Khó hiểu bình xăng xe Kia Cerato bỗng dưng... thủng

to_va_dai

Xe đạp
Vụ này nhà cháu nghĩ kụ THACO nên thiện chí 100% và trả thêm phí cho ban quản trị OF vì đã có công lớn trong việc lăng sê cho nhà mới Giải Phóng của kụ lên đây để anh em cháu được biết, đề nghị cụ nào là nhân viên THACO ở đây đề xuất ý kiến của cháu lên Ban lãnh đạo cty nhé. Vì giờ cháu mới biết là KIA có xưởng ở Giải Phóng mấy hôm nữa ông sếp "đi ngoài ra nước" cháu chộm ít thời gian qua xem Giải Phóng của cụ phát xem sao.
Các bác ơi bố trí tụ tập tí đi cho vui nhể. Thống nhất địa điểm Giải Phóng KIA cho máu thứ 7 này nhé.

heroesdaubu

Xe điện
Theo em thì quá rõ ràng rồi bác ạ,
Thùng xăng của bác không bỗng dưng mà tự thủng được đâu
Còn nếu mà thủng nhỏ ban đầu, và sau 4 tháng bác sử dụng mà to dần do nhiệt thì chắc em không được đọc bài của bác rồi, vì xăng rỉ ra + nhiệt độ cao thì ....8-}
Nếu thủng từ ban đầu sao bác không bắt đền luôn từ khi đầu, chứ còn đợi 4 tháng để xăng nhỏ giọt sau khi 1.000KM đầu tiên (khi đó đã hơn 2.400Km rồi) rồi bác mới vào đòi bảo hành thì em nghĩ không ai bảo hành được đâu bác ạ
Nếu em biết rò xăng là do thủng bình xăng thì làm gì có bài báo này hả bác?
Bác nói y như người của Thaco ấy, cái xe bảo hành 5 vạn hoặc 2 năm thì 4 tháng hay 2000 km đã ăn thua gì đâu bác!

ở VN hai chữ BẢO HÀNH e léo bao giờ muốn nghe cả thế nên khi mua máy giặt điều hòa tv cũng léo thèm lấy luôn số đen phải chịu thôi, khi sản phẩm có vấn đề gọi mà chúng nó nghe máy coi như là thành công còn chờ họ đến thì cổ dài như cây mía, trước mua cái máy ảnh sony cũng thế năm lần bảy lượt lên hai bà trưng cứ được vài hôm thì lại toi bọn nó vịn cái cớ hết hàng ko đổi được chỉ khắc phục sửa chữa. ở mỹ thì tin được 2 chữ nảy.
Em mua xe của Thaco cũng nhằm trông mong vào cái BẢO HÀNH của nó, đúng bảo là hành thật! Em chưa thấy lợi ích của cái bảo hành 2 năm hay 50000km ở đâu?
Chà chà, lần theo dấu vết mà các kụ mách cháu tìm đến đây. Hóa ra vì vụ này mà các kụ khuyên cáo nên không mua xe Trường Hải nữa à ha. Nhà cháu nhìn thấy mấy cái này:
1. Cụ Dương này đúng là mua xe lần đầu và cũng lần đầu sướng với vợ 2 nên chắc ít kinh ng...nên khi đi xe hít thấy mùi xăng sống mà chẳng sợ. Cháu ngồi trên xe mà ngửi thấy mùi này chắc phải vãi...ra trước không cháy thì chết.
2. Cái nữa vết thủng nhìn thấy như ảnh các bác post thì em thấy vết này đúng là ngoại lực tác dụng còn thời điểm nào đến bố em cũng chịu các bác ợ. Nhưng mà nó mà bị thủng khi vận chuển hoặc trưng bày các bác thấy liệu có lý không, chẳng nhẽ bọn Trường Hải mũi bị hỏng hết rồi à, mà showroom hàng ngày bao nhiêu là khách khứa vào thăm nữa chứ ạ phải khôngg các bác. Vì mùi xăng khuyếch tán cực nhanh mà, nó không như dầu diesel các bác ạ, cũng lạ là khi mua cụ ấy chắc phải vòng quanh xe như tụ kinh mà không ngửi thấy mùi xăng.
Trường Hải nó vận chuyển bằng tàu về bãi mà bác. Em nhận xe tại bãi bên Long Biên mà chứ có đổ xăng vào chạy như showroom ngoài đâu.
3. Lý sự như bác Dương này vết thủng lúc đầu nhỏ sau do nhiệt mà to dần, bác này không rõ làm nghề gì nhưng em nghĩ nếu vậy chắc giờ ae OF chẳng được nhìn thấy bác ấy nhỉ hị hị...
4. Còn Trường Hải trả lời cũng củ chuối thật xe mới mua thì phải chịu nói vậy, ai mà dám mua xe nữa chứ. DÙ không bảo hành cho người ta cũng nên giả thích cho thấu đáo chứ ai nị thế bao giờ. Cháu mà đọc tin này trước chắc cũng vái không dám rước vợ 2 về nữa. Nhưng giờ lỡ rồi, nên nhà cháu chỉ biết qua đây là bài học cho các cu TH mà thực hiện tốt chế độ BH cho khách để cháu được nhờ.
Sắp tốt rồi, đang trong giai đoạn quá độ! Công ty auto duy nhất ở Vn do người tóc đen, da mai mái điều hành đấy nhá! Tự hào chưa!
5. Mà hình như cháu nhìn thấy phiếu BH của bác Dương là do Bảo Châu nào đó bán sao cụ ấy nói là mua xe ở Giải Phóng Trường Hải nhể.
Hy vọng ngày mai giời lại sáng cháu thấy cách giải quyết của Kụ Thạo này cũng tạm ổn đấy chứ?
Xe em mua ở Bảo châu mà, chỉ bảo là hành ở Giải phóng thôi chứ

CHÀO BÁC DƯƠNG ! THEO EM NHÌN TRÊN HÌNH CHỤP THÙNG XĂNG ĐÓ THÌ RẤT RÕ RÀNG LÀ CÓ NGOẠI LỰC TÁC DỤNG VÀO NÊN LÀM LÕM VỊ TRÍ RỈ XĂNG RA. CÒN NẾU BỊ RÒ RỈ DO LỖI CỦA NHÀ SẢN XUẤT THÌ LÀM GÌ CÓ CÁC VẾT LÕM VẬY..........?????????????? THEO EM NGHĨ PÁC ĐÒI BH LÀ HƠI GÂY KHÓ KHĂN CHO NHÀ PHÂN PHỐI RỒI. CHÚC PÁC SỚM NGHĨ THEO CHIỀU TÍCH CỰC CỬA SỰ VIỆC.
:):):-h
Tôi không chắc bác là người của Thaco hay không nhưng bác nói như m.ứ.t. Tôi có bảo lỗi là do sản xuất đâu. Thủng chắc chắn do ngoại lực tác động và khi bìn xăng không lắp trên xe (với dấu vết để lại), còn do vận chuyển bình xăng trước khi lắp hay sau khi lắp ráp thì ko biết!

Nói ra thì bảo là ném đá hội nghị, bác chủ thớt bóc béng cái logo KFC ra cho nó thoáng cái mông xe. Bác dán cái đấy được gì trong những trường hợp khiếu nại như thế này không ạ? nếu có thì không nói, nếu vô thưởng vô phạt thì bóc ra cho nó nhanh:-".
Cái logo KFC hay OF ấy nó chẳng có tội tình gì đâu bác ạ! Nó hơi lạc đề trong trường hợp này!

Theo ngu ý của em thì "Nhầm, thua, vô ý mất tiền", lỗi này theo em không phải do lỗi SX thì đương nhiên nhà SX từ chối bảo hành còn lỗi trong quá trình vận chuyển hay thậm chí trong quá trình lắp ráp xe đi nữa thì cụ chủ thớt cũng không thể chứng minh, nhất là cụ đã chạy xe được 4 tháng. Trong trường hợp này em đánh giá cao động thái của Thaco nói chung và Kia giải Phóng nói riêng, họ làm như thế là rất thiện chí còn vấn đề giá hàng hãng và hàng nhập ngoài nó vênh nhau như thế là hoàn toàn có cơ sở chứ không phải là Thaco "chém đẹp", em có thể chứng minh điều này.
Vậy theo em hướng giải quyết vụ này là cụ chủ thớt nên hàn để chạy vài năm rồi thay bình xăng mới cho yên tâm hoặc nếu muốn yên tâm ngay thì nên thay bình mới luôn.
Cụ Tóp nói chuẫn rồi! Hôm trước em thấy xăng chảy ra hãi quá nên a nhô cho cụ đấy ạ! Định chạy qua HD GP hàn nhưng sợ đi trên đường nhỡ nó cháy vì đưới Kia GP mất điện, lại ko có máy hàn.
Như em đã nói từ đầu, em làm đơn lên VTC News không hy vọng Thaco thay cho em bình xăng mới, chỉ muốn khuyến cáo người tiêu dùng chú ý khi mua xe lần đầu. Và cũng nhìn rõ hơn về chế độ Bảo hành của Thaco.
Bình xăng mới chỗ cụ Màu + công lắp chưa đến 4 củ thì cũng chả phải là gì quá to tát đâu ạ! Em để đi theo dõi, 1-2 tháng nữa thay cái mới cho yên tâm!
Bình xăng thay ngay trong 1-2 ngày ở Thaco là gần 16 củ chưa có công thay đấy các cụ nhá. Ngu gì mà phải thay ở đấy, các cụ OF nhà mình cung cấp đủ cả.
Bình xăng cũng là part hãng phải mua lại của nhà cung cấp khác nên mua từ hãng bao giờ chả đắt hơn mua ngoài cụ nhỉ!

Vụ này nhà cháu nghĩ kụ THACO nên thiện chí 100% và trả thêm phí cho ban quản trị OF vì đã có công lớn trong việc lăng sê cho nhà mới Giải Phóng của kụ lên đây để anh em cháu được biết, đề nghị cụ nào là nhân viên THACO ở đây đề xuất ý kiến của cháu lên Ban lãnh đạo cty nhé. Vì giờ cháu mới biết là KIA có xưởng ở Giải Phóng mấy hôm nữa ông sếp "đi ngoài ra nước" cháu chộm ít thời gian qua xem Giải Phóng của cụ phát xem sao.
Các bác ơi bố trí tụ tập tí đi cho vui nhể. Thống nhất địa điểm Giải Phóng KIA cho máu thứ 7 này nhé.
Cái ý nghĩ tụ tập của cụ hay nhưng em e chả thực hiện được. Trước khi đi cụ nhớ gọi hỏi xem có điện ko nhá, chứ ko xuống nhìn thợ gara ngáp vặt mất công:))
Em đoán chắc cụ cũng mua xe lần đầu như em! Nếu không phải thì bác cho em xin số a nhô, hễ có vấn đề gì gọi hỏi bác tí ko bỡ ngỡ quá!

to_va_dai

Xe đạp
Nếu em biết rò xăng là do thủng bình xăng thì làm gì có bài báo này hả bác?
Bác nói y như người của Thaco ấy, cái xe bảo hành 5 vạn hoặc 2 năm thì 4 tháng hay 2000 km đã ăn thua gì đâu bác!

Em mua xe của Thaco cũng nhằm trông mong vào cái BẢO HÀNH của nó, đúng bảo là hành thật! Em chưa thấy lợi ích của cái bảo hành 2 năm hay 50000km ở đâu?

Xe em mua ở Bảo châu mà, chỉ bảo là hành ở Giải phóng thôi chứ

Tôi không chắc bác là người của Thaco hay không nhưng bác nói như m.ứ.t. Tôi có bảo lỗi là do sản xuất đâu. Thủng chắc chắn do ngoại lực tác động và khi bìn xăng không lắp trên xe (với dấu vết để lại), còn do vận chuyển bình xăng trước khi lắp hay sau khi lắp ráp thì ko biết!

Cái logo KFC hay OF ấy nó chẳng có tội tình gì đâu bác ạ! Nó hơi lạc đề trong trường hợp này!

Cụ Tóp nói chuẫn rồi! Hôm trước em thấy xăng chảy ra hãi quá nên a nhô cho cụ đấy ạ! Định chạy qua HD GP hàn nhưng sợ đi trên đường nhỡ nó cháy vì đưới Kia GP mất điện, lại ko có máy hàn.
Như em đã nói từ đầu, em làm đơn lên VTC News không hy vọng Thaco thay cho em bình xăng mới, chỉ muốn khuyến cáo người tiêu dùng chú ý khi mua xe lần đầu. Và cũng nhìn rõ hơn về chế độ Bảo hành của Thaco.
Bình xăng mới chỗ cụ Màu + công lắp chưa đến 4 củ thì cũng chả phải là gì quá to tát đâu ạ! Em để đi theo dõi, 1-2 tháng nữa thay cái mới cho yên tâm!
Bình xăng thay ngay trong 1-2 ngày ở Thaco là gần 16 củ chưa có công thay đấy các cụ nhá. Ngu gì mà phải thay ở đấy, các cụ OF nhà mình cung cấp đủ cả.
Bình xăng cũng là part hãng phải mua lại của nhà cung cấp khác nên mua từ hãng bao giờ chả đắt hơn mua ngoài cụ nhỉ!

Cái ý nghĩ tụ tập của cụ hay nhưng em e chả thực hiện được. Trước khi đi cụ nhớ gọi hỏi xem có điện ko nhá, chứ ko xuống nhìn thợ gara ngáp vặt mất công:))
Em đoán chắc cụ cũng mua xe lần đầu như em! Nếu không phải thì bác cho em xin số a nhô, hễ có vấn đề gì gọi hỏi bác tí ko bỡ ngỡ quá!
Em cũng mới thôi bác ạ. Cuối cùng THACO giải quyết cho bác theo hướng thế nào? Chuối nhỉ??????

DangLH

Xe buýt
Em chẳng bênh gì thằng Thaco nhưng quả thật tình huống này cũng khó chứng minh về lý lẽ để yêu cầu bảo hành.

Bài học lớn nhất rút ra là RÚT KINH NGHIỆM trong khi mua bán phải thật cẩn thận thôi.

Chia buồn với kụ chủ thớt.

namphongcs

Xe hơi
Nên làm đến cùng cụ à? chế độ và quyền lợi của khách hang mà

Duyce

Xe hơi
Website
www.cachtan.com.vn
ông này đúng là cố đấm ăn xôi. làm đơn gửi báo này báo kia làm cái gì, mất thời gian. vấn đề đáng trách ở đây là thái độ của nhân viên bên TH thôi, cũng không có gì to tát cả. còn bình xăng thì nếu nhìn qua ảnh rõ ràng là do ngoại lực tác động, việc thủng từ bao giờ thì đến thời điểm này cũng không quan trọng nữa vì rõ ràng là khi nhận xe thì chủ xe cần tự kiểm tra, nếu không kiểm kiểm tra có nghĩa là đã chấp nhận hiện trạng, không thể đến bây giờ mới nói là nó bị thủng từ đầu được, càng không thể nói vết thủng này lớn dần lên theo thời gian do tác động của nhiệt độ trong quá trình sử dụng, vì nếu bình xăng mà nóng đến mức như thế thì tất cả oto đều biến thành quả bom rồi. nếu xét về lý thì TH được quyền từ chối BH những trường hợp như thế này. theo tôi thì TH xử lý theo hướng 50% là đã rất OK rồi.
thiển ý của tôi như thế tất nhiên là sẽ bị các cụ ném đá (đặc biệt là cụ chủ xe), nhưng các cụ thử phân tích lý trí 1 chút đừng có lúc nào cũng có tâm lý đứng về phía người tiêu dùng 1 cách thái quá...

thangktvta

Xe tăng
e dự nếu bác không thay bình xăng trong hãng thì về sau TH nó không bảo hành cho bác đâu ợ. Chịu khó mất gấp đôi tiền thì được bảo hành tiếp

schumi

Xe tải
Em không thuộc hội KFC,cũng không đi Cerato nên em nhận định khách quan thôi.Theo em,Thaco chấp nhận phương án 50-50 là thiện chí,nói đúng hơn là ngậm bồ hòn làm ngọt rồi.Nếu không phải vì không muốn làm rùm beng chuyện này thì cho đến lúc giải quyết được trắng đen chuyện này,mà em dự là sẽ rất rất lâu và không khả thì lắm,Thaco sẽ bị thiệt hại nhiều hơn thế rất nhiều dù giả sử Thaco không có lỗi.Thì Thaco hay bất cứ ai cũng sẽ đi tới bến vụ này.Những phản ứng của bác hơi muộn,và những trường hợp như trường hợp này rất là mập mờ,nói thế này cũng được thế khác cũng không sai.Tóm lại là em,em sẽ xuôi.Còn mình kiện thêm cái vụ giá phụ tùng trong hãng với bên ngoài thì vô cùng lắm,có những sự vô lý mình phải chấp nhận và sẽ phải chấp nhận,vì đơn giản nó là đồ của Hãng.Như bác mua cùng 1 món đồ trong siêu thị và ngoài chợ trời thôi.Cũn như kiểu các bác so xe toy với hyundai t.Em chúc bác sớm giải quyết mọi việc được êm ái!

heroesdaubu

Xe điện
ông này đúng là cố đấm ăn xôi. làm đơn gửi báo này báo kia làm cái gì, mất thời gian. vấn đề đáng trách ở đây là thái độ của nhân viên bên TH thôi, cũng không có gì to tát cả. còn bình xăng thì nếu nhìn qua ảnh rõ ràng là do ngoại lực tác động, việc thủng từ bao giờ thì đến thời điểm này cũng không quan trọng nữa vì rõ ràng là khi nhận xe thì chủ xe cần tự kiểm tra, nếu không kiểm kiểm tra có nghĩa là đã chấp nhận hiện trạng, không thể đến bây giờ mới nói là nó bị thủng từ đầu được, càng không thể nói vết thủng này lớn dần lên theo thời gian do tác động của nhiệt độ trong quá trình sử dụng, vì nếu bình xăng mà nóng đến mức như thế thì tất cả oto đều biến thành quả bom rồi. nếu xét về lý thì TH được quyền từ chối BH những trường hợp như thế này. theo tôi thì TH xử lý theo hướng 50% là đã rất OK rồi.
thiển ý của tôi như thế tất nhiên là sẽ bị các cụ ném đá (đặc biệt là cụ chủ xe), nhưng các cụ thử phân tích lý trí 1 chút đừng có lúc nào cũng có tâm lý đứng về phía người tiêu dùng 1 cách thái quá...
Bác có phải là người trong cuộc đâu mà bác nói như đúng rồi! Xin lỗi bác chứ (nếu bác ko phải sale của Thaco thì bác thuộc típ người nhu mì), nếu người tiêu dùng việt nam nào cũng như bác thì các hãng vứt luôn cái chế độ bảo là hành đi cho nó nhanh! Thượng đế nào não cũng ít nếp nhăn, lại sợ này sợ nọ thì họ còn bị các hãng bắt chẹt nhiều!
Tôi đã nóil là tôi ko hy vọng đc bảo hành, nhưng bực thái độ và cách giải quyết của Thaco nên mới đưa nên báo!

e dự nếu bác không thay bình xăng trong hãng thì về sau TH nó không bảo hành cho bác đâu ợ. Chịu khó mất gấp đôi tiền thì được bảo hành tiếp
Hì hì... Cụ ơi, cụ cứ như dọa trẻ con ấy! Chẳng hay cụ cưới vợ 2 được mấy lần rồi mà cụ khuyên em thế!

Em không thuộc hội KFC,cũng không đi Cerato nên em nhận định khách quan thôi.Theo em,Thaco chấp nhận phương án 50-50 là thiện chí,nói đúng hơn là ngậm bồ hòn làm ngọt rồi.Nếu không phải vì không muốn làm rùm beng chuyện này thì cho đến lúc giải quyết được trắng đen chuyện này,mà em dự là sẽ rất rất lâu và không khả thì lắm,Thaco sẽ bị thiệt hại nhiều hơn thế rất nhiều dù giả sử Thaco không có lỗi.Thì Thaco hay bất cứ ai cũng sẽ đi tới bến vụ này.Những phản ứng của bác hơi muộn,và những trường hợp như trường hợp này rất là mập mờ,nói thế này cũng được thế khác cũng không sai.Tóm lại là em,em sẽ xuôi.Còn mình kiện thêm cái vụ giá phụ tùng trong hãng với bên ngoài thì vô cùng lắm,có những sự vô lý mình phải chấp nhận và sẽ phải chấp nhận,vì đơn giản nó là đồ của Hãng.Như bác mua cùng 1 món đồ trong siêu thị và ngoài chợ trời thôi.Cũn như kiểu các bác so xe toy với hyundai t.Em chúc bác sớm giải quyết mọi việc được êm ái!
Còn em thì ko xuôi! Em cũng ko cần mấy triệu đồng Thaco làm gì đâu ạ! Hãng với ngoài thì em chẳng sợ, xét cho cùng thì cái xe là phương tiện phục vụ cuộc sống thôi mà! Đa tạ cụ đã động viên!
Đưa vụ này lên báo là em mãn nguyện rồi! Đi offline với hội vui quá các cụ ạ!