[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

congngo

Xe điện
Đọc chuyện của cụ tự nhiên lại thấy tủi thân, gần 50 rồi tài sản chả có gì, lương chưa đến 25 củ. Mà cụ chưa vợ, lương 40 củ chỉ đủ tiêu thì cụ sướng hơn 99,9% đàn ông trên OF rồi, bọn em mỗi ngày gấu chỉ phát cho 100K bao gồm cả ăn sáng và xăng xe.

dautunganhan

Xe tải
cụ đừng coi thường ng khác thế, e gặp nhiều ng thế này rồi, họ lo sợ tương lai ko lo đủ cho vợ con. Nói chung cụ chủ thớt nên sống 1 mình thôi, vợ con làm j cho bìu ríu.
Em lo không lấy được vợ như mong muốn thôi cụ. Lấy vk rồi cùng nhau cố gắng sợ gì đói nghèo

Nắng nhạt

Xe điện
Oài em chỉ nói lý lẽ thường ngày thôi, mợ làm gì mà nặng lời thế. Ai lấy vợ lấy chồng chả có tính toán, cụ chủ cũng tính phải trẻ phải xinh phải có học hành đấy thôi, mà bạn bè mợ không tính toán vì blah blah blah thì thôi em không bàn nữa vì em không hiểu.

Em còm trên of này cũng nhiều chả hiểu sao mợ lại bảo em hằn học hay coi thường hay không có điều kiện như bạn mợ nên phải tính toán, thôi lần sau em chừa mợ ra ạ 😅
Hiểu nhầm thôi các mợ đừng lục đục nội bộ thế. Em thích các mợ thẳng tính, cá tính. Cứ chị em ngọt xớt em lại sợ sợ

starsn

Xe điện
Hiểu nhầm thôi các mợ đừng lục đục nội bộ thế. Em thích các mợ thẳng tính, cá tính. Cứ chị em ngọt xớt em lại sợ sợ
Bình thường em không để ý nick vì em cũng ít tương tác với mợ ấy, nhưng bài trên hàm hồ thật & em nhớ ra mợ ấy cũng có một số bài cãi nhau kiểu ấy với người khác, chưa cần rõ ràng người ta đang nói gì nhảy vào vả phát đã. Mà lúc đầu em mới đọc đoạn gì gì lúc xong đọc xuống dưới mới thấy mợ ấy bảo em có học nhưng không có văn hoá nữa 😅 Thế nên cũng phải nhớ mà tránh ra thật chứ.

dautunganhan

Xe tải
Em nào dám coi thường ai, em vẫn bảo với đk như thế là một loại đàn ông có năng lực đấy chứ.
Lúc em đến với vợ em hiện nay, nhiều khi em chỉ có đủ tiền mời vợ ly trà đá nơi Tháp rùa in bóng thôi.
Mà em nói thẳng nay gặp thì hết tiền, chẳng đi được đâu đâu, chỉ đủ tiền xăng xe cho hai đứa đi về thôi.
Cụ với vợ chênh nhau mấy tuổi? Lúc cụ cưới vợ nếu 27-28t và nếu chênh không quá 8 tuổi thì chỉ cần cụ đi học đại học hoặc cụ tử tế là cưới dễ lắm! Chả cần gì trong tay! Chứ e giờ 40, muốn cưới vợ dưới 30t có chút nhan sắc và ăn học mà e lại gần phá sản nó khó hơn lên trời cụ à

HungThuy7699

Xe buýt
Cụ với vợ chênh nhau mấy tuổi? Lúc cụ cưới vợ nếu 27-28t và nếu chênh không quá 8 tuổi thì chỉ cần cụ đi học đại học hoặc cụ tử tế là cưới dễ lắm! Chả cần gì trong tay! Chứ e giờ 40, muốn cưới vợ dưới 30t có chút nhan sắc và ăn học mà e lại gần phá sản nó khó hơn lên trời cụ à
Mình nói thật là cụ có vấn đề về tâm lý. Không có nhà thì cụ thuê căn chung cư 10 củ/tháng đẹp lắm rồi. 1 củ to thì làm con ô tô làm màu, 30 củ một tháng thì mình cụ tiêu bét nhè, muốn giải quyết thì đầy gái 2x ngon mơn mởn ấy, chỉ sợ cụ không đủ sức. Sống như vậy hợp với cụ hơn là lấy vợ làm gì 😀

xukthal

Xe lăn
Cụ mà đẹp zai khoai to thì cần đóe gì tiền? PN trẻ và chưa già giờ kinh tế khá lắm, 1 bp ko nhỏ biến từ cọc thành trâu lâu òy \m/

BacQuePhuong

Xe tải
hình như cháu đọc nhầm các cụ ạ, cháu cũng 40 mà lại thấy mình như mới ra trường, sao cụ chủ 40 mà lại bảo xế chiều, đừng bảo cháu là cụ bị "xế chiều" thật nhé =))
Có ít ăn ít, có nhiều ăn nhiều, lấy vợ là tìm bạn đồng hành cho quãng đời còn lại chứ xinh đẹp rồi cũng không lại với thời gian (ý cháu là vừa vừa là được, xấu thì thôi, mà cơ bản chị em giờ ko ai xấu chỉ là chưa biết cách đẹp thôi)

tieunhilang

Xe điện
Tôi thoắt cái đã 40 tuổi, đầu tư thất bại tài sản còn có 1 tỷ! Tuổi này con số là quá bé nhỏ ở đất hà nội!

Tuy vẫn còn công việc nhưng lương 30-40tr chỉ đủ tiêu!

Nhà xe chưa có khó lấy vợ

Năm 33 tuổi tôi có 3 tỏi, đầu tư đến 37 lên 5 tỏi! Xong rồi có 5 tỏi mà đầu tư thế nào, giờ 40 tuổi mất sạch nên tâm lý rất nặng nề!
Còn 1 tỷ chốt luôn con chung cư mini đi cụ! Giá đang rẻ!
Sau đó cụ làm status: "33 tuổi có 3 tỷ; 35 tuổi có 5 tỷ; 40 tuổi có nhà" thế là gái bu rầm rầm, cụ dẫn đi chơi cho ễnh bụng ra, là có vợ.
40 có nhà có vợ lương tháng 40 củ. Cụ còn đòi hỏi gì?

dautunganhan

Xe tải
hình như cháu đọc nhầm các cụ ạ, cháu cũng 40 mà lại thấy mình như mới ra trường, sao cụ chủ 40 mà lại bảo xế chiều, đừng bảo cháu là cụ bị "xế chiều" thật nhé =))
Có ít ăn ít, có nhiều ăn nhiều, lấy vợ là tìm bạn đồng hành cho quãng đời còn lại chứ xinh đẹp rồi cũng không lại với thời gian (ý cháu là vừa vừa là được, xấu thì thôi, mà cơ bản chị em giờ ko ai xấu chỉ là chưa biết cách đẹp thôi)
em thì đơn giản thôi ạ, em thích vợ đẹp trẻ hơn mình vì mình già rồi, còn khi đã thích và lấy nhau sau vợ có già xấu em vẫn yêu như trước khi cưới! Quan trọng là thích ban đầu thì em sẽ thích cả đời chứ k thay lòng đổi dạ!

Trần Đoành.

Xe container
Bố khỉ, miềng một vợ hai con tháng nhõn 15 tiệu, đc cái bọn ngân hàng chăm nom kỹ lắm
Thế mà vưỡn chửa thèm than vãn 1/4 lời

Bang lang

Xe điện
U50 rồi thì cứ nhận đi chứ sao hnay NĐB gắt quá? #:-s#:-s
Cụ quan tâm đến việc đó làm j? Sao em lại phải trả lời những câu hỏi vô duyên ko liên quan đến chủ đề? Và tại sao em lại phải nhận ? Ai có quyền bắt em phải nhận?

HungThuy7699

Xe buýt
Cụ quan tâm đến việc đó làm j? Sao em lại phải trả lời những câu hỏi vô duyên ko liên quan đến chủ đề? Và tại sao em lại phải nhận ? Ai có quyền bắt em phải nhận?
Bỏ đi mợ ơi, đây là thớt tư vấn lấy vợ mà mợ 😝

dautunganhan

Xe tải
Còn 1 tỷ chốt luôn con chung cư mini đi cụ! Giá đang rẻ!
Sau đó cụ làm status: "33 tuổi có 3 tỷ; 35 tuổi có 5 tỷ; 40 tuổi có nhà" thế là gái bu rầm rầm, cụ dẫn đi chơi cho ễnh bụng ra, là có vợ.
40 có nhà có vợ lương tháng 40 củ. Cụ còn đòi hỏi gì?
Em vài năm qua trải qua vô số áp lực!

Việc tuổi cao không vợ con áp lực đè lớn dần, đi đâu cũng ngại về gặp người thân cũng ngại, gặp bạn bè cũng ngại nhất là họp lớp tụ tập!

Nay em đang ốm nằm một mình trong phòng xin nghỉ làm một hai hôm nên tranh thủ tâm sự với các cụ!

Năm ngoái bố em ốm rất nặng, ông mong mỏi con trai có vợ mong có con dâu có cháu nội! Ông chẳng sống được lâu nữa nên lòng em càng đau đớn, cảm thấy mình bất hiếu lắm dù gần 40 năm qua em không ngừng cố gắng để bố mẹ được an tâm! Trong nhà có thằng em trai thì ăn học công việc đang tốt vợ con ngoan mà tự dưng nó đổ đốn cờ bạc rồi làm tan nát gia sản cả nhà và làm bố mẹ thêm bệnh nặng!

Rồi thì việc đầu tư đổ vỡ mất đi tài sản lớn bao mơ ước dự định của em cũng tan theo!

Rồi thì một số mai mối hoặc một số mối em tán đều từ chối hay chê mình già làm em thêm xát muối vào lòng và càng thêm cô liêu, trái tim thêm giá lạnh!

Em vốn là người lạc quan và chịu khó, nhưng cùng với tuổi tác tăng và bệnh bắt đầu xuất hiện, người yếu hơn và bắt đầu đau mỏi, em hiểu tuổi già đang đến dần!

Em không còn nhiều thời gian nữa, bao nhiêu cố gắng suốt mấy năm qua đi theo số tiền bị mất cùng với tuổi xuân đi qua và tuổi tác đang đến, sức khỏe đi xuống và bố mẹ cũng đang ốm yếu!

Mọi thứ trở nên căng hơn dù có lạc quan và chịu khó nhưng có vẻ ở ngoài tầm sức của em!

Em vẫn lên đây chia sẻ bớt stress và tiếp tục chấp nhận thực tại để bước tiếp và cố gắng làm tốt nhất có thể!
Em vẫn còn vốn 1 tỷ và còn công việc, em cũng không nợ nần nên vẫn không quá bi thương vẫn bước đi tiếp được!

Chỉnh sửa cuối: