[Funland] Khó khăn cho một lời xin lỗi

docthiendang

Xe hơi
oh kìa các cụ, làm gì có cái lỗi nào đâu mà xin

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
nhiều đoàn đi làm từ thiện cứ như là đi cứu quốc, trống rong cờ mở,.. chả thấy ai đi âm thầm. dân tham đã đành, mấy ô bà làm từ thiện kiểu này cũng tham ko kém, chụp ảnh, chếc in đánh bóng hình ảnh, tên tuổi... nói chung là loạn cào cào
Nhiều đoàn thì đi qua BOT muốn miễn phí nên thành ra lại cãi nhau rồi đánh nhau tùm lum hết cả.

hoviethung

Xe lăn
Nếu ko sai thì việc gì phải xin lỗi. Em chưa thấy có kết luận hay chứng mình Phương Thanh sai nên em vẫn tin Phương Thanh nói thật và nếu đúng sự thật thì không việc gì phải xin lỗi. Và em nghĩ việc này có thật cũng là tự nhiên, đâu chả có 1 đám người xấu, tham lam.
Cụ tin Phương Thanh nói thật nên không cần xin lỗi. Nhưng sự thật là Phương Thanh đã xin lỗi sau một thời gian suy nghĩ đây cụ

hoviethung

Xe lăn

Chưa Có Dép

Xe điện
Làm tổn thương người khác thì xin lỗi cũng là điều nên làm. Nhưng tiếc thay với người nổi tiếng như ca sĩ Phương Thanh thì điều này thật quá khó khăn

Người ta có nói sai đâu mà phải xin lỗi nhỉ, thớt hình như thần kinh có vấn đề, già rồi soi vớ soi vẩn, soi cả váy đàn bà !

tung1311 .

Xe container
Cụ tin Phương Thanh nói thật nên không cần xin lỗi. Nhưng sự thật là Phương Thanh đã xin lỗi sau một thời gian suy nghĩ đây cụ
Thứ 1 là Phương Thanh sai vì nhầm địa danh nên có xin lỗi về việc đó thì cũng hợp lý
Thứ 2 là ở vào hoàn cảnh của Phương Thanh do dư luận ồn ào nên xin lỗi thôi

Còn rõ ràng e ko thấy Phương Thanh nói có gì nghiêm trọng để bị qui kết, nếu cô ý nói đúng địa danh thì chả có gì để ném đá.

AkiraBin

Xe tăng
Xin lỗi rồi, không thì đội anti nó vào bôi cho thì lại mệt ờ nhưng mà nổi, đang hêt hết date.
Những trường hợp như này không xin lỗi thì bị cộng đồng ảo họ dìm cho không ngóc đầu lên được luôn, hết date rồi thỉnh thoảng cũng phải làm trò tý lấy tương tác còn có bầu sô phòng trà nó mời đi hát chớ. :D . (thực tế có sai sót..).Cứ như em Mỹ Tâm khôn chẳng bao giờ phát ngôn gì về thiên hạ ngoài việc của em ấy lại lành cụ ạ..

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc mợ này huy động được ít quá so với người khác nên viết tút lung tung xả xì trét thành ra động chạm :))

honglong1

Xe điện
Cô Chanh có tuổi rồi, nhầm lẫn giữa 2 từ NAM và NGÃI thôi; mong Cô đính chính, xin lỗi người dân Q.NGÃI là xong thôi mà, có gì đâu (mà cô ấy còn viết tên địa danh là Quãng Ngãi là sai rùi he.he.).
Đã đăng nhận sự lộn xộn vị trí rồi cụ ơi

hoviethung

Xe lăn
Thứ 1 là Phương Thanh sai vì nhầm địa danh nên có xin lỗi về việc đó thì cũng hợp lý
Thứ 2 là ở vào hoàn cảnh của Phương Thanh do dư luận ồn ào nên xin lỗi thôi

Còn rõ ràng e ko thấy Phương Thanh nói có gì nghiêm trọng để bị qui kết, nếu cô ý nói đúng địa danh thì chả có gì để ném đá.
Mỗi người có một quan điểm riêng trong chuyện này. Riêng đối với mình nhiều khi mình vẫn xin lỗi kể cả trong trường hợp mình đúng vì mình nhằm một mục tiêu sâu xa hơn. Chắc các cụ hiểu câu nói của người bán hàng là: Khách hàng luôn đúng. Hay các cụ xưa nói : cá không ăn muối cá ươn, con cãi cha mẹ trăm đường con hư.

Làm tổn thương người khác thì xin lỗi cũng là điều nên làm. Nhưng tiếc thay với người nổi tiếng như ca sĩ Phương Thanh thì điều này thật quá khó khăn

Em cũng là dân quảng ngãi nhưng cũng chẳng quan tâm đến việc này cho lắm

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Những gì Phương Thanh nói là sự thật
Sự thật thì mất lòng

Jangmi

Xe buýt
Những gì Phương Thanh nói là sự thật
Sự thật thì mất lòng
Chị ấy đi từ thiện ở Quảng Nam mà lại nhầm địa điểm sang Quảng Ngãi bị dân Quảng Ngãi chửi ko oan đâu ạ, còn chuyện kia c ấy nói cũng ko sai vì thực sự có hiện tượng như thế và chả ai ném đá chị nếu c nói đúng địa điểm, tuy nhiên bút sa gà chết đã nói sai rồi thì xin lỗi 1 câu là tôi nhầm địa điểm là xong nhưng c cò quay ko chịu xin lỗi làm dân Quảng Ngãi bị tổn thương sau cùng bị mời lên phường giải trình và cuối cùng vẫn phải đưa ra lời xin lỗi, nếu xin lỗi luôn ngay từ đầu thì có sao đâu giờ đây c bị mang tiếng và cũng mất đi 1 cơ số fan

Loan Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xin lỗi rồi mà

November123

Xe tải
Cô này đi làm từ thiện là em ủng hộ nhưng cô này lên sân khấu thì em không ủng hộ vì vừa xấu vừa hát chán. Đã là biểu diễn thì cần có đc 1 trong 2 thứ : Hay hoạc đẹp. Có cả 2 thì càng thích
Thời cô ấy nổi tiếng, lượng fan hùng hậu, đi xem trực tiếp show ca nhạc, lễ trao giải, v.v... thì cụ sẽ thấy sự máu lửa của fan Phương Thanh. :)

Cô ấy không đẹp như hot girl, nhưng phong cách biểu diễn, và những bài hát cô ấy trình bày thì không lẫn vào đâu được, rất Phương Thanh.

À, mà mình không phải fan Phương Thanh.

hoviethung

Xe lăn
Thời cô ấy nổi tiếng, lượng fan hùng hậu, đi xem trực tiếp show ca nhạc, lễ trao giải, v.v... thì cụ sẽ thấy sự máu lửa của fan Phương Thanh. :)

Cô ấy không đẹp như hot girl, nhưng phong cách biểu diễn, và những bài hát cô ấy trình bày thì không lẫn vào đâu được, rất Phương Thanh.

À, mà mình không phải fan Phương Thanh.
Nhân vụ này lại nghĩ tới ca sĩ Anh Thơ. Trước đây cũng thích nghe Anh Thơ hát. Nhưng sau vụ bỏ về nước không phục vụ đoàn cán bộ Lào. Tự nhiên không thích nữa

obi

Xe tăng
Chị ấy nói đúng. Đi làm việc thiện cũng chỉ mong giúp được đúng người khó khăn, gặp phải bộ phận cơ hội thì cũng bức xúc lắm.

November123

Xe tải
Nhân vụ này lại nghĩ tới ca sĩ Anh Thơ. Trước đây cũng thích nghe Anh Thơ hát. Nhưng sau vụ bỏ về nước không phục vụ đoàn cán bộ Lào. Tự nhiên không thích nữa
Chuyện scandal liên quan đến người nổi tiếng trước kia không biết thế nào, bây giờ mình chỉ đọc nó mang tính chất giải trí thôi ạ.
Nếu là người mình thích/fan thì sẽ đọc nội dung xem thế nào, còn lại thì lười đọc. Hoặc có đọc thì cũng do bạn bè, đồng nghiệp bàn tán về nó và mình cũng "cập nhật" để có chuyện tám tám. :))

hoviethung

Xe lăn
Chuyện scandal liên quan đến người nổi tiếng trước kia không biết thế nào, bây giờ mình chỉ đọc nó mang tính chất giải trí thôi ạ.
Nếu là người mình thích/fan thì sẽ đọc nội dung xem thế nào, còn lại thì lười đọc. Hoặc có đọc thì cũng do bạn bè, đồng nghiệp bàn tán về nó và mình cũng "cập nhật" để có chuyện tám tám. :))
Chuẩn cụ