ ba, em lại thích củ tư nên hơi lăn tăn lý. Không khéo lên củ năm lại mệt với bà cả.

mezzo

Xe hơi
em cũng đang ngắm nghía em San nhưng bản thường thôi, vì ko cần AWD lắm. Máy móc an toàn thì cũng như full tất nhiên thiếu vài option sang chảnh kiểu xe đức nhưng phù hợp với nhu cầu và điều kiện. Giá cũng loanh quanh CX và CRV. Nhưng đọc 1 loạt bài kể cả sale lẫn khách thì toàn khuyên full full full, kiểu như bản thường là đống rẻ rách. Hình như đã chơi xe hàn là phải full còn thiếu thì chuyển xe nhật mới đúng chất các bác nhỉ. Bảo sao San thường ế vãi cả lòng lợn tiết canh hehe

crv-cx5

Xe đạp
em cũng đang ngắm nghía em San nhưng bản thường thôi, vì ko cần AWD lắm. Máy móc an toàn thì cũng như full tất nhiên thiếu vài option sang chảnh kiểu xe đức nhưng phù hợp với nhu cầu và điều kiện. Giá cũng loanh quanh CX và CRV. Nhưng đọc 1 loạt bài kể cả sale lẫn khách thì toàn khuyên full full full, kiểu như bản thường là đống rẻ rách. Hình như đã chơi xe hàn là phải full còn thiếu thì chuyển xe nhật mới đúng chất các bác nhỉ. Bảo sao San thường ế vãi cả lòng lợn tiết canh hehe
Hàn xẻng là phải mấy em ngon từ trong ra ngoài cụ ạ. Chơi nó nửa chừng cứ không sướng cụ ạ.

mezzo

Xe hơi
Hàn xẻng là phải mấy em ngon từ trong ra ngoài cụ ạ. Chơi nó nửa chừng cứ không sướng cụ ạ.
ah vâng hàn nhật đức anh mỹ thì full phè phè nó cũng mới sướng hết bác ơi. Nhưng còn tùy nhu cầu sử dụng, kinh tế mà lựa chọn cho phù hợp. CRV 2.0 bán số lượng ko kém CRV 2.4. CX5 1 cầu bán vãi lúa còn 2 cầu hơn 50 tr nhưng ít người mua hơn. Bác xông xênh lại thích san thì cứ full mà phang sao phải xoắn, nhiều nữa thì GLK, Q5 cho đẳng luôn. Vì đây là câu chuyện bác phải cố thêm 100 để lấy san full nên em mới ngứa mồm tí:D

crv-cx5

Xe đạp
Vâng cụ, cũng tuỳ theo nhu cầu va dieu kien kinh te lựa chọn thôi. Ý của em chỉ là chơi xe hàn nó phải đánh đổi giữa độ bền, thương hiệu nên cũng mong muốn nó full tý mới cảm thấy yên tâm. Không có mấy cái đấy thì lựa chọn xe nhật vẫn hơn cụ ạ. Đấy là ngu ý của em. Các cụ đừng ném gạch đá.

darkdai

Đi bộ
Mặc dù em khoái Santafer hơn, nhưng mà giá nó lại chát hơn CRV tầm 100 củ ra giấy. CRV em cũng đã lái thử cảm giác tốt, nội thất nhìn men lỳ hơn. Tuy nhiên lại dẫn động cầu trước, em mua xe cũng có ý định thi thoảng cả gia đình đi chơi xa nên kết 4WD của Santafer hơn. Độ bền thì honda có vẻ thắng thế, nhưng mà không có cái phanh tay điện tử, động cơ cũ, hộp số 5 cấp. Các bác tư vấn cho em với, lúc đầu định so CRV và CX5 nhưng lái thử và xem Cx5 thì em không thích mấy. Dự kiến tầm tháng 8 là em rước em nó về rồi.
Em cũng đã từng cân nhắc như cụ, thử cả 3 xe, nhưng quyết định thì rước e San full dầu. Hơi cao hơn 2 em kia một tí, nhưng không hối hận đâu cụ.

hieutm2000

Xe hơi
Nghe đồn xe Hàn sắp giảm giá do Hiệp định thương mại tự do.
Cứ từ từ mà xúc cự ợ.

Bùm phát xong giảm 100 củ thì ức lắm :D

hieutm2000

Xe hơi
Nếu nói về sử dụng và bán lại xe, cụ xem 3 link trong 4 bánh dưới đây, cụ có nhận xét gì ko?

- http://www.bonbanh.com/oto/Honda-CR_V.html
- http://www.bonbanh.com/oto/Mazda-CX_5.html
- http://www.bonbanh.com/oto/Hyundai-Santa_Fe.html
Nhìn vào danh sách xe cũ trên 4 bánh.
SantaFe rất ít cụ chán mà ly dị sớm, đã phần các cụ cưỡi từ 5 năm trở lên mới gả cho người khác.

Mà giá cả cũng tương đối tốt khi bán lại nếu so với mấy ông xe nhật.

Còn CX5 và CRM thì cụ xem, nhiều cụ chán và ly dị sớm lắm.

Mặc dù em khoái Santafer hơn, nhưng mà giá nó lại chát hơn CRV tầm 100 củ ra giấy. CRV em cũng đã lái thử cảm giác tốt, nội thất nhìn men lỳ hơn. Tuy nhiên lại dẫn động cầu trước, em mua xe cũng có ý định thi thoảng cả gia đình đi chơi xa nên kết 4WD của Santafer hơn. Độ bền thì honda có vẻ thắng thế, nhưng mà không có cái phanh tay điện tử, động cơ cũ, hộp số 5 cấp. Các bác tư vấn cho em với, lúc đầu định so CRV và CX5 nhưng lái thử và xem Cx5 thì em không thích mấy. Dự kiến tầm tháng 8 là em rước em nó về rồi.
Santafe 4WD thì quá nổi tiếng rồi, em thấy chỉ hơn có 100 củ mà hơn quá trời thứ. E nghĩ bác mua sử dụng đừng quan tâm nhiều đến chuyện sang nhượng lại lỗ bao nhiêu quan trọng là mình cảm thấy "ngon" là ok rồi. Cứ ra cửa hàng trải nghiệm thực tế về thích cái nào lấy cái đó.... e để giá tốt cho :x

uduchi

Xe container
Vâng bác. Bà cả quyết cho củ ba, em lại thích củ tư nên hơi lăn tăn lý. Không khéo lên củ năm lại mệt với bà cả.
San xăng full cả đăng kí vào tầm củ tư thôi cụ ợ,chắc bà cả vui vẻ đồng ý thôi.Cụ cứ đưa bà cả qua showroom thử ngồi 1 vòng là duyệt.

Tuantrucks

Đi bộ
Website
hinonhapkhau.vn
CRV so với Tucson, Cx5 đi bác ơi. Sao so được với Santa fe ĐB. San ngon hơn về mọi mặt hơn 100tr cũng đáng đề đầu tư.

crv-cx5

Xe đạp
CRV so với Tucson, Cx5 đi bác ơi. Sao so được với Santa fe ĐB. San ngon hơn về mọi mặt hơn 100tr cũng đáng đề đầu tư.
Vâng cụ. Còn đợi ngày tháng nữa là đưa em nó về đội của mình thôi. Em cũng kết em San ĐB rồi.

sontung

Xe tăng
Nhìn vào danh sách xe cũ trên 4 bánh.
SantaFe rất ít cụ chán mà ly dị sớm, đã phần các cụ cưỡi từ 5 năm trở lên mới gả cho người khác.

Mà giá cả cũng tương đối tốt khi bán lại nếu so với mấy ông xe nhật.

Còn CX5 và CRM thì cụ xem, nhiều cụ chán và ly dị sớm lắm.
Santafe hầu như chỉ có người bán phiên bản cũ chứ phiên bản mới bạn em đang tìm một em 2015 chạy rồi mà mãi chưa kiếm được

Mr Bean2

Xe tải
Làm em san bản mới nhất chạy cho thich, thiéu tiền thì trả góp sau này đỡ ân hận cụ a, chúc cụ mau cưới đc e san

uduchi

Xe container

Mr Bean2

Xe tải
Ai cũng máu như cụ thì...hì hì;))
Ko bít cụ thé nào chứ e rut kinh nghiệm bản thân e rùi, giờ cứ thích là nhích thôi, đừng lăn tăn song lại mua cái mình ko ưng sau lại phải bán đi mua lại, cuối cùng là tốn kém hơn, quyết đi cụ, e đi thử san 2015 rùi dù bản a công lắp nhưng thực sự thích, nội ngoại thất đều đẹp, máy dậu chạy cũng chẳng thấy tiếng gi

hyundai_TC

Xe điện

doremonmattich

Xe tăng
thành công nhập bản SF SPORT 2.0T với 265 mã lực về bắt nạt Skyactive lởm của cx5 @ 155 mã lực thì thích nhỉ

manhchinh1303

Xe tải
Website
mercedesbenzvietnam.com.vn
Đang chuẩn bị đi lái thử San các cụ ạ. Em vẫn khoái san hơn mà đang lăn tăn tý. Cụ nào chạy rồi thêm tý muối ớt cho em quyết tâm hơn
Cụ lăn tăn về tài chính thì có ẻm còn rẻ hơn CRV nữa kia 999 nhé cụ SantaFe 2015 số chỗ ngồi bằng nhau nhé 5 chỗ