[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

dautunganhan

Xe tải
đọc post này của cụ chủ thấy có vẻ tâm trạng.
Nếu là thật thì em hỏi thêm tý thông tin mới tư vấn được:
bao nhiêu năm qua cụ có yêu đứa con gái nào không? nếu không thì cụ tự trả lời được rồi đấy:))
còn nếu có thì tại sao chúng nó bỏ cụ để chạy thoát thân? cụ phải trả lời thật đấy nhé
thời thanh niêm em cũng yêu 3-4 em, tất cả đều do em buông! Nguyên nhân cũng chẳng qua em thấy không phù hợp hoặc chưa phải thời điểm cưới! Hoặc người ta không đợi được nữa đi lấy chồng! Nhìn chung cơ bản không có cô nào oán giận em phụ bạc cả, chỉ là xa cách dần và tình nhạt dần đi hoặc người ta đành tìm nhân duyên mới!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ với vợ chênh nhau mấy tuổi? Lúc cụ cưới vợ nếu 27-28t và nếu chênh không quá 8 tuổi thì chỉ cần cụ đi học đại học hoặc cụ tử tế là cưới dễ lắm! Chả cần gì trong tay! Chứ e giờ 40, muốn cưới vợ dưới 30t có chút nhan sắc và ăn học mà e lại gần phá sản nó khó hơn lên trời cụ à
Đọc các còm của cụ thấy có vẻ tiêu chuẩn là tìm hiểu các cô kém 1 giáp trở lên nhỉ.

subaruxxp

Xe máy
thời thanh niêm em cũng yêu 3-4 em, tất cả đều do em buông! Nguyên nhân cũng chẳng qua em thấy không phù hợp hoặc chưa phải thời điểm cưới! Hoặc người ta không đợi được nữa đi lấy chồng! Nhìn chung cơ bản không có cô nào oán giận em phụ bạc cả, chỉ là xa cách dần và tình nhạt dần đi hoặc người ta đành tìm nhân duyên mới!
thế là cụ chỉ thích thôi, chưa yêu
hoặc cụ cả thèm chóng chán, yêu không chân thành
giờ cụ có tuổi, chai sạn quá rồi, yêu làm sao được nữa
như cụ lấy vợ thì dễ nhưng để duy trì cuộc sống gia đình thì cụ lại không nghĩ đến
khó đấy cụ ạ, em chém thôi, ka ka

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
em tuổi mới có 32, 1 vợ, 2 con, nhà 4 tầng, tiết kiếm dc nhõn 1 tỏi --> lương 10tr. Tuy ko đủ nhưng cũng lấy làm niềm vui, an ủi bản thân sẽ cố gắng.
Sinh ra ko ai giống ai, chỉ cố gắng tự thân chứ ko còn cách nào khác. Nhìn xuống thì cũng có ng ko dc như mình, nhìn lên nhiều ng hơn mình. Nhìn ngang cũng nhiều ng dc như mình. Cứ lấy tiền là thước đo thì cuộc sống sẽ còn khổ. tự động viên mình bằng lòng với những gì mình đang có
lương cụ 10 tr làm cách nào có nhà 4 tầng và tiết kiệm 1 tỏi
em phục cụ quá

XPQ

Xe cút kít
Tôi thoắt cái đã 40 tuổi, đầu tư thất bại tài sản còn có 1 tỷ! Tuổi này con số là quá bé nhỏ ở đất hà nội!

Tuy vẫn còn công việc nhưng lương 30-40tr chỉ đủ tiêu!

Nhà xe chưa có khó lấy vợ

Năm 33 tuổi tôi có 3 tỏi, đầu tư đến 37 lên 5 tỏi! Xong rồi có 5 tỏi mà đầu tư thế nào, giờ 40 tuổi mất sạch nên tâm lý rất nặng nề!

Đổi sang kiếp khác có khi lương chỉ còn 2 triệu nhưng vẫn phong liu đó. Hai mươi năm sau lại có một trang hảo hán. 😁😁😁😁😁😁😁😁

tasx

Xe tăng
Quan trọng là giờ Cụ muốn gì?

Covid2021

Xì hơi lốp
Tôi thoắt cái đã 40 tuổi, đầu tư thất bại tài sản còn có 1 tỷ! Tuổi này con số là quá bé nhỏ ở đất hà nội!

Tuy vẫn còn công việc nhưng lương 30-40tr chỉ đủ tiêu!

Nhà xe chưa có khó lấy vợ

Năm 33 tuổi tôi có 3 tỏi, đầu tư đến 37 lên 5 tỏi! Xong rồi có 5 tỏi mà đầu tư thế nào, giờ 40 tuổi mất sạch nên tâm lý rất nặng nề!
cụ đầu tư gì mà mất nhiều thế được nhỉ, chắc cụ lại chơi coin chăng?

Email123

Xe hơi
Em vài năm qua trải qua vô số áp lực!

Việc tuổi cao không vợ con áp lực đè lớn dần, đi đâu cũng ngại về gặp người thân cũng ngại, gặp bạn bè cũng ngại nhất là họp lớp tụ tập!

Nay em đang ốm nằm một mình trong phòng xin nghỉ làm một hai hôm nên tranh thủ tâm sự với các cụ!

Năm ngoái bố em ốm rất nặng, ông mong mỏi con trai có vợ mong có con dâu có cháu nội! Ông chẳng sống được lâu nữa nên lòng em càng đau đớn, cảm thấy mình bất hiếu lắm dù gần 40 năm qua em không ngừng cố gắng để bố mẹ được an tâm! Trong nhà có thằng em trai thì ăn học công việc đang tốt vợ con ngoan mà tự dưng nó đổ đốn cờ bạc rồi làm tan nát gia sản cả nhà và làm bố mẹ thêm bệnh nặng!

Rồi thì việc đầu tư đổ vỡ mất đi tài sản lớn bao mơ ước dự định của em cũng tan theo!

Rồi thì một số mai mối hoặc một số mối em tán đều từ chối hay chê mình già làm em thêm xát muối vào lòng và càng thêm cô liêu, trái tim thêm giá lạnh!

Em vốn là người lạc quan và chịu khó, nhưng cùng với tuổi tác tăng và bệnh bắt đầu xuất hiện, người yếu hơn và bắt đầu đau mỏi, em hiểu tuổi già đang đến dần!

Em không còn nhiều thời gian nữa, bao nhiêu cố gắng suốt mấy năm qua đi theo số tiền bị mất cùng với tuổi xuân đi qua và tuổi tác đang đến, sức khỏe đi xuống và bố mẹ cũng đang ốm yếu!

Mọi thứ trở nên căng hơn dù có lạc quan và chịu khó nhưng có vẻ ở ngoài tầm sức của em!

Em vẫn lên đây chia sẻ bớt stress và tiếp tục chấp nhận thực tại để bước tiếp và cố gắng làm tốt nhất có thể!
Em vẫn còn vốn 1 tỷ và còn công việc, em cũng không nợ nần nên vẫn không quá bi thương vẫn bước đi tiếp được!
Cụ chủ tự tin lên, em là nữ và đúng 12 năm trước em bằng tuổi cụ chủ bây giờ! Đó là năm 2011 em cũng thua lỗ sau 2 lần khởi nghiệp và cơn lốc nhà đất mà hậu quả vẫn còn đến giờ chưa giải quyết được là dự án Usilk và Hoàng Vân Mê Linh. Lúc đó trong tay em chỉ còn 1 tỷ, 1 ông chồng và 2 đứa con nhỏ. Nhà ko có nhưng em may mắn ở nhờ căn nhà chung cư của bố mẹ. Lúc ấy bối rối thực sự nhưng nhờ những thất bại của quá khứ mà mình có kinh nghiệm để từng bước lại đi lên. Thất bại ko đáng sợ, nó chỉ đáng sợ khi cụ coi đó là nỗi đau để chìm đắm trong đó, thất bại sẽ là kinh nghiệm quý khi cụ coi đó là bài học để bước tiếp.
Còn chuyện vợ con thì cụ ko lo, cụ cứ trở thành con người với tâm hồn lành lặn, khi tiếp xúc các bạn nữ cảm nhận được năng lượng tích cực từ cụ thì giầu nghèo cũng ko phải quan trọng.

Fat Frog

Xe hơi
Điều kiện của cụ lấy vợ khó gì. Cụ cứ nhắm mắt làm ngơ cho các em ấy lừa, kiểu gì chả có cô đứng số với cụ.

Em fun ạ 🤣

toichothue

Xe tải
lương cụ 10 tr làm cách nào có nhà 4 tầng và tiết kiệm 1 tỏi
em phục cụ quá
nhà e bé tí ở sâu trong ngõ ngách thuộc huyện HN thôi cụ ạ. Thời còn đầu 2x tuổi cày cuốc đủ nghề, việc, lương cao thấp có cả. Khi trả hết nợ vay nhà thì e k muốn bon chen với đời. Tìm việc phù hợp để dành thời gian cho gđ, có sao tiêu vậy 🥹

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
nhà e bé tí ở sâu trong ngõ ngách thuộc huyện HN thôi cụ ạ. Thời còn đầu 2x tuổi cày cuốc đủ nghề, việc, lương cao thấp có cả. Khi trả hết nợ vay nhà thì e k muốn bon chen với đời. Tìm việc phù hợp để dành thời gian cho gđ, có sao tiêu vậy 🥹
Bác chín tới rồi. Sống vậy cho nó lành =D>

hairyscary

Xe điện
Cụ với vợ chênh nhau mấy tuổi? Lúc cụ cưới vợ nếu 27-28t và nếu chênh không quá 8 tuổi thì chỉ cần cụ đi học đại học hoặc cụ tử tế là cưới dễ lắm! Chả cần gì trong tay! Chứ e giờ 40, muốn cưới vợ dưới 30t có chút nhan sắc và ăn học mà e lại gần phá sản nó khó hơn lên trời cụ à
Cụ tiêu chuẩn cao quá. Em đề nghị thay đổi khoảng tìm kiếm từ 35 tới 45 tuổi, không đui què mẻ sứt, đủ 4 chi 3 lỗ, nắng biết đội mũ mưa biết tìm chỗ trú là được rồi.
Nửa cuối 30 phụ nữ đã từng trải, người ta cần bạn đồng hành. Trước cái tuổi đấy mà có nhan sắc và ăn học thì các cháu nó cần nhìn thấy tương lai thì mới chịu bỏ chơi. Hoặc là các cháu đã là Sgm hoặc đang làm sugar baby.
Cụ gần 40, lương 40 củ mà chỉ đủ dùng, vác cái tâm lý thất bại đi gặp gái thì phút mốt các cháu nó đánh hơi ra luôn.
Cỡ như cụ em nghĩ nên tìm các mợ U50 bản năng làm mẹ dồi dào thì các mợ ấy mới dỗ dành an ủi được.

dautunganhan

Xe tải
Cụ tiêu chuẩn cao quá. Em đề nghị thay đổi khoảng tìm kiếm từ 35 tới 45 tuổi, không đui què mẻ sứt, đủ 4 chi 3 lỗ, nắng biết đội mũ mưa biết tìm chỗ trú là được rồi.
Nửa cuối 30 phụ nữ đã từng trải, người ta cần bạn đồng hành. Trước cái tuổi đấy mà có nhan sắc và ăn học thì các cháu nó cần nhìn thấy tương lai thì mới chịu bỏ chơi. Hoặc là các cháu đã là Sgm hoặc đang làm sugar baby.
Cụ gần 40, lương 40 củ mà chỉ đủ dùng, vác cái tâm lý thất bại đi gặp gái thì phút mốt các cháu nó đánh hơi ra luôn.
Cỡ như cụ em nghĩ nên tìm các mợ U50 bản năng làm mẹ dồi dào thì các mợ ấy mới dỗ dành an ủi được.
hợp lí đấy cụ :)

nvk155

Xe điện
Cụ đưa ảnh anh em thẩm xem sao. Vốn 1 củ to, lương 40 củ, tuổi mới 40 mà không lấy được vợ chắc xấu giai.
40 là xế chiều, vốn 1 tỉ lương 40 chê ít.
Ko vợ nên hấp nặng rồi

nvk155

Xe điện
cụ đừng coi thường ng khác thế, e gặp nhiều ng thế này rồi, họ lo sợ tương lai ko lo đủ cho vợ con. Nói chung cụ chủ thớt nên sống 1 mình thôi, vợ con làm j cho bìu ríu.
Hạt muối cắn đôi, hạt đường ăn tất.
Cháu khó khăn làm ăn thất bát hết trò mới đi lấy vợ cho vợ nó nuôi. Hoàng kim thì còn lâu nhá 😂😂😂

tunganh_a76amc

Xe tăng
em có 3 tỏi đầu tư lên 5 tỏi với gom góp lương được 5 tỏi xong giờ nó bay sạch còn 1 tỏi nên khủng hoảng tâm lý nặng nề lắm :((
Tạm thời khủng hoảng thôi cụ . Với số tiền còn lại , cụ tập trung vào đầu tư , lên lại mấy hồi . Tầm này nếu cụ đang có tinh thần không tốt thì nên nghỉ ngơi 1 thời gian. Sau đó tập trung vào làm lại . Đừng để thời gian rảnh rỗi nhiều quá ạ .

bing-bing

Xe tăng
All in VIC