[Funland] Khó khăn về việc ngành xây dựng

PASSION74

Xe tăng
Tình trạng chung ..các cụ có mối qhe mạnh ở trung ương thì việc cũng đều đều đơn giản giao lại B' thôi ngồi rung đùi kí lấy xèng .
Còn ko có lực ko có qhe thì đủ ăn qua ngày thôi .

Simson

Xe buýt
Ông nọ nghĩ ông kia ngon thôi ạ.

Bác k34 thì còn lâu lắm, 1 nhiệm kỳ nữa. Mà xd cực, đàn ông đã vất vả, phụ nữ càng vất vả hơn.

Ý em là lúc đó có nhiều lựa chọn nhưng XD sáng nhất. Đúng ra nghành của ông già là bên Cầu đường, em mà theo nghành đấy thì ngon hơn XD nhiều chứ cụ.

114hangbong

Xe cút kít
Mợ là nữ, dám học XD, vô te!
Hi.hi... nhưng cũng được ưu ái từ các bạn nam trong lớp lắm cụ ạ. Hai năm đầu học cơ bản mỗi em là mỳ chính cánh nữa cơ, tha hồ được chiều. :)

114hangbong

Xe cút kít
Ông nọ nghĩ ông kia ngon thôi ạ.

Bác k34 thì còn lâu lắm, 1 nhiệm kỳ nữa. Mà xd cực, đàn ông đã vất vả, phụ nữ càng vất vả hơn.
Em làm cho công ty kỹ thuật nước ngoài, điều kiện cũng tốt cụ ạ. Vừa giỏi việc nước vừa đảm việc nhà được. ;))

Trang Nguyen

Xe điện
Em biết cô đấy cụ ạ, KT cùng khóa 33 với em. Hót gơn cụ hầy !
Ồ, mợ là sư tỷ của em rồi, em cũng xd nhưng sau mợ khá nhiều. Vậy mà thời em cũng ko phải nhiều nữ, đi trong sân trường thường xuyên bị trêu chọc. Thời mợ chắc còn ấn tượng nữa. :D

yuh2105

Xe tăng
Đang đẩy mạnh đầu tư công đúng k các cụ ? Vậy là các cụ lại có việc rồi :D

My Hao

Xe điện

HanhKhatBongDem

Xe máy
Em thấy đầy ông không học ĐH về Xd phất lên nhờ nghề XD, chẳng nghề nào có lỗi cả, chỉ con người lỗi không phù hợp thôi.

bmw_diesel

Xe buýt
Ngoài lề chút nhưng cũng về XD ạ. Bây giờ đấu thầu qua mạng nhiều,có gói thầu bảo trì đường,có công ty đấu giảm 30% và trúng thầu (gói thảm bê tông nhựa).
Các cụ cao nhân cho hỏi giảm như thế liệu còn lãi ko ạ?

114hangbong

Xe cút kít
Ồ, mợ là sư tỷ của em rồi, em cũng xd nhưng sau mợ khá nhiều. Vậy mà thời em cũng ko phải nhiều nữ, đi trong sân trường thường xuyên bị trêu chọc. Thời mợ chắc còn ấn tượng nữa. :D
Hồi đó chỉ cần nghe tiếng guốc khua trên hành lang là cả thầy lẫn trò nín thở, hồi hộp mong chờ bóng guốc đi qua đến lúc không nghe thấy nữa mới học tiếp được mợ ạ.
Lão thầy dạy môn thi công đang đi bên này đường, thấy bọn em đứng bên kia đường cũng phải lượn qua đi sát vào để bọn em cười chào xong thầy mới yên tâm đi tiếp.
He... he ...vậy mà duyên số em lại lấy chồng Bách khoa. Dân XD chỉ làm bạn thôi, hai vc cùng nghề chán lắm. =))

lamthanhngoc

Xe tải
Em nghĩ từ giờ đến cuối năm còn khó nữa, không nghe quảng cáo ảo của các CDT được, vậy nên đợt này các cụ dịch chuyển qua XD mảng công nghiệp nhiều lắm.

Trang Nguyen

Xe điện
Hồi đó chỉ cần nghe tiếng guốc khua trên hành lang là cả thầy lẫn trò nín thở, hồi hộp mong chờ bóng guốc đi qua đến lúc không nghe thấy nữa mới học tiếp được mợ ạ.
Lão thầy dạy môn thi công đang đi bên này đường, thấy bọn em đứng bên kia đường cũng phải lượn qua đi sát vào để bọn em cười chào xong thầy mới yên tâm đi tiếp.
He... he ...vậy mà duyên số em lại lấy chồng Bách khoa. Dân XD chỉ làm bạn thôi, hai vc cùng nghề chán lắm. =))
=)) =)) =))
Bộ môn thi công nhiều thày hay lắm ạ.
Lớp em hồi đó có tận mấy bạn nữ liền, thày nào vào cũng nói: Tôi chưa bao giờ nhìn thấy nhiều con gái ntn =)) Rồi hỏi các bạn nam trong lớp là có anh nào cưa đc bạn nào chưa? Mấy bạn nam nói: Mấy bạn nữ lớp em bạn nào cũng cá tính, nhưng ko bạn nào giống bạn nào, khó cưa lắm. Các thầy lại cười: dĩ nhiên rồi, mà các anh ko cưa được thì để tôi giới thiệu các thầy chưa vợ ở trường. Thế là các thầy giới thiệu profile từng thày trẻ chưa vợ như thật luôn. :))
Con gái lớp em hầu hết lấy chồng cùng nghề XD mợ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
=)) =)) =))
Bộ môn thi công nhiều thày hay lắm ạ.
Lớp em hồi đó có tận mấy bạn nữ liền, thày nào vào cũng nói: Tôi chưa bao giờ nhìn thấy nhiều con gái ntn =)) Rồi hỏi các bạn nam trong lớp là có anh nào cưa đc bạn nào chưa? Mấy bạn nam nói: Mấy bạn nữ lớp em bạn nào cũng cá tính, nhưng ko bạn nào giống bạn nào, khó cưa lắm. Các thầy lại cười: dĩ nhiên rồi, mà các anh ko cưa được thì để tôi giới thiệu các thầy chưa vợ ở trường. Thế là các thầy giới thiệu profile từng thày trẻ chưa vợ như thật luôn. :))
Con gái lớp em hầu hết lấy chồng cùng nghề XD mợ ạ.
Con trai XD cũng nhiều người hay lắm mợ ạ. Nhưng mấy bạn ấy lại không thích em :(( Thầy giáo thì em chỉ thích mỗi thày Minh bê tông hiệu phó bây giờ thôi. Híc.... giờ gặp lại thày hỏi có cho con trai vào trường XD không để thày nhận làm con nuôi. =))

Mợ Liễn

Xe container
Tuy em ko học xây dựng nhg em học ở cái ngành mà cả lớp có 3 mống con gái và giờ chỉ còn em với 1 người nữa theo nghề. Ngành kỹ thuật khổ vậy :))

Trang Nguyen

Xe điện
Con trai XD cũng nhiều người hay lắm mợ ạ. Nhưng mấy bạn ấy lại không thích em :(( Thầy giáo thì em chỉ thích mỗi thày Minh bê tông hiệu phó bây giờ thôi. Híc.... giờ gặp lại thày hỏi có cho con trai vào trường XD không để thày nhận làm con nuôi. =))
Thầy Minh xoăn hả mợ :D, thầy ấy đúng là tính cách rất hay ạ.
Chắc là mợ ko thích trai XD thôi, :D, chứ có 1 bóng hồng trong lớp thì phải có cả chục chàng vây quanh =))

114hangbong

Xe cút kít
Thầy Minh xoăn hả mợ :D, thầy ấy đúng là tính cách rất hay ạ.
Chắc là mợ ko thích trai XD thôi, :D, chứ có 1 bóng hồng trong lớp thì phải có cả chục chàng vây quanh =))
Vâng, năm thứ 3 thầy về thực tập ở lớp em. Có nhiều kỷ niệm đẹp của thầy với cả lớp em nên đến tận giờ nhiều bạn vẫn chọn thày làm bạn tâm sự mỗi lúc cần người chia sẻ. Thày quí em nhất, kiểu em gái thôi suốt ngày cốc đầu, giật tóc, rủ đi ăn kem ... :))

Trang Nguyen

Xe điện
Vâng, năm thứ 3 thầy về thực tập ở lớp em. Có nhiều kỷ niệm đẹp của thầy với cả lớp em nên đến tận giờ nhiều bạn vẫn chọn thày làm bạn tâm sự mỗi lúc cần người chia sẻ. Thày quí em nhất, kiểu em gái thôi suốt ngày cốc đầu, giật tóc, rủ đi ăn kem ... :))
Lúc em học thì thầy có chút tóc bạc rồi :). Thày nói đấy là may tôi ko bị vợ túm tóc, chứ thày A, thày B... bị vợ túm tóc nên bây giờ hói cả rồi đấy :D
Các thầy vui vẻ khiến môn học đỡ khô khan hơn nhiều ạ.

MrVova_69

Xe máy
Em nhớ ngày xưa học thầy Minh bẩu ngành BT chỉ gọi mỗi thầy Cống với thầy Phong bằng thầy, còn đâu gọi bằng thằng hết :v Thầy dạy hay kể chuyện, chém gió tếu phết :D

Mon men

Xe tăng
Thời e học có thầy Duyên dạy sức bền vật liệu, gọi là thầy Duyên say vì thầy cứ có tý dấm vào là say sưa giảng bài cho sv, đến mức sv khóa chiều đứng cửa thầy vẫn chưa dừng. Còn thầy Cống thì e ấn tượng quả dép tổ ong thầy đi thôi ợ :D